Fa'idodi 4 da Rashin Saduwa da Saurayi

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Abubuwa 8 Da MAZA Keyi Wanda ke Jawo Musu Matsalolin JIMA’I.   Kaima Kana yinsu cikin rashin sani.
Video: Abubuwa 8 Da MAZA Keyi Wanda ke Jawo Musu Matsalolin JIMA’I. Kaima Kana yinsu cikin rashin sani.

Wadatacce

Kuna da an yi la'akari da ƙaramin saurayi? Kuna soyayya da daya? Karanta kyawawan bangarorin da ba daidai ba don sanin idan kun kasance a shirye don saduwa da ƙaramin saurayi.

Kamar yadda wataƙila kun lura, mutane galibi suna son sha'awar wasu a cikin shekarunsu.

Wato, maza da suka buge mata ƙanana shekaru biyar zuwa bakwai galibi ana yarda da su, yayin da babbar mace da ke hulɗa da ƙaramin saurayi ana ɗaukarta mara kyau.

Kwanan nan, duk da haka, yayin da mata suka zama masu zaman kansu na zamantakewa, tunani, da 'yanci na jima'i, wasu sun fara yin watsi da ƙiyayya ta zamantakewa ta hanyar rage ƙananan samari, wani lokacin tare da tazarar shekaru biyar zuwa bakwai tsakanin su da abokan hulɗarsu.

Ya kamata ku kasance tare da ƙaramin saurayi?

Idan kuka gani ko kuka ji ɗayan waɗannan ma'aurata marasa kishi, ilimin ku na farko zai iya yin dariya da raha game da "sata shimfiɗar jariri" ?? ko "pumas"? Amma babbar mace tana kula da ƙaramin yaro mara kyau?


Har ila yau duba:

Bari mu dubi wasu nasiha ta dangantaka ga mata masu son samari.

Babban fa'idodin saduwa da ƙaramin saurayi

1. Ƙananan samari galibi ana jan su a jiki.

Abinda yakamata ku sani game da saduwa da ƙaramin saurayi shine cewa gabaɗaya suna da ƙarin ƙarfin jiki. Kodayake za a sami ɗan bambanci a matakan makamashi tsakanin ɗan shekara 20 da ɗan shekara 25, ɗan shekara 25, da ɗan shekara 30, idan kuka wuce farkon shekarun 1930, za ku gani wasu bambance -bambancen da aka sani.

Yawancin karatu da yawa sun yarda da cewa maza sun fi saurin tsufa fiye da mata, don haka idan kun kasance mace mai shekara talatin da ta fi dacewa fiye da matsakaita, za ku iya gano cewa maza za su iya girma ko ɗan ƙarami ba su ci gaba da ku.


Mutumin da ke da ƙaramin shekaru biyar yana iya yin madaidaiciya a cikin ɗakin kwana kamar yadda kuke so, kuma wataƙila ya fi karkata zuwa tituna don saurin gudu sau da yawa!

Disclaimer: Ga dattawan da suka dace sosai, ana gane wanzuwar ku - wannan gabaɗaya ne kawai!

2. Ƙananan yara yawanci ba su da nauyi kaɗan.

Manya tsofaffi galibi suna da nauyi kamar yara ko aiki mai wahala don damuwa, amma ƙaramin da kuka tafi, ƙananan abubuwan rayuwa za su kasance.

Idan kun saduwa da wani saurayi wanda ba shi da yara, ba lallai ne ku damu da gabatarwa mai yuwuwar kunya ba, musamman idan kuna da yaran kanku.

Mijinta, wanda ke da karancin nauyi a wurin aiki, yana iya yiwuwa ya amsa buƙatun kwatsam don kwanan wata ko kuma zai iya tashi da wuri don hutun karshen mako ba tare da damuwa da abin da ya bari a ofis ba.

Wataƙila bai sayi gida ba tukuna, abin da ke kashe lokaci da kuzari. Kuma idan har yanzu kuna haya, wata rana za ku iya zama masu siyan gida tare.


3. Samari masu karancin shekaru ba su cika yin kaurin suna ba.

Idan mutumin da kuke tare da shi ya fi shekarun ku ƙanana, to idan kuna da ƙarancin ƙwarewar dangantaka fiye da shi, tabbas bai yi kwanan wata mai mahimmanci ba.

Mazan tsofaffi galibi suna da son rai dangane da alaƙa gabaɗaya, kodayake har yanzu suna son yin kawance.

Wasu na iya shakkar ku sosai kuma suna tsammanin za ku yi wani abu wanda tsohon ya yi ko bai yi kokari sosai a cikin dangantaka kamar yadda suka yi a baya ba, don haka da alama ba su da sha'awar sosai,

Bayan saduwa da wasu samari masu irin wannan halayen, ya sake bayyana a sarari cewa ba duk tsofaffi bane irin wannan, kusan sha'awar butulci don ƙaunar ƙaramin saurayi na iya zama mai wartsakewa.

4. Samari maza za su iya bauta wa ƙasa da kuke tafiya.

Yayin da mutanen waje wani lokacin suna yin ba'a da haɗin gwiwa tare da tsofaffin mata / ƙaramin maza, mutumin da kansa yakan sami ƙarfin gwiwa saboda zai iya. "Haɗa Sama" tare da wata tsohuwa, musamman lokacin da abokansa suka yabe shi saboda hakan.

Don tabbatar da cewa har yanzu kuna gamsuwa da alaƙar, zai iya ba ku damar ba ku tagomashi na musamman a cikin ɗakin kwana da waje, akai -akai yana siyan kyaututtuka, kuma yana rera yabonku ga duk wanda ya gamu da shi.

Yi hankali, kodayake, cewa bai kamata ku zauna tare da ƙaramin saurayi wanda ba ku damu da shi musamman saboda fa'idodi kamar wannan ba kyawu.

Bayan haka, idan ba ku jin daɗin wannan kulawa ta musamman, ko kuna jin ya sadu da ku don haɓaka girman kai, lokaci yayi da za ku yi magana da shi.

Abubuwan ban haushi na saduwa da ƙaramin saurayi

1. Ƙananan samari na iya nuna hali irin na yara.

Babban hasara ga ƙaramin saurayi shine wataƙila ya fi ku girma.

Misali, idan kai ɗan shekara 30 ne kuma kana tare da ɗan shekara 24, yana iya jin daɗin yin wasannin bidiyo tare da abokan sa na awanni da sha har sai da ya yi rashin lafiya a mashaya ta gida yayin da ka bar duk wannan kayan. a kwaleji.

Koyaya, wannan bambanci a cikin ayyukan da aka fi so ba dole bane ya zama mai karya yarjejeniya. Muddin bai samar muku da falo da gwangwani giya, kwalayen pizza, da kayan wasan yara ko kunyata ku a bainar jama'a ba, har yanzu dangantaka tana iya aiki.

Bayan haka, zaku iya amfani da lokacin wasan ku don yin abin da kuke so.

2. Ƙananan samari na iya yin asara ta fuskar dangantaka.

Kodayake sun kasance masu yawan rainin hankali, galibi akwai mara kyau ga maza waɗanda ba su da ƙwarewar alaƙa.

Mutumin da ke da ƙarancin ƙwarewar dangantaka ba zai iya sanin yadda za a magance rikice -rikice yadda yakamata ba. Zai iya fashewa yayin fada ko, bayan rashin jituwa, ya ba da kafada mai sanyi maimakon ƙoƙarin yin abubuwa cikin nutsuwa da cikin lokaci.

Hakanan yana iya yin ƙananan kurakuran zamantakewa, kamar kwarkwasa da wasu 'yan mata yayin da kuke cikin ɗakin, ko yin rubutu da yawa yayin da kuke da biyu tare da dangin ku don cin abincin dare.

Dangane da kilomita nawa ya gina daga dangantaka, Zai iya tambayarka ka koya masa abubuwa a gado. Tabbas, idan kuna son hakan, ƙarin iko a gare ku!

3. Ƙananan samari a wasu lokuta ba sa samun cikakken aiki.

Idan kuna tare da ƙaramin saurayi wanda har yanzu yana makaranta ko ya gama karatu, wataƙila ba shi da aiki, ko aƙalla ba wanda zai ba shi damar tallafawa da zuciya ɗaya.

Rashin lokacin da yake kashewa a wurin aiki zai sa ya kasance yana samun damar kasancewa tare da ku, amma kuna ciyar da mafi yawan daren ku yin cudanya tare a gaban TV saboda ba zai sami kuɗin da zai biya bayanai masu tsada ba.

Idan haka ne, yakamata ku nemi abubuwa masu arha ko kyauta a cikin garin ku waɗanda za ku iya. Wata rana zai sami aiki mafi kyau, kuma za ku sami damar more ƙarin kyawawan abubuwa a rayuwa.

Idan da alama bai ɗauki wasu matakai don samun ingantaccen aiki ba, wataƙila ba za ku yi tunanin ci gaba ba.

4. Dattawa suna yin hukunci akan samari/ ma'aurata.

Kodayake wannan haɗin na musamman yana ƙara zama ruwan dare, musamman a tsakanin ƙaramin ƙarni gabaɗaya, har yanzu wasu masu ilimin gargajiya sun yi imanin cewa yakamata mutum ɗaya ya kai tsufa kamar abokin aikinsu.

Iyayenku ko kakanninku na iya mamakin ko ma sun ji haushi don ganin abokin ku ƙarami ne.

Tabbas, ba lallai ne ku sanar da ainihin shekarun sa ba lokacin da kuka gabatar da shi ga dangin ku, amma wataƙila za a gano ku, musamman lokacin da ya yi kama da ƙarami.

Idan kuna da dangantaka mai ƙarfi tare da shi, wannan bai kamata ya zama babba ba. Kuma alaƙar da ba za ta iya jurewa kaɗan ba a waje da hamayya ba lallai ba ce wacce ta cancanci rikewa.

Za ku fita tare da ƙaramin saurayi?

Shin kun yi imani cewa wannan bayanin yana ba ku damar fita da saurayi?

Wataƙila kun riga kun kasance, kuma yana da kyau. Ba ta da mahimmanci kamar yadda al'umma ta yi a baya - duk abin da take buƙata shine 'yan ƙananan gyare -gyare daga gare ku kuma tabbas kaɗan ne a kanta.

Idan kun fuskanci kowane matsalolin da aka bayyana a sama tare da ƙaramin saurayin ku. Kun kama lu'u -lu'u mai kauri.

A gefe guda kuma, ba tare da wata fa'ida ba, kuna iya samun rubabben kwai wanda ke yin hali iri ɗaya, ba tare da la'akari da shekaru ba.

Daga ƙarshe, waɗannan jagorori ne kawai da nasihu don yin soyayya da samari waɗanda za su taimaka muku yanke shawara ko kuna son fara soyayya da ƙaramin saurayi ko shirya wani abu mai dogon lokaci tare da shi.

Yi tunani game da shi kuma ku tuna cewa a ƙarshen ranar, farin cikin ku da rayuwar soyayya suna da mahimmanci, ba zukatan banza da gira ba!