Tafiya A Hankali: Komawa Tare Bayan Rabawa

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 14 Maris 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE
Video: AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE

Wadatacce

Don haka kuna son inganta halayen ku damar yin sulhu bayan rabuwa?

Rayuwar rabuwa da mijinki baya faruwa bisa kuskure.

Koyaya, mutanen da za su iya koyon yadda ake sulhunta aure bayan rabuwa sun saba yin wasu halaye don haɓaka damar don tabbatar da cewa abubuwa za su yi daidai ga auren.

Menene rabuwa ta shari'a?

Sabanin saki inda ma'aurata ke ƙare aure bisa ƙa'ida, rabuwa ta doka ta ba su damar zama a inda aka ƙirƙiri iyakokin kuɗi da na zahiri.

Rabuwar aure an bayar da yarjejeniyar dalla -dalla yadda ake sarrafa kadarori da yara. Irin waɗannan ma'aurata bisa ƙa'ida suna zaman aure akan takarda kuma ba za su iya yin aure ba.

Salo na yau da kullun na wannan shine rabuwa da fitina inda ba a aiwatar da shari'ar doka. A lokuta da yawa, rabuwa ta fi yin kisan aure kamar yadda damar sulhu bayan rabuwa ya yi yawa.


Shin zai yiwu a dawo da tsohon?

Lokaci -lokaci kuma a kan rashin daidaituwa, wasu ma'aurata suna iya yin sulhu bayan lokacin rabuwa.

Ƙididdiga dangane da ma'aurata suna dawowa tare bayan rabuwa ya nuna cewa yayin da kashi 87% na ma'aurata a ƙarshe suka ƙare dangantakar su a cikin kisan aure bayan rabuwa, sauran kashi 13% na iya yin sulhu bayan rabuwa.

Komawa gida bayan rabuwa da sake saduwa da matarka bayan raba aure na ɗan lokaci ko rabuwa da fitina, shine babban burin da yawancin ma'auratan da ke rabuwa suke fata.

Yayin da ranar dawowa tare da tsohon ke gabatowa, akwai fargaba da yawa da ke kewaye da sulhu. Wannan na iya zama harbi na ƙarshe don warware muhimman batutuwa da motsawa don yin sulhu da matar.

Shin ma'aurata da suka rabu za su iya yin sulhu? Yin sulhu bayan rabuwa ba tunani ne kawai ba, amma yuwuwar yiwuwa.

Fara da gaskiya yayin tunanin yin sulhu bayan rabuwa. Dole ne ku da abokin aikinku su kasance a shirye don nuna gaskiya abubuwan da suka haifar da matsala.


Ko zalunci ne, kafirci, jaraba, ko makamantansu, dole ne a sanya “katunan” a kan tebur.

Idan abokan tarayya ba za su iya yin gaskiya game da wuraren da ke cutarwa ba, to ta yaya za su yi tsammanin za su fito game da canje -canjen da ake buƙatar faruwa don ƙarfafa auren?

Mai ba da shawara koyaushe yana da kyau don dawowa tare bayan rabuwa.

Nemo hikimar wani wanda ya kasance a can baya ko wani wanda ya dace da ya ba ku kayan aikin da ke taimakawa ciyar da gaskiya, hangen nesa, da kusanci don inganta damar yin sulhu bayan rabuwa.

Yadda za a samu nasarar dawowa tare bayan rabuwa?

Idan kuna mamaki yadda za a dawo da mijinki bayan rabuwa ko yadda za a dawo da matarka, kuna buƙatar ɗaukar matakan da suka dace don haɓaka damar sake dawowa tare, adana auren ku kuma sake gina abokantaka tsakanin ku da matar ku.


Wataƙila mafi mahimmancin mataki na gaba don sake dawowa tare bayan rabuwa shine saka sahihiyar hanyar nuna gaskiya cikin alaƙar. Idan amana ta lalace, to nuna gaskiya shine maganin da ya dace.

Kasancewa game da kuɗi, halaye na mutum, da jadawalin zai taimaka wa ma'auratan su sake samun ɗan amana. Ba laifi bane a yi la'akari da koyawa.

Idan kuna da wasu mutane a cikin rayuwar ku-ƙwararru ko kwanciya-waɗanda za su iya yin kwaikwayon mafi kyawun aikin tattaunawa ta mutum, sannan ku haɗa su.

Bugu da ƙari, ku ma kuna buƙatar zama masu gaskiya kuma ku tambayi kanku wasu tambayoyi masu wahala. Yi hankali a hankali ta cikin ƙasa kafin dawowa tare bayan rabuwa:

    • Shin kun ƙare dangantakar ko abokin aikin ku? A lokacin rabuwa, ku duka kun sami damar yin magana a bayyane da gaskiya game da abin da ya ɓata dangantakarku? Idan ba haka bane, to yanzu lokaci yayi da za a yi tattaunawa ta gaskiya da gaskiya.
    • Shin wani daga cikinku ya canza tun lokacin da dangantaka ta ƙare ko rabuwa ta wucin gadi ta fara? Idan eh, to ta yaya? Shin waɗannan canje -canjen sun kawo ku kusa ko nesa?
    • Yayin da kuke tare, kuna sane da abin da ke faruwa a rayuwar wani?
    • Shin akwai wasu muhimman abubuwan da zasu iya shafar dangantakar ku nan gaba yayin dawowa tare da tsohon ku?

Wadanne sabbin dabaru ko albarkatun ku duka kuna son amfani da su yanzu don sanya alakar ta yi aiki? (Wani abu da ba a taɓa amfani da shi ba a da)

Adana aure bayan rabuwa: Ba wa sulhu dama

Wata ruhu mai hikima ta taɓa yin kururuwa, "Wani lokaci dole mutane biyu su rabu don sanin yawan abin da suke buƙata don komawa baya tare." Kun yarda?

A bayyane yake, sarari yana da hanyar nuna mana abin da ke da mahimmanci, abin da ba shi ba, abin da ke ciwo, da abin da ke taimakawa.

Idan kuna da niyyar dawowa tare bayan rabuwa, kuma abokin aikin ku yana son yin nasu ɓangaren, to, ta kowane hali, ku ba da sulhu dama.

Amma kafin tafiya gaba, yi la’akari da alamun sulhu bayan rabuwa.

Menene alamun dake nuna mata ko miji na neman sulhu? Idan matarka ba ta da damuwa game da kyakkyawan lokacin da kuka kasance tare kuma yana ba da shawarar neman shawara ko maganin aure tare.

Kashewa da dawowa tare yana ɗaukar lahani ga lafiyar motsin zuciyar ku kuma mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali na iya taimaka muku wajen shawo kan waɗannan mawuyacin lokutan.

Akwai kwanciyar hankali, daidaituwa, da kwanciyar hankali a cikin halayen matarka kuma suna ɗaukar mallaka don wani ɓangare na lalacewar dangantakar su.

Suna iya nuna alamun damuwa game da sakamakon shawarwarin amma duk da haka sun ƙuduri aniyar yin duk abin da ake buƙata don ceton auren.

Idan kuna son yin aikin auren ku, ga wasu nasihohin da zasu taimaka muku dawo tare bayan rabuwa:

  • Yarda da kurakuranku: Don yin auren ya yi aiki, ku biyun dole ne ku yarda da kurakuran ku waɗanda suka ba da gudummawa ga rabuwa da fari. Ma'aurata da suka bi tafarkin sulhu dole ne su yarda su ce a yi hakuri. Ku fahimci cewa gafara, amana, da buɗe ido don yin gyara za su kasance manyan abubuwan da za su iya sake ceton aurenku kuma su sa aikin komawa baya bayan rabuwa ya yi sauƙi.
  • Yi shiri don canje -canje: Wataƙila mafi mahimmancin komai yayin sake dawowa tare bayan rabuwa shine kasancewa cikin shiri don canje -canje. Yarda cewa dangantakar ba za ta iya komawa inda take ba kafin rabuwa; domin hakan kawai zai haifar da wani gazawa.
    Yi magana a bayyane game da abubuwan da kuke so da canje -canjen da kuke so. Kuma ku kasance cikin shiri don canza kanku ma saboda abokin aikin ku.
  • Amince: Yiwa matarka godiya a duk lokacin da ka lura da wani ƙoƙari daga gefen su don inganta alaƙar. Dole ne ku ma ku yi ƙoƙari don sanar da su daidai. Raba yadda kuke ji, fatanku, sha'awarku da son yin duk abin da ake buƙata don samun nasarar wannan alaƙar.
  • Bada lokaci: Komawa tare bayan rabuwa baya faruwa da dare. Sake gina dangantakar ku sannu a hankali kuma ku ba ta isasshen lokaci, don haka ku (har ma da abokin aikin ku) na iya sake shirye don buƙatun ta da yawa. Ba wa juna isasshen lokaci da sarari don yin abubuwa. Lokacin da aka ba da tunani da mahimmanci ga wannan, to duka abokan haɗin gwiwar za su iya yin tunani da ma'ana kuma su canza duk abin da ake buƙatar canzawa. Gane laifofinku kuma kuyi aiki dasu.

Waɗannan nasihun yakamata su zama masu amfani idan kuna fuskantar lalacewar dangantaka kuma kuna kallo yadda ake sulhu bayan rabuwa.

Mafi yawan abin da zaku iya yi shine ba shi mafi kyawun harbi, kuma idan bai yi aiki yadda kuke tsammani ba, nemi tallafi kuma za ku warke.