Yadda Barci Mai Kyau Zai Iya Inganta Alakar ku

Mawallafi: Randy Alexander
Ranar Halitta: 24 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Power (1 series "Thank you!")
Video: Power (1 series "Thank you!")

Wadatacce

Haka ne, bacci yana da amfani ga lafiyarmu, yanayinmu, har ma da abubuwan da muke ci. Amma, kun san cewa kama wasu Zzz na iya zama da amfani ga auren ku? Wataƙila ba za ku gane hakan ba, amma tsabtace bacci yana taka muhimmiyar rawa a cikin alaƙar lafiya. Fahimtar mahimmancin bacci na iya kusantar da kai da abokiyar zama tare.

Cranky ba komai-muhawara

Lokacin da kuka farka, wataƙila matarka ita ce mutum na farko da kuke hulɗa da shi. Idan kuna tsaye tsakanin abokin aikin ku da kofi kofi na safe, kuna iya yin azabtar da mummunan halin su na safiya. Ko akasin haka.

Lokacin da muke cikin dangantakar sadaukarwa, komai yawan ƙauna da fahimta akwai, a wasu lokuta motsin rai na iya ƙaruwa kuma ana faɗi kalmomi masu cutarwa. Kodayake mun san wannan akan matakin ma'ana, jiyya na ciwo kuma fushi na iya tasowa.


Ingancin baccin abokin aikin ku yana shafar ku

Ko da kuna samun babban barcin dare kuma kuna jin daɗin wartsakewa da safe, rashin abokin tarayya zai iya haifar da matsala a dangantakar ku. A cikin binciken da Wendy Troxel ya yi, Ph.D; ma'aurata sun ba da rahoton mafi munin mu'amala da juna yayin da rana lokacin da mata ɗaya ta yi barci ƙasa da sa'o'i shida.

Daban -daban jadawalin bacci

Ka ce za ku kwanta da ƙarfe 10 na dare, amma zumar ku ba ta shiga ƙarƙashin murfin sai 11:30 na dare. Wataƙila kun riga kun kasance cikin ƙasar mafarki, amma hawan su kan gado yana damun barcin ku, ko kun gane ko ba ku sani ba. Waɗannan ƙananan ƙungiyoyi na iya fitar da ku daga faɗuwa cikin matakan bacci mai zurfi, wanda muke buƙatar cajin jikin mu da tunanin mu.

Da kaina, idan zan kwanta da wuri fiye da maigidana, nakan ji kamar ba sa tare da shi. Tabbas zai iya zama da wahala idan ku biyu kuna da jadawalin aiki daban -daban don haka dole ne ku farka a lokuta daban -daban. Idan yana yiwuwa kowane ɗayanku ya kwanta ya farka tun da wuri domin ya kasance akan jadawalin bacci ɗaya kuna iya son tattauna yin canji.


Bugu da ƙari, wanene ba ya son ɗanɗano kaɗan kafin ya yi barci? Wannan haɗin fata zuwa fata zai saki oxytocin, hormone soyayya, a cikin ku da kwakwalwar masoyin ku. Nazarin da aka yi a 2012 ya bincika matakan oxytocin da ma'aurata da marasa aure ke samarwa. Ofaya daga cikin binciken ya nuna cewa ma'auratan da suka fi kusanci da juna, (kamar yadda ake cudanya) sun samar da matakan oxytocin mafi girma.

Abokan hulɗa da ke barci cikin daidaitawa galibi suna farin ciki

Bincike ya nuna cewa ma'auratan da halayensu na bacci sun fi daidaita da juna sun fi gamsuwa da aurensu. Julie Ohana tayi magana game da yadda raba abincin iyali zai iya ƙarfafa alaƙar ku a cikin wannan shafin yanar gizon. Raba gadonku tare don samun ingantaccen bacci yana da mahimmanci don kiyaye ingantacciyar dangantaka.

Heather Gunn, Ph.D., ta buga binciken bincike na Cibiyar Nazarin bacci ta Amurka, kuma ta ce: “Barcin ma'aurata ya fi daidaita a kan mintuna-mintuna fiye da barcin mutane. Wannan yana nuna cewa tsarin tsarin baccin mu an tsara shi ba kawai ta lokacin da muke bacci ba, har ma da wanda muke kwana da shi. ”


Yadda ake inganta barcin ku, tare

Fara tattaunawa tare da matarka game da halayen baccin ku. Yi magana game da inda kowannenku zai iya yin sulhu ga ɗayan, don samun jadawalin lokaci ɗaya. Ku zo da tsarin yau da kullun da zaku iya yi tare don taimaka wa junan ku sauka daga matsi na rana. Wataƙila ma sun haɗa da tausa mai annashuwa don sauka.

Lokacin da muka sami isasshen bacci, muna jin daɗin hutawa da farkawa ta al'ada a daidai lokacin, bisa ga tsarin jikin mu. Muna cikin yanayi mafi kyau gaba ɗaya kuma muna son mu kyautata wa wasu. Na san ni mahaukaci ne idan ban yi barci mai kyau ba. Mu sanya bacci ya zama fifiko domin auren mu.

Sarah
Sarah ta kasance mai cikakken imani cewa barcin dare yana gyara komai. A matsayinta na tsohuwar aljani mai hana bacci, ta fahimci cewa inganta bacci na iya yin babban tasiri a rayuwa. Tana ɗaukar lafiyar bacci da mahimmanci kuma tana ƙarfafa wasu su ma suyi hakan a Sleepydeep.com.