Dangantakar Motsa Jiki 101

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 21 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Ethics And Boundary Issues in Counseling--CEUs for LPC, LMHC, LCSW
Video: Ethics And Boundary Issues in Counseling--CEUs for LPC, LMHC, LCSW

Wadatacce

Mutane nawa gaske san ka?

Yana da wuya a ce, ko ba haka ba? Don haka da yawa daga cikin mu sun sanya facades ko gaba don idon jama'a. Ko da a cikin mafi kusancin danginmu da abokantaka, muna kan gefen kyakkyawa sabanin munanan gaskiya.

Bude ainihin kanmu ga wani ɗan adam na iya zama ɗaya daga cikin abubuwan tsoratarwa da za mu iya yi. Ina so in ci amanar cewa mutane da yawa za su zaɓi yin komai game da komai ban da nuna wani mutum ainihin, ainihin sigar kansu.

Yaƙi da Mike Tyson ko nuna wa matar ku haqiqa ku? Kun san wasu mutane za su zaɓi yin tsalle a cikin zobe tare da Iron Mike sabanin tattaunawa ta gaskiya da gaskiya wacce ita ce madadin.

Bungee yayi tsalle daga Gadar Ƙofar Zinare ko gaya wa mijinki sirrinku mafi zurfi, mafi duhu? Ba tare da gazawa ba, za a sami wasu mata da za su kalli gefen alamar San Francisco tare da ƙarancin tsoro idan aka kwatanta.


Aure shine mafi mahimmancin alaƙar da zamu iya fuskanta tare da wani ɗan adam, amma duk da haka wasu daga cikin mu sun daina ba da izinin barin abokan aikin mu cikin duniyar mu.

Idan ba za ku iya buɗewa ga abokin rayuwar ku ba, to wa za ku iya buɗe wa? Yana da mahimmanci ku fifita samar da kusanci na tunani tare da abokin tarayya. Sanin juna a kan irin wannan zurfin matakin zai amfanar da haɗin gwiwar ku gaba ɗaya kuma zai haɓaka ƙarin tausayi da girmamawa ga mutumin da kuka zaɓa don yin rayuwar ku tare.

Haƙiƙa ƙirƙirar ƙarin kusantar juna a cikin auren ku tsari ne mai sauƙi, amma ba lallai ba ne mai sauƙi. Zai ɗauki ɗan jijiya don bayyana kan ku cikin sahihiyar salo, amma ƙimar dangantakar ku za ta samu daga waɗancan lokutan na kusa za ta wuce wannan rashin jin daɗin da kuke fuskanta.

Kasance mai rauni

Maza da mata suna da matsala tare da kasancewa masu rauni, amma a matsayina na namiji, zan ce mun dunguma kasuwa.


Mun girma tare da daidaitattun saƙonni kamar “Ƙarfafa shi” ko “Tsotsa” waɗanda suka gaya mana mu shaƙata da duk wani motsin da za a iya ganin yana da rauni. Ba kuka. Babu gunaguni. Babu haushi. Lokaci guda, yayin da nake wasan ƙwallon baseball na makarantar sakandare, tulun ya buge ni a haƙarƙarin da ƙwallon sauri. Daga nan sai na ji daya daga cikin masu horar da ni yana ihu, “Kada ku goge shi!” A taƙaice, an horar da mu cikin sani da sanin yakamata don nuna wani waje mai tsauri wanda ba zai tanƙwara ko karya yanayin da ke gabanmu ba.

Wannan na iya zama matsala a cikin aure. Kowane aure zai sami lokutan wahala. Babu wanda ke samun izinin wucewa. Ka yi tunani game da shi: mutum ɗaya kaɗai zai gamu da abubuwan da ba su dace ba da yanayi a rayuwarsu; yi tunanin abin da zai faru lokacin da mutane biyu ke taruwa kuma suna rayuwa tare. Idan mutum ba zai iya barin mai gadinsa ya faɗi maganarsa ta gaskiya game da abubuwan da ya faru da su ba, komai kulawar abokin tarayyarsu, ba su da fatan samun taimako. Yana sa aure ya zama tafiya mai nisa da kadaici ga ɓangarorin biyu.


Maza ba su mallaki wannan ƙarancin raunin ba, kodayake. Mata na iya zama kamar yadda aka rufe. Rayuwa tana da hanyar taurara motsin zuciyar ku, kuma mata ba sa tserewa wannan gaskiyar. Wataƙila an zalunce su a cikin dangantakar da ta gabata. Mai yiyuwa ne ƙwarai da gaske cewa sun ƙi barin wani ya kusanci sosai saboda haɗarin cutarwa yana da girma sosai. Wannan yana sa su nisanta abokin zamansu daga nesa, kawai yana ba da haske game da abin da ke sa su ji da rai ko abin da ya fi cutar da su.

Ko da jinsin ku, kuna buƙatar ku kula da bangon da kuke kafawa a kusa da ku. Idan za ku auri wani, kuma ku ƙaunace su da duk abin da kuka samu, waɗannan bangon suna buƙatar rushe su. Dukanku kuna buƙatar barin junan ku, saboda za ku zama babban tsarin tallafawa juna har tsawon rayuwar ku. Kasancewa tare da ingantacciyar sigar abokin aikin ku ita ce hanya mafi kyau don tallafawa bukatun su da taimakawa yaƙi da fargabarsu.

Amintaccen fili

Kasancewa mai rauni yana da wahala, amma yin hakan a cikin amintaccen sarari yana sauƙaƙa shi sosai. Shi ya sa mutane da yawa suka zaɓi neman taimakon mai ba da shawara ko mai ba da shawara a lokutan wahala. Sun san cewa, ba tare da la’akari da wata fahimta ko shawara da aka bayar ba, wuri ne mai aminci don raba yadda suke ji da gaske.

Lokacin ƙoƙarin shigar da auren ku da rauni da buɗe ido, fara da ƙirƙirar amintaccen sarari da ake buƙata don rabawa a bayyane. Zauna tare da matarka ku sanar da su cewa duk abin da suka raba ba zai hadu da hukunci ba kuma akasin haka.Wannan hirar ta farko na amintacciya da sarari na tattaunawa ba zai ba ku damar ku zama masu kusanci da juna ba. Kafa wannan shine tushe don tattaunawa mai zurfi da ma'ana yayin da shekaru ke wucewa.

Fara da batutuwa masu sauƙi

Da zarar an tabbatar da amintaccen sararin tattaunawa kuma za ku iya jin kanku ya zama mafi rauni, ku da abokin aikinku na iya jin buƙatar buɗe ƙofofin kuma bari duk motsin zuciyar ku ya zubo; mai kyau da mara kyau. Take a hankali. Fara tare da batutuwa kamar sha'awarku da abin da ke sa ku ji da rai. Kada ku yi tsalle kai tsaye zuwa cikin sirri mai zurfi da duhu. Yi amfani da waɗannan batutuwa masu sauƙi azaman hanya mai kyau don samun ƙafar ku cikin ƙarin tattaunawar da kuke yi da matarka.

Sannan kuyi tambayoyi masu wuya

Yanzu da kuka kafa amana da tsaro da ake buƙata don kasancewa tare da juna da gaske, fara yin tambayoyin da koyaushe kuke jin tsoron kawo su. Kada ku yi kamar kuna ɗan rahoto ne mai bincike, kuna ƙoƙarin mayar da matar ku cikin kusurwa tare da layin tambayar ku. Wannan gaba ɗaya ya kayar da manufar waɗannan tattaunawa mai zurfi.

Idan akwai sirrin iyali mai zurfi, tambaye su game da shi cikin dabara. Idan akwai wani ɓangare na abubuwan da suka gabata wanda ba su taɓa yin magana game da su ba, sanar da su cewa kuna son ji game da shi idan suna buɗe don tattauna shi.

Kada ku tsoratar da su ko ba su haushi, kawai sanar da su cewa wani abu ne da kuke sha'awar. Daga ƙarshe, yayin da ku duka biyun kuke dawo da yadudduka na ainihin ku, za su raba muku abin da suke so.

Kawancen motsin rai yana da wuyar samuwa a cikin duniyar da yawancin mu ba sa son barin wasu mutane su shiga ciki. A cikin auren ku, raunin da buɗe ido wanda kusancin tunanin ke buƙata shine tushe wanda zaku iya gina aure mai ƙarfi da ƙauna.

Bari ganuwar ku. Bude kanka. Bari abokin aikin ku ya shiga. Ita ce hanya mafi kyau don ƙauna da ƙauna.