Rungumi Farin Ciki da Barin Shirin Iyali

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 18 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around
Video: Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around

Wadatacce

Shirya iyali na iya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun sassan kasancewa ma'aurata don haka kuna son sanya tunani mai yawa a ciki.

Kodayake ku duka kuna da abubuwa da yawa da za ku faɗi game da shi, ku ma za ku gano cewa akwai wata hanyar da kuke son ɗauka cikin tunani ta yadda ake fara iyali ko yadda ake tsara iyali.

Fara iyali na iya zama ba kamar yadda kuke tsammani ba, kuma kuna son tabbatar da cewa ku ci gaba da sadarwa a raye da kyau duk lokacin. Wannan lokaci ne mai ban sha'awa, amma ya kamata ku tabbata cewa kuna da wasu muhimman tattaunawa a hanya.

Wasu mafi kyawun shawara don tsara iyali shine ƙoƙarin shakatawa da jin daɗin tsarin. Yi la'akari idan kun kasance a shirye don yara da kuma yara nawa zaku fi so ku samu.


Tambayi kanka lokacin da za a fara iyali? Mene ne ribobi da fursunoni na samun tagwaye? Kuna da kuɗin kuɗi don samun yara? Waɗannan wasu tambayoyi ne kawai da za ku yi wa kanku kafin samun jariri ko lokacin da kuka ji kun shirya don fara iyali.

Yi magana game da makomar dangane da abin da kuke so ga yaranku ko yadda zaku tashe su. Bayan wannan duk da haka, kawai tabbata cewa ku ma kuna la'akari da cewa samun haihuwa yana kawo ɗimbin motsin rai.

Kuna son shiga tare da buɗe idanunku kuma ku san cewa kasancewa ƙungiya ko dangi na gaske zai taimaka sosai.

Theauki danniya kuma gwada jin daɗin tsarin

A cikin tunani ta yadda za a fara tsara iyali, san lokacin da ya dace. Ku sani kuma ba komai bane zai daidaita daidai a gare ku, amma za a yi la'akari da dole ne ku tattauna da juna.

Idan kuna shirin iyali, kuyi tunanin sararin da kuke da shi, lokaci, yadda makomar zata kasance, da kuma irin iyayen da kuke son zama. Cire damuwa daga lissafin kuma yi ƙoƙarin yanke shawara ganin cewa samun jariri abu ne mai kayatarwa kuma mai cike da farin ciki.


Idan zaku iya ajiye munanan maganganu kuma ku kai ga inda zaku more tsarin, to tsara iyali na iya zama ɗaya daga cikin mafi fa'ida a cikin rayuwar ku tare a matsayin ma'aurata.

Wani lokaci shawara mafi kyau don tsara iyali shine jin daɗin tafiya daidai gwargwado, kuma ku sani cewa duk zai faɗi cikin layi idan kuka yi aiki tare a matsayin ƙungiyar gaskiya.

Kula da lafiya da hankali da jiki

Anan akwai wasu abubuwa da zaku iya yi don kula da lafiyar hankali da jiki lokacin da kuma idan kuna shirin iyali.

  1. Da zarar kai da matarka sun fara ƙoƙarin samun yaro, tabbatar da ku kula da sake zagayowar ovulation. Ƙayyade ainihin lokacin ovulation ko rana yana ba ma'aurata dama mafi girma na samun ciki.
  1. Ofaya daga cikin mahimman ayyukan da ma'aurata ke buƙatar gudanarwa kafin fara iyali shine kawar da wasu munanan halaye.

Mace mai jiran gado ko miji ya kamata daina shan sigari saboda yana iya cutar da uwa da jariri. Hakanan, shan giya yana da illa sosai ga uwa da jariri yayin da kuma bayan ɗan lokaci bayan ɗaukar ciki.


  1. Dukansu mata masu kiba da masu kiba suna cikin haɗarin bayyanar da rikitarwa yayin daukar ciki. Yi ƙoƙarin samun nauyi mai lafiya mai yiwuwa kafin ɗaukar ciki amma kar a wuce gona da iri tare da tunanin ƙoshin lafiya, wanda kuma zai iya haifar da illa.
  1. Samo duba lafiyar ku akai -akai don ci gaba da fuskantar duk wani rikitarwa da ka iya tasowa lokacin ko bayan ciki.

Yayin da kuke ciki, ku kuma tuntuɓi ƙwararre kan iyaye don ku shirya kanku don abin da zai zo a lokacin da bayan ciki.

  1. Abokan hulɗa suna taka muhimmiyar rawa wajen samar da yanayi mai kyau ga abokin tarayya na samun jariri. Ba wai kawai yana da mahimmanci don tabbatar da cewa mahaifiyar ta kasance cikin koshin lafiya ba, amma kyakkyawan salon rayuwa daga mummunan tunani da ra'ayoyi ga abokan haɗin gwiwa duka yana da matukar mahimmanci.
  1. Yi la'akari da ɗaukar gwajin gwajin jigilar kwayoyin halitta don gano idan kuna ɗaukar wani maye gurbi wanda jariri zai iya gada. Ana iya gano cututtukan kwayoyin halitta kamar Autism, Down syndrome da sauransu ta hanyar gwajin gwajin kwayoyin halitta.

Idan kuna ɗaukar irin waɗannan maye gurbi zaku iya shirya kanku da yi shiri don sa rayuwar ku da ta ɗanku ta fi sauƙi.

Crunch lambobi

Shirya iyali yana da wahala da tsada kuma a matsayin ku na ma'aurata, kuna buƙatar yin la’akari da yanayin kuɗin ku kuma ku gano yadda za ku gudanar. Kamar yadda rahoton da USDA ta buga a shekarar 2015, ƙimar da aka kiyasta don haɓaka yaro daga haihuwa har zuwa shekaru 17 shine $ 233,610.

Baya ga kashe kuɗaɗe na kowane wata bayan an haifi jariri, za a sami wani yawan kuɗin da ake kashewa kafin haihuwa. Kujerun mota, shimfidar gado, abin hawa, sutura, diapers, da sauran abubuwa da yawa na iya kashe muku kuɗi mai yawa.

Kuna iya yi tsawaita tsarin inshorar lafiya da rayuwa don saukar da jariri. Za a iya canza wasu manufofi a tsakiyar shekara amma hakan zai sake buƙatar buƙatu da yawa da zarar kun duba yanayin kuɗin ku.

Yara suna girma cikin sauri kuma kafin ku sani sun tafi makaranta da kwalejoji. Idan kuna son tabbatar da makomar yaranku, kuna buƙatar fara tanadi tun kafin a haife su. Mafi girman ilimi, mafi tsada.

Son fara iyali ko tsara iyali yana buƙatar shawarwari da yawa akan zaɓin rayuwar ku na yanzu da na gaba, ba wai duk ba zai zama da ƙima a ƙarshe ba amma kuna iya sa tsarin ya zama mai wahala sosai akan ku da abokin aikin ku.