Co-Parenting Bayan Saki-Dalilin da yasa Iyaye Biyu Maɓalli ne don Raya Yara Masu Farin Ciki

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 20 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
AVAKIN LIFE ESCAPE REALITY
Video: AVAKIN LIFE ESCAPE REALITY

Wadatacce

Shin yara za su yi farin cikin tarbiyya daga iyaye ɗaya? I mana. Amma yara suna amfana ƙwarai ta tarbiyyar iyaye biyu. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci ku fahimci yadda za ku iya zama tare da tsohon abokin auren ku.

Sau da yawa iyaye ɗaya na iya kawo ƙarshen rabuwa da ɗayan iyayen, wataƙila da gangan. Iyaye na iya tunanin cewa suna kare yaransu amma hakan ba koyaushe bane.

Iyaye suna da ra'ayoyi daban -daban kan abin da ya fi dacewa da 'ya'yansu. Parentaya iyaye na iya tunanin cewa yara suna buƙatar shiga cikin wasannin ƙungiya yayin da ɗayan na iya tunanin cewa ayyukan kiɗa ko zane -zane ya zama fifiko.

Lokacin da ake tsammanin iyaye za su biya rabonsu na ayyukan yaran ko suna tunanin ya fi dacewa ga yaransu, gwagwarmaya na iya faruwa.


Gwagwarmayar kuɗi ko lokacin tarbiyya yana shafar yara

Suna jin tashin hankali.

Ko da iyaye suna ƙoƙarin ɓoye shi, yara yawanci sun san yadda iyayensu ke tafiya.

A wasu lokuta yara kan ji suna da alaƙa da iyayen da ke da ƙarin kulawa kuma suna ciyar da lokaci mai yawa tare da su (iyayen da ke kula da su).

Yaran za su iya jin cewa suna cin amanar iyayen da ke kula da su ta hanyar kusantar iyayen da ba sa kula da su.

Yara na iya, saboda biyayya ga iyayen da ke kula da su, zaɓi zaɓi yin ɗan lokaci kaɗan tare da iyayen da ba su kula da su. Wannan yanayin na iya faruwa sannu a hankali, akan lokaci kuma a ƙarshe yana haifar da yara suna ganin kadan daga cikin iyayen da basa kulawa.

Rashin ɓata lokaci tare da iyayen biyu na iya yin lahani ga yara

Bincike ya nuna cewa yaran da ke kashe aƙalla 35% na lokacin su tare da kowane mahaifa, maimakon zama tare da ɗaya kuma suna ziyartar ɗayan, suna da kyakkyawar alaƙa da iyayen su duka biyu, kuma suna yin ingantaccen ilimi, zamantakewa da tunani.


Yawancin iyaye masu kyakkyawar manufa suna shiga wannan yanayin. A lokacin da yaran ke matashi, sun mai da hankali sosai kan rayuwarsu, wataƙila ba za su so yin aiki kan alaƙar da ke tsakanin iyayensu ba.

Kuna iya ganin kanku kuna ma'amala da matasa masu adawa da kanku lokacin da gaske kuna buƙatar ɗayan iyayensu.

Co-iyaye shawara

A kowane mataki na rayuwar yaranku, shawarwarin haɗin gwiwa na iya taimakawa warkar da alaƙar da ke tsakanin iyayen da ba sa kula da su.

Likitocin da ke ba da shawara na haɗin gwiwa yakamata su sami ƙwarewar yin aiki tare da iyalai da ke hulɗa da kisan aure kuma inda mahaifa ɗaya ke da alaƙar dangantaka da yaran.

Waɗannan masu ilimin kwantar da hankali suna aiki tare da iyaye, ko dai ɗaya ko tare, kuma suna kawo yaran cikin ba da shawara kamar yadda ake buƙata.

Ba tare da zargi ba, mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali yana tantance yadda dangi ya kai wannan matsayi da yadda ake canza sadarwa, ɗabi'a, da alaƙar membobin gidan don su yi aiki da aiki tare tare.


Anan akwai nasihu don kada ku shiga cikin tarkon nisantar tsohuwar matar ku da haifar da matsaloli ga yaran ku:

1. Kada ku tattauna gwagwarmayar ku da yaran ku

Kada ku tattauna gwagwarmayar da kuke yi da tsohon ku a gaban yaranku, koda sun tambaya game da su.

Idan yaranku sun yi tambaya game da wata matsala, sanar da su cewa kuna aiki tare da mahaifiyarsu ko mahaifinsu kuma basa buƙatar damuwa da hakan.

2. Ka ƙarfafa 'ya'yanka su yi magana da ɗayan iyayen

Idan yaranku sun koka game da sauran iyayensu, ƙarfafa su suyi magana da shi game da ita.

Bari su san cewa suna buƙatar yin aiki tare da mahaifiyarsu ko mahaifinsu kuma ba za ku iya yi musu hakan ba.

3. Tabbatar cewa yaranku suna jin ƙaunar iyayen biyu

Tabbatar da yaranku cewa ɗayan iyayensu yana son su kuma babu ɗayanku da ke daidai ko kuskure, daban.

4. Kada ku sa 'ya'yanku su bi son zuciya

Kada ku bari yaranku su ji cewa dole ne su goyi bayan juna. Kiyaye su daga tsakiyar batutuwan manya kuma kuyi magana kai tsaye da tsohon ku game da duk wani abu da ya shafi kuɗi, jadawali, da sauransu.

5. Kula da motsa jiki lokacin da kuke magana da yaranku

Yi hankali game da yadda kuke sadarwa tare da yaranku. Guji maganganun kamar:

  1. "Baba baya son ya biya kuɗin darussan ballet ɗin ku."
  2. "Mahaifiyarka koyaushe tana sauke ku a makare!"
  3. "Ba ni da kudin da zan biya wannan saboda na kashe kashi 30% na lokacina na aiki don biyan kuɗin mahaifiyar ku."
  4. "Me yasa Baba baya zuwa ganin wasan ƙwallon kwando ɗin ku?"

Idan kun sami kanku kuna yin ɗaya daga cikin abubuwan da ke sama, nemi afuwa ga yaranku kuma sanar da su cewa kuna aiki kan canza hanyar da kuke hulɗa da mahaifiyarsu ko mahaifinsu.

Zaɓin wannan hanyar yana da wahala amma yana da ƙima

Yana da wuyar ɗaukar babban titin amma da gaske yana kawo canji ga jin daɗin yaranku. Bugu da ƙari, za ku ga cewa rayuwar ku za ta fi kyau ta hanyoyi da yawa. Za ku sami ƙarancin damuwa a rayuwar ku kuma za ku gina haɗin gwiwa mai aiki tare da tsohon ku don kada ku magance matsalolin yaran ku kadai.

Za ku ga kuna ɗokin ganin ayyuka ko taron malamai maimakon jin tsoron su. Ba lallai ne ku zama manyan abokai tare da tsohon ku ba ko yin bukukuwa tare amma samun kyakkyawar alaƙar aiki ɗaya ce daga cikin mahimman hanyoyin tabbatar da cewa yaranku ba kawai sun tsira daga kisan aure ba amma suna bunƙasa cikin danginku bayan saki.