Kalmomi 3 Da Za Su Iya Ajiye Aurenku: Yarda, Haɗi, da Jajircewa

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 7 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
Exploring World’s Largest Abandoned Theme Park - Wonderland Eurasia
Video: Exploring World’s Largest Abandoned Theme Park - Wonderland Eurasia

Wadatacce

Kowace dangantaka tana da alaƙa ta musamman ta halaye waɗanda ke nuna ko kun kasance ma'aurata. Kuna iya bayyana abin da ya fi kyau a cikin dangantakar ku da "nishaɗi", ko "mai son zuciya", ko "na kusa", ko wataƙila kuna "aiki tare" a matsayin iyaye da abokan tarayya. Dangantakarku kamar zanen yatsa ne - abin da ke ba ku farin ciki da rayuwa na musamman ne kuma na musamman ne ga ku biyun.

A lokaci guda, akwai wasu sinadarai waɗanda na yi imanin sun zama dole don kowace dangantaka ta bunƙasa. Idan kuna gwagwarmaya a cikin auren ku, yana da mahimmanci musamman kuyi aiki akan waɗannan tushe. Amma har ma mafi kyawun alaƙar za ta iya amfani da wasu '' daidaitawa '' a wani lokaci. Idan zan zaɓi mahimman abubuwa guda 3, zai zama waɗannan: Yarda, Haɗi, da Jajircewa


Nasiha - Ajiye Darasin Aure na

Yarda

Ofaya daga cikin manyan kyaututtukan da za mu iya ba abokin aikinmu shine gogewar karɓar cikakkiyar yabo da godiya ga wanene su. Sau da yawa muna yin barkwanci game da mutanen da ke ƙoƙarin canza abokin tarayya, kuma wani lokacin muna kasa ɗaukar mahimmancin tasirin da hakan ke yi a kansu. Yi tunani game da abokan da kuke da su, da mutanen da kuka fi kusanci da su: Akwai yuwuwar, kuna jin annashuwa da kwanciyar hankali tare da su, sanin cewa za ku iya zama kanku kuma za ku kasance (har yanzu!) Za a ƙaunace ku kuma a ƙaunace ku don ku. Idan kuna da yara, yi tunanin irin jin daɗin da suke samu lokacin da kuka yi musu murmushi, kuma ku sanar da su cewa kuna farin cikin kasancewa a gaban su! Ka yi tunanin yadda abin zai kasance idan ka bi da abokin aikinka haka.

Abinda galibi ke kawo cikas shine hukunce -hukuncen mu mara kyau da kuma tsammanin da ba a cika ba. Muna son abokin aikin mu ya zama kamar mu - don yin tunanin yadda muke tunani, jin abin da muke ji, da sauransu. Mun kasa yarda da sauƙi gaskiyar cewa sun bambanta da mu! Kuma muna ƙoƙarin canza su zuwa hoton mu na yadda muke tunanin yakamata su kasance. Wannan tabbataccen girke -girke ne na takaici da gazawa a cikin aure.


Don haka yi tunani game da wani abu da kuke yanke hukunci ko suka game da abokin tarayya. Tambayi kanka: A ina na sami wannan hukunci? Shin na koya a cikin iyalina? Shin wani abu ne nake yiwa kaina hukunci? Sannan ku duba idan wani abu ne da zaku iya karɓa har ma ku yaba game da abokin tarayya. Idan ba haka ba, yana iya zama kuna buƙatar yin buƙatu game da wasu halayen da kuke son abokin aikinku ya canza. Amma duba idan akwai wata hanyar da za ku iya yin wannan ba tare da zargi, kunya, ko zargi (gami da "sukar haɓaka"!).

"Karɓar Radical" na abokin aikinku yana ɗaya daga cikin tushe na dangantaka mai ƙarfi.

Hakanan muna iya haɗawa azaman wani ɓangare na karɓa:

  • Abota
  • Godiya
  • Soyayya
  • Daraja

Haɗi

A cikin duniyarmu mai saurin tafiya, ɗayan manyan matsalolin da ma'aurata ke fuskanta shine yin lokaci tare. Idan kuna da rayuwar aiki ko yara da yawa, wannan zai ƙara ƙalubale. Idan za ku guji ɗaya daga cikin manyan barazanar barazana ga alaƙa - na rarrabuwa - dole ne sanya shi fifiko don ciyar lokaci tare. Amma har ma fiye da haka, kuna son jin haɗin gwiwa tare da abokin tarayya. Wannan yana faruwa lokacin da muke raba juna sosai da bayyane.


Don haka ku tambayi kanku: Shin kuna bayyana sha'awa da son sani game da abokin tarayya? Shin kuna raba zurfin ji, gami da mafarkinku da sha'awarku, da abubuwan takaici da takaici? Shin kuna ba da lokaci don sauraron juna da gaske, kuma ku sanar da abokin tarayya cewa su ne babban fifiko? Akwai yuwuwar, kun aikata waɗannan abubuwan lokacin da kuka fara soyayya, amma idan kun kasance tare na ɗan lokaci yana iya ɗaukar niyyar yin hakan yanzu.

Ƙaunar juna na nufin kasancewa, da haɗawa da buɗe ido da rauni. Ba tare da wannan ba, ƙauna ta ɓace.

Hakanan muna iya haɗawa azaman ɓangaren Gabatarwa:

  • Hankali
  • Sauraro
  • Son sani
  • Kasancewa

Jajircewa

Sau da yawa ina gaya wa ma'aurata, "Kuna buƙatar yarda da junan ku don wanene ku, kuma ku kasance masu son canzawa!". Don haka sadaukarwa shine ainihin juzu'in “Karɓar”. Duk da yake muna so mu sami damar “zama kanmu”, muna kuma buƙatar yin alƙawarin yin abin da ake buƙata don biyan bukatun junanmu, da kuma haɓaka alaƙarmu. Haƙƙin sadaukarwa ba kawai abin da ya faru ba ne (watau aure), amma wani abu da kuke yi kullun da rana. Mun yi alkawari ga wani abu, kuma muna ɗaukar mataki mai kyau.

Yi tunani game da yadda kuke son kasancewa cikin dangantakar ku:

  • Ƙauna?
  • Mai kirki?
  • Yarda?
  • Mai haƙuri?

Kuma me zai yi kama da ku aikata waɗannan hanyoyin zama, da sanya su cikin aiki? Fahimtar yadda kuke son zama, da yadda kuke KYAUTA, da yin alƙawarin tsohon abu muhimmin mataki ne. Sannan, yi alƙawarin ɗaukar ko da ƙananan ayyuka waɗanda za su sa wannan ya zama gaskiya. (Ta hanyar –Ba a taɓa taɓa samun wani ya ce suna son yin “fushi ba, mai kushewa, mai tsaro, mai cutarwa”, amma duk da haka wannan ita ce yadda muke aikatawa.)

Yarda da abin da ba za a iya canzawa ba, kuma yi alƙawarin canza abin da zai iya.

Hakanan muna iya haɗawa azaman wani ɓangare na Alƙawari:

  • Darajoji
  • Aiki
  • Dama ƙoƙari
  • Nursing

Duk wannan yana iya zama kamar hankali, kuma haka ne! Amma ɗan adam ne da ya ɓace daga abin da muka san ya kamata mu yi, kuma duk muna buƙatar tunatarwa. Ina fatan za ku sami wannan mai taimako, kuma za ku ɗauki lokaci don ba da alaƙar ku da kulawar da ta cancanta.

Fatan Kauna da Farin Ciki!