Yadda Surukai Suke Tallafawa Aure

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 12 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Ethics And Boundary Issues in Counseling--CEUs for LPC, LMHC, LCSW
Video: Ethics And Boundary Issues in Counseling--CEUs for LPC, LMHC, LCSW

Wadatacce

Adamu da Hauwa'u suna wakiltar ma'auratan da ba su dace ba, ingantattu, ma'aurata masu farin ciki waɗanda suka sha wahala tare kuma suka yi aure tsawon rayuwarsu gaba ɗaya. Menene sirrin wannan nasarar? Babu ɗayansu da ke da suruka.

Barkwanci suruka sune ginshiƙan al'adun Amurka, kodayake babu wani bincike da ya nuna cewa marayu suna da ingantattun aure waɗanda mutanen da iyayensu ke raye. A zahiri, surukai na iya zama babban tushen tallafi ga aure, idan sun kunna katunan su daidai.

Anan akwai wasu nasihu kan yadda ake cire wannan:

1. Kada ku shiga cikin alakar su

Dokar #1 kenan, jama'a. Auren 'ya'yanku shine na su aure, ba na ku aure. Ba ku da wata harkar da ta shiga cikin al'amuran auren su. Idan suna fuskantar matsalolin dangantaka, ba da ƙauna da tallafi ga surukinku/surukinku abin mamaki ne; shiga cikin jayayya ba. Wannan gaskiya ne musamman idan ba a nemi ku shiga tsakani ba - amma galibi gaskiya ne lokacin da kuke su ne ya nemi shiga tsakani. Shiga tsakiyar rikicin aure aiki ne ga mai ba da shawara, ba iyaye ba.


Wannan gaskiya ne saboda dalilai da yawa:

  • Ba shi yiwuwa a gare ku ku kasance masu haƙiƙa a cikin yanayin da yaranku ke wahala.
  • Zai zama da wahala ku fita daga tsakiya da zarar kun shiga.
  • Ko da kun fita, galibi ba ku jin menene ƙudurin. Don haka idan surukin naku ya kasance ɗan iska, kuna iya jin hakan, amma ba ku ji cewa ya nemi gafara kuma ya gyara abubuwa daga baya. Wannan yana ba ku haushi ga mijin 'yar ku, yayin da wataƙila ta manta da lamarin. A irin wannan hali yana da lasisin shiga ciki, ko da ba a roƙe shi ba.

2. Kada ku shiga cikin tarbiyyarsu

Yana da wahala ga iyaye su kalli yaransu suna rainon yaransu ta hanyoyin da ba su yarda da su ba. Kuma yana da sauƙin sauƙaƙewa cikin ba da shawara, gyara, har ma da kushewa. Duk wannan yana cikawa yana haifar da matsala akan alaƙar ku da manyan yaran ku. Idan yaranku suna son shawararku, za su tambaye ku. Idan ba su yi ba, ɗauka cewa ba sa so. Hakanan, tausayawa gwagwarmayar su (kuma kowa yana da gwagwarmayar iyaye) maraba ne da ma'ana. Wannan hanya ce mai kyau don taimaka wa ɗanka da surukinka tare da damuwar renon yara. Faɗa musu abin da suke yi ba daidai ba ne. (Bugu da ƙari, banda wannan shine idan kuna jin tsoron jikokinku suna cikin haɗari.)


3. Bayar da taimako

Wannan yana nufin ba wa ɗanka da surukin taimakon cewa suna bukata. Don gano menene wancan, tambaye su!

Idan suna fafutukar neman abin biyan bukata, ana iya yaba kyaututtukan kuɗi; amma idan suna da wadataccen kuɗi, wataƙila ba shine zai fi taimakawa ba. Ga mafi yawan iyayen da ke da ƙananan yara, ba su ɗan hutawa ta hanyar kula da yara zai zama mafi buƙata. Amma mulkin zinare shine: tambaya! Babu wani abin da ya fi bakanta rai ga dukkan bangarorin da abin ya shafa fiye da ƙoƙarin tura “taimako” a kansu ta hanyoyin da ba a buƙata kuma ba sa nuna godiya ga ƙoƙarin ku.

4. Kada ku matsa musu

Wataƙila ɗanku da surukinku suna da wasu surukai don kula da su-iyayen matar ɗanku. Wadancan surukan kuma suna son a bar yara da jikoki su yi hutu, su ma suna son lokaci tare da jikokin, su ma suna bikin ranar uwa da uba, da sauransu. Don zama suruki mai kyau, kuna buƙatar fahimtar hakan kuma ku ba su damar raba lokaci tsakanin rukunin iyayensu, marasa laifi. (Idan kun sami kanku kuna yin zanga -zanga a yanzu cewa sun riga sun kashe lokaci mai yawa tare da sauran tsarin surukai, yana iya zama lokaci don yin tunani kan ko kuna ƙetare duk wani ba-nos a wannan shafin ko kuma yin hakan ba abin daɗi bane don su kasance tare da ku.) lokaci tare da ku, rashin tabbas za ku same su suna kashe kuɗi kaɗan.


Fasahar zama suruki ta hanyoyi da yawa shine game da haɓaka ƙwarewar ku na laissez-faire. Kamar yadda ya ce game da Adamu da Hauwa'u, "saboda haka mutum zai bar mahaifinsa da mahaifiyarsa ya manne wa matarsa." Saki na iya zama abu mafi wahala ga iyaye su yi - amma ita ce hanya mafi kyau don taimaka wa ɗanka da matarsa ​​su yi nasara tare a cikin aurensu.