Yadda Ake Magance Ciwon Zuciya

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 20 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Yadda Ake Anfani Da Habbatussauda Da Zuma Don Magance Ciwon Zuciya
Video: Yadda Ake Anfani Da Habbatussauda Da Zuma Don Magance Ciwon Zuciya

Wadatacce

Kuna tsammanin kun san ciwo amma bugun zuciya ya mamaye ku gaba ɗaya. Lokacin da bugun zuciya ya faru ba za ku iya jin daɗin duk abin da kuka ji daɗi da shi ba. Kuna so ku fara warkarwa amma ba ku san inda za ku fara da abin da za ku yi ba. Kawai kun san ba za ku sake son yin rauni irin wannan ba kuma kun sami kanku kuna tambaya - yadda za a magance ɓacin zuciya.

Shin koyaushe zan ji haka?

Me ya sa haka ta faru da ni?

Shin na cancanci wannan?

Kada ku damu. Yana iya zama kamar zafin ba zai taɓa ƙarewa ba amma yana yiwuwa a murmure idan kun sanya tunanin ku. Karanta don gano hanyoyi daban -daban da za ku iya shawo kan karyayyar zuciya.

Ku ci, kauna & kasala

Magance zafin ciwon zuciya yana da wuyar gaske wanda yawancin mutane ke guje ma sa ta hanyar tsalle cikin sabon soyayya mai daɗi, ko ƙin su da abubuwa, abinci, aiki, motsa jiki, ko kuma ta hanyar aiki kawai.


Duk da yake wannan na iya rage zafi yayin ma'amala da ɓacin rai, amma idan ba ku ɗauki lokaci don magance zafin a tushen sa ba, wataƙila za ku ƙare a cikin mummunan yanayin sake zagayowar inda za ku:

kwanan wata iri ɗaya na mutum tare da sunaye daban -daban kawai.

ko

kwanan mutumin da ya dace amma fara ganin irin batutuwan da kuke ƙoƙarin gujewa

Karyayyar zuciya a cikin aure yana da wuyar magancewa, amma kuna buƙatar jin zafi da gyara kuskuren dangantaka don gujewa yin irin wannan kuskuren akai -akai.

Paradox na zafi

Bayan raunin zuciya, tsarin tsaron ku na halitta yana gina ganuwar da ake buƙata don kare ku daga sake samun rauni. Sabanin haka shine ko da yake ciwo yana gina waɗannan bango, don jin ƙauna mai zurfi, farin ciki, da cikawa, don fita daga cikin raunin zafi, dole ne ku koyi sauke bango kuma kuyi ƙoƙarin ƙauna da amincewa kuma.

Yana da matukar wahala ku kasance masu rauni idan lokacin ƙarshe da kuka buɗe kuna jefa jifa a cikin zuciyar ku. Magance ciwon zuciya yana da wuya.


Koyaya, idan ba za ku iya haɓaka isasshen dogaro da aminci don yin wannan canjin ba, kuna yin haɗarin zama a cikin sake zagayowar zafi:

  • Ba za ku iya cin nasara a alaƙar ba saboda kuna damuwa da samun rauni,
  • Kuna jin rauni saboda ba za ku iya buɗewa ku ba shi mafi kyawun harbi ba,
  • Kuna ji rauni don haka bangon ku na kariya yana ƙaruwa da ƙarfi

Wannan yana ci gaba da ƙarin zafi kuma yana ɗauke ku daga ƙauna, farin ciki, da cikawa.

Ginawa

Yayin da kuka tsinci kanku daga ƙasa kuma kuka fara koyo don sake dogara, wannan lokacin ba za ku iya dogaro da duk wanda zai sake cutar da ku ba. Hakikanin rayuwa ita ce ba za ku iya sarrafa komai ko kowa ba sai kanku.

Wannan yana nufin cewa kawai wurin amincewa ya kamata ya fito shine 'ku', musamman lokacin ma'amala da ɓacin zuciya. Da zarar ka fara dogaro da mutane da abubuwan da za su cike wannan raunin kuma ka ji kwanciyar hankali, za ka saita su don gazawa.

Misali, idan kun fara dogaro da wasu mutane, aikin ku, ko nasarar ku don farin cikin ku, waɗannan abubuwan zasu tantance idan kuna jin daɗi ko a'a. Don jin kwanciyar hankali, zaku iya fara sarrafa wasu waɗanda basa aiki kuma zasu cutar da dangantakar ku kawai.


Wannan yana toshe farin ciki, yana haifar da rudani da hargitsi kuma yana sa ku ji kamar kuna kan madaidaicin motsin rai. Anan ne abin da zaku iya yi don dakatar da wannan hauka da ɗaukar nauyin warkar da ku yayin ma'amala da bugun zuciya.

Yi wa kanka alheri

Yi gaskiya game da damuwar ku yayin ma'amala da bugun zuciya. Kun ji rauni ƙwarai, don haka ku tausaya kuma ku kula da kanku kamar yadda za ku kula da ƙaramin yaro da ya ji rauni.

Ka tambayi kanka, 'me zan yi don taimaka maka a yanzu?' sannan ku tashi kuyi. Yi wa kanku kamar yadda za ku yi wa aboki mai raɗaɗi yayin ma'amala da ɓacin zuciya.

Idan kuna da tsarin tallafi mai kyau, ɗauki taimakon su, amma ku kula da mutanen da suka fara ɗaukar nauyin aiki. Kada ku dogara ga kowa. Idan kuna son warkarwa da karfafawa, babban aikin dole ne ya fito daga gare ku.

Cire rajista daga kamala

Rungumi gaskiyar cewa kamilci shine 'labarai na karya' yayin ma'amala da ɓacin zuciya. Ba za a iya samun nasara ba saboda ba gaskiya bane. Yana haifar da zafi da rikicewa kuma yana hana ku shiga cikin ainihin ku inda duk jagora da amsoshi ke ƙaruwa.

Ku sani cewa ku kaɗai ne wanda zai iya buga maɓallin 'cire rajista' yayin ma'amala da bugun zuciya.

Ka gafarta wa kanka

Mutum na farko da yakamata ku yafewa shine kanku lokacin ma'amala da bugun zuciya. Shirya tunaninku ta hanyar yin jerin abubuwan da kuke ɗora wa alhakin kanku (misali: "Ba zan iya yarda ban gane cewa ta yaudare ni a wannan lokaci duka ba").

Sauya wannan jerin tare da abubuwan da zaku fada wa aboki wanda yake kashe kansa. Rubuta bayanan gafara: "Na yafe wa kaina saboda ban san ta yaudare ni ba", "Na yafe wa kaina saboda rashin iya kare kaina daga wannan zafin".

Bari abin da ya wuce ya tafi

Yayin da kuka fara kaiwa zuwa warkarwa kuma kuka fara gane abin da kuka aikata ba daidai ba a baya, kar ku zauna cikin fushi, kunya, ko nadama lokacin ma'amala da ɓacin zuciya. Ku sani cewa kun yi iyakar abin da za ku iya a wancan lokacin, wataƙila waɗannan halayen sun cece ku daga yin abin da ya fi cutarwa.

Cikin girmamawa ku bar su su tafi ta hanyar cewa, “na gode don taimakon da kuka yi min, amma ban sake buƙata ta ba” kuma ku ajiye su a gefe. Idan ba ku aikata wannan ba, laifi da kunya ba za su bar ku ku ci gaba ba yayin da kuke magance ɓacin zuciya.

Cire Babban Shara:

Jerin gafara ya ba ku kyakkyawan ra'ayi na kwandon shara da kuke ɗauka wanda ke kiyaye ku cikin mummunan karkace. Kasance cikin tattaunawar kai yayin ma'amala da bugun zuciya.

Me kake fadawa kanka?

Ta yaya za ku iya haɗawa da kanku don ku iya sarrafa tunaninku da yadda kuke ji maimakon akasin haka?

Karanta don gano amsoshin waɗannan tambayoyin.

1. Kada Ya Kamata a kanka

Rubuta jerin 'yakamata' wanda ke da duk ƙananan abubuwan da ke birge ku yayin da kuke tafiya game da ranar ku yayin ma'amala da ɓacin rai. Ya kamata in _________ (rasa nauyi, yi farin ciki, shawo kan shi).

Yanzu canza kalmar 'yakamata' zuwa 'iya': Zan iya rasa nauyi, zan iya zama mai farin ciki, zan iya shawo kansa.

Wannan ƙamus ɗin:

  • Yana canza yanayin tattaunawar ku.
  • Yana ɗaukar ma'anar 'yakamata' ya fita, yana hana yanke ƙauna kuma ta haka yana ba da damar kirkirar tunani.
  • Yana kwantar da hankalin ku da gaske don iya iya magance abubuwa akan jerin.
  • Yana tunatar da ku cewa yana hannunku kuma babu buƙatar yin mugunta game da shi, zaku isa gare shi lokacin da zaku iya.

2. Kada ka kushe kanka kuma ka karɓi yabo cikin alheri

Bayan haka, ta yaya za ku girmama kuma ku amince da wanda ba za ku ji tausayi da ƙima ba. Idan kun ga kanku kuna yin wa kanku mugunta ("Tabbas na sauke wannan kofi a kaina, dole ne in hargitsa abubuwa ko ta yaya"), yi wa kanku afuwa da irin wannan gaskiyar da za ku nemi afuwa ga aboki idan kuka faɗi maganganun guda ɗaya. ita.

Idan wani ya yaba muku kuma kuka ɓata shi ko ma ku ƙasƙantar da kanku, yi wa kanku afuwa kamar yadda za ku yi idan kun tsoma baki tare da sakaci lokacin aboki yana samun yabo.

3. Nuna wa kanku

Yadda za a shawo kan bugun zuciya? Tsaya wa kanku.

Ba za ku iya fara dogaro da wani ba tare da tabbacin cewa za su kasance tare da ku lokacin da kuke buƙatar su yayin ma'amala da bugun zuciya. Lokaci na gaba da kuka ji rauni, maimakon kiran abokin ku, ku kai kan ku.

Je zuwa madubi ka tambayi kanka 'me ke damunka', kuma ka yi magana da kanka kamar yadda za ka yi magana da aboki. Za ku ga cewa 'ku' wani ne wanda za ku iya dogara da shi, saboda duk abin da za ku samu 'ku' koyaushe yana tare da ku.

Faɗa wa kanku abubuwa a cikin madubi da za ku ce wa aboki:

  • "Kada ku damu, zan kasance a wurinku, za mu yi wannan tare",
  • "Ina alfahari da ku"
  • "Yi hakuri na yi shakkar ku",
  • "Na ga cewa wannan yana cutar da ku, ba ku kaɗai ba ne
  • Kullum zan kasance a gare ku komai komai ”.

Waɗannan sune maganganun da koyaushe kuke son ji, amma a karon farko, kuna iya dogara da su.

4. Me yasa madubi? Yana da ban mamaki da rashin jin daɗi

Yawancin mu masu koyo ne na gani. Yana da sauƙi a gare mu mu shiga cikin lokutan azaba, tsoro, farin ciki, da girman kai lokacin da muke da ikon ganin ƙananan maganganun mu a cikin madubi.

Yana taimaka mana mu bi da kanmu da ladabi da tausayi iri ɗaya da muke yawan ajiye wa wasu. Wannan yana taimaka mana mu zama abokai mafi kyau da kanmu yayin ma'amala da bugun zuciya.

Da zarar kun yi wannan aikin a cikin madubi sau da yawa, zaku iya tuna maganganun da tausayi yayin da ba ku da madubin. Idan ba za ku iya wucewa ta amfani da madubi ba, a yanzu, kawai ku yi sauran aikin har sai kun isa inda za ku iya fuskantar kanku.

Gargadi

Yayin da kuke ɗaukar aikin sarrafa ciwon ku, don Allah ku tuna cewa wannan tsarin ba layi bane lokacin da ake magance ɓacin zuciya. Lokacin da kuke tunanin yadda za ku magance bugun zuciya ku tuna, kuna iya samun 'yan kwanaki cikakke, masu ƙarfi, sannan ku sami mummunan ranar inda kuke jin karyewa gaba ɗaya kamar ba ku sami wani ci gaba ba kwata -kwata.

Yi tsammanin mummunan kwanaki don idan mutum ya zo zaku iya cewa 'Ina tsammanin wasu mummunan kwanaki kuma yau ɗaya ce daga cikinsu'.

Wata rana a lokaci guda

Yayin da kuke kan tafiya, duk da cewa bazuwar bayyanar 'muguwar rana' ba ta tafi ba, yawanta yana ƙaruwa.

Samu taimako

Rikicin da hargitsi ya bar baya yana da wahalar fitowa, kuma idan ba a yi daidai ba yana iya haifar da rayuwa sakamakon da ba a so.

Raba wannan labarin tare da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali yayin ma'amala da bugun zuciya kuma za su iya jagorantar ku daga wannan hargitsi cikin ɗan gajeren lokaci.

Kada ku bari tunanin wasu mutane game da farmaki ya hana ku samun duk taimakon da kuke buƙata yayin da kuke iya fuskantar babban wahalar rayuwar ku.

Kada ku bari tunanin wasu mutane game da farmaki ya hana ku samun duk taimakon da kuke buƙata yayin da kuke iya fuskantar babban wahalar rayuwar ku.