Yadda ake Saduwa da Wani Mai Matsalolin Amana

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 22 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Illolin saduwa da mace idan tana Jinin Al’ada Domin a kiyaye.
Video: Illolin saduwa da mace idan tana Jinin Al’ada Domin a kiyaye.

Wadatacce

A matsayin mu na mutane, buƙatar da muke da ita na yin shakku game da wasu yanayi da muke fuskanta ya zama al'ada kamar yadda ba za mu iya karanta zukata da sanin hanyoyin tunanin wasu ba. Wannan na iya zama matsala idan muka yi la’akari da cewa dole ne mu yi mu’amala da mu’amala da mutane daban -daban kowace rana.

Muna mu'amala da 'yan uwa da abokai, kuma duk abin da za mu iya yi musu hukunci da shi ya dogara ne kan wakilcinsu na waje na tunaninsu. Koyaya, wannan ba shine abin da muke damu da shi ba, musamman lokacin da muke tunanin saduwa da wani wanda ke da alaƙa da aminci.

Idan ya zo ga alaƙa, wasan ƙwallo ne daban, kamar yadda yanzu dole ne mu kasance tare da mutanen da muke gina matakin amincewa da su wanda muke sa ran zuwa matakin na gaba.

Koyaya, lokacin da babu amana a cikin alaƙa, kuna son cire wani ɓangaren kanku kuma kuyi shakkar ainihin abin da mutumin yake ji. Don haka, menene zai faru lokacin da kuke cikin alaƙar da ke cike da matsalolin amana? Ta yaya za a sadu da wani wanda ke da matsalolin amana ko yadda za a magance matsalolin amana?


Shin za ku iya yin watsi da batutuwan aminci a cikin dangantaka?

Shin za ku iya ƙaunar wani kuma ba ku amince da su ba? Zai iya faruwa a zahiri?

Kuma, ta yaya za ku sa wani ya amince da ku idan kuna hulɗa da wani mai matsalar tsaro?

Tambayar da ke kewaye da al'amuran amincewa an daɗe ana yi. Ga yawancin mutane, batun amana tambaya ce da ta taso a farkon kwanakin alakar su.

Wannan saboda, ba tare da ingantaccen tsari da tsarin tunani ba, mafi yawan lokuta za ku fuskanci batutuwan amana ko yadda za ku amince da sabon. Da farko, dole ne mu fahimci cewa an gina batutuwan amana akan dalilai da yawa.

Lokacin da wani ya sami matsala a cikin alaƙar da ta amince da abokin tarayya kuma aka yi mata rauni, galibi suna kawo irin waɗannan batutuwan zuwa wasu alaƙar.

Waɗanda suke masu yin tunani sau da yawa suma suna yin tunanin kowane ɗayan ayyukanku, kuma a mafi yawan lokuta, wannan yana haifar da batutuwan aminci.

Don haka tambayar saduwa da wani mai amana a cikin alaƙa shine zaɓi na mutum, kamar yadda yawancin mutane ke samun wahalar kasancewa tare da mutanen da ke da matsalolin amana, wanda koyaushe yana sanya su a gefe.


Amsar wannan sashe shine kawai bugun jini daban -daban yana aiki ga mutane daban -daban. Wasu mutane na iya yin watsi da batutuwan amintattu, yayin da yawancin mutane za su sami matsalolin magance irin wannan alaƙar kamar yadda suke yawan yin tambaya, shin kuna iya ƙauna ba tare da amincewa ba?

Wasu mutane suna ƙoƙari su riƙe irin waɗannan yanayi sannan su juya su koma daga irin wannan alaƙar. Wasu mutane suna ci gaba lokacin da suka lura cewa mutum yana da batutuwan aminci kamar yadda suke tsoron zai iya haifar da matsaloli a alakar su.

Me ya sa ya kamata ku koyi yin soyayya da wani mai matsalar tsaro?

Koyo don saduwa da wani wanda ke da matsalolin amana ba gata ce da kowa ya ba shi ba, saboda yana buƙatar fahimta ta musamman da jajircewa don kasancewa tare da wanda ke da lamuran amana.

Gaskiyar cewa wannan mutumin ya bayyana muku a fili cewa suna da maganganun amana shine dalilin fahimtar cewa sun damu da ku kuma wataƙila suna son canzawa.


Yawancin mutanen da ke da matsalolin amana sun fuskanci mafi girman dogaro kuma kusan ba za su buɗe wa kowa ba, amma galibi suna shirye don koyon sake dogara yayin da suke kula da ku.

Da zarar kun koyi kwanan wata wanda ke da maganganun amincewa kuma ya ci nasara da su kuma ya sa su fahimci cewa kuna kulawa da gaske, to kun ƙetare matakin da yawancin mutane ba za su dace su ƙetare ba.

Mutanen da suka daidaita ƙofar saboda samun matsalolin amintattu galibi suna son wanda ya taimaka musu ƙetare wannan matakin, kuma za su amince da ku lafiya. Amincewa da wanda ya taimaka musu a lokacin da ake samun matsalolin amana yana taimaka musu su zama mutane mafi kyau, kuma za su ɗaukaka ku sosai.

Tushen wannan haɗin yana isa don taimakawa fara haɓaka haɓaka dangantaka. A koyaushe za a ba ku isasshen ƙauna da kulawa kamar yadda za su ƙaunaci gaskiyar cewa za ku iya kasancewa da aminci a gare su ta lokutan wahala. Fa'idodin koyon yadda ake saduwa da wani wanda ke da matsalolin amana ba su da iyaka kuma sun bambanta da mutum.


Me yasa abokin hulɗarku ke da matsalolin aminci?

Tunanin zumunci na dindindin shine wanda mafi yawan mutane ke marmarinsa kuma suna son su more tare da abokan hulɗarsu; duk da haka, ana iya datse wannan saboda matsalolin amintattun abubuwan da ke jawo alaƙar su.

Don haka menene dalilin wannan ɓarnar dangantakar da ke ɓarkewa a kyawun ƙawancen?

Babban mahimmin abu shine batutuwan amana da ke cikin tsarin tunanin abokin aikin ku, don haka yana haifar da ƙin yarda da su ga dangantakar gaba ɗaya. Don haka ta yaya suka zo da waɗannan batutuwan amintattu waɗanda ke hana su?

  • A cikin sassan da suka gabata, mun ambaci hakan kwarewar da ta gabata shine mai laifi na al'amuran amincewa.

Ana iya kafa Batutuwan Amintattu ta hanyar takamaiman gogewa da mutum ya fuskanta yayin ƙuruciya ko lokacin da suke cikin alaƙa. Wannan dalilin shine babban dalilin da yasa yawancin mutane ke da maganganun aminci.

Ba sa son rayar da wannan ƙwarewar; saboda haka, suna jinkirin saka hannun jari a cikin cikakkiyar dangantaka. Suna jin cewa kowa yana can don cutar da su kuma ya saka su cikin yanayi iri ɗaya wanda ya fara batun amana.

  • Wani dalilin da yasa yawancin mutane ke da batutuwan amana za a iya kafa su abin da suke lura da su; za mu kasafta wannan a matsayin sakamako mai wucewa, wanda zai iya tunzura irin waɗannan batutuwan.

Hanyoyi 20 don saduwa da mutumin da ke da alaƙa da aminci

Haɗuwa da wani wanda ke da matsalolin amana na iya zama ƙalubale kuma yana buƙatar haƙuri mai yawa, wanda mutane kaɗan ne kawai za su iya aiwatarwa.

Don haka idan kuna son cimma aminci kuma ku gano abin da za ku yi lokacin da abokin tarayya bai amince da ku ba, to yakamata ku ɗauki wasu alamomi daga wannan ɓangaren.

1. Ka kusance su da gaskiya

Matsalar da yawancin mutanen da ke da alaƙa da amana ke da ita shine tsoron buɗewa ga wasu kuma ba su damar sake cutar da su.

Wannan yawanci saboda asalin abin da ya haifar da matsalolin amincin su, don haka ya sa su mai da hankali a kusa da wasu. Don haka, ta yaya za a yi magana game da batutuwan aminci a cikin dangantaka?

Dole ne ku kusanci su da gaskiya kuma ku tausaya musu.

2. Tambaye su abubuwan da suka dogara da su

Lokacin da ba ku san abin da za ku yi ba lokacin da abokin tarayya bai amince da ku ba. Abin da kawai za ku yi shine ku kasance a buɗe kuma ku gina tushe na amana wanda zai taimaka wajen gyara batutuwan aminci a cikin dangantaka.

3. Yarda cewa sun ji rauni

Yaya ya kamata ku yi hulɗa da mata masu matsalar aminci? Ko ta yaya za a sadu da wani saurayi mai matsalar tsaro?

Batutuwan amintattu na iya barin tasiri na dindindin ga waɗanda abin ya shafa kuma ya sa su zama masu sauƙin yin taka tsantsan da mutane. Batun farko da yawancin mutanen da ke da matsalolin amana ke fuskanta shine abokan hulɗarsu ko abokansu suna lalata tunaninsu.

Don haka, don taimaka wa wani wanda ke da alaƙa da amana da samun aminci a cikin dangantaka, yarda cewa sun ji rauni.

4. Canja wurin ra'ayi

Idan ba ku fahimci wani abu daga mahangar wani ba, ba za ku iya tunanin abin da suke ciki ba.

Mutanen da ke da matsalolin amana suna son a fahimce su, kuma za su buɗe muku idan sun ga kun fahimci azabarsu.

Idan kuna son sanya wani ya amince da ku, kuna buƙatar sanar da su cewa kun san abin da yake ji don kasancewa a gefen su.

5. Kauce wa yin sirri

Idan kun fahimci hangen nesan su, zaku san cewa ɓoye sirri ba zaɓi bane mai kyau yayin ma'amala da abokan hulɗa da batutuwan amana.

Yi ƙoƙari ku kasance masu buɗe ido game da niyyar ku kuma ku sanar da su abin da ke faruwa tare da ku.

6. Nemi taimakon su don fahimtar su

Tun da kuna son taimaka musu su koyi dogaro, yana da kyau idan kun koyi ba da damar kanku cikin zoben amincewarsu.

Lokacin da kuka lura cewa abokin aikinku yana da batutuwan amana, tambaye su don taimaka muku sanin su da kyau; bari su nuna muku yadda za ku taimaka musu su warke.

7. Kasance cikin iko

Kada ku ba da gindin alaƙar ku yayin da kuke ƙoƙarin taimaka musu warkarwa, saboda wannan zai zama mara lafiya.

Ku dage kuma bari su fahimci cewa ku duka kuna da rayuwar ku. Wannan yanayin yana da mahimmanci yayin saduwa da wani wanda ke da alaƙa da aminci.

8. Koyaushe ka tunatar da su cewa ka amince da su

Amfani da wannan hanyar zai kwantar musu da hankali kuma ya taimaka musu su fahimci cewa wani ya damu da su.

Koyaushe ka tunatar da abokin tarayya cewa ka amince da su; ta wannan hanyar, kuna samun amincewar su cikin dangantaka.

9. Ka kasance kai tsaye

Lokacin saduwa da wani wanda ke da maganganun amana, koyaushe dole ne ku kasance masu madaidaiciya da madaidaiciya, kamar yadda suke son yin tunani da tsalle zuwa ƙarshe.

10. Kasance na gaske

Wannan ita ce hanya ɗaya don cin nasara akan su kuma taimaka musu su amince da ku.

Ba wai kawai game da yin hulɗa da wani mai matsalar tsaro ba. Kasancewa da gaske a cikin dangantaka yana da mahimmanci kamar haɓaka soyayya da girmamawa a cikin alaƙar. Yana tafiya mai nisa!

Har ila yau Gwada: Shin Ina da Tambayoyin Batutuwan Amana

11. Kasance a shirye don saka kokari

Mutanen da ke da matsalolin amana suna son ganin cewa kuna ƙoƙarin kasancewa tare da su, kuma koyaushe za su yaba da hakan.

Da zarar kun kasance tare da su, ku kasance a shirye don saka kokari. Hakanan zaka iya karanta wasu littattafai masu kyau don samun wahayi.

12. Miqa musu

Babu wani abin da ya fi girma fiye da yin tunani. Don haka ku isa ga abokin tarayya kuma ku nuna cewa kuna damu da su.

13. Kasance mai kwantar da hankali

Hakanan zaka iya taimaka musu su sami ingantacciyar amincewa ta hanyar tabbatar masu da cewa ba za ku cutar da su ba kuma ku ɗauki matakan da suka dace a wannan hanyar.

Ta wannan hanyar, zaku iya taimakawa gyara matsalolin aminci a cikin alakar ku.

14. Tabbataccen rawar jiki kawai

Koyaushe ku kasance masu ƙoshin lafiya yayin saduwa da wanda ke da maganganun amana, saboda wani lokaci suna iya haifar da raɗaɗi mara kyau a cikin dangantakar ku.

Koyi koyaushe don kawo walƙiya yayin saduwa da wani mai alaƙar aminci.

15. Ka sa su ji dadi

Jin daɗi yana haifar da aminci, kuma shine abin da kuke ƙoƙarin ginawa. Don haka, ta yaya za a sanar da wani cewa zai iya amincewa da ku?

Sanya abokin hulɗar ku a kusa da ku kuma duba yayin da suke buɗe muku.

16. Yi abubuwan da kuka alkawarta

Kada ku yi wa wani wanda ke da matsalar amana alƙawarin sannan ku kasa su, saboda hakan na iya zama bala'i a gare su.

Sun riga sun amince da ku, kuma ba kwa son ƙirƙirar ra'ayi mara kyau.

17. Zabi ayyuka akan kalmomi

Ayyukanku a maimakon haka suna taimakawa canza wani tare da al'amuran amincewa fiye da kalmomi.

Sun ji kalmomi da yawa, amma aikin shine abin ƙarfafawa don taimaka musu taimakawa warkarwa.

18. Kada ku yi ƙoƙarin gyara tunaninsu

Ƙoƙarin gyara tunaninsu daidai yake da cewa wani abu yana damun su.

Yi amfani da ayyukanka maimakon ƙoƙarin shawo kan su cewa suna buƙatar rashin sanin abubuwan da suka dogara da su.

19. Duba mai ba da shawara

Wani lokaci, dalilan da suka shafi amintattu na iya zama masu hankali kuma suna buƙatar ƙwararrun masana da aka horar don taimakawa mutane sarrafa irin waɗannan yanayi.

Kada ku ji kunya daga neman taimakon mai ba da shawara yayin saduwa da wani mai amana. Neman ƙwararrun masana na iya taimaka wa abokin aikin ku shawo kan matsalolin su na yau da kullun da ƙarfafa alaƙar ku da su.

20. Kada ku ɗauki halayensu da kanku

Kamar yadda aka tattauna a baya, da gaske kuna buƙatar kasancewa mai ƙarfi da ƙarfi yayin saduwa da wani mai matsalar aminci. Babu abin da zai canza cikin dare.

Don haka, yi haƙuri kuma kada ku ɗauki halayensu da kanku. Abubuwa za su inganta a cikin dangantakar ku lokacin da kuka nuna fahimtar ku gare su.

Kammalawa

Haɗuwa da wani wanda ke da maganganun amana abu ne mai daɗi kuma ya kamata a kula da shi kamar yadda galibi, ba ku ne dalilin ayyukansu ba.

Idan kuna yawan mamakin abin da za ku yi lokacin da abokin tarayya bai amince da ku ba, da kyau, hanya mafi kyau da za ku iya taimaka wa abokin aikinku ya shawo kan fargabarsu ita ce ta kasance mai buɗe ido da taimako tare da ayyukanka. Yi ƙoƙari gwargwadon iko don guje wa haifar da zafin da suka gabata da kallo yayin da suke girma.

Hakanan, nemi taimakon ƙwararru idan kuna jin abokin aikinku baya nuna alamun ci gaba duk da ƙoƙarinku na gaskiya. Idan kuna ƙaunarsu da gaske, wata rana za su gane hakan kuma su mayar muku da yadda kuke ji.