Yadda Ake Mu'amala Da 'Yan Gidan Zagi A Lokacin Hutu

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Wounded Birds - Episode 11 - [Multi Lang. Subtitles] Turkish Drama | Yaralı Kuşlar 2019
Video: Wounded Birds - Episode 11 - [Multi Lang. Subtitles] Turkish Drama | Yaralı Kuşlar 2019

Wadatacce

Haka ne, na fahimci taken suna ɗan ɗan abin ba'a. Wasu za su mayar da martani bayan sun karanta shi, suna tunanin, “Tabbas ba za ku yi hutu tare da dangin zagi ba! Wanene zai? ”

Abin takaici wannan ba a amsa shi cikin sauƙi, kamar yadda ya bayyana. Tallace -tallacen za su sa ku yi imani cewa bukukuwa ba komai bane illa farin ciki, dariya da maganganun mamaki da annashuwa yayin da kuke buɗe cikakkiyar kyautar. A gefe guda, gaskiyar dangi ga wasu, ba hoto ne da aka tsara a hankali a cikin tallan da aka yi niyya ga masu amfani da su ba. Bayar da lokaci tare da dangi mai yawa, ko na ku ne ko surukan ku, na iya zama mai wahala kuma ya cika da tashin hankali. Koyaya, akwai wasu ƙalubale na musamman don kewaya lokacin da kai ko matarka ke kokawa da ko ba za ku zauna tare da dangi waɗanda ke da dogon tarihin cin zarafi ba.


Akwai karatuttukan da suka tabbatar da cewa an tsara mu ne ta hanyar ilimin halittu don mu so mu nemi haɗin iyali da tuntuɓe. Kuma akwai ƙididdiga masu yawa da ke nuna a sarari cewa mutane da yawa ba sa girma a cikin yanayin iyali mara kyau. Tun yana ƙarami, babu wani zaɓi sai dai don jure yanayin muzgunawa da jure wa farmaki, amma yanzu, a matsayina na babba yaya kuke ɗaukar wannan, ta yaya za ku saba wa wayoyin ku?

Sadarwar iyali na wajibi

Sadar da dangi, musamman a lokacin bukukuwa za a iya kwatanta wasu kamar, tilas, ana iya jin laifin da/ko matsin lamba don mu'amala da dangi. Za a iya samun babban mahimmanci da aka sanya don kula da facade, wataƙila shekaru da yawa ko ma tsararraki a cikin yin, cewa komai yana cikin rukunin iyali. Lokacin da kyamarorin suka fito, matsin lamba yana kan sake, don gabatarwa da ci, taka rawar ku a cikin hoton dangi mai farin ciki. Amma idan kai ko matarka kuna yin hutu tare da dangi inda akwai tarihin cin zarafi, yaya kuke jimrewa?


Kafa tsayayyun iyakoki

Kafin halartar taron dangi, yi hangen nesa game da abin da za ku so da ba za ku yi haƙuri ba. Hakanan kuna buƙatar la'akari da abin da za ku yi idan an keta iyakokin ku. Za a ba ku shawara da baki cewa an ƙetare layi? Za ku bar wurin? Shin za ku yarda da saba wa abin da yake, ku yi shiru, ku kiyaye zaman lafiya, kuma ku fitar da amintaccen amintacce daga baya?

Tambayi matarka ko abokin tarayya don samun bayan ka

Tattauna wannan tare da matarka kafin lokaci kuma ka nemi su tallafa maka. Hakanan yana iya zama taimako don yin magana game da “tsammanin tsammaninku” tare da matarka. Shin kuna son su yi magana da dangin ku (s) idan suna ƙetare kan iyakokin ku ko kuna son abokin tarayya ya kasance tare da ku kawai, yana tallafa muku cikin shiru tare da kasancewar su. Duba tare da matarka kuma ka tabbata sun gamsu da rawar da za ka so su taka. Idan abokin tarayya ba shi da daɗi, yi ƙoƙarin yin shawarwari da wani abu da ke aiki don ku duka.


Ku kawo shagala

Yana iya zama hotuna daga tafiya kwanan nan ko wasan jirgi, kawo abubuwan da za ku iya amfani da su azaman karkacewa. Idan tattaunawa/ɗabi'a ta fara motsawa cikin alkiblar da kuka ga ta ɓata ko wahala, kuma ba ku jin daɗin magance wannan, cire "abubuwan shagala" a matsayin hanyar juyar da batun tattaunawa, yayin kiyaye zaman lafiya.

Saita iyakance lokaci

Yi shirin gaba tsawon lokacin da kuke niyyar zama a taron dangi. Idan kun san abubuwa sun saba zuwa ƙasa bayan abincin dare, yi saurin fita bayan taimakawa don share abincin dare. Yi wasu tsare -tsare. Misali, shirya yin aikin juyawa yana ba da abinci a mafaka mara gida. Wannan yana ba da dalilai da yawa; kuna da ingantaccen uzuri don barin kuma kuna ba da gudummawa ga al'umman ku, wanda hakan na iya haɓaka ƙimar ku.

Ga wasu mutane, matakin guba da tabarbarewa a cikin danginsu ya haɓaka har ya zama ba su da wata hulɗa. Yawanci wannan shawarar ba a yin ta da sauƙi kuma ta zama mafaka ta ƙarshe, lokacin da duk sauran ƙoƙarin yin hulɗa da aiki ya gaza. Yayin da alaƙar da ke yankewa ta hana mutum fuskantar ƙarin cin zarafi, cire haɗin dangin yana zuwa tare da nasa abubuwan.

Mutane da yawa suna jin laifin rashin ɓata lokaci, musamman hutu tare da dangi, koda kuwa akwai tarihin cin zarafi. Al'umman mu sun mamaye mu da sakonnin da ke yin shelar manyan maganganu kamar, "iyali ne kan gaba!" Waɗannan saƙonnin za su iya barin mutanen da suka rabu da iyalai, suna jin kamar sun gaza ko ba su da wata hanya. Hakanan ana iya samun matsanancin baƙin ciki da asarar, ba kawai saboda rashin dangi mai yawa ba, amma baƙin cikin abin da ba zai taɓa kasancewa ba - mai aiki, ƙaunataccen dangi.

Idan kun yanke shawarar kada ku kasance kusa da dangi masu cin zarafi, da farko, ku koyi zama lafiya tare da shawarar ku. Yana da manufa? A'a, amma a zahiri shawarar da kuka yanke ta kasance gare ku, don kwanciyar hankalin ku da jin daɗin ku.

Yadda za a tallafa wa matarka/abokin tarayya idan suna fama da rashin hulɗa da iyali a lokacin hutu:

Kafa al'adun ka

Fara ƙirƙirar abubuwan hutun da kuke so koyaushe, amma ba ku taɓa samu ba. Ku lura kuma ku ba wa kanku izini don jin daɗin ƙananan abubuwa, kamar rashin tashin hankali a cikin taron hutu. Relish wannan, sakamako ne na sadaukarwar da kuka yi.

Ku ciyar lokaci tare da sauran mutane

Waɗannan na iya zama abokai, abokan aiki, da sauransu Tabbatar cewa mutanen da kuka zaɓa su kasance a kusa da lokacin hutu suna da kyau kuma suna da taimako. Abu na ƙarshe da ku ko abokin aikin ku ke buƙata, aboki ne ke yanke muku hukunci don rashin yin hutu tare da dangi, sannan kuna jin kamar dole ne ku sake maimaita cin zarafin da kuka sha, don tabbatar da shawarar ku.

Yarda da yadda kake ji

Samun wani da za ku iya tattaunawa da shi game da yadda kuke ji, da kuma raunin da kuke iya fuskanta. Ba shi da kyau a yi ƙoƙarin rufe waɗannan ji da “kaya”. Rayuwa da gogewa. Bugu da ƙari, ba wa kanku izini ku ji, baƙin ciki, rashi da sauransu lokacin da ya buge, ji yana da muhimmin sashi na koyon warkarwa. Nunawa motsin zuciyar ku kuma ba ma'amala dasu, yana haifar da toshewa cikin tsarin warkarwa. Koyaya, kiyaye waɗannan ji a cikin hangen nesa. Tunatar da kan ku dalilin da yasa kuka yanke shawarar barin hulɗa da dangi.

Gane cewa ba za ku iya canzawa ko sarrafa mutane ba

Za ku iya zama kawai alhakin ayyukanku, ba za ku iya faɗi yadda sauran mutane suke tunani da halayensu ba.

Ku sani duk shawarar da kuka yanke, jarumta ce. Ba abu ne mai sauƙi ba don ƙoƙarin ci gaba da dangantaka da mutanen da suka zaɓi zagi a matsayin hanyar mu'amala. Kuma a ɗaya gefen, ba abu ne mai sauƙi ba ku yi nesa da dangin ku, koda kuwa don lafiyar ku ce. Kyakkyawan tunani don ɗauka, shine wanda ke goyan bayan gano sakamakon da yafi dacewa da ku, yana daidaita ma'aunin da zai sa ku ji kamar za ku yi kyau.