Hanyoyi 14 masu kyau don Tarbiyyar Yara Masu Son Juna

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 3 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 28 Yuni 2024
Anonim
Работа с крупноформатной плиткой. Оборудование. Бесшовная укладка. Клей.
Video: Работа с крупноформатной плиткой. Оборудование. Бесшовная укладка. Клей.

Wadatacce

Shin kai mahaifi ne? Kuna da yaro fiye da ɗaya? Shin suna son junan su ko basa so? Shin kun taɓa jin suna rada don razanar da juna? Ko kuwa sau da yawa suna samun rikice -rikice da ke haifar da sabani tsakanin juna? Ko kuma suna raba wani abu wanda shine ƙaunar 'yan uwan ​​juna?

Kowane yaro yana da hali.

Faruwar rikice -rikicen da ke tasowa daga rashin jituwa galibi yana faruwa a cikin iyali. Koyar da yaranku ƙaunar 'yan'uwanku maza da mata babban aiki ne ga iyaye kamar ku. Don haka, ku da yaranku kuna da gida mai farin ciki.

Tarbiyyar 'yan uwan ​​juna don kaunar junansu da nemo hanyoyin raya wannan soyayya a tsakanin yara wani lokaci yana da zafi. Amma yana yiwuwa gaba ɗaya.

Anan akwai hanyoyin da zasu taimaka muku wajen rainon yaran ku don son junan su.

Hanyoyi masu wayo don haɓaka yara masu ƙauna da kulawa da juna


1. Fara da wuri

Ko da kuna da matasa, bai makara ba.

Koyaya, idan kuna da jariri, ƙarami, ko ƙaramin yaro, kun yi sa’a sosai. Kuna da kyakkyawar dama don farawa da wuri ta hanyar koya musu haɓaka soyayya ta 'yan'uwa.

Ku koya musu muhimmancin zaman lafiya da 'yan uwansu da kyautatawa juna. Bayan haka, yara takarda ne marasa fa'ida, kuma suna kwaikwayon duk ayyukan waɗanda ke kusa da su.

Don haka, zaku iya sanya kanku abin koyi don yaranku suyi koyi.

2. Hana ci gaban munanan halaye a cikin yara

Kada ku bar su da munanan halayen da ke shafar junansu.

Tun yana yaro, wasu mutane sun taɓa zama jakar ku. Abin farin ciki ne ga yaron a lokacin, amma ba ga waɗanda abin ya shafa ba. Ga masu irin wannan yanayin, sun ƙi ko sun taɓa ƙin 'yan'uwansu.

Lokacin da suka girma, waɗancan ji na sun canza, amma wataƙila ba sa kusa.

Don haka, kada ku bari tashin hankali ya girma tsakanin yaranku. Kada ku bari su yi faɗa ko yi wa juna abubuwa marasa kyau.


Idan sun aikata irin waɗannan abubuwa, a hukunta su, kuma a koya musu yadda za su nuna halin da ya dace.

3. Koyar da yara game da mahimmancin soyayyar 'yan'uwa

Ya kamata iyaye su rika tunatar da su wanzuwar su. Duba shi a matsayin albarkar raba a matsayin iyali. Hakanan zaka iya ƙirƙirar littafin tarihin don adana hotunan yara kai tsaye daga matakin ƙuruciyarsu. Lokacin kusa, lokutan wasa tare yakamata a yi rikodin su. Idan lokacin sake duba waɗannan hotuna ya yi, yara za su ƙara ƙaunar junansu.

Iyaye kuma za su iya yin ƙananan tambayoyi game da tunanin juna.

Misali -

Me kuke so ku yi wasa da 'yar uwarku/ɗan'uwanku? Me kuke son yi wa 'yar uwarku/ɗan'uwanku? ...

4. Yi teburin tantance halaye

Akwai ayyukan soyayya ga yan makaranta tun daga ƙanana.

Wannan ra'ayin babu shakka zai zama kyakkyawan hanya don taimakawa yara su gane halayensu da kalmominsu. Iyaye suyi aiki tare da yaransu don zana kimar halaye, wanda, gwargwadon madaidaiciya, matsakaici, ba matakan da suka dace ba, zai taimaka wa yara tantance ayyukansu ga 'yan uwansu na kwana ɗaya ko mako guda.


Iyaye kuma su sami lada don kyawawan halaye.

5. Ka koya musu yadda za su yarda da juna

Koyar da yara su koyi yadda za su kasance masu tawali'u suma hanya ce mai kyau don ƙarfafa ƙauna tsakanin yara.

Ya kamata iyaye koyaushe su ƙarfafa yara su yi tambayoyi game da adalci.

Misali -

"Yaya za a yi adalci?". Kuma bari yaron ya amsa tambayar da ke sama.

Maimakon yin ihu da tilasta yara su daina wasa lokacin da suke jayayya, yakamata iyaye su ba su damar nemo mafita mafi kyau ga duka biyun.

6. Ku so yaranku daidai

Nuna ƙauna ga yaranku wata hanya ce ta koya musu yadda ake soyayya. Nuna musu cewa soyayya ba za ta sa su ji kishi ba, a maimakon haka soyayya za ta zaburar da su don su iya zama tare.

Idan sun ji ana ƙaunarsu, za su nuna ƙauna ga wasu.

7. Koyar da su hakuri

Hakuri alheri ne kuma ya cancanci girmamawa.

Ba shi da sauƙi a sami irin waɗannan halaye masu kyau, kuma yana buƙatar kamun kai da fahimta. Musamman ga tsofaffin 'yan uwan ​​juna, haƙuri na iya zama kaɗan, kuma takaici na iya ɗauka.

Ta hanyar koyar da haƙuri, yara za su sami ƙarin fahimta da haƙuri ga 'yan uwansu.

8. Bar yara su yawaita zama tare

Lokacin da mutane ke ɓata lokaci suna wasa tare, jin daɗin membobin danginsu zai haɓaka da kawo su kusa a matsayin babban iyali, mai farin ciki, iyali.

Iyalai suna farin ciki idan suna yin karshen mako tare. Hakanan yakamata iyaye su zaɓi lokaci a ƙarshen mako don yin kyakkyawan lokaci tare da yaransu. Wannan motsi zai haifar da ƙarin kyawawan abubuwan tunawa ga yara.

Hakanan hanya ce ta hada dangi tare.

9. Bar yara su fuskanci juna

Ba wasa ba ne kawai ke sa yanayin dangin ku ya zama mai ban sha'awa da annashuwa, amma kuma hanya ce ta yara don gane fuskokin juna. Idan kun ƙara fahimtar motsin zuciyar ku, za ku kasance masu tausayawa kuma za ku san yadda za ku amsa halin ɗan uwan ​​ku idan kuna tare kowace rana.

Wannan ra'ayin yana taimaka wa yara su ƙara fahimtar 'yan'uwansu mata da gujewa yiwuwar yin sabani.

10. Bari yaranku su ji kusancin juna

A koyaushe akwai madaidaiciyar layi tsakanin manya da yara. Me yasa iyaye mata basa amfani da wannan lokacin don jaddada kusancin da suke tare?

Iyaye za su iya ƙirƙirar wa yaransu kusurwa su yi wasa tare ko kuma su bar su su kwana tare don ganin yadda za su raba ɗakin kwana. Hakanan hanya ce ta taimaka wa yara raba da kuma son junan su, a guji jayayya a rayuwa.

11. Sanya yara su shirya abubuwa da kansu

Taimaka wa ɗanka ya haɓaka ƙwarewa don warware matsalar daidaitawa da yadda ake aiki a cikin ƙungiya don yanke shawara mafi inganci tare. Maimakon ku ɗauki madaidaicin TV don zaɓar tashoshin da kuka fi so, da fatan za ku koya wa yaranku yadda za su biya buƙatun juna kamar juyawa cikin kallon waɗancan tashoshin.

Kuna iya cewa: "Idan za ku iya zaɓar shirin da za ku kalla, za mu kalli shi tare bayan abincin rana" sannan ku bar yaran su zauna da kansu. Hakanan hanya ce madaidaiciya ga yara kada su ƙara yin jayayya da ƙaunar junansu.

12. Kada ku yi jinkirin yabon childrena childrenan ku

Bai kamata iyaye su takaita yabonsu ga yaransu ba, su sanar da su cewa suna yin ba daidai ba kuma a umarce su da su daina.

Amma kar ku manta da yaba musu lokacin da suka gane suna biyayya. Lokacin da kuke wasa da juna, yakamata ku gaya min yadda kuke farin ciki da alfahari.

Ƙaunar iban uwa tana kawo fa'idodi masu yawa ga yara.

A nan gaba, yara za su san yadda za su daidaita alakar su da takwarorinsu, su san yadda za a warware rikice -rikice ta hanyar da ta dace, su san yadda za su daidaita motsin rai da kyau kuma mafi mahimmanci, koyaushe suna jin daɗi.

13. Bar yara su yi wasa tare

Wasan kwaikwayo yana ɗaya daga cikin hanyoyin da suka dace don taimaka wa yara su yi ƙwarewar zamantakewa da gina abokantaka. Don samun rubutu mai kyau, yara suna buƙatar kula da ayyukan juna, haɗa tunanin mutane.

Wannan wasan kwaikwayo kuma yana da daɗi lokacin da yara suke wasa tare. Hakanan yana taimakawa yara su guji samun sabani a rayuwarsu.

14. Koyar da su mutunta sarari da kadarorin juna

Iyakokin mutum suna da mahimmanci ga mutane da yawa. Kuma lokacin da aka shawo kan iyakancewa, sau da yawa rikici na faruwa.

Ya kamata ku koya wa yaranku cewa wani lokacin mutane kawai suna buƙatar zama su kaɗai. Kuma idan suna son su aro abin wasa ko wata kadara, sai su nemi izini. Bai kamata su ɗauka kawai daga wasu ba kuma su ɗauka komai zai yi kyau.

Kula da rayuwar auren ku sosai.

Wannan zai taimaka wa yara su rayu kuma su yi karatu a yanayi mafi kyau.

Tunani na ƙarshe

Tarbiyyar yaran da suka girma suka ƙaunaci juna ba abu ne mai sauƙi ba.

Yana bukatar dogon tsari da hakurin iyaye. Kada ku zama masu haƙuri idan kun yi kuskure, yara ne kawai, kuma suna buƙatar ku ku jagorance su ta hanyar da ta dace.