Menene Ainihin Bayan Kishi A Cikin Dangantaka

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 11 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Automatic calendar-shift planner in Excel
Video: Automatic calendar-shift planner in Excel

Wadatacce

Akwai mutane da yawa da suka yi imani cewa kishi alama ce ta ƙauna, babu abin da ya fi haka, ba komai ba. Amma lokacin da kuka tsaya don la'akari da kishi a cikin dukkan ɗaukakar sa zaku bankado ainihin abin da ke bayan kishi. Mun gano cewa a bayan facade na soyayya akwai tarin rashin tsaro wanda zai iya zuwa cikin sifofi iri -iri.

Kada ku yarda da mu?

Ku ɓata lokaci kuna duban wasu mafi kyawun ma'aurata da ke kusa da ku - ma'auratan da kuka sani suna cikin ƙauna, lafiya da farin ciki. Kuma idan suna da ƙoshin gaske kamar yadda suke gani za ku sami rashin kishi na musamman tare da guga na aminci, tsaro, da kusanci, gaba ɗaya gaba da kishi.

To idan hassada ba soyayya ba ce, me ke bayan ta?

Ga sauran wannan labarin, za mu ɗan duba kaɗan daga cikin muhimman abubuwan da ke haifar da kishi.


Ka tuna kawai, idan kishi matsala ce a gare ku, kuma kuna iya danganta kowane ɗayan waɗannan batutuwan, ba ku kaɗai ba ne. Hakanan ba mutum bane 'mara kyau', amma kuna da wani aiki da zakuyi akan kanku don ku iya gyara matsalolin ku more jin daɗin irin alaƙar da muka ambata a baya a cikin wannan labarin.

Yarda da mu yana da daraja yin ƙoƙari.

1. Tsoron rasa abokin zama

Tsoron rasa abokin haɗin gwiwa haɗe da wasu sauran batutuwan da aka lissafa a ƙasa na iya zama abin da ke haifar da kishi.

Bayan haka, idan ba ku ji tsoron rasa abokin tarayya ba, ba za ku buƙaci kishi ba lokacin da abokin aikin ku ya mai da hankali kan wani. Amma wannan fargaba, don ta zama cikin kishi, wataƙila za a haɗa ta da wasu batutuwa ma.

2. Ƙanƙantar da kai, ko rashin tsaro ko tsarin ɗabi'ar neurotic

Idan kuna tsoron rasa abokin tarayya kuma kuna fuskantar ƙarancin girman kanku, ko kuma ba ku jin daɗin kasancewa tare da abokin tarayya, yana da sauƙin fahimtar dalilin da yasa zaku iya kishi.


Ofaya daga cikin hanyoyin da muke nuna rashin tsaro shine ta hanyar ƙauracewa ko tsarin ɗabi'un talakawa.

3. Narcissism

Narcissists suna tsammanin abokan hulɗarsu su kasance da dukkan idanu a kansu, ba za su iya samun ta wata hanya ba kuma ba su da fahimtar cewa wannan ba dabi'ar ɗabi'a ce mara kyau a cikin alaƙa.

Idan abokin hulɗarsu yana hulɗa da wasu ta hanyar abokin tarayya mara son su, abokin tarayya na iya juyawa zuwa kishi a matsayin salo na sarrafawa.

4. Halayyar gasa

Wani lokaci yana iya zama ba abokin tarayya mai kishi yana jin tsoron rasa ku ba, a maimakon haka, suna iya jin tsoron kada su zama kamar 'mafi kyawun' ma'aurata.

Wannan halayyar na iya faruwa a tsakanin ƙungiyoyin abokantaka, ko kuma tsakanin abokan ƙungiyar 'yan uwa.

4. Karya ko halayyar yaudara


Idan abokin tarayya yana kwance ko yaudara, damar shine suyi kishi tare da abokin aikin su saboda suna aiwatar da tsoron su na yaudara, ko laifi akan su.

Hakanan, idan abokin tarayya mara laifi yana ɗaukar siginar ƙarya ko canje -canje a cikin alaƙar, zasu iya zama mabukata da kishi saboda ilhami, rashin tsaro, da ɓacin rai.

5. Halayen hali

Wasu mutane kawai ba su san yadda ake shakatawa a kusa da wani abu ko wani wanda suke daraja ba, don haka suka zama masu mallaka.

Hoarders misalai ne na wannan, haka nan mutanen da za su iya ɓoye kuɗin su ko kuma ba su raba wani abu da suke da yalwa da wasu.

Wannan halayen mallakin na iya samo asali daga rashin tsaro, salon haɗe -haɗe mara kyau, ɓarna ko ɓacin rai mai ƙarfi wanda wataƙila ya haɓaka a cikin ƙuruciya kuma ba a taɓa gyara shi ba.

A cikin wannan yanayin, abokin haɗin gwiwar mai kishi shine dukiyoyin su, kuma halayen kishi shine yadda suke hana abokin tarayya su raba kansu da wasu, ta haka suna mai da hankalin su gaba ɗaya ga abokin auren su.

6. Dogara ga abokin zama

Wasu mutane sun sa kansu cikin matsayi inda suka dogara da abokin tarayyarsu.

Dogaro da su na iya haifar da wani ƙaramin abu kamar su dogara ga abokin tarayya don kula da ƙimar girma, ko jin kwanciyar hankali a duniya. Amma kuma suna iya motsa rayuwarsu gaba ɗaya don kasancewa tare da abokin tarayya don su dogara gaba ɗaya ga abokin tarayya ta kowane fanni.

Wasu mutane na iya dogaro ba dole ba yayin da wasu ke yin hakan ta dabi'a, alal misali, idan kun haifi ɗa tare da abokin aikin ku kuma ku zauna a gida don haɓaka yaran ko kuma ku shayar da ku ku dogara a lokacin.

Dogaro kuma na iya nunawa ta hanyar rashin lafiya ko nakasa.

Lokacin da kuka dogara sosai kuna da haɗari da yawa idan dangantakar ta lalace - ba kawai asarar soyayya ba. Wannan dogaro na iya jujjuyawa cikin damuwa kan rasa abokin tarayya da salon rayuwar ku kuma bi da bi, ana iya hasashe ta hanyar kishi.

Waɗannan su ne kawai 'yan misalai na ainihin abin da ke bayan kishi, kowane yanayi na iya zama na musamman kamar yadda kuke, yawancin lokuta kishi na faruwa saboda abokin kishi ba shi da tsaro ta wata hanya kuma zai yi musu hidima da kyau idan sun yanke shawarar yin aiki kan gyara wannan batu.

Koyaya, a wasu lokuta, kishi na iya faruwa azaman tsinkaye na tilasta rashin tsaro saboda yanayin rayuwa kamar a yanayin iyaye, nakasa ko rashin lafiya.

Shawara ita ce cikakkiyar mafita don ma'amala da ainihin abin da ke bayan kishi kuma zai ba ku damar jin daɗin rayuwa tare da wanda kuke ƙauna cikin farin ciki da koshin lafiya a nan gaba.