Mutane Masu Yawan Hankali A Aure

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 7 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 28 Yuni 2024
Anonim
Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria
Video: Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria

Wadatacce

Idan kun kasance ɗaya daga cikin 15 zuwa 20% na yawan mutanen da ake ganin suna da matukar damuwa, duk alaƙa ƙalubale ne a gare ku ... musamman wanda ke tare da matarka.

Abin da ke faruwa da mutanen da ke da hankali sosai

Kuna jin mutane sun hargitse a kusa da ku, hayaniya da manyan fitilu. Kun fi son tono wani labari mai nauyi zuwa ga tattaunawa mara zurfi. Kuma, kuna mai da hankali sosai ga maganganun da ake iya fahimta ko shubuha daga matarka.

An haife ku ta wannan hanyar kuma yayin da kuke iya ƙoƙarin zama "kamar kowa" kuna sane kuma kuna da haɓaka sosai lokacin da abokin tarayya ya cutar da ku ko ya fahimce ku. Kuma, Yana ɗaukar lokaci mai tsawo don murmurewa fiye da yawancin mutane.

A sakamakon haka, mutane da yawa masu hankali sosai suna ƙoƙarin shawo kan kansu cewa suna buƙatar zama masu ƙarancin hankali. Suna magana da kansu daga raunin da suka ji, da jan hankali ko musanta yadda suke jin haushi kuma a ƙarshe suna ganin cewa wannan ba ya aiki. Yana aiki kawai don kiyaye su cikin fushi ko, wani lokacin, har ma da baƙin ciki.


Maganin

Yarda da cewa kun ji rauni, ku kasance masu tausayawa kanku kuma, lokacin da kuka shirya, gayyaci abokin aikin ku cikin tattaunawa game da shi. Maudu'in anan shine Sadarwa. Kada ku zargi, kunya ko kai hari ga matarka wacce ba ta san abin da kuke ji ba ko me yasa. Bayan haka, mafi yawan mutanen da ke da hankali suna tarayya da waɗanda suka fi fahimi da ƙarancin motsin rai. Waɗannan abokan haɗin gwiwar suna ba da daidaituwa don ƙwarewar ku amma ba koyaushe suke fahimtar yadda suke haifar da tashin hankalin ku ba.

Ku gayyaci abokin aikin ku cikin tattaunawa inda ku duka za ku iya bayyana kanku. Za ku iya yin magana da farko sannan ku jira amsarsu. Idan abokin tarayya ya yi jayayya ko yin muhawara da abin da kuke ji kawai ku sanar da su cewa jin daɗin ku ba mai gardama bane kuma ba za ku iya magana da su ba. Tambaye su don saurare kawai. Bayan haka, idan za su iya yin wannan, ba su wuri don su bayyana yadda suke ji.

Hanya ɗaya don fara tattaunawar na iya kasancewa- “Ba na tsammanin kun yi nufin nuna cewa ni mai kiba ce, amma tabbas ta ji rauni lokacin da kuka ce wando na ya yi yawa.” Jira amsa.


Dole ne ku kasance masu ƙarfi don yin wannan kuma ku yi watsi da sharhin "kuna da ƙima sosai" sharhin da ke fitowa daga cikin kanku ko daga abokin aikinku wanda ke jujjuya idanunsu. Ba ku da hankali sosai. An ji muku rauni kuma kuna ɗokin gyara raunin ku.

Fiye da shekaru 27 a matsayin mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali, na ga mutane da yawa masu hankali suna jayayya da matansu, suna neman su saurare su kuma su fahimce su ... amma ba a samu nasara ba. Waɗannan mutanen suna ɗokin jin an fahimce su kuma an tabbatar da su amma duk da haka abokan aikin su ba sa samun hakan. Jayayya da yin muhawara tare da matarka mai fahimi kawai yana haifar da ƙarin damuwa, rashin fahimta da kuma nisantar da ku daga ainihin batun ... cutarwar ku.

Yana da ƙalubale ga ma’auratan ku su fahimci ƙwarewar ku sosai kamar yadda zai zama ku ku fahimci nasu. Bayan haka, suna kusanci da amsawa duniya daban da kai kuma da kun yi musu wannan tsokaci, da alama za su busa.


Ci gaba da buɗe zuciya

Gane hakan kawai saboda ku abokin tarayya ba zai iya fahimta barauni, ba yana nufin cewa su banekada ku ƙaunace ku kuma ku kula da ku sosai. Yana nufin kawai yanayin su da kwakwalwar su suna aiki daban da na ku.

A takaice, idan kun yarda da hankalin ku ba tare da yanke hukunci ba kuma kuka yi magana game da raunin ku, matar ku na iya fara fahimtar sarkakiyar abin da kuke fuskanta. Da fatan, wannan zai sa ku duka biyu ku zama masu tausayawa ga yanayin ku mai tsananin hankali.