Dalilin da yasa kusanci ya wuce Jima'i

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 3 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Wounded Birds - Episode 42 - [Multi Lang. Subtitles] Turkish Drama | Yaralı Kuşlar 2019
Video: Wounded Birds - Episode 42 - [Multi Lang. Subtitles] Turkish Drama | Yaralı Kuşlar 2019

Wadatacce

Dukanmu muna ɗokin samun kusanci, kuma saduwa ta zahiri na iya bayyana a matsayin kusanci, aƙalla na ɗan lokaci. Kuma kodayake jima'i an bayyana shi azaman aiki na kusanci; ba tare da kusanci ba, ba za mu iya dandana ainihin abin da Allah ya nufa mu dandana ba.

Kar ku manta ku fahimce mu, dukkan mu na "Quickie" ne na lokaci -lokaci. Bayan haka, Littafi Mai -Tsarki ya faɗi a cikin littafin Mai -Wa'azi, "Ga kowaneabu, akwai lokaci, da lokaci ga kowane manufa a ƙarƙashin sama: ”. Don haka, lokacin da ba ku da lokaci mai yawa, dole ne ku yi abin da ya kamata ku yi.

Jima'i ya wuce aikin jiki kawai

Ba ma son rayuwar jima'i ta lalace zuwa aikin jiki kawai ba tare da kusanci da soyayya ba. Komai yawan jima'i da muke yi, idan ba mu haɓaka soyayya ta gaskiya da kusanci kafin jima'i ba, to ba za ta kasance ba bayan jima'i.


Haƙiƙanin kusanci ba jiki biyu ne kawai ke haɗuwa a jima'i ba

Afisawa 5:31 (KJV) Saboda wannan dalili mutum zai bar mahaifinsa da mahaifiyarsa, ya manne wa matarsa, su biyun za su zama nama ɗaya.

Biyu zama ɗaya ya wuce jima'i na zahiri. Ma'aurata nawa ne suke yin jima'i, suna raba jikinsu amma ba zukatansu ba? Suna iya yin aure, suna barci tare, suna yin jima'i, amma duk da haka suna jin kadaici.

Me ya sa?

Jima'i shine kawai matsakaicin kusanci

Kamar yadda bututun lambun ba shine tushen ruwa ba, amma magana ne ko abin hawa kawai; don haka jima'i ba shine tushen kusanci ba, amma kawai bayyana shi ne.

Idan babu ruwa a cikin tafki, to babu ruwan da zai fito daga bututun lambun.

Hakanan, idan babu soyayya da kusanci a cikin zukatanmu, to babu wanda zai fito daga aikin zahiri na jima'i.


Ma’aurata da yawa za su yi jima’i kafin yin aure saboda suna jin cewa hakan yana nuna soyayyarsu ga junansu. Amma a mafi yawan lokuta, da gaske ba su ƙulla wata alaƙa ta kud -da -kud ba. A haƙiƙanin gaskiya, yawancin waɗannan ma'aurata na iya ci gaba da yin jima'i amma a zahiri, yana hana ci gaban su zuwa mafi kusanci.

Jima'i da wuri a cikin dangantaka ba shi da kyau ga dangantaka

Kodayake waɗannan ma'aurata na iya zama tare har ma su yi aure, alaƙar su kawai ta zama ta jiki, kuma sun daina raba ilimi na kusanci. Sun zama ma'aurata ko aure da ke tafiya cikin so amma sun rasa motsin soyayya; zumunci.

A zahirin gaskiya, ma'auratan da nan da nan suka shiga cikin alaƙar jima'i na iya samun farin cikin jima'i, amma galibi ba za su zama masu kusanci da gaske ba saboda sun daina raba ilimi. Ana danganta dangantakar ta hanyar aikin zahiri na jima'i.

Hakikanin gaske ya wuce jima'i


Gaskiya, jima'i wani ɓangare ne na magana ta kusa, amma ba kusanci bane. Jima'i na iya zama mafi kusanci da kyawun bayyanar soyayya, amma muna yin karya ne kawai ga kanmu lokacin da muka yi kamar jima'i shine tabbacin soyayya.

Maza da yawa suna buƙatar jima'i a matsayin shaidar soyayya; mata da yawa sun yi jima'i da fatan soyayya.

Muna zaune a cikin duniyar da ke cike da masu amfani inda muke cin zarafin juna don mu rage zafin zama ɗaya. Kuma abin takaici mutane da yawa za su yi amfani da jima'i a matsayin wata hanya ta biyan buƙatun kansu maimakon a matsayin abin nuni ga mafi kyawun sha'awar abokin aurensu.

A cikin littafin mu "Soyayya ta farko, Soyayyar Gaskiya, Mafi Soyayya", mun tattauna yadda soyayyar da ta kasance, ta daina. Abin da ya kasance mai tsananin zumunci da zumunci an rage shi ga daidaikun mutane waɗanda ke tafiya cikin ƙaƙƙarfan soyayya, ko kuma ya zama halin ƙiyayya da halaka ko ma mafi muni.

Kusan a duk faɗin duniya, waɗannan alaƙar suna farawa tare da daidaiton farin ciki na farko, farin ciki, tashin hankali, farin ciki, farin ciki, da annashuwa. Suna jin daɗin jin daɗi da jin daɗin jin daɗi yayin da suke ƙara yin kusanci.

Tashin hankali na farko zai shuɗe a wani lokaci cikin lokaci

Abin da ya kusan zama ruwan dare gama duniya tare da alaƙar mu, shine cewa a wani lokaci waɗancan jin daɗin farin ciki, farin ciki, farin ciki, tashin hankali, farin ciki, farin ciki, da annashuwa baya nan.

Yawancin ma'aurata suna da babban labari game da yadda suka fara haduwa da soyayya amma yawanci ba sa iya tantance lokacin da suka fara soyayya. Suna iya tuna wurare daban -daban waɗanda suka yi baƙin ciki ko suka ji rauni, amma lokacin da soyayya ta fara ɓacewa gaba ɗaya ba ta da tabbas.

Ru'ya ta Yohanna 2: 4 Duk da haka ina da wani abu a kanku domin kun bar soyayyarku ta farko.

To yaushe soyayya ta tsaya?

A'a, ba muna magana ne game da jima'i ba; saboda ma'aurata da yawa suna ci gaba da yin jima'i na zahiri duk da cewa soyayyar da ke tsakanin su ta ragu.

Soyayya ta kan ɓace lokacin da muka daina raba ilimin juna da juna, da kuma lokacin da muka daina yin abubuwan da muke amfani da su na yin juna.

Ru'ya ta Yohanna 2: 5 Don haka ku tuna daga inda kuka fado, ku tuba, ku yi ayyukan farko; ko kuma in zo wurinku da sauri, in kawar da alkukinku daga wurinsa, sai kun tuba.

Abin da Allah yake so mu yi shi ne mu tuna kuma mu tuba. Lokacin da muka nemi ma'aurata su gaya mana game da lokacin da suka fara haduwa, kwanan su na farko, lokacin da suka fara soyayya, da ranar da suka yi aure - koyaushe suna murmushi yayin da suke tunawa da abubuwan tunawa na baya. Ko da mintuna da suka gabata a lokacin nasiha sun kasance a makogwaron juna. Wani ya taɓa cewa, “Allah ya ba mu ƙwaƙwalwa don mu iya tunawa da ƙanshi da kyawun wardi a watan Disamba.

Tuna lokutan kirki lokacin da abubuwa suka yi tsami

Lokacin da muke cikin watan Disamba (matsanancin hali, zalunci, baƙin ciki, da hadari) na dangantakar mu, muna buƙatar tuna lokutan da komai ya kasance "Zuwan Roses"!

Yanzu da muka tuna yadda abubuwa ke kasancewa, dalilin da ya sa muka fara haɗuwa, manufa da mafarkan da muke amfani da su — yanzu lokaci ya yi da za mu tuba. Wato komawa ko komawa yin abubuwan da muke amfani da su lokacin farin ciki.