Amintattun Nasihu 10 Don Ƙarfafa Sadarwa Tare da Matarka

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 27 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
ACES, Abandonment, Codependency and Attachment
Video: ACES, Abandonment, Codependency and Attachment

Wadatacce

Shin kai da matarka kun kai matakin da kuka 'san' abin da ɗayan zai faɗi kafin su faɗi?

Wataƙila kun ga kanku kuna magana ƙasa da yadda kuka yi a baya, kuma kuna jin cewa sadarwar ku tare da abokiyar aure na iya yi tare da ɗan ƙarfafawa.

Ko da mafi kyau aure na iya amfana daga ɗan haɓaka sadarwar sadarwar aure lokaci zuwa lokaci, kamar shan ruwan sanyi a rana mai zafi.

Don haka, yadda ake sadarwa yadda yakamata a cikin dangantaka? Ko kuma yadda ake sadarwa mafi kyau tare da matarka?

Don amsa waɗannan tambayoyin, a nan akwai nasihu guda goma masu amfani da amintattu don haɓaka sadarwa a cikin alaƙar da za su iya tafiya mai nisa zuwa taimaka muku sadarwa da yardar kaina da farin ciki tare da matarka.

1. Yi godiya

Sau nawa kuke ɗaukar lokaci don lura da duk abubuwan da kuke da su don godiya a cikin alaƙar ku da matar ku? Kuma idan kun lura, kuna furta shi?


Kawai kawai 'na gode' na iya taimakawa ƙwarai wajen buɗe hanyoyin sadarwa a cikin aure. Kuma babban abu shine cewa gwargwadon yadda kuke aiwatar da godiya, haka ne zaku ƙara godewa.

Aiwatar da godiya a matsayin motsa jiki na sadarwa ga ma'aurata kuma ku nuna godiya ga maƙwabcinku aƙalla sau ɗaya a kowace rana don wani abu da suka haɓaka rayuwar ku da shi.

Har ila yau duba:

2. Nisantar zargi

Lokacin da ƙananan haushi da takaici suka zo, ɗauki lokaci don bayyana ainihin yadda kuke ji. Kada nan da nan ku yi wa abokin aurenku tuhuma mai ɗorewa tare da layin 'ku koyaushe ...' ko 'ba ku taɓa ...'


Zargi na iya shafar iyawar ku na sadarwa da juna.

Wani muhimmin al'amari na sadarwar ma'aurata shine a guji yanke hukunci game da dalilan matarka da nufin ta, saboda kuna iya yin kuskure sosai.

Maimakon haka ku tattauna ta kuma gano dalilin da menene ainihin labarin. Ta wannan hanyar, zaku iya ƙarfafa sadarwa kuma ku sami hanyar ci gaba tare.

3. Wasu abubuwa ba sa bukatar a faɗi

Transparency yana da nasa fa'ida a ciki sadarwar sadarwa, amma wani lokacin ana buƙatar hankali lokacin da kalmomin ku na iya haifar da lalacewa fiye da kyau.

Don inganta sadarwa a cikin aure, kafin ku kawar da duk munanan tunanin ku game da dangin mijin ku, ku tambayi kanku ko wannan ya zama dole a faɗi, ko kuma yakamata ku ɓoye wasu tunanin ku da tunanin ku.

Don kawai kuna son 'cire wani abu daga kirjin ku' ba yana nufin dole ne ku zubar da shi akan matar ku ba.


4. Yi hankali da lokacin

Lokacin sadarwa tare da matarka, idan kuna magana game da abin da ya dace a lokacin da bai dace ba, sadarwar ku na iya zama mai cikas ko kuma ta lalace.

Wataƙila kun kasance 'mujiya' da ke jin farkawa a cikin maraice maraice yayin da matar ku 'farkon tsuntsu' ce wacce ba za ta iya farkawa ba da ƙarfe goma.

Don kiyaye ingantaccen sadarwa a cikin aure, kuna buƙatar sami lokacin da zai yi aiki don ku biyu lokacin da zaku iya tattauna kowane muhimmin al'amari.

Kuma ba shi da kyau ku kawo manyan batutuwa kamar yadda mijin ku ke hanzarin zuwa aiki. Lokacin da kuke da hankali da kulawa don zaɓar lokacin da ya dace, to sadarwar ku na iya haɓaka sosai.

5. Yi amfani da madubi

Wata hanyar inganta sadarwa a cikin alaƙa ita ce amfani da fasahar madubi.

Madubin banɗaki ɗinku zai iya taimaka muku sanin yadda fuskarku take da kuma ko kuna shirye don ɗaukar duniya. Hakanan, matarka za ta iya sanar da ku yadda kuke zuwa a cikin sadarwar ku.

Wani lokaci abin da muke nufi mu faɗi shi ne wasu suka fahimta kuma suka fahimta ta wata hanya ta daban.

Don haka mirroring na iya zama fasahar sadarwa mai mahimmanci don ma'aurata su haɓaka da bayyana tattaunawa tare da matarka yayin da kuke yin tambayoyi masu sauƙi kamar "Me kuke nufi da hakan?" ko "Abin da na ji kuna faɗi shine ..."

6. Ci gaba da hulɗa - a zahiri

Sadarwar ku na iya ƙarfafawa sosai lokacin da kuke hulɗa da juna ta jiki, riƙe hannaye, ko sanya hannayenku a hankali a kafaɗunta yayin da hannunta ke kan ƙafarku.

Lokacin da kuka sami rashin jituwa ko jayayya, halayen ku na dabi'a shine janyewa da nisantar juna.

Wani lokaci gwada kusanta da gangan kuma duba idan yana taimaka muku sadarwa cikin tawali'u da ƙauna.

7. Bayyana kan abin da kuke so

A cikin alaƙar zaman lafiya na aure, ba zai yiwu ku karanta tunanin matar ku ba. Ba daidai ba ne a yi tsammanin shi ko ita ta san abin da kuke so ko buƙata a kowane lokaci.

Maimakon haka kawai sadarwa a sarari kuma ku zama takamaiman abin da kuke buƙata. Yi magana game da yadda zaku iya raba kayan don kada ɗayanku ya ji nauyi.

Kuma ku sanar da junanku irin nau'in jin daɗi ko balaguro da zai sa ku ji ana son ku kuma ana ƙaunarsu. Sannan kuna da mafi kyawun damar gamsar da tsammanin juna da samun gamsuwa a cikin auren ku.

8. Kula da tunanin ku

Nemo hotunan ku biyun da aka ɗauka yayin hutu na musamman ko a ranar da aka fi so kuma sami hanyar yin bikin.

Wataƙila kun kasance cikin littafin rubutu ko wataƙila kuna cikin tsara tunanin ku.

Yaya game da faɗaɗa su da buga su akan zane don rataye akan bangon ku? Ko wataƙila a kan madara, faifan linzamin kwamfuta, ko magnet ɗin firiji inda za ku iya gani ku more su kowace rana.

Sadarwar ku ma za ta ƙarfafa, yayin da kuke magana game da kyawawan lokutan da kuka yi tare.

9. Koyi sabon abu tare

Lokacin da kuka koyi sabon abu, yana kawo jin daɗi da bege a rayuwar ku.

Yin sabbin abubuwa tare da matarka yana da arziƙi musamman kamar yadda yake ba ku sabon mai don sadarwa kuma yana ba ku damar ganin mijin ku ta wata fuska daban.

Idan ku duka 'yan wasa ne, yaya game da ɗaukar sabon wasa tare. Ko kuma ku ɗauki azuzuwan girki kuma ku ji daɗin cin abincin da kuka yi. Wataƙila kuna jin ƙira kuma kuna son koyan yadda ake yin wasu ƙira ko zane -zane tare.

10. Yin addu'a tare

Ofaya daga cikin mafi kyawun darussan dangantaka don ma'aurata sadarwa shine yin addu'a tare. Yayin da kuke gabatar da buƙatunku a gaban Mahaliccin ku, zaku fahimci tsaro da kwanciyar hankali na sanin cewa ba kuna gwagwarmaya ku kaɗai ba.

Yayin da ku biyu ke ɗaga ido sama, za ku sami damar ci gaba ta hanya mafi kyau, hannu da hannu, da kuma sadarwa da juna kowane mataki na hanya.