Koyi Ingantattun Ayyukan Sadarwa da Ƙarfafa Duk Wani Dangantaka

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 17 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Menene ke sa alaƙar lafiya? Ta yaya za mu tabbatar da cewa muna da tushe mai ƙarfi wanda ba zai iya girgiza ba idan aka zo batun gina alaƙa?

Ko dai aure ne, dangi ko kowane irin alaƙa, ayyukan sadarwa masu tasiri ana ɗaukarsu ɗaya daga cikin mahimman abubuwan don ci gaba da ƙoshin lafiya da farin ciki.

Muhimmancin sadarwa

Muna sadarwa yau da kullun wannan shine dalilin da yasa bamu ƙima mahimmancin sadarwa ba.

Ga yawancin mu, abu ne na yau da kullun. Kyakkyawan ƙwarewar sadarwa da ayyuka ingantattu kayan aiki ne mai mahimmanci don samun wadataccen aiki tare da aiki kuma mafi mahimmanci, yana da mahimmanci don kiyaye dangantaka mai ƙarfi da dawwama. Mutumin da ke gudanar da ayyukan sadarwa masu tasiri zai sami damar kula da kyakkyawar dangantaka mai buɗewa da wani mutum.


Ba tare da buɗe sadarwa ba, babu wata alaƙar da za ta daɗe kuma za ta cika da rashin fahimta da tunani mara kyau.

Kuna tsammanin aure zai dawwama idan basu aiwatar da ayyukan sadarwa masu tasiri ba? Shin za a sami iyali mai farin ciki ba tare da ƙoƙarin yin magana da juna yadda ya kamata ba? Ta yaya kuke tsammanin iyaye za su iya kaiwa ga yaransu ba tare da ƙwarewar sadarwa mai kyau ba?

A yau, tare da amfani da na'urori da aikace-aikacen hi-tech don sauƙaƙe sadarwa ya kuma ba da gudummawa ga raguwar damar mutum don neman hanyoyin isa da sadarwa da juna.

Tattaunawar tsakar dare, raba labarai da buɗewa yanzu ya zama posts, labarina, da sauran hanyoyin kafofin sada zumunta. Wannan shine dalilin da yasa ake haɗa ayyukan sadarwar da suka dace a cikin hanyoyin kwantar da hankali daban -daban a yau, yana iya zama aure, dangi, ko ma hanyoyin kwantar da hankali. Yaya ayyukan sadarwa masu tasiri ke taimakawa mutum samun kyakkyawar alaƙa mai ƙarfi?


Amfani da ayyukan sadarwa masu tasiri a jiyya

Amfani da ayyuka don haɓaka ƙwarewar sadarwa yana ɗaya daga cikin ingantattun hanyoyin da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali zai bayar da shawarar ga kusan kowane nau'in magani. Shin kun san cewa mafi mahimmancin dabarun sadarwar sadarwa na iya yin abubuwan al'ajabi a farfajiya?

Dalilin hakan yana da sauƙi kuma mun riga mun san shi - sadarwa ita ce mabuɗin don girmama mutunci, fahimta, da samun damar yin sulhu don kyautata alaƙar. Idan da gaske kuna son mutum to kuna shirye ku aiwatar da dabarun sadarwa domin cikakken fahimtar abokin aikinku, yaro ko mata.

A zahiri, komai girman gardama, a wani lokaci, mutane za su yi sulhu kuma su hadu da rabi idan kawai ana yin sadarwa mai dacewa.

Don ƙarin fahimtar yadda yake taimakawa tare da nau'ikan warkewa daban, ga wasu misalai na ayyukan sadarwar da ake haɗawa da magani.

Iyali

Tsarin iyali yana faruwa lokacin da ake buƙatar magance matsalolin dangi, buƙatar karɓar raɗaɗi mai raɗaɗi, warkar da raunuka, kuma gaba ɗaya inganta dangantakar. Ayyukan farfajiyar iyali don haɓaka sadarwa hanya ce inda mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali zai bayyana mahimmancin waɗannan ayyukan don ba da damar kowane memba na iyali ya buɗe.


Warkarwa tana farawa lokacin da zaku iya buɗe yadda kuke ji da gaske. Ta hanyar ayyukan sadarwa kamar wasa wasanni inda ake buƙatar kowane dangi ya shiga, mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali na iya haɗa motsa jiki tare da wasa da nishaɗi don haka ba shi da wahala ga membobin gidan.

Wannan kuma hanya ce mai kyau don buɗewa kuma wannan zai ci gaba a duk faɗin maganin yana tabbatar da cewa sadarwa yanzu zata zama wani ɓangare na rayuwar wannan iyali.

Aure da zumunci

Ayyukan sadarwa na ma'aurata wata hanya ce tabbatacciya ga masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali don taimakawa ma'aurata suyi aiki akan bambance -bambancen da ke tsakaninsu.

Waɗannan darussan ko ayyukan suna da nufin inganta yadda ma'aurata ke magana da juna. Ma'auratan suna ɗaukar ayyukan sadarwa daban -daban waɗanda zasu taimaka musu sanin yadda ake magana da matar su yadda yakamata amma kuma zai taimaka musu fahimtar yadda ake sadarwa da kyau.

Ayyuka kamar raba motsin rai, yin amfani da jumloli da harshe mai kyau da yin magana da juna, ko kuma mai sauƙi kamar tuna soyayya da kyawawan abubuwan tunawa na iya canza ainihin yadda ma'aurata ke ganin junansu. Ayyukan sadarwa ga ma'aurata bai kamata su kasance masu rikitarwa ba, kawai dole ne su kasance masu gaskiya kuma duka biyun su nuna ƙoƙari ɗaya.

Iyaye wajen mu'amala da 'ya'yansu

Ayyukan sadarwa don farfajiyar iyali na iya haɗawa da ayyukan farfajiya inda iyaye za su yi atisaye da nufin sa yaran su saurara.

A yau, iyaye da yara ba su da ayyukan sadarwa iri ɗaya kamar yadda muke yi a da, a zahiri, amfani da na’ura ya zama mai cin lokaci fiye da ainihin zance tsakanin iyaye da yaro.

Ta hanyar kai wa ɗanka, kuna gina ba kusanci kawai ba har ma da hanyar da za su girmama su kuma saurare su. Wani muhimmin bayanin kula da za a yi la’akari da shi shine tasirin ayyukan sadarwa da ba a magana kamar sanya ido yayin da kake sauraro.

Hanya mafi kyau don koya wa yaranku sauraro shine ta hanyar kafa misali.

Muhimman abubuwa na sadarwa mai tasiri

Manufar ayyukan sadarwa a cikin farkawa shine a koya wa kowanne daga cikin marasa lafiya fahimtar mahimmancin sadarwa, aikin sadarwa daidai kuma a ƙarshe aiwatar da dabarun sadarwa mai kyau koda bayan farfajiya.

Sadarwa ba ta ƙare kawai lokacin da kuke jin daɗin magana da abokin tarayya ko memba na iyali. A zahiri, magana da rabawa shine kawai ƙanƙara. Sadarwa yana buƙatar yin aiki biyu inda kuke magana kuma ɗayan yana sauraro ko akasin haka.

Don samun damar sadarwa yadda yakamata, dole ne mutum ya san yadda ake sauraro da kyau kuma yana iya nuna tausayi da bayar da taimako.

Duk wata alaƙa, yana iya zama aure, haɗin gwiwa, iyaye da yaro ko ma duk dangin - ayyukan sadarwa za su taimaki kowa da kowa su san yadda ake samun alaƙa ta ainihi inda soyayya, girmamawa, da fahimta ke kasancewa.

Kowane mutum na iya yin kyawawan dabarun sadarwa kuma yana iya haɗa shi cikin rayuwar yau da kullun. Ko da wane irin ƙalubale ne za su zo muku, muddin akwai buɗaɗɗen sadarwa - koyaushe za a sami damar gyara kowane gwagwarmaya ko matsala.