Yaya Zan Yi Da Mijin Da Ba Ya Farin Ciki? An Bayyana Amsa

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 13 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria
Video: Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria

Wadatacce

Ba koyaushe haka yake ba. Ba koyaushe yake wannan hanyar ba. A farkon shekarun aurenku, mijinki ya kasance mai haske, m da fara'a. Amma yanzu kuna lura da canji. Da alama yana baƙin ciki da baƙin ciki. Sau da yawa baya kasancewa ko shiga cikin tattaunawar iyali ko ayyuka.

Tsohuwar walƙiyarsa ba ta nan. Da alama yana gundura kuma yana tafiya ne kawai a wurin aiki da gida. Rayuwar soyayyar ku ta daidaita ko babu. Kuna da damuwa. Kuna so ku taimaka masa. Kuna mamakin yadda zaku yi da miji mara daɗi.

Abu na farko shine yin magana

Don haka, kuna samun kanku kuna tambaya, "yaya zan yi da miji mara farin ciki?"

Idan ba ku san abin da ke haifar da rashin jin daɗinsa ba, ba za ku san yadda za ku yi da miji mara daɗi ba. Don haka ku ware lokaci da wurin zama ku tambaye shi abin da ke damun sa. Tabbatar cewa wannan tattaunawar tana gudana cikin yanayi mai kyau: zaɓi lokacin kwanciyar hankali (ba lokacin saurin abincin dare tare da yaran da ke wurin ba) kuma ɗayan inda kuke jin zai buɗe don tattaunawar.


Wataƙila ku shirya maraice zuwa gidan cin abinci mai nutsuwa, ko tafiya tare inda zaku iya magana ba tare da damuwa ba. Kashe wayoyinku ku riƙe hannayenku don ku ji kamar kuna haɗuwa da gaske don wannan muhimmin tattaunawar.

Gabatar da batun daga wuri mai kyau da ƙauna

Fahimtar mijinki ba shi da daɗi na iya zama mai tayar da hankali, amma kuma yana iya zama farkon jujjuya yanayin da ke auna auren ku. Don buɗe tattaunawar, gwada wani abu kamar “Ina lura cewa ba ku da daɗi kwanan nan. Za ku iya gaya mani abin da zai iya faruwa? ” Wannan ita ce hanya mafi kyau da za a fara fiye da “Fuskar da ke cike da baƙin ciki tana haukata ni. Yi farin ciki! ”

Abin da ke faruwa da yadda za a magance matsalolin

Shin mijina ba ya jin daɗi ne saboda ni?

Wannan wata muhimmiyar tambaya ce da za a tambaya ban da tambaya, "yaya zan yi da miji mara daɗi?"

Wataƙila kun yi watsi da ƙananan alamun godiya waɗanda maza ke buƙata don jin daɗin ganin su, ji da ƙaunata daga matar su. Wataƙila yana jin kuna mai da hankali kan aikin ku, ko kan yara, kuma yana jin ba a iya gani.


Wataƙila yana buƙatar ku da ku mai da hankali sosai ga bayyanar ku ta zahiri; wataƙila musanya waɗancan tsohuwar wando na yoga don wani abu mai ɗan salo don suturar karshen mako.

Shin mijina bai ji daɗi ba saboda yanayin sana'arsa?

Idan haka ne, bari ya huce. Wani lokaci duk abin da mijin da ba shi da farin ciki yake buƙata shine don babban ɗan uwansa - ku - don sauraron tausayawa ga gunaguni.

Wataƙila ba zai buƙaci ku fito da wata madaidaiciyar mafita ga abin da ke ba shi haushi a wurin aiki ba, amma zai yi godiya don sauraron ku. Idan yana buɗewa gare shi, ba da damar yin tunanin wasu mafita tare da shi.

Shin mijina ba zai iya tantance dalilin da ya sa bai ji daɗi ba?

Shin yana iya kasancewa yana fuskantar matsanancin baƙin ciki, ba takamaiman baƙin ciki ba? Idan ba zai iya gano wani abu ba, musamman, wanda zai iya haifar da rashin jin daɗinsa, yana iya zama da taimako a ba da shawarar cewa ya ga ƙwararren masanin lafiyar kwakwalwa wanda zai iya tsokanar abin da zai iya kasancewa bayan yanayinsa.


Wani shawara zai kasance gare shi ya tsara gwajin jiki tare da likita don ganin ko wani abu na zahiri na iya haifar da wannan ɓacin rai.

Kai fa? Yaya kuke mu'amala da miji mara dadi?

Anan akwai wasu nasihu don taimaka muku ta wannan lokacin gwaji a cikin auren ku da samun tabbataccen amsar tambayar, "Yaya zan yi da miji mara daɗi?"

Gane cewa zama tare da abokin tarayya wanda ba shi da daɗi ba abu ne mai sauƙi ba

Wannan zai shafi alakar ku da auren ku, don haka ku kasance cikin shiri. Karin maganar "don mafi alheri ko mafi muni" zai kasance a zuciyar ku.

Tsaya a gefe ɗaya na faɗa

Za ka iya samun kanka kana fushi da mijin ka. Bayan haka, son mutumin da ba shi da farin ciki ba shine abin da kuke tsammani ba lokacin da kuka ce: "Na yi." Ka tuna: baƙin ciki ne kake hauka da shi, ba mijin ka ba. Yi aiki da himma don taimaka masa ta wannan lokacin mara daɗi.

Ku ci lafiya tare, ku haɗa tafiya ta yau da kullun cikin ayyukan ku, kuma ku tabbata kun sami isasshen bacci.

Kula da shi, amma kuma ku kula da kan ku

Don haka, lokacin da kuka tambayi kanku, “yaya zan yi da miji mara farin ciki? yarda cewa mu'amala da miji mara daɗi haraji ne. Tabbatar cewa kun tara kayan ajiyar ku ta hanyar hutu daga halin da yake ciki lokacin da zaku iya. Sadaukar da ɗan lokaci don sake cika ƙarfin ku: lokutan sasantawa, ajin yoga, ko yin siyayyar rana kawai tare da BFF ɗinku na iya taimaka muku komawa wurin mijin ku da kyakkyawan hali.

Nuna wa mijinki mai karɓuwa don taimaka masa ya taimaki kansa

Tabbatar ya san ba shi kaɗai ba ne a wannan lokacin na rashin jin daɗi. Zai yi godiya cewa kun kasance a wurinsa, har ma da mawuyacin lokaci.

Yi masa rakiya zuwa ziyarar jinya

Shin an shirya alƙawarin likita? Tafi tare da shi. Likitoci suna yaba kasancewar matar aure. Abubuwan lura da ku game da lura da ku game da yanayin baƙin ciki na mijin ku na iya zama da mahimmanci ga ingantaccen bincike da tsarin jiyya.

Yi haƙuri

Rashin jin daɗin mijinki bai ɓullo da dare ɗaya ba, kuma ba zai tafi dare ɗaya ba. Mayar da shi ga mai farin ciki, tabbataccen mutum da kuka sani yana cikin sa tsari ne.

Kasancewa kusa da shi don tabbatar da cewa ya haɗa kuma ya bi tsarin shirinsa na magani, ko na tushen magani ne, ko kuma ya ƙunshi magunguna (ko duka biyun) zai zama mahimmanci ga ci gaban sa. Yi tsammanin zai ɗauki ɗan lokaci. Da zarar kun sami tunanin abin da zai iya zama bayan bacin ransa, zaku iya ba da kan ku don magance mijin ku mara farin ciki.

Wannan tare da ƙauna da kulawa mai taushi, kuma da sannu za ku sami tambayar, "Yaya zan yi da miji mara daɗi?" gaba ɗaya ba tare da ɓata lokaci ba, kuma wani abu ne na baya.