Bashi da Aure - Ta yaya Dokokin ke Aiki ga Ma'aurata?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria
Video: Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria

Wadatacce

Alhakin ku na bashin mijin ku ya dogara ko kuna zaune a cikin jihar da ke tallafawa dukiyar al'umma ko rarraba daidai.

Waɗannan jihohin da ke da ƙa'idodi na dukiyar al'umma, bashin da mata ɗaya ke bin na ma'auratan. Koyaya, a cikin jihohin da ake bin dokokin gama -gari, basussukan da mata ɗaya ke bi na wannan matar ce sai dai idan don buƙatun iyali kamar karatun yara, abinci ko mafaka ga dukan dangi.

Abubuwan da ke sama kaɗan ne daga cikin ƙa'idodin ƙa'idodi tare da wasu jihohi a cikin Amurka waɗanda ke da bambance -bambancen dabara idan aka zo batun biyan basussuka daban da na haɗin gwiwa. Haka nan dokokin sun shafi auren jinsi guda a jihohin da ke goyan bayan abin da ke sama tare da haɗa haɗin gwiwa na cikin gida da ƙungiyoyin jama'a daidai da na aure.


Lura abin da ke sama bai dace da jihohin da dangantakar ba ta ba da matsayin aure ba.

Jihohin mallakar al'umma da dokokin da suka shafi bashi

A cikin Amurka, jihohin dukiyar al'umma sune Idaho, California, Arizona, Louisiana, New Mexico, Nevada, Wisconsin, Washington, da Texas.

Alaska ta ba ma'aurata damar sanya hannu kan wata yarjejeniya don mallakar kadarorin su na al'umma. Koyaya, wasu kalilan sun yarda yin hakan.

Idan aka zo batun basussuka, yana kasa fahimtar cewa idan aka raba dukiyar al'umma, bashin da mata ɗaya ke bi a lokacin yin aure ma'aurata ne ko al'umma ko da ɗaya daga cikin ma'auratan ya rattaba hannu kan takardar bashin .

Anan, irin wannan bayanin cewa bashin da matar ta ɗauka “yayin” auren yana tabbatar da abin da ke sama a matsayin bashin haɗin gwiwa. Wannan yana nufin lokacin da kuka kasance ɗalibi, kuma kuka karɓi lamuni, wannan bashin naku ne kuma ba mallakin abokin tarayya bane.

Koyaya, idan matarka ta sanya hannu kan yarjejeniya a matsayin mai riƙe da asusun haɗin gwiwa na sama, akwai keɓance ga dokar da ke sama. Akwai wasu jihohi a cikin Amurka kamar Texas waɗanda ke yin nazarin wanda ya mallaki bashin ta hanyar tantance wanda ya ci bashin don wane dalili kuma yaushe.


Bayan saki ko rabuwa ta doka, bashin yana bin mijin da ya ci bashin sai dai idan an ɗauka don buƙatun iyali ko don kula da kadarorin da aka mallaka tare- misali gida ko kuma idan duka ma'auratan sun riƙe asusun haɗin gwiwa.

Game da dukiya da samun kuɗi fa?

A cikin waɗannan jihohin da ke tallafawa dukiyar al'umma, ana raba kuɗin ma'auratan kuma.

Kudin da matar aure ke samu yayin aure tare da dukiyar da aka saya tare da samun kudin shiga ana ɗaukar ta a matsayin dukiyar al'umma tare da miji da mata masu haɗin gwiwa.

Gadon gado da kyaututtukan da mata ke karba tare da kadarori daban -daban kafin auren ba mallakar al'umma bane idan mijin ya raba shi daban.

Duk kadara ko kuɗin shiga da aka samu kafin ko bayan rushewar aure ko rarrabuwa na ɗabi'a ta asali an ɗauke su a zaman rabuwa.


Za a iya ɗaukar dukiya don biyan basussuka?

Za'a iya ɗaukar dukiyar haɗin gwiwa na ma'auratan don biyan basussuka inji ƙwararru daga manyan kamfanonin daidaita bashi. Mutum na iya ɗaukar ƙwararrun masana don samun fahimtar dokokin dokokin dukiyar al'umma idan ana batun biyan basussuka yayin rabuwa da kashe aure na dindindin.

Duk basussukan da ake bi yayin da ake yin aure ana ɗauka basussukan ma'auratan ne.

Masu ba da bashi za su iya da'awar dukiyar haɗin gwiwa na ma'aurata a ƙarƙashin jihohin dukiyar al'umma ba tare da la'akari da sunan wanda ke kan takaddar ba. Bugu da ƙari, ma'aurata a cikin jihar mallakar mallakar al'umma na iya sanya hannu kan yarjejeniya don kula da kuɗin shiga da bashin su daban.

Wannan yarjejeniya na iya zama yarjejeniya kafin ko bayan aure. A lokaci guda, ana iya sanya hannu kan yarjejeniya tare da takamaiman mai ba da bashi, kantin sayar da kaya ko mai siyarwa inda mai bin bashi zai duba cikin kadarorin da aka keɓe don biyan bashin- wannan yana taimakawa wajen cire alhaki na ɗayan matar zuwa ga bashin yarjejeniyar.

Koyaya, a nan ɗayan ɗayan yana buƙatar yarda da abin da ke sama.

Menene batun fatarar kuɗi?

A ƙarƙashin jihohin mallakar al'umma, idan mata ɗaya ta shigar da karar fatarar Babi na 7, duk bashin dukiyar al'umma na ɓangarorin biyu na auren za a shafe su ko kuma a cire su. A jihohin da ke ƙarƙashin dukiyar al'umma, basussukan da mata ɗaya ke bi sune bashin wannan matar ita kaɗai.

Kuɗin da mata ɗaya ke samu ba zai zama mallakar mallakar haɗin gwiwa ta atomatik ba.

Ana bin bashin na ma'auratan ne kawai idan bashin da aka ci yana da fa'ida ga aure. Misali, basussukan da aka ɗauka don kula da yara, abinci, sutura, mafaka ko abubuwan da ake buƙata don gidan ana ɗauka bashin haɗin gwiwa ne.

Bashin haɗin gwiwa kuma ya haɗa da duka sunayen ma'auratan akan taken mallakar. Hakanan ya shafi koda bayan rabuwa na dindindin na ma'auratan kafin saki.

Dukiya da samun kudin shiga

A jihohin da ke da dokar gama -gari, kudin shiga da mata ɗaya ke samu yayin aure na wannan matar ce kawai. Yana buƙatar a ware shi daban. Duk wani kadara da aka saya da kuɗi da kuɗin shiga daban wanda kuma aka ware shi ma ana ɗauka a matsayin keɓaɓɓiyar dukiya sai dai idan abin mallakar yana cikin sunan ma'auratan biyu.

Bayan abubuwan da ke sama, kyaututtuka da gado wanda mata ɗaya ke karɓa tare da dukiyar da mata ta mallaka kafin a ɗaura auren ana ɗauka a matsayin keɓaɓɓiyar dukiyar matar da ta mallaka.

Lura cewa idan an sanya kudin shiga daga mata ɗaya a cikin asusun haɗin gwiwa, wannan kadarar ko kuɗin shiga ya zama mallakar haɗin gwiwa. Idan ana amfani da kuɗaɗen haɗin gwiwa na ma'auratan don siyan kadarori, kadarar ta zama mallakar haɗin gwiwa.

Waɗannan kadarorin sun haɗa da motoci, tsare -tsaren ritaya, kuɗin juna, hannun jari, da sauransu.