Maganganun Warren Buffett 6 waɗanda ke Bayyana alaƙa da kyau

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 8 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Maganganun Warren Buffett 6 waɗanda ke Bayyana alaƙa da kyau - Halin Dan Adam
Maganganun Warren Buffett 6 waɗanda ke Bayyana alaƙa da kyau - Halin Dan Adam

Ina son Warren Buffett da tunaninsa. Duk wanda ya taɓa son saka hannun jari, falsafancin saka hannun jari da kuma dukkan tunanin da ke bayan sa - yana son haruffan Berkshire Hathaway fiye da haruffan soyayya na su tabbas. Kowannen su ma'ajiya ce ta gaskiya, dabaru da ilimi.
An ce ana rayuwa ne daga zuciya, ba hankali ba. Kuma saka hannun jari daidai ne. To ta yaya za mu gauraya su? Amma ban yarda sosai ba. Zuciya da tunani su kasance a dunkule - shine makasudin da dukkan mu muke ƙoƙari mu bunƙasa don cimmawa. Ba mu ba? Don haka bari mu gwada mu kalli wannan falsafar czar ta zuba jari mu ga yadda yake taimaka mana inganta dangantakar mu - ta tunani daga zuciya da tunani. Anan akwai fa'idodin saka hannun jari guda 6 daga Warren Buffett wanda zai iya koya mana darussan 600 game da alaƙa -


"Babban mahimmancin saka hannun jari da zaku iya yi shine a cikin kanku."
Danna don Tweet

Ka sani, babu wani inshora na motsin rai don rashin tabbas na rayuwa. Kuma rarar kuɗi da wuya ya kusanci kwatankwacin kwanciyar hankalin da kuke nema lokacin da abubuwa suka ɓarke. Dole ne ku rayu da tunanin ku, a cikin kan ku, yayin da kuke fuskantar duk wani tashin hankali da kuke ciki.

Idan ba ku sami damar gina ingantaccen software na cikin gida ba, duk ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta na rayuwa za su ci gaba da buga ku ko'ina. Zuba jari a waccan riga-kafi. Ina kiran sa da ƙwayar cuta. Zuba jari don sa zuciyar ku da ruhin ku su yi ƙarfi. Ku saka hannun jari don inganta yaƙin ku, idan rayuwa ta jefa muku rashin tabbas, kamar yadda hakan zai kasance.

Masu rauni ba su da wani ƙarfi ga kowa. Kuma moping, mutane masu kuka koyaushe ba abin jan hankali bane na dogon lokaci. Yana da kyau a ji an cire ku. Amma babban zunubi ga kanka shine kada kayi ƙoƙarin tashi har abada. Kuna buƙatar saka hannun jari a cikin halayen ku. Yi saka hannun jari mai ƙarfi da ƙarfi don gina irin ƙarfin ciki wanda babu wani haɗin gwiwa da zai iya haifar da rushewar jirgin ku. Kuna iya jin tashin hankali amma zaku san yadda ake sarrafa kanku kuma ku kasance daidai akan hanya.


Kyakkyawan mai saka jari ne kawai ya san ƙimar kyawun kai. Don idan kun kasance lafiya, kuna iya sake saka hannun jari. Kada a rasa wannan sautin. Inshorar ku kenan. Yana iya ba ku kuɗi amma zai kashe ku kowane oza na makamashi. Kuma da zarar kun sami hakan a wurin, zaku iya cin nasara da duk wata matsala ta dangantaka!

“Hasashen ruwan sama ba ya ƙidaya. Gine -ginen gini yana yi. ”
Danna don Tweet

Ina son wannan. Don haka mai sauƙi kuma kyakkyawa. Yana da sauƙin hango abin da zai iya faruwa a cikin dangantakar ku. Maimaita halayen na iya nuna muku alamu - na ku ne ko na abokin aikin ku. Wani lokaci zaku iya hasashen wasu lokuta ba za ku iya ba. Amma wannan hangen nesa bai isa ba. Me za ku yi da jerin abubuwan da za su iya faruwa ba daidai ba idan ba ku san yadda ake daidaita su ba?

Idan kun san halayenku, yakamata kuyi ƙoƙari ku canza su yayin da har yanzu akwai sauran lokaci. Kuma kuma ku kasance da tsare -tsaren tsare -tsare idan ɗaya daga cikinku ko ku biyun suka ƙare abubuwan da ke ɓarna.

Na san duk waɗannan maganganun alaƙar Warren Buffett na iya ba ku ra'ayi cewa ina ganin alaƙar ma'amala ce kuma mutane biyu a matsayin bangarorin ma'auni biyu. Yana iya bayyana cewa ina ƙarfafa mutane su koma cikin sauri da sauri idan abubuwa ba su yi aiki ba a cikin alaƙar su.


Amma wannan ba gaskiya bane.

Akwai lokacin komawa baya kuma wannan shine farkon dangantakar lokacin da ba a haɗa ku sosai ba. Lokaci ke nan da ake hasashen ruwan sama. Kuma idan kuna tunanin ba a shirye kuke ku ɗauki damina tare da mutumin da kuke soyayya ba, ku tafi. Amma idan muna magana game da aure / sauran alaƙar dangi, tabbas kuna cikin kowane yanayi. Babu goyon baya har sai da ambaliyar ruwa ta faru kuma wannan shine dalilin da yasa kuke buƙatar waɗancan akwatunan.

Idan kun sami naku har abada, ya kamata ku sani - cewa tare da har abada, duk yanayi yana yin alama tare. Ruwan sama ma. Kuma wannan shine dalilin da yasa kuke buƙatar gina arks.

“Zuba Jari mai nasara yana ɗaukar lokaci, horo da haƙuri. Komai girman gwaninta ko ƙoƙari, wasu abubuwa kawai suna ɗaukar lokaci: Ba za ku iya haifar da jariri a cikin wata ɗaya ba ta hanyar ɗaukar mata tara.
Danna don Tweet

Ba a gina Rome cikin yini ɗaya ba. Ba a gina ku a cikin yini ɗaya ba. Mutumin da kuke a yau shine sakamakon fiye da shekaru ashirin na ilmantarwa, rashin koyo, zamantakewa da gogewa aƙalla. Kuma haka abokin tarayya.

Wannan kawai kaya ne da yawa da kowane mutum ke shiga cikin dangantaka da su. Don yin sarari ga junanku a cikin rayuwar ku da akwatuna da riguna na ɗaukar lokaci. Yana buƙatar ƙauna, haƙuri, fahimta, wasu gyare -gyare da yawan balaga. Tasa ce da za a iya murƙushe ta cikin sauƙi. A daidaiku za ku iya zama mutane masu hazaka. Amma yaya kuke a matsayin ƙungiya? Kuna buƙatar gano hakan tare da haƙuri da gogewa.
Akwai tsarin koyo a cikin kowace dangantaka. Kuma kamar yadda aka ce, komai yawan mambobi masu juna biyu, jariran za su ɗauki watanni 9 masu daɗi. Hasali ma, wadanda ke fitowa da wuri galibi suna cikin hadari. Wannan lokacin ciki yana shirya su don rayuwa.

Tare da dangantaka, lokacin gestation ba a taɓa gyarawa ba. Ya danganta da ingancin mutanen biyu. Amma na tabbata tabbas ba rana ɗaya ko wata ɗaya ba. Kamar giya, zai zama mafi kyau tare da shekaru, da fatan.

A matsayina na mai aure tabbas zan iya cewa, auren zai fara ne bayan an gama bikin amarcin amarya, bayan soyayya mai zafi ta ɗan daidaita sannan bayan an gama jima'i. Yana kama da gina sansanin soja. Kuna buƙatar tushe mai ƙarfi kuma kuna buƙatar haƙuri, tubali ta tubali, kowace rana, haƙuri lokaci -lokaci, don gina alaƙar da za ta iya jure gwajin lokaci.

“Sayi haja kamar yadda zaku sayi gida. Fahimta da son shi ta yadda za ku gamsu da mallakar ta idan babu kowace kasuwa. ”
Danna don Tweet

Gidaje, motoci da dai sauransu manyan saka hannun jari ne. Kuna yin yawan binciken mahaukaci kafin siyan mota ko? Ba kawai ku shiga cikin ɗaya ba kuma ku mallake shi. Fiye da haka don gidaje. Ku shiga, ku ji daɗi kafin yanke shawarar saka hannun jari.

Same don dangantaka. Bayan haka, alaƙar za ta kasance a cikin mota da cikin gida. Yi ƙoƙari sosai don fahimtar ɗayan mutumin kafin ku yi ƙoƙarin zama wani ɓangare na rayuwarsu mara nasara. Kada kawai ku zabi mutane daga kadaici da rashin gajiyawa. Wannan shine mafi kyawun girke -girke na bala'i.

Kafin ku saka hannun jari a kowace alaƙa, kuna buƙatar yin zaman lafiya tare da kamfanin ku. Tabbatar koda lokacin da kuke tare da wani, kuna iya jin daɗin kadaici. Yana da matukar mahimmanci kada ku rasa hankalin ku na sarari a cikin dangantaka. Yana iya zama na zahiri ko na tunani amma kuna da wannan gidan sarautar inda zaku iya shiga ciki kuma an hana shiga kowa!

"Abin da mai saka jari ke buƙata shine ikon tantance kasuwancin da aka zaɓa daidai. Lura cewa kalmar 'zaɓaɓɓu': Ba lallai ne ku zama ƙwararre kan kowane kamfani ba, ko ma da yawa. Dole ne kawai ku iya tantance kamfanoni a cikin da'irar ku. Girman wannan da'irar ba ta da mahimmanci; sanin iyakokinsa, duk da haka, yana da mahimmanci. ”
Danna don Tweet

A sauƙaƙe, kuna ɗaukar yaƙe -yaƙe. Kuma ba ku rarrabe duk abin da ya ƙetare hanyar ku. Yawancin mutane sun manta cewa ba sa soyayya da kansu kuma saboda haka bai kamata su yi fatan kammala ba. Idan mutane biyu suna ƙoƙarin zama tare cikin tunani da jiki, za a yi faɗa da yaƙe -yaƙe. Amma ba kwa buƙatar yaƙar su duka.

Zabi abubuwa 5 da suka fi mahimmanci a cikin dangantaka. Duk wani abu na 6 wataƙila bai cancanci rasa baccin ku ba. Ba ina nufin in ce kun yi sakaci da kurakurai ba. Kawai, kada kuyi fada akan su. Idan wani abu abokin aikin ku ke yi wanda ke damun ku, yi magana da su cikin nutsuwa kuma kuyi ƙoƙarin bayyana musu halin ku da yadda kuke ji game da hakan. Kada ku fara yin haushi ko fashewa a ɗan taɓawa. Wannan ba zai taɓa zama mai kyau ga dangantaka ba.

Babban fifikon ku, manyan ku 5, shine iyakokin ku. Duk wani abu kafin hakan bai kamata ya cutar da ku ba. Duk wani abin da ya wuce wannan bai kamata a kyale shi ba.

"Abin da ya fi mahimmanci ga yawancin mutane wajen saka hannun jari ba shine yawan abin da suka sani ba, amma a zahiri yadda suke ayyana abin da basu sani ba."
Danna don Tweet

Lokacin da kuka ɗauka, kuna yin jakin kanku da na sauran mutum. Gaskiya ne ga duk alaƙa, ba tare da la'akari da yanayin su ba. Idan kuna shakku, koyaushe ku kalli abubuwa biyu - abin da kuka sani da abin da baku sani ba.

Lokacin da kuka ɗauka, kuna gaya wa mutanen da kuke ƙauna cewa ba ku amince da su ba. Koyaushe tambaya. Za a iya samun ƙarin yanayi fiye da yadda kuke tsammani akwai. Tabbas akwai kuma damar da za a iya yi muku ƙarya, ko kuma ku kasance cikin duhu. Amma wannan don zaman lafiyar ku ne, fiye da fa'idar shakkar da abokin aikin ku ke bi. Aƙalla ta wannan hanyar, za ku san cewa kun ba su dama, don daidaita abubuwa. Za ku san cewa kun yi daidai.

Amma ba ina nufin, ko sau ɗaya ba, cewa ku zama wawaye. Abin da ba ku sani ba, bai kamata a ɗauka da ƙima ba. Da fatan za ku sani kuna da 'yancin yin tambayoyi kuma ku tabbata. Kuma kuna da 'yancin ci gaba da yin tambayoyi har sai kun gamsu. Akwai mutane biyu a cikin alaƙa kuma yana da mahimmanci duka su kasance masu jin daɗi kuma a shafi ɗaya.

Idan kuna da mummunan zato game da amincin mutumin, zai cinye dangantakar ku ta wata hanya. Koyaushe ku yi ƙoƙari ku tabbata. Kuma ku sani, wani lokacin mafi kyawun mutane suna yin kuskure. Wannan ba ya ba da uzuri ga kuskuren da suke yi, ko da guda ɗaya. Amma suna kuskure. Don haka, kada ku bar mutane su tafi har sai kun gamsu. Kada ku bar mutane su kashe kawai saboda kuna tunanin kun sani.

Ku zuba jari a cikin abin da ba ku sani ba, gwargwadon abin da kuka sani.

Dangantaka - mafi yawan saka hannun jari a rayuwar mu. Ku zuba jari sosai.