Rashin Sadarwa- Shin Zai Iya Mutuwar Dangantaka?

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 22 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
I AWAKENED THE SEALED DEVIL
Video: I AWAKENED THE SEALED DEVIL

Wadatacce

Abin baƙin ciki ne lokacin da auren da ya taɓa faruwa ta hanyar musayar alƙawura tare da juna don zama tare ta kauri da bakin ciki har abada, har ya kai ga rabuwa.

Amsar tambayar gama gari game da dalilin da yasa ma'aurata ke rabuwa yawanci kyakkyawa ne mai sauƙi - rashin sadarwa ne. Ee, ma'aurata na iya samun matsaloli daban -daban.

Duk da haka, dalili na ɗaya da ya sa ba a magance waɗannan matsalolin shine rashin sadarwa mara kyau.

Bari mu ƙara fahimtar hakan don ku iya aiwatar da canje -canje don hana aurenku wargajewa saboda ƙarancin sadarwa ko matsalolin sadarwa a cikin aure.

Muhimmancin sadarwa a cikin aure

Me yasa sadarwa take da mahimmanci? Kuna iya riƙe hoto a zuciyar ku na kakan ku, wanda da kyar ya yi magana kaɗan.


Kuma ya yi aure da kakarka shekara 60, har zuwa rasuwarsa. Don haka, kuna cewa, rashin sadarwa ba babban abu bane.

Amma shi ne. Lokaci ya canza. Mutane a zamanin yau ba sa zaman aure idan ba sa farin ciki. Akalla ba don tsayi da yawa ba.

Don haka, dole ne kuyi aiki akan ingancin dangantakar ku. Abu na farko da za ku iya yi don tabbatar da aurenku shi ne inganta sadarwa.

Dangane da binciken YourTango.com, kashi biyu bisa uku na aure na ƙarewa a cikin saki saboda rashin sadarwa. Ka yi tunani!

A cikin 65% na aure, dalilin ɓarna shine rashin sadarwa mara kyau. Don haka, zamu iya cewa - babu sadarwa a cikin alaƙar da ba ta da alaƙa a yawancin lokuta.

Hakanan, kalli wannan bidiyon don fahimtar mahimmancin sadarwa a cikin alaƙa:


Rashin sadarwa a cikin dangantaka - sanadi da sakamako

Me yasa muke ƙarewa cikin dangantaka tare da sadarwa mai lalata?

Abin takaici, kamar yadda yake tare da sauran cututtuka da yawa na balaga, dalilin yana cikin ƙuruciyar mu. Me yasa muke cewa "rashin alheri"?

Domin canza dabi'un da suka samo asali da imani da aka kafa a farkon shekarunmu yana da ɗan wayo. Amma ana iya yi, don haka kar a daina har yanzu.

Ga yawancin mu, an ƙirƙiri tsarin abin da ke haɗe da motsin zuciyarmu, da yadda muke sadarwa, tun muna ƙanana.

Yayin da muke lura da iyayenmu ko wasu manyan mutane a cikin ƙuruciyarmu, mun gina imani game da yadda abubuwa zasu kasance. Muna ɗauke da waɗannan imani a kusa duk da cewa yanzu mun zama manya.


Lokacin da babu sadarwa a cikin alaƙa, wannan yawanci yana nufin cewa iyayen mu ma sun sami wahalar sadarwa. Koyaya, wannan shine dalilin. Illolin suna faɗaɗa cikin rayuwar manyanmu.

Kuma ga rayuwar yaran mu. Domin, daga lura da rashin sadarwa a cikin auren ku, suna gina wa kansu tsarin alaƙar.

Sabili da haka, rashin sadarwa a cikin dangantaka yana canjawa zuwa tsararraki masu zuwa. Don haka, dakatar da sake zagayowar yanzu!

Matsalolin sadarwa na gama gari

A cikin ilimin motsa jiki, ma'aurata galibi suna zuwa tare da ɗaya daga cikin hanyoyin sadarwa mara lafiya guda takwas masu zuwa:

  • M-m- Lokacin da kuke tunanin babu sadarwa a cikin dangantaka, kuna tunanin wannan salo - ɗaya daga cikin abokan haɗin gwiwar yayi shiru game da yadda suke ji kuma ya rama a cikin yanayin wuce gona da iri.
  • Ihu - Ko da yake muhawara na iya zama mai ma'ana, isar da ita tana da tashin hankali, don haka babu sadarwa a cikin alaƙa irin waɗannan.
  • Kasancewar tarihi- Lokacin da ɗaya daga cikin abokan haɗin gwiwa yake yin ban mamaki, abin da ke cikin tattaunawar ya ƙare a tura shi gefe, kuma abin da ya rage shine wasan kwaikwayo.
  • Kuka na kullum- Wani lokaci, rashin sadarwa yana zuwa tare da ɗaya daga cikin abokan haɗin gwiwa yana wasa wanda aka azabtar, da sani ko a'a.
  • Tsayawa/fashewa- Yawancin lokaci, ɗaya daga cikin ma'auratan yana hana maganarsu, har sai sun shirya su fashe cikin fushi.
  • Kasancewa mai rikici- Wani lokaci, ɗaya daga cikin abokan haɗin gwiwar yana rikicewa har saƙonnin su ke da wuyar fahimta. Don haka, rashin sadarwa yana shiga.
  • Gujewa- Wasu mutane kan rufe ko nisanta daga batutuwan, kuma wannan yana nuna a cikin sadarwar aure.
  • Sadarwa mai cike da damuwa- A cikin irin wannan alaƙar, ɗaya daga cikin abokan haɗin gwiwar yana da fargaba yayin da aka bayyana saƙonni masu ƙalubale, wanda hakan ya sa ba zai yiwu a sami tattaunawa mai ma'ana ba.

Yadda ake warware matsalolin sadarwa a aure

Rashin sadarwa a cikin aure na iya yin barna ga dangantakar da za ta yi aiki da kyau. Kada ku bari wannan ya zama lamarin auren ku.

Anan akwai wasu nasihun sadarwa don gwadawa idan kuna fuskantar mummunan sadarwa a cikin aure:

  • Keɓe lokaci don tattaunawa kan batutuwa masu mahimmanci

Kada ku kasance marasa aiki. Lokacin da akwai wani abin da ya kamata a tattauna, ku yarda cewa ku duka za ku keɓe ɗan lokacin shiru don yin magana game da shi.

  • Guji yaren zargi

yaya? Kada ku yi amfani da maganganu kamar “Kun sa ni mahaukaci!” Maimakon haka, gwada ƙoƙarin cewa: "Lokacin da kuka aikata haka, na yi fushi." Canjin dabara ne, amma zai yi abubuwan al'ajabi don sadarwar ku.

  • Kada ku yi yawa

Abin da ake nufi shine a daina amfani da jumlolin da suka fara da: "Ba ku taɓa ..." da "Kullum kuna ..." Irin waɗannan maganganu ba gaskiya bane 100%, kuma suna rufe hanya zuwa tattaunawa mai ma'ana.

  • Yi magana da mai ba da shawara

Kwararre ne wanda zai iya ganin abubuwa da idon basira kuma ya koya muku kayan aiki masu sauƙi don fita daga cikin tsarin sadarwa mara kyau a cikin auren ku.