7 Shawarwarin Aure Masu Ƙoshin Lafiya Don Ginawa da Kula da Rayuwar Aure

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 18 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Anger Management Part 1 | Counselor Toolbox Podcast with Dr. Dawn-Elise Snipes
Video: Anger Management Part 1 | Counselor Toolbox Podcast with Dr. Dawn-Elise Snipes

Wadatacce

Ko kun yi sabon aure ko kun yi aure na ɗan lokaci, kiyaye lafiya koyaushe ƙalubale ne.

Waysaya daga cikin tabbatattun hanyoyin samun kyakkyawar aure shine ɗaukar dabarun aure masu lafiya da bin shawarwarin aure masu lafiya.

Koyaya, akwai yuwuwar kun bar abubuwa su ɗan zame tun lokacin da kuka yi aure, kuma yanzu lokaci ya yi da za ku sake ja da baya.

Babban abin da ya shafi aure shi ne, ku biyu ne, don haka ba sai kun yi shi kadai ba.

Gina auren da ke aiki da gaske yana buƙatar aiki tuƙuru da tunani kan yadda za ku sa aurenku ya yi aiki.

Me zai hana ku fuskanci ƙalubalen motsa jiki tare kuma ku taimaki juna don samun gamsuwa na yin aure cikin farin ciki da koshin lafiya.

Kuna mamakin menene matakan inganta auren ku?

Gwada waɗannan matakan lafiyar aure bakwai masu lafiya don samun ku zuwa kyakkyawan farawa don inganta auren ku. Kuna iya gode mana daga baya don raba waɗannan kyawawan nasihun don ƙarfafa auren ku.


Hanyoyi masu ƙarfi don yin aure lafiya

1. Shirya abinci don sati mai zuwa

Maganar tana cewa idan kun kasa yin shiri, kun shirya yin kasa. Nasihu don yin aure lafiya sun haɗa da yin shiri da kyau.

Wannan hakika gaskiya ne idan aka zo cin abinci lafiya. Yin tunani a gaba yana taimaka muku guji wannan shawarar ta ƙarshe don ɗaukar wani abu mai sauri da rashin lafiya.

Idan kun shirya abinci da kyau na sati kuma ku sayi duk abubuwan sinadaran kafin lokaci, za ku iya sa ido duk rana don cin abinci mai lafiya, maimakon girgiza don amsa tambayar yau da kullun "menene abincin dare" lokacin da kuka dawo gida .

Sau da yawa ɓangaren shiryawa na iya zama mafi ƙalubalen ƙalubale, don haka a nan ne za ku iya haɗa kawunan ku ku fito da abinci mai daɗi da daɗi waɗanda za su dace da abubuwan ku.


Wannan zai taimaka matuka wajen kiyaye auren. Hanya ce mai kyau don ci gaba da kasancewa cikin haɗin gwiwa a duk sati.

2. Ku dafa wa juna ku kula da cin abinci a waje

Bari mu fuskanta, dafa abinci kowace rana na iya zama aiki, musamman idan kun dawo gida a gajiye bayan dogon kwana a wurin aiki.

Don haka idan kuka raba dafa abinci, za ku ji daɗin kowane hutu na biyu, kuma kuna sa ido ga duk abin da mijinku zai shirya.

Tabbas, kuna iya jin daɗin cin abinci a wasu lokuta, amma ku mai da hankali kada wannan ya zama uzuri na yau da kullun lokacin da ba ku son dafa abinci.

Cin abinci na iya zama abin da ya cancanta, kuma ko da a lokacin, zaku iya tuna abin da kuka yi odar don kar ku dawo da fam ɗin da kuka yi nasarar zubar.


3. Shirya lokaci tare wanda bai shafi cin abinci ba

Kasancewa tare a matsayin ma'aurata ba koyaushe yana nufin cin abinci tare ba. Ba a taƙaita aure mai ƙoshin lafiya ba a kan cin abinci a cikin dare a gidajen cin abinci masu daɗi.

Ka yi tunanin abubuwan da za ku ji daɗin yi, waɗanda za su mamaye ku ta wasu hanyoyi, ko ta jiki ko ta tunani. Wasu misalai na iya tafiya don tafiya tare, hawan keke, ko iyo.

Wataƙila kuna jin daɗin wasa wasannin jirgi tare, kuna yin rikitattun jigsaw, ko kalmomin ƙetare da Sudoku. Hakanan, zaku iya bincika wasu nishaɗi masu ban sha'awa da wasannin soyayya ga ma'aurata.

Maimakon kallon TV ko fim yayin ciye -ciye a kan kwakwalwan kwamfuta da cakulan, yaya game da saka DVD na motsa jiki a tare da yin nishaɗi tare.

3. Tsara lokacin motsa jiki kuma kar a soke

Idan ya zo ga motsa jiki, kamar yawancin abubuwa, wannan ba zai faru ba sai dai idan kun ƙaddara sanya shi a ciki kuma ku kiyaye jadawalin ku.

Sake saukowa zuwa shiryawa. Idan kasancewa lafiya shine fifiko a rayuwar ku, zai buƙaci saka hannun jari da lokaci.

Kamar yadda ba za ku taɓa yin mafarkin soke alƙawarin kasuwanci ko walimar cin abincin dare tare da abokai ba, me yasa za ku soke wasanku na yau da kullun ko zaman motsa jiki na rana?

Anan ne ma'aurata zasu iya taimaka wa junansu su kasance masu aminci ga shirye -shiryen motsa jiki, musamman idan sun yi tare. Wannan horo kuma zai taimaka muku ginawa da kiyaye aure lafiya.

4. Koyi yin sabbin abubuwa, kirkira da lafiya tare

Dangantakar aure shine madaidaicin dandamali don koyo na rayuwa. Don haka, a cire wannan nasihar kan yadda za a ci gaba da yin aure.

Ka yi tunanin waɗancan abubuwan waɗanda koyaushe kuke son yi amma ba ku sami dama ba. Wataƙila yanzu shine damar ku, kuma yanzu kuna da mutum na musamman da zaku yi da shi.

Wataƙila koyaushe kuna son koyan hawan doki, ko raye -rayen zamani, kayakin ruwa, ko yin iyo?

Duk abin da yake, kasancewa cikin iska mai kyau, motsa jiki, da nishaɗi babu shakka zai zama da amfani ga rayuwar ku, lafiyar ku, da auren ku.

5. Kafa takamaiman manufofi

Manufofi suna da kyau don auna ci gaban ku da kuma sa ku himmatuwa don dagewa.

Don haka ku tabbata kun kafa maƙasudai masu aunawa idan ya zo ga ƙimar auren ku. Wannan na iya nufin kawai auna kanka akai -akai ko wataƙila yin rajista don taron wasanni kamar gudu ko triathlon.

Haɗuwa da ƙungiyar wasanni na iya zama mai kyau duka a cikin zamantakewa da kuma dacewa ta jiki.

Za a iya samun kulob a yankinku, gwargwadon wasan da kuka fi so, ko kuna wasan ƙwallon ƙafa, wasan tennis, golf, ko wani wasa.

6. Ku kasance masoyan junanku da masoyan ku

Ko da kun fi son wasanni daban -daban, ku tuna cewa kuna cikin ƙungiya ɗaya kamar yadda kuke taya juna murna.

Idan matarka tana tseren tsere, ka tabbata kana kan layi na gamawa da tutar banner kana jira da hannu biyu. Lokacin da matarka ta cimma buri kamar rasa 'yan fam, tabbatar da yin biki da taya murna.

Kuma kada ku yi ɓarna da ƙoƙarin su tare da jarabawar ɗanɗano na cakulan ko ice cream.

Lokacin da matarka tana da rauni na musamman, nemo hanyoyin da za ku taimaka musu su lura da wannan yankin kuma ku shawo kan jarabawa tare. Ta wannan hanyar, zaku iya zama mafi kyawun magoya baya da goyan bayan juna, kuna taimakon juna tare da matakai don dacewa da lafiyar aure.

Nasihun aure masu lafiya irin waɗannan na iya inganta ingancin auren ku kuma suna ba ku damar jin daɗin tafiya mai ban mamaki tare da abokin aikin ku wanda ke dawwama tsawon rayuwa.

Yayin da yake ɗaukar ƙoƙari, waɗannan nasihu kan yadda ake samun ingantacciyar aure za ta sa aurenku ya kasance sabo da haɓaka aminci da ƙauna a cikin haɗin gwiwar auren ku.