Yadda Za A Inganta Haƙƙin Ciki a Aurenku

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Dialectical Behavior Therapy Developing Distress Tolerance Skills with Dr. Dawn-Elise Snipes
Video: Dialectical Behavior Therapy Developing Distress Tolerance Skills with Dr. Dawn-Elise Snipes

Wadatacce

Shin aurenku ya fara kama da yanayin abokin zama? Kun san abin da muke magana: kai da matarka kuna rayuwa daidai gwargwado, babu babban rikice -rikice, kuna girmama juna kuma kuna son junanku, amma ba ku haɗa haɗin jima'i da yawa, idan ba haka ba, babu kuma.

Idan wannan sauti ya saba, kar a yi watsi da gaskiyar. Sha'awa ba ɗaya ce daga cikin fa'idodin aure ba, amma tana cikin tushe mai ƙarfi wanda aka gina kyakkyawan aure a kai. Yin watsi da ɓangaren sha’awar alaƙar ku ta aure zai iya haifar da lalacewar dangantakar ku. Wannan hadari ne da ba ku son ɗauka. Anan akwai wasu nasihohi masu taimako don haɓaka yanayin kusanci a cikin auren ku.

1. Kiss (kuma ba wakar Yarima ba)

Tuna sumbata? Waɗannan lokutan na farin ciki, cike da dariya lokacin da kuka kulle leɓe akai-akai, kuna cikin farin ciki mai yawa wannan lokacin na kusa ya ba ku? Sau da yawa muna manta yadda zaman nishaɗi na iya zama da zarar mun yi aure lokacin da muka yi kuskure muna tunanin za mu iya tsallake wannan matakin don isa ga “kyakkyawan sashi” (saduwa) da sauri. Don haka ku koma sumbata. Doguwa, soyayya, ssoon-cancantar zaman sumbata. Wannan babbar hanya ce ta dawo da kusanci.


2.Kula da ƙananan haɗin

Kulla zumunci a cikin aure bai takaita da soyayya kawai ba. Hakanan ƙananan hanyoyi ne da kuke haɗi tare da abokin aikinku dare da rana. Don haka kula da waɗannan. Haɗa ta hanyar runguma da safe kafin ku tashi zuwa aiki, bayanin bayan-kan a cikin jakar abokin aikinku cewa kuna son shi, ko kuma “tunanin ku kawai” da rana.

3. Kalli abokiyar zama- Lallai ka gansu

Hanya mafi sauƙi don haɓaka kusanci shine mayar da hankali ga abokin tarayya yayin magana da su, da lokacin yin jima'i. Sau da yawa muna sauraron juna amma ba a daidaita mu da juna 100%. Ka yi tunani game da yadda kake duban wayarka, shirin talabijin, ko ci gaba da bugawa akan kwamfutarka duk yayin da abokin aikinka yake gaya maka wani abu. Ko kuma ku rufe idanunku yayin jima'i, kuna tunanin yana taimaka muku shiga cikin tsagi. Ƙoƙarin canza waɗannan halaye kuma ga abin da suke yi don kusantar da ku. Shin abokin tarayya yana gaya muku game da ranar sa? Ajiye fuskokin, juya zuwa gare shi, da kulle idanu. Yayin yin soyayya, ci gaba da buɗe idanunku akan abokin aikin ku kuma kalli roka mai amsa jima'i zuwa sama. Wannan shine irin kusancin da muke magana akai!


4. Ku kwanta tare a kowane dare

Don haka ma'aurata da yawa suna da tsauraran matakan kwanciya. Spouseaya daga cikin mata na iya buƙatar ƙarin lokacin da maraice don kama aikin gida, ko kuma kawai shakatawa a gaban talabijin bayan ranar damuwa. Abin da ke faruwa a cikin wannan yanayin shine nan take ya hana ma'aurata daga duk wata dama ta kusanci, duka na zahiri (ba za su iya zama kusa ba saboda ba ma a cikin ɗaki ɗaya ba) ko na motsin rai (ba raba tunani yayin da kuke bacci). Don haka ku mai da hankali ku yi ritaya zuwa ɗakin kwana tare kowane dare. Wataƙila ba za ku yi jima'i kowane dare ba (amma idan kuka yi, duk mafi kyau!), Amma za ku ƙarfafa kusancin ku yayin da kuke magana da yin cudanya kafin barci.

5. Magana game da dakuna kwana: ka ware TV daga naka

Ma'aurata da yawa suna da talabijin a ɗakin kwanan su. Suna jin daɗin kallon fim kafin barci, ko kuma suna son kunna labarai na safe yayin da suke shirin aiki. Wannan na iya zama kamar ba shi da lahani, amma a zahiri, tallan talabijin ɗin na iya saita ku don ɓarna a cikin kusancin aure. Fim ɗin lokacin kwanciya yana hana ku magana da matarka, kuma wannan shirin labarai na safe yana hana ku musanya tsare -tsaren ku na rana tare da juna. Ya kamata ɗakin kwanan ku ya zama mafaka don barci, jima'i, da tattaunawa mai kyau. Yi wa kanku alheri kuma ku mai da yankin ku ba mai watsa labarai ba.


6. Kula da kanku lafiya

Yana da wahala a kula da kusanci a cikin alakar ku idan ɗayan ku ko kuna jin gajiya, mara daɗi ko gajiya. Don haka kula da lafiyar jikin ku. Yi wasu nau'ikan motsa jiki da gangan kowace rana: tafiya, yin tsere, yoga, shimfidawa ... samun dacewa, da jin ƙarfi yana da tasiri mai kyau akan sha'awar jima'i. Idan wasu ƙarin fam suna sa ku jin kunya daga son yin kusanci da abokin tarayya, ku rasa su - ladan ya cancanci ƙoƙarin da ake ɗauka don rage adadin kuzari da haɓaka aikin ku. Ma'anar ita ce ku kasance cikin tsari don ku ji daɗi game da kanku kuma a zahiri ku isa ga abokin tarayya don raba wannan kyakkyawar jin daɗin.

7. Yi wani abu daga yankin jin daɗin ku

Babban motsa jiki na ƙarfafawa shine yin wani abu tare wanda gaba ɗaya ba zato bane kuma baya cikin al'amuran ku na yau da kullun. Wannan na iya zuwa gidan rawa (yi tunani game da wancan lokacin na ƙarshe da kuka yi ... wataƙila ba ku yi aure ba!); yin rajista don wasa mai ƙalubale, yin rajista a cikin bita don koyan sabon fasaha, ko yin nazarin yaren waje tare da burin yin hutu na ban mamaki. Duk wani abu inda ku duka kuna koyan wani abu mai ban mamaki, da yin shi gefe ɗaya.

8. Yi wa wasu hidima

Yin wani aiki a wajen gida tare na iya yin abubuwan al'ajabi don haɓaka kusancin ku. Idan duk abin da kuka taɓa yi tare ayyukan gida ne kuma ku mai da hankali kan yara, waɗannan ba su ƙidaya a matsayin "haɗin kai da niyya." Me ya sa ba za ku ci ribar ninki biyu na zaɓar ayyukan sa kai tare wanda zai fitar da ku cikin alummar ku inda za ku iya yin aiki tare ba tare da yin hidima ga wasu ba? Manufofin sun haɗa da aiki a ɗakin dafa abinci na garin ku ko shirya bukukuwan bukukuwan unguwa na wannan shekara, ko koyar da karatu da karatu a makarantun ku. Akwai hanyoyi miliyan don shiga cikin al'ummarka don haka bincika albarkatun gida kuma zaɓi wani abu da ke magana da ku duka.