Hanyoyi 9 da za ku farantawa Bakon ku na aure rai

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 17 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Let’s Chop It Up Episode 22: - Saturday March 13, 2021
Video: Let’s Chop It Up Episode 22: - Saturday March 13, 2021

Wadatacce

Baƙi za su ɗauki lokaci daga jadawalin ayyukansu don kasancewa a babban ranar ku. Za su yi ƙoƙari mai yawa daga yanke shawarar sutura don kansu don siyan kyautar bikin auren ku.

Don haka ba kwa son bikin ya zama musu ‘biki kawai’. Kuna so ku sa su ji daɗi, ku sa su zama ranar tunawa da su kuma ku yi abubuwan da baƙi baƙi ke kulawa da gaske. Dole ne ku nemi hanyoyi don burge baƙi na bikin ku.

Anan akwai abubuwa guda tara waɗanda aka ba da tabbacin farantawa baƙi bikin aure rai:

1. Sanar da su da kyau cikin lokaci

Kuna shirin bikin aure? Ko kuwa baƙi sun zauna a ƙasashen waje kuma suna buƙatar yin balaguro don isa ga babban ranar ku?

Sanar da su da zaran kun rubuta wurin daurin auren. Kuma ba su isasshen lokaci don shirye -shirye. Kowane ma'aurata suna son jerin sunayen baƙo na bikin auren su muddin lissafin gayyatar bako.


Kuna iya sadarwa kawai ranar bikin aure tare da saƙon 'Ajiye-da-kwanan'.

2. Zabi wuri mai dadi

Zaɓin wuri wuri ne mai mahimmanci na shirin bikin aure. Tabbatar ku zaɓi wurin da baƙi za su ji daɗi.

Misali - idan kuna shirin bikin aure na waje a lokacin bazara, nemi wurin da ke ba da inuwa. Ko kuma kawai ku yi hayan maƙala don su. Zai ba su sarari su zauna ko tsayawa ban da ba da inuwa mai yawa.

Hakazalika, idan kuna shirin bikin aure na waje a lokacin damuna, tabbatar cewa baƙi sun ji ɗumi. Ku ba su abin sha maraba mai zafi, sanya wasu masu zafi a wurin taron, ko ba su barguna ko nade -nade.

Hakanan, tabbatar cewa basa jin ɓace yayin gano wurin taron. Don haka ku ba su kwatance.

Don yin wannan, zaku iya tsara taswira kuma buga shi akan katunan gayyatar. Ko kuma kawai ƙara QR Code Maps na Google da aka ƙera zuwa ga gayyata.

3. Shirya tsarin zama

Tsararren wurin zama da kyau ya sa taron ya kasance mafi tsari. Kuma yana taimakawa baƙi shakatawa da mayar da hankali kan bukukuwan.


Na farko, ka tuna mutane nawa ne za su iya zama cikin kwanciyar hankali su zauna a kowane tebur da kuma tebur nawa za ku buƙaci.

Da zarar kun san lambobin, shirya baƙi zuwa ƙungiyoyi dangane da yadda suka san ku (alal misali - shin sun san ku daga aiki? Ko daga azuzuwan rawa?). Ko kuma yadda suke jituwa da juna.

Zaunar da mutanen da ke da irin abubuwan sha'awa ko sha'awa za su ba su wani abu da za su yi magana akai.

Da zarar kun gama shirin wurin zama, zaɓi katunan rakiya don jagorantar baƙi.

Kuna iya zaɓar katunan rakiya bisa takarda waɗanda aka rubuta sunayen baƙi a cikin kyakkyawan kiraigraphy. Ko tawul ɗin monogrammed tare da sunan baƙi.

Ko kuma za ku iya sanya katunan rakiyar maraba da abin sha don ƙara ƙaƙƙarfan soyayya ga bikin aure. Kuma baƙi za su iya ɗauko mugs ɗin gida da zarar an gama biki.

Nagari - Darasin Aure Kafin Aure

4. Shirya wurin da aka keɓe don yara

Kuna shirin bikin aure tare da yara a matsayin baƙi? Yara na iya jin daɗi a wurin bikin aure.


Amma zama na dogon lokaci na iya zama da wahala a gare su.

Kuma ba kwa son su gajiya kuma su zama marasa nutsuwa don fara damun iyayensu.

Don haka dole ne ku shirya yankin yaro inda yara za su iya yin nishaɗi tare yayin da iyayensu ke jin daɗin walimar.

Ka ba su wani abu da za su yi hulɗa da shi. Misali - 'yar tsana ta yatsa, ƙaramin wasanin gwada ilimi, da littafin zane da fenti.

Samun duk yaran a yanki ɗaya zai kuma taimaka wa ma'aikatan su yi musu hidima da kyau.

5. Tabbatar tabbatar da kwararar abubuwan da suka faru

Ka ce kun musanta alƙawura kuma yanzu lokaci ya yi da ƙungiyar liyafar. Amma da farko kuna son zuwa don taɓawa.

Kuna iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don yin shiri don taron yayin da baƙi ke jin kunya.

Don haka, tabbatar da cewa kun ci gaba da su. Yi shirye -shirye don abubuwan ciye -ciye ko abubuwan jin daɗi da mutane za su more yayin da kuke shiri.

Shirya abubuwan da suka faru a gaba don tabbatar da cewa baƙi ba su ji an ja su ba. Yi musu maraba maimakon.

6. Bari baƙi su yi abin da suke so

Bikin ku ne kuma yawancin abokanka da dangin ku suna son rawa.

Yayin da ƙaramin zai iya son raps da doke, tsofaffi na iya son su da yawa. Don haka nemi tambarin su tun da wuri don shirya madaidaicin kiɗan da ya dace da kowa.

Kuna iya yin la’akari da sanya wasu flip-flops a cikin girma dabam dabam kusa da gidan rawa. Za su sauƙaƙe baƙi mata daga diddige masu raɗaɗi yayin da suke rawa kuma tabbas za su gode muku!

Hakanan ana iya samun wasu baƙi waɗanda wataƙila ba sa son yin rawa. Don haka ka tabbata ba su jin an bar su ko kuma sun gaji.

Shirya wasu ayyukan da zasu taimaka musu su more. Misali - sa su buga wasannin lawn (kamar slingshot, giant jenga, ko hopscotch). Ko shirya hoto/GIF/rumfar bidiyo inda za su more.

7. Wankan wanka ‘dole ne’

Tabbatar cewa baƙi sun sami ɗakunan wanka masu tsafta don wanke fuskokinsu, duba kayan kwalliyar su, ko duk wani abin da ƙungiyar ta kawo.

Don bukukuwan aure na cikin gida, ma'aikatan suna kula da ɗakunan wanka. Koyaya, don bikin aure a wuri na waje kamar marquee, zaku iya hayar banɗaki na wucin gadi.

8. Taimaka wa baƙi su dawo gida

Sun taimaka sa bikin aurenku ya zama abin daɗi da abin tunawa. Don haka, ba su sufurin bayan bikin aure.

Kuna iya shirya sabis na jigila don fitar da su zuwa gidajensu ko masauki.

Ko kuma kawai bincika gaba ɗaya sabis ɗin taksi ke aiki a yankin kuma tattara lambobin su.

Bayar da waɗannan lambobin ga baƙi don su iya kiran taksi cikin sauƙi kuma su dawo gida lafiya.

9. Godiya gare su

Da zarar an gama bikin kuma kun kwashe dukkan kyaututtukan, ku gode wa baƙi.

Aika musu katunan 'na gode'. Ko yin rikodin bidiyon keɓaɓɓen godiya ga kowane baƙo daban -daban don yin biki da nishaɗi da ba ku kyawawan kyaututtuka.

Kuna iya ma ba su hotunan godiya. Ko dai a aika musu da kwafin hotunan su a bikin auren ku ko kuma a aiko musu da hanyar haɗi (URL) inda za su iya samun hotunan su.

Waɗannan su ne ra'ayoyin nishaɗin liyafar bikin aure guda tara waɗanda tabbas za su farantawa baƙin ku rai. Kuma sanya shi a gare su na musamman kamar yadda zai kasance a gare ku.