Shin Nesa Yana Nesanta Mu Ko Ya Bamu Dalilin So Da Ƙarfi

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 4 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
Setting up a 3d Printer with MKS sGen L v1.0 Part 3
Video: Setting up a 3d Printer with MKS sGen L v1.0 Part 3

Wadatacce

Ga duk waɗanda suka kasance cikin dangantaka mai nisa ko kuma suna cikin dangantaka mai nisa za su san yadda yake da wahala kuma duk abin da suke mafarkin shine ranar da za su iya raba lambar zip tare. Mutane da yawa suna taƙama da tunanin dangantakar nesa, kuma ba abin mamaki bane cewa waɗannan alaƙar ba kawai suna da wahalar kulawa ba amma irin waɗannan alƙawura da yawa sun ƙaddara su gaza a cikin dogon lokaci.

Ƙididdiga ta nuna cewa a cikin 2005, kusan mutane miliyan 14-15 a Amurka sun ɗauki kansu a cikin dangantaka mai nisa kuma adadin ya yi ƙasa da ƙasa tare da kusan kusan miliyan 14 a cikin 2018. Lokacin da aka kalli waɗannan miliyan 14, rabi miliyan daga cikin waɗannan ma’auratan suna cikin dangantaka mai nisa amma ba ta aure ba.


Ƙididdiga masu sauri

Idan kayi saurin bincika wasu ƙididdiga akan waɗannan mutane miliyan 14 a cikin dangantaka mai nisa, za ku ga cewa,

  • Kimanin ma'aurata miliyan 3.75 suna cikin haɗin gwiwa mai nisa
  • Kimanin kashi 32.5% na duk alaƙar nisanci dangantaka ce da ta fara a kwaleji
  • A wani lokaci, kashi 75 % na duk ma'auratan da suka yi aure sun kasance cikin dangantaka mai nisa
  • Kusan kashi 2.9% na duk ma'auratan da ke cikin Amurka wani bangare ne na dangantakar nesa.
  • Kusan kashi 10% na duk aure yana farawa azaman dangantaka mai nisa.

Lokacin da kuka kalli ƙididdigar da aka ambata a sama, kuna iya tambayar kanku "Me yasa mutane suka fi son alaƙar nesa?" kuma tambaya ta biyu ta taso, shin sun ci nasara?

Karatu mai dangantaka: Sarrafa Alakar Nesa

Me yasa mutane suka fi son dangantakar nesa?

Babban dalilin da ya sa mutane ke ƙarewa cikin dangantaka mai nisa shine kwaleji. Kusan kashi ɗaya bisa uku na mutanen da ke da'awar cewa suna cikin dangantaka mai nisa sun ce dalilin da yasa suke cikin ɗaya shine saboda dangantakar kwaleji.


A cikin 'yan shekarun nan, yawan dangantakar nesa ya karu, kuma abubuwan da ke haifar da wannan haɓaka sun haɗa da abubuwan hawa ko abubuwan da suka shafi aiki; duk da haka, babban mai ba da gudummawa ga wannan haɓaka a cikin amfani da Gidan Yanar Gizon Duniya.

Dating na kan layi ya ba mutane ƙarin son yin sadaukar da kansu ga alaƙar nesa. Tare da sabuwar manufar mu'amala ta yau da kullun, mutane yanzu suna iya ƙirƙira ainihin haɗin gwiwa koda kuwa suna rayuwa ne a ƙarshen duniya.

Karatu mai dangantaka: Hanyoyi 6 akan Yadda ake Gina Amana a Dandalin Nesa

Ƙarfin dangantaka mai nisa

Kamar yadda maganar ke cewa, “Nesa tana sa zuciya ta kara girma,” amma, ba mamaki tazara tana da babbar rawa wajen sa ma'aurata su kasance tare. Binciken mutane 5000 da Homes.com ta gudanar ya nuna cewa ƙarin mutane suna canza kansu kuma suna ƙaura daga garinsu da sunan soyayya. Kuma irin waɗannan “ƙauracewa” ba koyaushe suke kawo ƙarshen farin ciki ba.


Sakamakon binciken shi ne: Wannan binciken ya nuna cewa kashi 18% na mutanen da ke da dangantaka mai nisa sun yarda su ƙaura don sanya alaƙar su ta yi aiki alhali kashi ɗaya bisa uku na waɗannan mutanen an ƙaura da sunan soyayya fiye da sau ɗaya. Kusan rabin mutanen da suka shiga cikin wannan binciken sun yi iƙirarin cewa ba abu ne mai sauƙi ba kuma kashi 44% yana motsawa kusan mil 500 don kasancewa tare da mahimmancin su.

Labari mai daɗi da wannan binciken ya kawo shine kusan kashi 70% waɗanda suka motsa da sunan soyayya sun yi iƙirarin cewa ƙaurarsu ta yi nasara sosai, amma ba kowa ne ya yi sa'a ba. Wannan yana nufin cewa idan kuna tunanin dangantakarku tana kokawa to kada ku ji tsoron yin nasara kuma ku nemi hanyar yin aiki akan sa maimakon zaɓin rabuwa.

Karatu mai dangantaka: Yaya Soyayyar da ba a yarda da ita ba daga nesa ta ji

Ofaya daga cikin tatsuniyoyin da ke da alaƙa da tazara mai nisa shine ƙila su kasa

Ofaya daga cikin ƙaƙƙarfan tatsuniyoyi game da alaƙar nesa shine mai yiwuwa su faɗi kuma eh, wannan tatsuniyar ba cikakke bane. Idan kuka sake duba ƙididdigar tsawon lokacin da dangantaka mai nisa zata iya dorewa, to hakan yana nuna cewa matsakaicin lokacin da dangantaka mai nisa zata yi aiki shine watanni 4-5. Amma ka tuna cewa waɗannan ƙididdigar ba suna nufin cewa alaƙar ku ta daure ba.

Kuna buƙatar sadaukarwa da yawa

Dangantakar nesa ba ta da damuwa, kuna buƙatar sadaukarwa da yawa kuma dole ne ku ba da duk lokacin ku da ƙoƙarin ku don yin aiki. Rashinsa yana sa zuciya ta ƙara girma kuma irin wannan alaƙar tana da wuya; kuna marmarin sake ganin su, riƙe hannun su, sumbace su amma ba za ku iya ba. Ba za ku iya rungume su ba, ko ku sumbace su, ko ku rungume su saboda sun yi nisan mil.

Koyaya, idan mutane biyu da ke son yin aiki, waɗanda suke ƙaunar junansu, suka yi imani da junansu kuma suna ɗokin kasancewa tare da wannan mutumin har zuwa ƙarshe, nesa ba ta da mahimmanci. Ba abin mamaki bane cewa "Soyayya na iya cinye komai" hakika gaskiya ne amma cin nasara da komai da soyayya yana buƙatar sadaukarwa da yawa. Idan kai da abokin aikinku kuna ɗokin yin waɗannan sadaukarwar kuma kuna son shawo kan bambance -bambance, to babu abin da zai hana ku yin dangantakarku ta yi aiki.

Karatu mai dangantaka: Yadda Ake Yin Sadarwar Dindindin Aiki