Alamomi 15 masu haske waɗanda ke tabbatar da cewa kuna cikin alaƙar zagi

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 21 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
ACES, Abandonment, Codependency and Attachment
Video: ACES, Abandonment, Codependency and Attachment

Wadatacce

Kamar yadda aka tattauna a baya, 'yan adam ba za su iya rayuwa da kyau cikin warewar hankali, jiki, ruhu, da ruhu ba. Dole ne koyaushe mu sanya kanmu cikin alaƙa ɗaya ko ɗayan. Don haka shiga cikin alaƙar lafiya muhimmin sashi ne na rayuwar da ta cika. Dangantaka tana haɓaka rayuwarmu kuma tana ƙara jin daɗin rayuwar mu, amma duk mun san cewa babu cikakkiyar alaƙa. Ana nufin yin sama da ƙasa a cikin dangantaka, jayayya da rashin jituwa ba makawa ne.

Koyaya, an sa mutane su yi hulɗa da wasu ta hanya mai kyau da haɓaka. Amma, abin takaici ne wannan ba koyaushe bane saboda akwai alaƙa mara kyau da cin zarafi. Waɗannan alaƙar zagi suna haifar da rashin jin daɗi, kuma wani lokacin ma suna cutar da hankalin ku, ruhin ku, motsin zuciyar ku, da jikin ku. Ana nufin yin sama da ƙasa a cikin dangantaka amma jayayya da rashin jituwa bai kamata ya haifar da kowane irin cin zarafi ba.


A ƙasa akwai wasu alamu ko jajayen tutoci waɗanda za su nuna muku cewa kuna cikin alaƙar cin zarafi:

1. Abokin huldarka yana nuna kishi mara dalili

Ya kamata ku sani kuna cikin alaƙar cin zarafi da zarar abokin tarayya ya kasance mai kishin abubuwan da kuke yi, yadda kuke aiki da wanda kuke hulɗa da shi. Abokin hulɗarka na iya nuna matakan tashin hankali lokacin da kuke ciyar da lokaci tare da wasu mutane ko akan wasu abubuwa - a waje da alaƙar.

2. Abokin hulɗarka baya ɗaukar “A'a” don amsawa

Matarka tana ɗaukar 'a'a' a matsayin farkon tattaunawar da ba ta ƙarewa, maimakon ƙarshen tattaunawa. Ya ƙi jin ku kuna ƙin ra'ayinsa da yanke shawara. Daga ƙarshe, kusan duk abin da kuke yi wanda baya sa shi/ta ji yana da iko zai haifar da ƙiyayya.

3. Abokin zaman ku yana jin kunyar kasancewa tare da ku

A duk lokacin da kuke tare da abokin cin zarafi, koyaushe yana jin kunya da jin kunyar mutane suna ganin ku duka tare saboda dabi'ar cin zarafin sa.


4. Abokin zamanka yana yi maka barazana

Abokan cin zarafi koyaushe suna so kuma suna son kasancewa cikin iko. Amfani da iko da iko hanya ce ta kasancewa cikin iko. Hanya ta kasancewa cikin iko ita ce amfani da barazana da tasirin da bai dace ba don sarrafawa da sarrafa ku

5. Ana ajiye ku a waje da “da'irar”

Kuna cikin alaƙar zagi idan matarka za ta keɓe ku ba kawai daga zuciyarsu ba, daga kyakkyawar niyyarsu da yardarsu, su ma za su keɓe ku daga ayyukansu. Ka zama baƙo ga ayyukan matarka.

6. Kuna shakkar kanku

Matar ku za ta yi muku ƙarya da gangan don ta ruɗe ku kuma ta sa ku yi shakkar hasashen ku. Abokan cin zarafi za su sa ku yi shakkar bayanin nasu, fayyacewa, ƙwaƙwalwa, da hankali. Wani lokaci za su yi gardama su gajiyar da kai har sai kun amince da abin da kuka sani gaskiya ne.

7. Masu cin zarafi za su jefar da so da arha

Yawancin masu cin zarafi suna ba da guntun ƙauna ko yarda ko yabo ko saya muku kyaututtuka don kiyaye ku cikin da'irar tasiri ko ƙarƙashin babban yatsa.


8. Soka mai barna da zage -zage

Kuna cikin alaƙar cin zarafi da zarar kun lura da matar ku tana ihu, ihu, izgili, zargi ko barazanar ku. Ya kamata ku yi iya ƙoƙarinku don ku fita daga cikin zage -zage, za su iya hallaka ku!

9. Rashin girmamawa

Alamar faɗakarwa ce ta zage zage da zarar matarka ta raina ka. Shi ko ita za ta ƙasƙantar da kai ko a cikin jama'a. Suna jin daɗin sanya ku a gaban sauran mutane; rashin saurare ko amsawa lokacin da kuke magana; katse kiran tarho; ƙin taimakawa.

10. Cin Duri

Abokin cin zarafi yana musguna muku ta kowace hanya. Yana lura da kiran wayar ku, wanda kuke fita da shi, wanda kuke gani. Shi ko ita tana ƙoƙari ta kasance mai kula da rayuwar ku.

11. Cin zarafin jima'i

Abokin cin zarafi yana amfani da ƙarfi, barazana ko tsoratarwa don sa ku yi ayyukan jima'i; yin jima'i da ku lokacin da ba ku son yin jima'i. Suna ƙoƙarin tsoratar da ku don yin lalata da su. Suna iya yi ma ku fyade.

12. Tashin hankali

Idan kun karyata ra'ayin matar ku kuma ya/ta ƙare da bugawa; mari; bugawa; cizo; tsunkule; shura; cire gashi; turawa; shawa; konawa; ko ma maƙare ku, ku fita daga cikin alaƙar, zalunci ne!

13. Karyatawa

Abokin cin zarafi ya musanta ayyukansa. Abokin cin zarafinku ba ya ɗaukar alhakin ayyukansa. Abokin cin zarafin ku yana cewa cin zarafin ba ya faruwa; yana cewa kun haddasa muguwar dabi'a.

14. Rashin iya yarda da abokin zama

Alama ce bayyananniya na alaƙar cin zarafi idan abokin aikinku gaba ɗaya ba amintacce bane. Idan ba za ku iya riƙe abokin aurenku don kalamansa ba saboda ƙarya, karya alkawuran, to kuna cikin alaƙar zagi.

15. Kuna jin hatsari

Da zarar ba ku da 'yancin bayyana tunanin ku da tunanin ku, lokacin da kuka ji jikin ku, ruhin ku, da ruhin ku suna cikin haɗarin cutarwa, alama ce ta faɗakarwa cewa kuna cikin alaƙar cin zarafi.