Me yasa Mazaje da son sani 'son kama' yaudara?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 26 Yuni 2024
Anonim
Russian Family’s Mansion Left Abandoned - Found Strange Bust
Video: Russian Family’s Mansion Left Abandoned - Found Strange Bust

Wadatacce

Kwakwalwar maza da ta mata suna aiki daban akan matakin asali.
Maza suna da ƙwarin gwiwa don yin tunanin gasa, yayin da mata ke son kulla alaƙar da ta dace da tausayawa juna. Maza suna buƙatar haɓaka juna don tantance matsayin tsakanin ƙabilar-mata suna son yarda.
Waɗannan halayen a bayyane suke idan kun taɓa yin kowane lokaci tare da matasa.
Tun daga haihuwa, kwakwalwarmu ta fara ƙirƙirar samfuran aiki na ciki na abin da abokin tarayya ya kamata ya dogara da asalin iyayenmu. Ee, Sigmund Freud's Oedipus/Electra hadaddun yana da cancanta.
Koyaya, waɗannan direbobi masu hankali ba su fahimta da yawancin.
Hatta ƙwararrun masana ilimin halayyar ɗan adam sau da yawa suna da wahalar fahimtar hanyoyin su na ciki, wanda shine dalilin da ya sa masu ba da shawara ke da ɗabi'a ta musamman don neman kulawa daga sauran masu ba da shawara.


Maza sun fi yaudara kuma ana kama su cikin sauƙi

Don haka, me yasa maza ke yaudara fiye da mata, kuma me yasa galibi suna "kama su" suna yin abubuwa ko ma suna gaya wa abokin tarayya cewa suna yin lalata?

A cikin gogewa ta a matsayin mai ba da shawara, maza sun gaya min cewa sun san za a kama su ko kuma da gangan sun lalata auren su da lamarin saboda ba sa jin kamar matar su ko babban mai son su yana son su ba tare da sharaɗi ba.

Gaskiyar ita ce - ƙauna mara iyaka shine kawai wani abu wanda zai iya (kuma yakamata) ya samu tsakanin iyaye da yaro, amma ba koyaushe yake faruwa ba.

Yayin da yara ke girma da faɗaɗa da'irar tsaro, galibi suna gwada alaƙa. Lokacin da aka ƙaunaci yara kuma aka tallafa musu ta hanyar haɗin gwiwa tare da aƙalla iyaye ɗaya, za su iya koyan tausaya wa kansu da wasu.

Dangantaka mai lafiya shine kashi 50/50 na iko, iko, da sadarwa.

Mutane nawa kuka sani a cikin alaƙa irin wannan?


Rashin sadarwa na iya haifar da maza yin yaudara a cikin dangantaka

Sadarwa ta lalace akan lokaci yayin da mutane ke shiga cikin ayyukan yau da kullun kuma suna jin ƙarancin sha'awar yin magana game da abin da suke so da bukatunsu. Ga mafi yawancin, mutane suna iya biyan buƙatunsu na yau da kullun ba tare da sadarwa mai yawa ba.

Koyaya, sadarwa tare da abokin tarayya lokacin da mutum yaji jin rashin cancanta galibi ba wani abu bane da ke faruwa a wajen shawarwari na ma'aurata sai dai idan mutumin ku mai ba da shawara ne.

Amsar ita ce maza suna yaudara don "kamawa" kuma gwada dangantakar su ta hanyoyin da ba za su iya sadarwa ba saboda rikicewar tunanin ɗan adam da raunin da aka makala. Yin magana kawai game da waɗannan jiyoyin na iya kasa samun fa'ida yayin da maza ke jin kunya kuma ta haka ne suke zargin abokin tarayyarsu da yadda suke ji.


Lokacin da wani laifi kamar kafirci ya faru, gogewa ta shine cewa abokan ciniki da gaske suna son haɓaka alaƙar da "kai" ta hanyar haifar da rikici. Kusan koyaushe yana ɗaukar rikicin wannan yanayin don ƙirƙirar damar yin magana game da waɗannan raunin da aka makala tare da mai ba da shawara na ma'aurata.

Ba safai ba ma'aurata ke magance waɗannan batutuwan daban -daban ko a cikin maganin aure kafin ƙetare Rubicon.

Ganewa yana faruwa bayan ƙetare doka

Yawancin mutane ba sa fahimtar yadda waɗannan abubuwan ke faruwa har sai bayan laifin ya cutar da mutanen da suke kulawa da gaske - ma'aurata, yara, abokai, da dangi. A sane, halayen magudi na maza an fi bayyana su a matsayin cutar da kansu ko ɓarna lokacin da ba su da yare ko inda za su iya furta wahalar motsin rai.
An ce haɗe-haɗe shine babban abin da ke haifar da wahala, wanda zai iya haifar da tunani mai dogaro da tsoro da rufewa ko guje wa batun.

Bishara?

Nasiha ta aure da ma'aurata na iya zama na ɗan lokaci kuma mai da hankali kan mafita.

Lokacin da ma'aurata suka himmatu da saka hannun jari a junansu, galibi ci gaban su yana motsa su don canzawa yadda yakamata. Ka tuna shekarun ƙuruciyarka da yadda mugayen yara suka kasance ga junansu? Shawarar ma'aurata da maganin aure kayan aiki ne mai inganci don haɓaka sadarwa da haɓaka wayar da kan yara game da raunin haɗe -haɗen yara.
A matsayina na mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali, tambayar da aka saba tambayata ita ce yadda ake sarrafa tunanin tushen tsoro-tsoron hasara, rashin isa, ko rashin kulawa/iko. Amsar - musanya tsoron ku don soyayya.