Yadda Ake Ƙayyade Ma'anar Soyayya

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
8 Excel tools everyone should be able to use
Video: 8 Excel tools everyone should be able to use

Wadatacce

Kun taba tunani, menene soyayya? Ko, menene ma'anar soyayya?

Kusan kowa yana jin sa a wani lokaci ko wata, amma kusan babu wanda zai iya fito da ma'anar soyayya da ta dace. Babu mutane biyu da ke daidai ma'anar ma'anar soyayya.

Kuma, wannan na iya zama mai rikitarwa a cikin alaƙa, inda abokan haɗin gwiwar suke ɗauka cewa duka biyun suna aiki ne akan ra'ayi ɗaya na abin da soyayya kawai don gano cewa suna da ma'anonin soyayya daban -daban.

Soyayya abu ne mai ban mamaki, hakika!

Domin samun damar taimakawa wani ya fahimci ma'anar soyayya, shine mahimmanci da farko don gano menene ma'anar soyayyar gaskiya a gare ku.

Karanta don tambayoyi bakwai don tambayar kanka yayin da kake tantance ma'anar soyayya.

1. Me ke sa na ji ana sona?

Don gano ainihin ma'anar soyayya, tambayi kanku abin da ya sa kuka ji an fi son ku. Shin jin wani yana cewa suna son ku?


Ko kuma yana samun kyauta mai tunani? Rungumi ne ko sumbata? Yi ƙoƙarin yin tunanin duk hanyoyin da za ku iya ayyana soyayya don zurfafa cikin ma'anar soyayya wacce ke riƙe da kanku.

Sanin “yaren soyayya” yana tafiya mai nisa zuwa ba kawai ƙayyade ma'anar soyayya ba amma samun damar bayyana shi ga wani mutum.

Don haka, hanya mafi kyau don gano iri ɗaya ita ce yi ɗan lokaci don tunani game da abubuwan da ke sa ku ji ana ƙaunarsu. Hakanan, kula da lokutan da kuke jin ana son ku tsawon kwanaki da yawa ko ma fiye da haka.

2. Ta yaya zan nuna wa wasu cewa ina son su?

Kasancewa kan yadda kuke nuna soyayya, haka kuma yadda kuke jin ana son ku, shine mabuɗin samun kyakkyawar ma'anar soyayya.

Yi tunani game da yadda kuke nuna ƙauna ga wasu - ƙauna ta soyayya, ƙaunar dangi, ƙaunar abokantaka.


Yaya kuke ji lokacin da kuke nuna ƙauna ta waɗannan hanyoyi? Shin suna kama da hanyoyin da kuke son jin ana ƙaunarsu?

Ko da mutane biyu suna soyayya da gaske, ma'anar ƙauna ga su biyun na iya bambanta. Yana da mahimmanci don gano abin da ke aiki ga kowane mutum don samun gamsuwa da gaske cikin dangantaka.

3. Ta yaya mutanen da ke kusa da ni suke ayyana soyayya?

Yana iya zama mai haske don yin magana da mutanen da ke kusa da ku game da yadda suke ayyana soyayya.

Kuna iya gano cewa suna ganin wani ra'ayi na musamman na soyayya, wanda zai iya bambanta da naku gaba ɗaya, wanda zai iya buɗe idanunku ga wasu hanyoyin bayyanawa da fahimtar soyayya.

Ku ɗan ɓata lokaci kuna tambayar waɗanda kuke ƙauna, menene ma'anar soyayya.

Yana iya zama abin farin ciki don yin magana da abokin tarayya idan kuna da ɗaya game da wannan!) Bayan haka, yi tunani a kan amsoshin da kuke samu kuma ku gani idan kuna son gyara ko faɗaɗa fahimtar abin da ƙauna ta ginu a kai.

4. Wane irin soyayya na ji daban -daban?

Helenawa ba su da ainihin ma'anar soyayya. Suna da soyayya iri -iri iri -iri, daga abota zuwa soyayya mai ban sha'awa zuwa soyayya ta iyali.


Yayin da al'ummar mu ke yawan ƙarfafa mu muyi tunanin soyayya galibi ta fuskar soyayya, akwai hanyoyi daban -daban na jin soyayya. Yi tunani kan yadda kuke ji game da soyayya, da lokutan da kuka taɓa samun soyayya a cikin yanayin da ba na soyayya ko jima'i ba.

Wannan na iya haɗawa da lokutan da kuka ji ƙauna ga wasu kuma kuka ji ƙaunar wasu. Idan kuna da wahalar zuwa da misalai, ku ɗan ɗan karanta lokacin game da ma'anar Helenanci na nau'ikan soyayya daban -daban.

5. Ta yaya jin kauna ke sa na ji game da kaina?

Sanin yadda kuke aiki lokacin da kuke soyayya ko aiki daga soyayya babban mataki ne na fahimtar kanku.

Ka yi tunani a kan lokutan da ka kasance cikin soyayya, ko kuma ka kasance cikin yanayin da ka ji soyayya.

Yaya kuka ji game da kanku? Yaya kuke tunani game da kanku lokacin da kuke nuna soyayya ko jin soyayya ga wani mutum?

Idan waɗannan abubuwan jin daɗi ne da kuke son ci gaba da samu, to yakamata kuyi tunanin yadda suka zo.

Idan kun ga cewa ba ku son yadda kuke ji game da kanku lokacin da kuke soyayya, kuma hakan ya faru, kuna da damar yin tunani game da hanyoyin da za ku canza waɗannan alamu.

6. Me ya sa nake son wani?

Fahimtar waɗanne halaye halayen ke sa ku soyayya da wani zai ba ku fahimi game da ma'anar soyayya.

Ku ɗan ɗan ɓata lokaci don yin jerin halaye da halaye waɗanda suka sa kuka ji ƙaunar wani a baya.

Idan kuna da abokin tarayya na yanzu, tambayi kanku abin da kuke so game da su. Sannan yi tunani kan abin da kuka zo da shi. Wannan jerin yana nuna muku abin da kuke son samu a cikin abokin tarayya ko ƙaunatacce.

Idan kun ga cewa akwai abubuwa a cikin jerin waɗanda ke ba ku mamaki ko waɗanda ke kan tunani marasa lafiya kamar jin soyayya kawai ga abokan tarayya waɗanda ke sarrafawa ko kuma waɗanda ke lalata ku da hankali yana iya zama lokaci don neman jagora kan yadda ake koyon gogewa soyayya cikin koshin lafiya.

Kalli wannan bidiyon:

7. Me yasa nake neman soyayya?

Abubuwan da muke motsawa don ƙauna sun bambanta, amma duk mutane suna son jin soyayya. Ba duk waɗannan motsawar suna da lafiya ba, kodayake.

Idan kun ga, alal misali, kuna neman soyayya saboda kuna jin kamar ba ku cika ba tare da abokin tarayya ba, to wannan alama ce da za ku iya samun wani aiki da za ku yi don gina ƙimar ku.

Yi tunani game da abin da kuke nema lokacin da kuka nemi soyayya a baya, ba kawai soyayya ta soyayya ba, amma soyayya ko yarda daga wasu gaba ɗaya.

Idan kun ɗora kanku kan neman ma'anar ma'anar soyayya, zaku gamu ba ɗaya ba, a maimakon haka, da yawa. Kuna iya bin waɗannan hanyoyin, kamar yadda aka ambata a sama, don gano abin da kuka yi imani da gaske.

Hakanan, mahimmancin ku na soyayya na iya canzawa na ɗan lokaci. Abin da ke da mahimmanci a cikin alaƙa shine ma'anar ku ta soyayya ta dace da ma'anar abokin aikin ku, don dangantaka mai tsawo da lafiya.