Hanyoyi 3 na Neman Karuwar Aure

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 5 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE
Video: AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE

Wadatacce

"Dole ne ku ƙaunaci ta yadda mutumin da kuke ƙauna zai ji daɗi." -Nhat Hanh

Na yi imani cewa dukkanmu muna ɗokin samun kusanci mai zurfi. Na kuma yi imani cewa muna jin tsoron raunin da ake samu don haɓaka irin wannan ƙwarewar a cikin alaƙar mu.

Motar da ba a sani ba don kare kanmu daga rauni yana fitowa daga tsoron hukunci, tsoron kin amincewa, tsoron wulakanci, kuma a matakin mafi zurfi - tsoron mutuwa. "Idan ba ku son ni kuma ku yaudare ni, zan iya mutuwa," ko "Idan na bar ku ku mutu, ba zan taɓa tsira daga wannan asarar ba," tsoro ne na farko guda biyu waɗanda ke iya fitar da dalilan rashin sani na mutane, roƙo, da tunani a cikin mu'amala da zamantakewa.

Domin babu tabbacin cewa abokin tarayya ba zai yashe ku ba idan kun bayyana gaskiyar ku. Mutane cikin rashin sani suna ajiye kansu a cikin akwati don farantawa abokin tarayyarsu rai. Wannan akwatin ba wai kawai ya takaita ne ga ci gaban ku da juyin ku ba, yunƙuri ne na sarrafa kusancin da kuke so. Lokacin da kuka hana gaskiyar ku, sukar abokin aikin ku (har ma da “wargi”), bayar tare da tsammanin ko yanayin, tsayayya da tallafi, ba su da sassauƙa a cikin ra'ayoyin ku, yi ƙoƙarin zama mutumin da kuke tsammanin abokin tarayya yana so, kuma/ko ba sa amsawa raunin abokin tarayya, buƙatunsa, da sha'awar sa, kuna ƙoƙarin sarrafa dangantakar ku don kare kan ku daga rauni.


Wani gefen wannan matakin sarrafawa shine tsinkaye. Lokacin da kuka riƙe ra'ayoyinku na abokin tarayya, yadda kuke son ƙarfin gwiwa ya yi wasa, ko yadda kuke tunanin rayuwarku tare yakamata ta kasance, kuna ƙoƙarin sarrafa auren ku maimakon dandana shi. Dangantakarku ta fi zurfin zurfi, mai canzawa, mai ruwa -ruwa sannan madaidaicin ra'ayoyin da muke yawan ɗauka game da kanmu, wasu, da kuma rayuwar kanta.

An gaya mana cewa haɗin gwiwar aure ya zama wanda ba za a iya raba shi ba, cewa kashi 50% waɗanda suka saki sun gaza kuma waɗanda suka zauna tare nasara ce. An gaya mana cewa a matsayinmu na ma'aurata za mu ƙirƙiri zurfin zumunci wanda ya tsaya gwajin lokaci kuma za mu gamsu ƙwarai da gaske cikin dangantakarmu da mutumin da muka zaɓa a matsayin abokin zama a rayuwa. Sannan mun taru, mutane biyu masu lahani, yawancin mu da raunin haɗe -haɗe daga ƙuruciya (kwatsam, kashi 47% daga cikin mu suna da raunin abin da aka makala, wanda kusan iri ɗaya ne da adadin kisan aure), muna son ƙirƙirar wani abu da muke matukar tsoro. gaske bude har zuwa.


A yunƙurin jin kwanciyar hankali, muna manne wa mutum ɗaya a matsayin mu na mutum, kuma muna ƙoƙarin sarrafa wannan mutumin da ƙarfi a cikin alaƙar. Saboda rashin dawwamammiyar dangantakar ɗan adam, rashin tushen ƙasa da muke jin ana rama shi ta ƙoƙarin neman wani tushe, ƙoƙarin nemo dindindin.

Wannan shine dalilin da ya sa nake kiran aure da ƙarya: Domin labarin da aka sayar da mu game da aure yana gaya mana cewa muna samun tsaronmu daga abokin tarayya, cewa za mu ƙirƙiro rayuwa tare da za ta jure wa wahala, kuma idan muka zauna tare muna samun nasara . Labarin bai ƙunshi juyin halittar saninmu ba, warkar da raunukan namu, ko rashin dawwama na rayuwa da dangantaka.

Lokacin da mutane biyu suka haɗu a cikin aure sun himmatu ga kiyaye mutumrsu har ƙarshen rayuwarsu to suna buɗe don haɓaka da juyin halitta, amma ƙauna na iya shaƙewa cikin sauƙi. Canza tsohon rubutun daga "Har mutuwa ta raba mu" zuwa "Za mu ga abin da ke faruwa yayin da muke girma tare da haɓaka tare," gefen da mutane da yawa ke jin tsoron rungumar su. Koyaya, ina roƙonku kuyi la’akari da yuwuwar cewa lokacin da kuka fita waje daga akwatin ku kuma ku daina ƙoƙarin saka abokin tarayya a cikin akwati to a zahiri zaku iya samun zurfin haɗin gwiwa wanda kuka kasance kuna nema tsawon rayuwar ku.


Duk lokacin da muka dogara ga wani mutum don samun kwanciyar hankali, ana ba mu tabbacin za a girgiza duniyarmu nan ba da jimawa ba. Zuwa ga wani don tsaro yana da imani na asali cewa kun rarrabu ko ba ku cikin ku. Idan kun durƙusa kusa da ikon ku da ƙoshin ku, kuna ƙoƙarin sarrafa kanku, abokin aikin ku, da ƙarfin ku, a ƙarshe za ku rasa ganin ci gaban ku, juyin halitta, da lafiyar ku kuma kun daina ganin abokin aikin ku fiye da tsinkayen ku da buƙatun ku.

Yaya zai zama saduwa da junanku daga cikar ku, don daidaita kai da sarauniyar ku har kuka mallaki gaskiyar ku cikin mutunci da kan ku? Yaya zai zama bayar da gaskiyar ku tare da mallaka da kulawa, ba ƙoƙarin sarrafa yadda take sauka a ɗayan ba? Yaya zai ji a tsaya tsattsarkan ƙasarku mai tsarki, ba tare da rugujewa ko kumbura ba, kuma a buɗe a cikin raunin ku?

Wannan matakin kusanci a cikin auren ku yana buƙatar ƙarfin hali, aminci, da kuma sanin kai mai girma. Anan akwai ƙwarewa uku da kuke buƙatar haɓaka don wannan zurfin haɗin gwiwa a cikin alaƙar ku:

1. Sadarwa don haɗi maimakon don sarrafawa:

Riƙe niyyar samun kalmominku su kasance a haɗe maimakon ɓarna shine matakin farko na ƙirƙirar kusanci na motsin rai. Kalamanku suna da ƙarfi sosai: Suna iya rusa juna ko haskaka juna. Za su iya ajiye bango tsakanin ku ko kiyaye ku a buɗe da haɗi. Suna iya yin barazana ko noma al'adun aminci.

Ko da kuna son wani abu mai amfani, yin tambaya ta irin wannan hanyar da ke ba ku ƙarin haɗin gwiwa kuma ƙasa da kamar kuna buƙatar buƙata ko ba da umarni na iya canza yanayin dangantakar ku cikin lokaci. Sau da yawa ina gaya wa ma'aurata da nake aiki tare "Lokacin da kuke faɗa game da jita -jita, ba batun jita -jita ba ne." Wannan yana nufin cewa idan kuna jin haushin abokin aikin ku saboda rashin ba da gudummawa da yawa, yin himma a kusa da gidan, ko kuma kuna kare kan yawan kuɗin da kuke ba wa gidan, kuna ƙoƙarin sarrafa yadda ɗayan yake.

Idan kuna da alaƙa da sakamakon sadarwa, ma'ana kuna magana da wani abu don samun abokin aikinku ya duba ra'ayinku ko yin abin da kuke so, to kuna ƙoƙarin sarrafa abokin tarayya. Don bayyana bayyananne, ba wanda yake son a gaya masa abin da zai yi da kuma tatsuniya don wanda ya yi abin, wannan ba zai sa ku ji da haɗin kai ba.

Don ƙarin batutuwan da ake tuhuma, kamar gardama wacce ba ta da ɗorewa ko kuma kun daɗe kuna tattara ɓacin rai da shaida akan abokin tarayya, wataƙila za a san ku da labarin ku kuma kuyi imani cewa kun riƙe gaskiyar abin da ya faru ko abin da ya kasance tafiya tare da abokin tarayya. Idan kuna sadarwa daga wannan wurin, kuna ganin yanayin daga taƙaitaccen hangen nesa kuma babu makawa zai nisanta ku daga haɗi da mafita. Saki riko da labarin ku kuma ku tuna cewa ku biyun kuna ba da gudummawa don ƙirƙirar haɓaka mai alaƙa. Ku dawo kan niyyar ku don haɗi, tuna cewa ku duka kuna son jin kusanci bayan sadarwa. Bada kalmomin ku don haɓaka kusancin da kuke so. Wataƙila wannan shi ne mafi rauni aikin duka.

2. Bayyana abin da ke faruwa a gare ku:

Lokacin da kuke sadarwa don haɗi, mafi haɗin abin da zaku iya yi shine raba tare da abokin tarayya game da abin da ke faruwa tare da ku. Kwarewar bayyana ƙwarewar ku ita ce wacce ake buƙatar aiwatarwa da haɓaka ta cikin lokaci. Duk da yake yana da sauƙi ga wasu fiye da wasu, ba ma yawan magana da yaren da ke bayyana duniyarmu ta ciki ga waɗanda ke kewaye da mu.

Misali, idan abokin aikina ya tambaye ni dalilin da ya sa nake yin aiki da yawa, da sauƙi zan iya samun kariya kuma in riƙe labarin hukunci da kunya ba tare da zurfin bayyanawa ba. Idan maimakon abokin aikina ya ce, “Ina jin kadaici kuma ina da ɗan baƙin ciki game da ƙarancin ganin da nake yi. Kwanan nan, da alama kuna ƙara yin aiki, kuma ina mamakin idan kuna nisanta ni, ”Ina zurfafa zurfafa cikin duniyar abokin aikina kuma menene tushen labarin da nake aiki da yawa. Idan an bayyana hanya ta farko (ba tare da bayyanawa ba) kuma na riƙe ta yayin da nake yin abin da ba daidai ba, muna jin ƙarancin haɗin gwiwa, wanda ba shine ainihin abin da abokin aikina yake so ba. Idan an ba da hanya ta biyu (tare da bayyanawa), na san cewa abokin aikina yana son ƙarin lokaci tare da ni kuma yana son wasu hankalina.

Hankali na motsin rai da kusancin tunani shine tushe ga duk alaƙar nasara. Lokacin da kuka ba abokin tarayya damar gani cikin duniyar ku ta ciki tare da yaren ku, kuna cikin rauni ta hanyar da za ta girmama zurfin alaƙar ku da matar ku.

Harshen bayyana yawanci yana jin daidaituwa, sannan bayani. Ana bayyana bayanin koyaushe a cikin yaren da ke da ikon mallakar ƙwarewar ku. Misali, kar a ce “Ina jin takaicin ku saboda ba ku taɓa yin cuɗanya da ni da dare ba” ko “Kuna sa ni fushi duk lokacin da kuka kalli wayarku a kan gado maimakon kumbure ni.” A cikin waɗannan jumla guda biyu akwai jin cewa idan dayan ya nuna hali ta wata hanya, za ku yi kyau. Babu mallaka a cikin hakan.

Madadin haka, faɗi, "Ina jin takaici saboda ina son taɓa taɓa jiki kafin kwanciya, kuma ina jin kuna sha'awar wayar ku fiye da kasancewa tare da ni." Harshen nan ya mallaki takaicin ku kamar na ku, kuma yana riƙe da labarin ku a matsayin na ku. Wannan yana ba da murya ga gaskiyar ku yayin barin abokin tarayya ku shiga duniyar ku ta ciki.

3. Kasance mai son sani:

Lokacin da mutane suka fara tsokana, suna iya shiga cikin yanayin kariya. Lokacin da abokin aikinku ya zo muku da martani game da yadda yake jin rauni ta wani abu da kuka faɗi ko kuka yi, kuna iya ƙoƙarin yin bayani, gaya musu yadda suka yi kuskure, ko fitar da dogon jerin hanyar da suka cutar da ku. Wannan tsari yana kiyaye mu daga rauni da kusanci.

Lokacin da kuka kare kanku ga abokin tarayya, kun daina sha'awar abin da suke fuskanta kuma kuna ƙirƙirar shinge a cikin haɗin ku. Duk da ƙalubale kamar yadda ake iya gani, yi ƙoƙarin kasancewa a buɗe don haɗi kuma ku kasance cikin raunin ku ta hanyar son sani.

“Da alama kuna matukar fushi da ni saboda na gaya wa mahaifiyar ku cewa za ku zo ku yi mata aikin yadi. Kara min ... "

Nuna abin da kuka ji, sake fasara, kuma tambaya idan wani abu zai iya yin irin wannan hanya mai tsawo wajen haɓaka haɗin gwiwa a tsakiyar muhawara. Wannan yana ɗaukar babban matakin sani, sadaukarwa ga haɗin gwiwa, da ƙa'ida don kasancewa cikin wannan nau'in tattaunawa tare da juna. Yayin da kuke haɓakawa da haɓaka tare, wannan nau'in sadarwar tana maye gurbin taurin kai da taurin kai tare da ruwa da sassauci.