Lokacin Da Za A Bar Mu'amala Mai Nesa

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 1 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
20 min Full Body Stretch for Flexibility, Pain Relief & Recovery. Stretching for beginners.
Video: 20 min Full Body Stretch for Flexibility, Pain Relief & Recovery. Stretching for beginners.

Wadatacce

Nisa a cikin dangantaka na iya zama da wahala. Ba tare da saduwa ta zahiri da lokacin da aka yi tare ba, yana iya zama ƙalubale don ƙirƙirar kusanci da kula da haɗin gwiwa mai ƙarfi. Duk da waɗannan ƙalubalen, mutane da yawa na iya kasancewa da himma ga dangantakar nesa, suna fatan zama tare ko kusa da abokin aikin su a wani lokaci nan gaba.

Idan kuna da tazara a cikin alaƙa na ɗan lokaci, kuna iya mamakin lokacin da za ku bar dangantakar nesa. Kuna iya so ku rataya kan alaƙar, kuna gaskanta cewa ku da abokin aikinku za ku haɗu a wani lokaci.

Hakanan yana yiwuwa a ƙarshe ku fara jin kamar kuna ɓata lokacinku akan dangantakar da ba ta zuwa ko'ina.

Don kawar da rudani, karanta don koyan alamun 15 na lokacin da za a bar dangantakar nesa.


Shin nesa yana lalata dangantaka?

Nesa na iya, rashin alheri, lalata wasu alaƙa. Abokan hulɗa suna buƙatar lokacin jiki tare, musamman idan abokin tarayya ɗaya yana da tsananin buƙata ta ƙauna ta jiki. Idan dangantaka ba ta biyan bukatun ɗaya ko duka abokan haɗin gwiwa ba, za su iya kasawa cikin sauri.

Wani wanda yake ƙima da ƙauna ta zahiri na iya jin kamar ba a ƙaunarsa idan akwai tazara a cikin alaƙar.

Menene yawan ɓarnar dangantaka mai nisa?

Yayin da kula da abubuwa sama da nisa ke da wuya kuma yana iya haifar da gazawar alaƙar, ba kowane alaƙa ta nesa ta lalace ba.

A zahiri, a cewar New York Post, wani binciken da aka yi kwanan nan ya gano cewa kashi 60 cikin ɗari na dangantakar nesa tana nasara. Yayin da alamar watanni huɗu ta kasance ƙalubale na musamman ga ma'aurata a cikin binciken, waɗanda suka kai ga alamar watanni takwas a cikin alaƙar nesa sun fi samun nasara.

Dangane da wannan binciken, wanda ya ƙunshi mahalarta 1,000, kusan kashi 40 na irin wannan alaƙar tana haifar da rabuwar kai.


Me yasa dangantaka ta nesa ta gaza?

Kamar yadda aka tattauna a sama, tazara na iya kawo ƙarshen lalata dangantaka saboda abubuwa daban -daban. Bari mu duba su dalla -dalla:

  • Rashin kusancin jima'i

The rashin kusancin jima'i lokacin da akwai tazara a dangantaka kuma na iya zama ƙalubale. Lokacin da ma'aurata ba sa kusantar juna, yana da sauƙi ƙyallen ya mutu.

Karatu mai dangantaka: Hanyoyin Soyayya akan Yadda Ake Zama Masoya a Dandalin Nesa

  • Rashin hulɗar zamantakewa da soyayya

Nisa kuma na iya kashe alakar saboda rashin hulɗar zamantakewa da soyayya. 'Yan adam dabi'a ce ta zamantakewa, kuma kiran waya da hirar bidiyo wani lokaci ba za su iya ɗaukar matsayin hulɗar fuska da fuska ba. Hakanan yana da wahala ƙirƙirar romance ta waya ko hira ta bidiyo.


  • Matsalolin aminci

A ƙarshe, har ma bincike ya nuna hakan nisa zai iya haifar matsalolin aminci. Idan akwai rashin tsaro a cikin alaƙar, ɗaya ko duka abokan haɗin gwiwar na iya shakkar cewa ɗayan yana da aminci tsakanin kiran waya.

Partneraya daga cikin abokan tarayya na iya gane cewa suna farin ciki lokacin da suke nesa da ɗayan, a ƙarshe yana haifar da rushewar dangantakar idan akwai tazara.

Nisa a cikin dangantaka kuma na iya sa mutane su rarrabu kuma su fahimci cewa suna farin ciki ba tare da juna ba. Abokai ɗaya ko duka biyu na iya fuskantar jaraba don neman soyayya ko jima'i da wani kusa da gida.

Karatu mai dangantaka: Hanyoyi 6 akan Yadda ake Gina Amana a Dandalin Nesa

  • Rashin kokari

Bugu da ƙari, dangantakar nesa tana gaza lokacin da ɗaya ko duka abokan hulda sun daina sa himma cikin dangantaka.

Misali, ƙila za ku daina yin kiran waya na yau da kullun ga abokin tarayya, ko kuma ku ga kuna ta yin hira da bidiyo sau da yawa ko tafiya don ganin juna da yawa a ƙarshen mako. Wannan yanayin a fahimta zai iya haifar da gazawar dangantaka.

  • Manufa ta gaba ba ta daidaita ba

Hakanan yana iya zama da wahala a so a sanya ƙoƙarin da ake buƙata don dangantakar nesa don tsira, musamman lokacin da kuka cimma burin ku da tsare -tsaren nan gaba ba su daidaita ba.

Misali, ɗaya daga cikin matsalolin alaƙar nesa shine cewa memba ɗaya na haɗin gwiwar na iya son zama tare nan gaba, yayin da ɗayan abokin tarayya ba shi da shirin kasancewa tare. Yana iya zama mai gajiyawa don yin ƙoƙari cikin alaƙar da ba ta haifar da makomar gaba ɗaya ba.

Lokacin da za a daina dangantaka mai nisa

Duk da cewa irin waɗannan alaƙar za su iya yin nasara idan duka membobin haɗin gwiwar sun yi ƙoƙarin sa su yi aiki, akwai lokutan da ba su yi nasara ba, kuma kuna buƙatar sanin lokacin da za ku bar dangantakar nesa.

Akwai wasu alamomi, da aka lissafa a ƙasa, waɗanda za su iya ba da shawarar cewa lokaci ya yi da za a bar dangantakar nesa.

Alamun da kuke buƙatar barin dangantakar nesa

Mai zuwa na iya taimakawa idan kuna mamakin lokacin da za ku bar dangantakar nesa:

1. Babu soyayya

Kuna gane cewa soyayya ta tafi tsakanin ku da abokin tarayya. Misali, ba za ku ƙara yin farin ciki ba lokacin da kuka karɓi rubutu daga mahimmancin ku, ko zuciyar ku ba ta tsallake bugawa lokacin da kuka gan su akan FaceTime yayin kiran bidiyo.

Karatu mai dangantaka: Hanyoyi 5 Da Zaku Iya Nuna Dangantakar Nesa

2. Tuhuma ta kullum

Kuna samun kanku koyaushe kuna jin shakku game da abin da abokin aikin ku yake yi lokacin da ba ku tare da waya.

Idan kun ga cewa ba za ku iya shawo kan waɗannan zato ba ko da bayan tattauna shi akai -akai tare da abokin aikinku, ko kuna da shaidar cewa abokin aikinku na iya yin halin rashin aminci, wataƙila lokaci ya yi da za ku ci gaba.

Abu ne na dabi'a don samun ɗan shakku a cikin alaƙar nesa, amma idan ta fara cinye ku, dangantakar ba ta da lafiya a gare ku ko kuna buƙatar duba tunanin ku sosai.

3. Rashin sadarwa

Babu sadarwa tsakanin ku biyu. Kuna iya lura cewa ba ku da abin magana game da abokin aikinku mai nisa, ko kuna iya ganin kiran su ko yin hira da bidiyo ya zama aiki.

Hakanan kuna iya tafiya kwanaki da yawa ba tare da yin magana ba, kuma lokacin da kuka kira abokin aikin ku a ƙarshe, akwai shiru a ɗayan ƙarshen layin.

Ana iya ci gaba da sadarwa mai girma ta hanyar yin tambayoyi. Duba littafin 401 Babbar Tattaunawar Tattaunawa Ga Ma'aurata A Cikin Sadarwar Nesa ta masanin ilimin halayyar ɗan adam da marubuci Lisa McKay don gina kyakkyawar alaƙa idan kuna son ba dangantakar wata dama.

Karatu mai dangantaka: Shawarwari na Sadarwa don Dangantakar Nesa

Hakanan duba mai magana da ƙarfafawa Jay Shetty yayi magana game da ingantattun nasihu 5 waɗanda zasu kawo canji a dangantakar ku:

4. Canje -canje da yawa

Ku ko abokin tarayya kun canza ta hanyoyin da ke sa ku biyu ku rabu. Motsawa zuwa sabon birni ko kuma kasancewa ban da wani na iya haifar da abokin tarayya ɗaya ko duka su canza.

Idan kun ga cewa ku da/ko abokin aikinku sun canza tun bayan rabuwar ku, ƙila ba za ku ƙara dacewa ba. Idan canje-canje suna da mahimmanci, yana iya zama lokaci don barin dangantakar nesa.

5. Babu kokari

Nisa a cikin dangantaka na iya zama da wahala zama tare, don haka dole dukkan abokan haɗin gwiwa su yi ƙoƙarin yin abubuwa suyi aiki. Idan kuna jin cewa abokin aikinku baya gwadawa ko sanya ku fifiko, wannan alama ce ta lokacin barin dangantaka mai nisa.

6. Dangantaka tana daukar rayuwa

Wani daga cikin alamun dangantakarku ta nesa tana ƙarewa shine cewa kun sami dangantakar tana cinye rayuwar ku gaba ɗaya. Wataƙila kuna ɓata lokaci mai yawa don duba wayarku ko jiran kiran FaceTime ya zo daga abokin tarayya wanda kuke barin abubuwan da kuke so, abubuwan sha'awa, ko abota su faɗi ta hanya.

Idan haka ne, nesa a cikin alaƙar wataƙila ba ta da lafiya a gare ku.

7. Tsoron sakin jiki

Kuna gane cewa kawai kuna zama cikin alaƙar ne saboda taurin kai. Kuna iya gaya wa kanku cewa kun yarda gwada wannan alaƙar, don haka dole ne ku sa ta yi aiki ko ta halin kaka.

Shin kuna zama ne kawai saboda kuna jin tsoro ku daina, amma a zahiri ba ku da farin ciki ko cika cikin dangantakar? Sannan wataƙila lokaci ya yi da za a kawo ƙarshen dangantaka mai nisa.

8. Babu makoma

Wataƙila rabuwa mai nisa na iya faruwa idan kun fahimci cewa ku da abokin aikinku ba ku da makoma tare.Daga ƙarshe, kowa yana son raba rayuwa tare da abokin tarayya.

Idan ba ku ga ku da abokin aikinku na nesa ba ku sake haɗuwa da samun iyali ko gida tare, wannan bazai zama alaƙar ku ba.

9. Yawan jarabawa

Nisa a cikin dangantaka yana da wahala a gare ku har kuna jin wasu mutane sun jarabce ku. Idan kun lura cewa an jarabce ku da yin jima'i ko haɗin gwiwa tare da wani kusa da gida, damar ita ce dangantakar ba ta aiki tare da ku kuma ta ƙare.

10. Wasan bi

Za ku fara jin kamar kuna bin abokin tarayya. Kuna iya gano cewa kuna kiran abokin aikinku sau da yawa a rana kuma ba ku samun amsa, ko abokin aikinku baya dawo da kiran wayar ku. Irin wannan alaƙar tana da wuya, kuma suna buƙatar ƙoƙari da sadaukarwa daga abokan haɗin gwiwa.

Idan dole ne ku bi bayan mahimmancin ku, wataƙila ba su da ƙima kamar ku, kuma lokaci ya yi da za a kawo ƙarshen abubuwa.

11. Bambance -bambancen da yawa

Wataƙila rabuwa mai nisa na iya kasancewa a sararin sama idan kai da abokin tarayya kuna kan shafuka daban-daban. Wataƙila kuna ɗokin zama kusa da juna, amma lokacin da kuka kawo wannan, abokin aikinku ya canza batun ko yayi uzuri don me yasa bai kamata ku matsa kusa ba.

Wannan na iya zama alamar alaƙar ta ƙare, musamman idan kuna bacin rai game da ku da sauran mahimmancin ku akan shafuka daban -daban game da alaƙar.

12. Jin takura

Dangantakar ta fara hana ku. Wataƙila kuna ɗan rage lokacin aikin ku saboda kuna ɓata lokaci mai yawa akan waya tare da abokin aikin ku.

Ko wataƙila kuna tsallake ayyukanku a dakin motsa jiki, ko barin ƙulla abota ta ɓaci saboda kuna sa duk ƙarin ƙoƙarin ku don yin alaƙar ta yi aiki. Idan ba za ku iya kula da alaƙar ba kuma har yanzu kuna da rayuwar ku, lokaci ya yi da za ku ci gaba daga haɗin gwiwa mai nisa.

Sanin lokacin da za a riƙe yana da mahimmanci kamar sanin lokacin barin.

Karatu mai dangantaka: Hanyoyi 10 Masu Kaifin Hankali Don Gujewa Wasan Dabarun Dangantaka Mai Nisa

13. Damuwa da damuwa

Nisa a cikin dangantaka yana haifar da damuwa da damuwa fiye da farin ciki. Wani lokaci wannan ya haɗa da kowane kiran waya kasancewa faɗa, ko kuma a zahiri za ku ji tsoron karɓar kira daga mahimman ku.

Idan haka ne, alama ce mai kyau na lokacin da za a bar dangantakar nesa.

14. Ziyara kalilan

Ba za ku taɓa haduwa ido da ido ba, kuma ba ku yin shirin taruwa.

Wataƙila kun yi shirye-shiryen haɗuwa tare sau biyu a wata a farkon dangantakarku ta nesa, amma kun fara lura cewa watanni suna wucewa ba tare da ganin babban mahimmancin ku ba, kuma babu ɗayanku da ke ƙoƙarin ƙoƙarin fuskantar fuska- ziyarar fuska.

Wannan alama ce bayyananniyar alaƙar tana ƙyalƙyali, kuma lokaci yayi da za a bar ta.

15. Yawan guba yana shiga

Dangantakar ta zama mai guba ko tana ba ku mummunan jijiya. Kuna iya jin a hankali cewa alaƙar ba ta dace da ku ba, ko wataƙila ta zama mai guba sosai cewa ku da abokin aikinku kuna faɗa koyaushe, ko kuna zaune cikin dare kuna damuwa game da matsayin dangantakar.

Wannan wata alama ce mai kyau cewa lokaci yayi da za a ci gaba daga dangantakar nesa.

Har ila yau Gwada:Shin kuna cikin Tambayar dangantakar guba?

Yadda za a bar zumunci mai nisa

Akwai dalilai da yawa da yasa dangantakar nesa ba ta aiki, kuma lokacin da rabuwa ta kasance a sararin sama, akwai wasu kyawawan alamun bayyanannun lokacin da za a bar dangantakar nesa.

Karatu mai dangantaka: Yadda Ake Yin Sadarwar Dindindin Aiki

Lokacin da nisa ya yi wuya kuma kuna fuskantar wasu alamun da ke sama, tabbas kuna mamakin abubuwan hanya mafi kyau don barin cikin dangantaka.

  • Magana

Kuna iya fara aiwatar da sakin ta hanyar tattaunawa tare da abokin tarayya mai nisa. Yi tattaunawa ta gaskiya game da yadda kuke ji, shakku, da damuwar ku, kuma ga abin da abokin aikin ku ke faɗi.

  • Wataƙila abokin aikinku yana jin abubuwa iri ɗaya, kuma za ku yanke shawara tare don raba hanya. A gefe guda, abokin tarayya na iya rashin sanin matsalolin kuma yana iya ɗaukar matakai don gyara alaƙar.
  • Idan kai da abokin tarayya ba za ku iya yarda kan ko za ku ci gaba da alaƙar ba, yana iya taimakawa tuntubi mai ba da shawara kan dangantaka don samun mafi kyawun aikin.
  • Bari su tafi cikin mutunci

Idan kun ƙaddara cewa dangantakar ba za a iya gyara ta ba, ko kuma ku da abokin aikinku kun yarda ku rabu, lokaci yayi da za a fara aiwatar da sakin. Idan za ta yiwu, galibi ya fi dacewa rabu cikin mutum, musamman idan kun kasance tare na dogon lokaci.

Idan wannan ba zai yiwu ba, tsara kiran waya ko hira ta bidiyo, kuma tattauna rabuwa ta wannan hanyar, maimakon aika saƙon rubutu kawai, wanda zai iya zama kamar rashin girmamawa da cutarwa.

  • Yi abin da za ku faɗa

Yana iya zama da taimako ku tsara abin da za ku faɗa a gaba lokacin da kuke aiwatar da rabuwa ta nesa. A aboki ko memba na dangi na iya taimaka muku yin wasan kwaikwayo abin da za ku fada wa abokin tarayya. Yin aiki zai iya taimaka muku ci gaba da kasancewa kan hanya yayin tattaunawar, musamman idan ta zama mai tausayawa.

A lokacin tattaunawar rabuwa, ku guji zargin abokin tarayya ko sukarsu. Yi gaskiya game da yadda kuke ji, ba tare da sanya su ƙasa ko yin tuhuma ba. Yana da kyau a gare ku ku bayyana kan dalilin da yasa dangantakar ba ta aiki. Haka nan yana yiwuwa a yi alheri amma a dage.

Misali, kuna iya cewa, “Ina kula da ku, amma yanayin nisan zango na dangantakarmu yana sa ni jin kadaici, kuma ba zai sake yi mini aiki ba. Yana kawo min baƙin ciki fiye da farin ciki. ”

Ko da yake rabuwa da nisa yana da wuya, za ku iya jin baƙin ciki daga baya, koda kuwa shine mafi kyawun zaɓi a gare ku. Kuna iya tuntuɓar abokai ko dangi don tallafi don taimaka muku barin.

Haka kuma yana da mahimmanci ku kula da kanku, ɗauki lokaci don yin ayyukan da kuke jin daɗi, da tsara jadawalin haɗuwa tare da abokai don taimaka muku kasancewa cikin haɗin gwiwa.

Idan kun ga cewa kuna gwagwarmaya don barin, kuna iya amfana daga yin magana da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali don yin aiki ta yadda kuke ji da aiwatar da baƙin cikin ku akan asarar dangantakar.

Gwada wannan saurin tambayoyin don duba lafiyar dangantakarku mai nisa nan da nan.

Tsarin ci gaba

Nisa a cikin dangantaka yana da wahala, amma wannan ba yana nufin kowane alaƙa mai nisa an ƙaddara ta gaza. Waɗannan alaƙar za su iya aiki idan duka abokan haɗin gwiwar sun himmatu don sadarwa yadda yakamata, kiyaye kusanci, da sanya ƙoƙari a cikin alaƙar.

Idan aka ce, ƙalubale na iya tasowa daga rashin kusanci, iyakancewar haɗin jiki, da ƙarancin sadarwa tsakanin abokan hulɗa.

Idan kun fara lura da alamun lokacin da za ku bar dangantakar nesa, kamar mummunan jijiyar hanji ko fahimtar cewa alaƙar tana cinye ku kuma tana haifar muku da damuwa, yana iya zama lokaci don ci gaba daga dangantakar.

Rabawar nesa na iya zama da wahala, amma a ƙarshe, idan dangantakar ba ta da makoma ko abokin tarayya bai sanya ku fifiko ba, za ku yi farin ciki a cikin dogon lokaci idan kun bar dangantakar a baya.

Yana iya taimakawa don tattaunawa tare da abokin tarayya game da damuwar ku. Idan har yanzu dangantakar ba ta aiki ba, zaku iya yin tattaunawa ta gaskiya game da dalilin da yasa lokaci ya yi da za ku ci gaba kuma me yasa dangantakar ba za ta sake yi muku aiki ba.

A tsawon lokaci, zaku fara ci gaba, musamman idan kuna yin aikin kula da kanku kuma ku nemi abokai da dangi don tallafi. Idan kun ga ba za ku iya shawo kan damuwar ku ba saboda asarar dangantakar, kuna iya amfana da nasiha don taimaka muku jimre.

Karatu mai dangantaka: Sarrafa Alakar Nesa