Muhimman Abubuwa 10 Da Ya Kamata Ku Sani Kafin Ku Zama Iyaye

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 26 Janairu 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria
Video: Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria

Wadatacce

Wataƙila kamar ni, kun yi fata, ku yi tunanin, kuma kuka yi mafarkin zama iyaye tun kana yaro. Sannan mafarkinka ya zama gaskiya!

Kuna yin aure kuma kuna da ɗan ƙaramin farin ciki na farko da kuka daɗe kuna tunani ... amma kuna iya ganin cewa duk ƙwarewar zama iyaye ba ta zama kamar yadda kuka zata ba!

Anan akwai kaɗan daga cikin abubuwan da za a yi la’akari da su kafin zama iyaye ko abubuwan da za a yi la’akari da su kafin zama iyaye:

1. Iyayen iyaye yana farawa da juna biyu

Da zarar kun gano cewa kuna da juna biyu, komai ya fara canzawa. Ba wai kawai jikin ku farat ɗaya ya fara “yin abin sa ba” amma tunanin ku yanzu ba zato ba tsammani game da “mu biyu” amma game da “mu a matsayin iyali”.

Ciki da kansa na iya zama tafiya mai wahala, daga safe/duk rashin lafiyar rana, zuwa ciwon kafa da rashin cin abinci .... Amma yana taimakawa idan kuna tsammanin waɗannan abubuwan kuma kun san cewa al'ada ce.


Wadannan abubuwan da kuke buƙatar sani kafin haihuwa Hakanan zai taimaka wa abokin aikin ku don yin tunani da kan su kan yadda za su magance canjin lokacin ku.

2. Watannin farko na zama iyaye na iya zama abin firgita

Babu abin da zai shirya ku don wancan lokacin na farko lokacin da kuka ga ɗan ƙaramin ku mai daraja kuma kuka gane - wannan shine na yaro! Kuma a matsayin ku na iyaye, kun sami kanku kun dawo gida tare da wannan ƙaramin ɗan ƙaramin wanda yanzu yake ɗaukar rayuwar ku ta kowace hanya.

Kawai ƙaramin motsi ko sauti kuma kuna kan cikakken faɗakarwa. Kuma lokacin da duk yayi shuru har yanzu kuna bincika cewa numfashin al'ada ne. Rikicin motsin rai na iya yin yawa - na tabbatacce da mara kyau.

Idan na san yadda al'ada ta kasance don jin “mahaukaci” da na sami damar ɗan hutawa da jin daɗin hawan. Don haka idan kuna mamakin yakamata in zama iyaye ko a'a, kuna buƙatar sanin abin da za ku yi la’akari da shi kafin haihuwa.


3. Barci ya zama abu mai wuya

Bayan zama iyaye wataƙila za ku gane a karon farko yadda kuka ɗauki bacci cikin kwanciyar hankali. Ofaya daga cikin gaskiyar game da zama iyaye shine bacci ya zama abin ƙima.

Tsakanin shayar da nono ko ciyar da kwalba da canza kyallen takarda, kuna da sa’a idan kun sami sa’o’i biyu na barcin da ba a katse ba. Kuna iya gano cewa duk yanayin baccin ku yana canzawa har abada - daga kasancewa ɗaya daga cikin nau'in “mujiya”, kuna iya zama nau'in “bacci a duk lokacin da kuka iya”.

Kyakkyawar shawara ita ce yin bacci lokacin da jariri ke bacci, har da rana, musamman a waɗancan watanni na farko na zama iyaye.

4. Yanke kayan jariri da kayan wasa

Kafin jaririn ya iso kuma kuna shirye -shiryen gandun daji kuma kuna shirya komai, halin shine kuyi tunanin zaku buƙaci kaya masu yawa. A zahirin gaskiya, jaririn zai yi girma da sauri cewa wasu daga cikin waɗancan ƙananan ƙananan kayan ana sawa sau ɗaya ko sau biyu kawai kafin su yi ƙanƙanta.


Kuma game da duk kayan wasan yara, zaku iya gano cewa wani abin bazuwar gida ya burge jaririn ku kuma yayi watsi da duk kayan wasa masu tsada da tsada waɗanda kuka siya ko aka basu.

5. Zama iyaye ya haɗa da ɓoyayyun farashi

Bayan faɗi hakan, ƙila ku iya gano cewa akwai ɓoyayyun farashi masu yawa don tarbiyyar da ba ku yi tsammani ba. Ba za ku taɓa iya ƙalubalantar adadin diapers da za ku buƙaci ba. Yarwa maimakon kyalle ana ba da shawarar sosai amma ba shakka ya fi tsada.

Sannan akwai kula da yara ko kula da yara idan kuna da niyyar komawa wurin aiki. Tsawon shekaru yayin da jariri ke girma haka kuɗaɗen da kan iya zama abin mamaki a wasu lokuta.

6. Yin aiki daga gida na iya aiki ko a'a

Kuna iya gano cewa “aikin mafarki” da kuke aiki daga gida ya zama ɗan mafarki mai ban tsoro tare da ɗan ƙarami yana buƙatar hankalin ku. Dangane da irin aikin da kuke yi, yana iya zama dole ku sami taimakon kula da yara na awanni kaɗan a rana.

7. Kada ku damu idan ba ku da ɗan littafin karatu

Abu ne mai sauqi ka zama mai damuwa yayin karanta dukkan litattafan, musamman dangane da manyan ci gaba.

Idan ɗanku ba ya zaune, rarrafe, tafiya, da magana gwargwadon jadawalin "na yau da kullun", yi ƙoƙarin tuna cewa kowane jariri na musamman ne kuma zai haɓaka cikin nishaɗin su da hanya.

Tattaunawar iyaye da ƙungiyoyi na iya zama mai gamsarwa yayin da kuke raba abubuwan ku da wasu. Lokacin da kuka zama iyaye, kun gano cewa sauran iyayen ma suna da irin wannan gwagwarmaya da farin ciki.

8. Yi nishaɗi da hotuna

Duk abin da kuke yi, kar ku manta ɗaukar ɗimbin hotuna na lokuta masu daraja tare da ƙaramin ku.

Idan da na san yadda watanni da shekaru za su shuɗe da sauri, da alama na ɗauki ƙarin hotuna da bidiyo, kamar yadda shekarun nan na zama iyaye da jin daɗin iyaye tare da tarin farin ciki ba za a iya sake ƙirƙiro su ko sake rayuwarsu ba.

9. Fita zai zama babban aiki

Ofaya daga cikin abubuwan da za ku yi kafin ku zama iyaye shine ku shirya tunanin ku don rayuwar ku ta zamantakewa za ta ɗauki kujera ta baya.

Ofaya daga cikin tasirin zama iyaye shine cewa kun ga ba za ku iya ɗaukar makullin ku ba kuma ku yi tafiya cikin sauri zuwa shagunan. Tare da ƙarami kaɗan, yin shiri mai mahimmanci yana da mahimmanci, yayin da kuke tattara babban jakar jariri tare da duk abubuwan da kuke buƙata daga gogewa zuwa mayafai zuwa kwalabe da ƙari.

10. Rayuwarku za ta canza har abada

Daga cikin dukkan abubuwa goma da na so na sani kafin zama iyaye, wataƙila na gaba ɗaya shine za a canza rayuwata har abada.

Kodayake wannan labarin na iya ambata galibi abubuwa masu wahala da ƙalubale na iyaye, bari a faɗi cewa zama iyaye, ƙauna da rainon yaro ya kasance ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi samun lada a duniya.

Kamar yadda wani ya faɗi cikin hikima, samun ɗa kamar kasancewa zuciyar ku tana yawo a bayan jikin ku har abada.