Mu'amala da Jikoki

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 23 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Sasho Jokera - DE LEN DEVLA SASTIPE 2022
Video: Sasho Jokera - DE LEN DEVLA SASTIPE 2022

Wadatacce

Shin kun kasance mahaifiyar uba, ko za ku zama ɗaya? Idan kun sami kanku cikin mahimmin dangantaka tare da wanda ya riga ya sami 'ya'yan nasu, mahaifin mahaifiyarsa yana kusa da kusurwa. Zama uwa uba yana cike da ƙalubale, amma kada ku fid da bege: A ɗan lokaci alaƙar ku da jikokin ku na iya zama mai inganci kuma mai gina jiki, amma yana buƙatar haƙuri don isa can.

Idan kuna da jikoki a rayuwar ku, anan akwai wasu nasihu masu amfani don taimaka muku kewaya sabuwar dangantakar ku da mafi ƙarancin damuwa.

Fara jinkirin

Ƙoƙarin dacewa da rayuwar ɗanku na mataki, ko dacewa da su cikin naku, gaba ɗaya zai haifar da damuwa a ɓangarorin biyu. Maimakon haka, fara sabuwar alaƙar ku a hankali tare da ɗan gajeren taro.

Kada ku sanya matsin lamba da yawa akan kanku ko yaran ku masu zuwa. Kawai ɗauki abubuwa a hankali kuma ku kiyaye tarurrukan ku na farko cikin sauƙi da ƙarancin matsin lamba. Ajiye su a ɗan gajeren gefe (yi tunanin awa ɗaya maimakon rana) kuma riƙe su a cikin yanayi mai annashuwa, zai fi dacewa wanda yaran ku suka saba da su.


Ka ba su lokaci

'Yan uwanku suna buƙatar lokaci don baƙin ciki da daidaitawa ga canje -canjen da suka faru a rayuwarsu lokacin da iyayensu suka rabu. Yarda da cewa iyayensu ba za su dawo tare ba, kuma suna da uwa uba a rayuwarsu, yana da wahala ga yara. Wataƙila suna iya ganin ku a matsayin mugun uba wanda za ku fara da shi - wannan halitta ce kawai.

Kada ku yi ƙoƙarin hanzarta ko tura alaƙarku da su. Kawai zama masu adalci da daidaituwa kuma ku sanar da su cewa kuna can don su. Ku bayyana musu cewa ba kuna ƙoƙarin maye gurbin iyayensu ba.

Bi da su kamar wani ɓangare na iyali

Za a iya jarabce ku da ku ba wa danginku kulawa ta musamman don nuna cewa kuna son su yi farin ciki - amma ku yi tsayayya! Kulawa na musamman zai jawo hankali sosai ga sabon yanayin rayuwar ku kuma zai sa su ji daɗi da daɗi.

Maimakon ba su kulawa ta musamman, haɗa su cikin ayyukan iyali. Tambaye su su taimaka saita teburin, ko sanya musu wasu ayyukan gida. Bayar da taimako tare da aikin gida, ko damar samun alaƙa ta hanyar taimakawa a kusa da gidan. Yi amfani da ƙa'idodin ƙasa ɗaya kamar yadda zaku yi da dangin ku.


Ka ba su dama a saurare su

Idan 'yan uwanku ba sa jin kamar suna da damar da za a saurare su, da alama za su yi fushi da ku. Kallon iyayensu daban da sanin cewa ba su da ikon canzawa wanda ke da wahala ga kowane yaro. Yi aiki akan ba su murya da damar raba ra'ayoyin su.

Ƙarfafa mahaifan su don zama tashar farko ta kiran su don su iya tattauna damuwar su tare da su cikin ladabi da rashin tsoro. Bayan haka, duk za ku iya shiga cikin tattaunawar. Ku sanar da yan uwanku cewa kun ɗauki damuwar su da mahimmanci.

Aiki akan gina aminci

Amana ba ta isa dare ɗaya. Takeauki lokaci don yin aiki don gina aminci tare da yaran ku don ku sami dangantaka mai ƙarfi a nan gaba.

Fara da sauraron su a hankali lokacin da suke magana da ku. Duk lokacin da suka yi magana da ku ko suka nemi taimakon ku da wani abu ƙaramin zanga -zanga ce da suke buɗe don amincewa da ku. Ka girmama hakan ta hanyar sauraron su da inganta su. Taimaka musu su koyi amincewa da ku ta hanyar girmama yadda suke ji, da sirrinsu.


Kalli kalmomin ku

Zama uwa uba yana cike da damuwa kuma motsin rai na iya tashi sama a ɓangarorin biyu. 'Yan uwanku suna aiki ta wasu abubuwa masu wahala, kuma babu makawa za su tura maballin ku lokaci zuwa lokaci yayin da suke aiwatar da abubuwa.

Wani lokaci za ku ji ɗacin haushi da bacin rai a yadda suke magana da ku, kuma tabbas za su yi ƙoƙarin tura wasu iyakoki. Yana da mahimmanci ku kasance cikin nutsuwa da kallon kalmomin ku komai kuka ji. Idan kuka kama yaran jikokinku ko kuka yi magana da su cikin fushi ko haushi, za su yi girma don jin haushin ku kuma damar samun kyakkyawar dangantaka za ta ragu sosai.

Bi da duk yaran ku iri ɗaya

Idan kuna da yara na kanku, zaku ga kanku kun zama dangi mai haɗawa - kuma hakan ba mai sauƙi bane! Amma yana da mahimmanci ku bi da duk yaran ku iri ɗaya, kuma lokacin da yaran ku ke cikin gidanka, duk yaran ku ne.

Yi magana da abokin aikin ku kuma kafa wasu ƙa'idodi na asali don ɗabi'a, sannan kuyi aiki tare a matsayin ƙungiya don amfani da waɗannan ƙa'idodin ga duk yaran ku. Kada ku taɓa ba yaranku na musamman gata. Hanya ce tabbatacciya don gina bacin rai tare da dangin ku da lalata dangantakar ku.

Keɓe lokacin iyali

Sanya lokacin iyali ya zama na yau da kullun na kowane mako. Wannan yana ba wa yaranku da 'yan uwanku damar sanin cewa ku duka iyali ne yanzu, kuma lokacin tare yana da mahimmanci. Wataƙila kowace Juma'a za ta zama daren fim, ko kuma kowace Lahadi za a yi iyo da karnuka masu zafi. Ka yi ƙoƙarin yanke shawara a kan wani abu da ka san 'yan uwanku suna jin daɗin gaske don kada su ji an matsa musu.

Kuna iya saduwa da ɗan juriya da farko, amma kafa lokacin iyali a matsayin wani ɓangaren da ba za a iya tattaunawa da shi na ayyukanku na mako -mako zai ba ku mahimmancin lokacin haɗin gwiwa da ƙarfafa ra'ayin da kuke so ku ɓata lokaci tare da yaran ku.

Zama uba ko uba yana da ƙalubale. Hanya zuwa kyakkyawar alaƙa tare da dangin ku na iya zama kamar dogon lokaci, kuma akwai cunkoso a hanya. Amma idan kuka ci gaba da haƙurinku da sadaukar da kai, kuna iya gina alaƙar haɓaka wacce za ta yi ƙarfi yayin da kuka san juna.