Yadda Ake Gafartawa Abokin Aurenku na Kurakuran da suka gabata

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Kisaw Tap Fè? S3 - Ep 25 - Manjé, Bwè ak Fimen..
Video: Kisaw Tap Fè? S3 - Ep 25 - Manjé, Bwè ak Fimen..

Wadatacce

Idan kun kasance kamar kusan kowane mai aure a duniya, wataƙila kuna mamakin yadda za ku gafarta wa mijinku kurakuran da suka gabata. A cikin aure, babu makawa yin kuskure, wasu sun fi girma, wasu ƙananan. Kuma ba makawa sai an ji kamar an zalunce ku. Domin aure mutum biyu ne, kuma mutane ba su da aibi. Amma, sau ɗaya a matsayin matar da aka zalunta, za ku iya lura cewa wannan laifin da ya gabata yana daɗa dawwama a cikin zuciyar ku da tunanin ku. Don haka, ta yaya kuke yafewa mijin ku kurakuran su na baya?

Me ya sa yana da wuyar gafartawa

Duk wani nau'in cin amana daga mutumin da yakamata ku iya amincewa da rayuwar ku bugun da mutane da yawa ba za su iya shawo kansa ba. Ko ƙarya ce, kafirci, jaraba, ko kowane irin mayaudari, yi wa kanku alƙawari don babbar hanya a gaba. Domin ba zai zama da sauƙi a gafarta wa mijinki ba. Koyaya, yana da mahimmanci yin hakan. Duka don kare dangantakar ku da kuma lafiyar ku.


Lokacin da muka gano game da cin amanar, da farko za mu shiga cikin guguwa ta motsin rai, daga tsattsarkan hasala har zuwa gajiya. Ba za mu san abin da ya same mu ba. Amma, tare da lokaci, za mu shawo kan wannan girgiza ta farko. Abin takaici, anan ne inda ainihin matsalolin tare da barin farawa suka fara. Anan ne inda yanzu ba mu cikin yanayin cikakken abin mamaki da kafirci ba, amma mun zama masu sane da azabar da ke gaba.

Kuma a wannan lokacin ne hankalin mu ya fara yi mana wasa. A zahiri, kwakwalwarmu tana ƙoƙarin kare mu daga sake samun rauni ta hanyar sake tsara yadda muke ganin gaskiya. Za mu fara shakkar duk matakin da matarmu za ta yi. Za mu kasance masu sa ido sosai kan duk wata alama ta sake faruwa (karya, yaudara, caca, ko makamancin haka).

Kuma irin wannan tsari ne ya sa ba ku son gafarta wa mijinku. Za ku yi imani cewa, idan kun yafe, kuna barin mijin ku ya sake yin irin wannan. Duk da haka, wannan ba haka bane. Ta hanyar gafartawa, kuna ci gaba ne kawai, ba muna cewa yana da kyau ku bi ta wannan ba. Don haka, saboda yana da mahimmanci a gafarta, ga matakai uku don cimma wannan burin.


Mataki na 1. Fahimci abin da ya faru

Wataƙila wannan ba zai zo muku da wahala ba, saboda yawancin mu muna da sha'awar shiga cikin tushen yadda cin amanar ya faru. Idan kun yi sa'a, matarka za ta yarda ta taimaka muku da fahimtar ta duka. Da kyau, za ku sami yin duk tambayoyin, kuma za ku karɓi duk amsoshin.

Amma, ko kuna da irin wannan tallafin ko ba ku da shi, wannan matakin kuma ya ƙunshi wani muhimmin aiki da za ku iya yi da kanku. Fahimci yadda kuke ji, kowane ɗayan su. Ƙayyade wane ɓangaren cin amanar ya fi cutar da ku. Kuma, yi ƙoƙarin fahimtar matarka ku ma. Dalilansu, yadda suke ji.

Mataki na 2. Kula da kanka

Yin afuwa ga matarka zai iya zama dogon aiki. Wanda zai iya fitar da duk ƙarfin ku daga jikin ku. Kuna iya jin ba za ku iya ci gaba a wani lokaci ba. Dogaro da rauni na yau da kullun yana da hanyar lalata rayuwar ku ta yau da kullun, amincewar ku, da sha'awar ku. Abin da ya sa ya kamata ku fara kula da kanku da kyau.


Ka kyautata wa kanka. Kasance masu tabbatarwa. Yi kokari kada ku zama masu tashin hankali kuma ku kai hari ga mijin ku lokacin da kuke jin zafi. Maimakon haka, nishadantar da kanku. Ku ciyar lokaci tare da abokai da iyali. Idan kuna buƙatar ɗan lokaci ku kaɗai, ɗauka. Wannan kawai zai haifar da hankali mafi kyau da kyakkyawar damar warware bacin ran. Amma mafi mahimmanci, koyaushe ku tuna cewa kuna buƙatar warkarwa kafin ku iya gafarta wa matar ku.

Mataki na 3. Canza hangen nesa

Da fatan, bayan kun ɗauki matakan da suka gabata, yanzu kuna cikin koshin lafiya. Kun yi nasarar samun salama a cikinku, komai abin da ke faruwa a waje. Kun fahimci yadda cin amana ya zo ya faru, kuma ku ma kun fahimci kanku da buƙatun ku kaɗan.

Da zarar wannan ya faru, kuna da ƙarfin isa don canjin ra'ayi. Ko da menene abin da ya faru a cikin auren ku, koyaushe akwai hanya don ganin ta ta fuskoki daban -daban. Kasance ra'ayin maƙwabcinku, ko mai tsaka tsaki, za ku iya zaɓar kallon ta daban, kuma kada ku riƙe ƙiyayya. Ta wannan hanyar, kuna gab da fara sabuwar rayuwa mai 'yanci!