Nasihu 10 don Kasance Masu Hankali da Farin Ciki a Ranar Auren ku

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around
Video: Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around

Wadatacce

Don kasancewa cikin hankali da farin ciki a ranar bikin aurenku bai kamata ya zama abin damuwa ba - bayan haka, wannan yakamata ya zama ɗayan kwanakin farin ciki a rayuwar ku!

Amma motsin rai yana daɗa ƙaruwa kuma kiyaye lafiyar ku ya zama ƙalubale.

Tashin hankali, farin ciki, da farin ciki mai ban tsoro duk sun zo hannu-hannu tare da lokacin na musamman. Kuma ba kawai na halitta bane, har ma yana da ƙima common don jin nauyi da gajiya da dukkan al'amarin, kuma abu na ƙarshe da kowa yake so a ranar auren su shine tashin hankali ko fargaba.

Don haka waɗanne matakai za ku iya ɗauka don taimakawa rage damuwa da tabbatar da Babban Ranar farin ciki? Tucker a ciki saboda mun tattara jerin nasihu don kasancewa cikin hankali da farin ciki a ranar bikin ku.

Har ila yau duba:


1. Yi amfani da mataimakan ku

Wataƙila kuna tunanin jerin abubuwan da kuke yi suna da yawa wanda abokai da dangi za su fusata ku da zarar an gama bikin? Shin kuna ƙoƙarin yin komai da kanku kuma har yanzu kuna gwagwarmaya don kasancewa cikin hankali da farin ciki?

A zahiri, yana da yuwuwar cewa ainihin akasin gaskiya ne! Nazarin ya nuna cewa mutane sun fi son mu yayin da muke neman taimako. Ga wata nasiha ga amarya ranar aurenta.

Fara raba wannan jerin abubuwan idan kuna son kasancewa cikin hankali da farin ciki.

Idan kuna shirin bikin gargajiya, tabbas kun riga kun nada baiwa (ko mutum) mai daraja.

An saba tsammanin cewa wannan aboki na musamman zai gudanar da wasu manyan bayanai, ɗaukar waɗannan kiraye-kiraye, ko ma amsa tambayoyi daga baƙonka.

Sau da yawa ana tambayar mai hidimar girmamawa don rubuta "abin kashewa" da ƙari kaɗan. Kuma a, toast liyafar yana da matuƙar mahimmanci. Kuma gaskiya ne cewa rubuta shi duka na iya haifar da matsanancin damuwa da ɗaukar lokaci mai kyau amma kai ne za ka yi aure- lafiyar hankalinka tana ɗaukar fifiko.


Ofaya daga cikin nasihu don ranar aure mai santsi, yana da kyau a nemi ɗan taimako ko taimako da yawa!

Yi la'akari da amfani da ƙa'idar da aka yi wa Kanban don kiyaye waɗannan ayyukan da aka tsara, kuma kada ku taƙaita mataimakan ku ga kuyanga ko mutum mai daraja kawai. Tattara duk wanda ke da sha'awar (gami da surukar ku!), Sannan ku kalli yadda ma'aikatan ku ke lalata jerin abubuwan da ake yi!

Ko wataƙila kuna shirin balaguron balaguro kuma ba ku da masu halarta? Da kyau, abin da masu shirya bikin aure suke don haka, don ku iya shakatawa kuma ku yi hutu. Kuma idan kuna da wasu tambayoyi ko damuwa, kyakkyawan shirin aure ba zai yi jinkirin sanya ku cikin kwanciyar hankali ba.

2. "Ni lokaci" yana da kyau ga kowa

Idan da gaske kuna son kasancewa cikin hankali da farin ciki, kada ku ji tsoron faɗi “Jira.”

Shirya kan lokaci don kanku kamar yadda kuke yi don mahimmancin kasuwancin aure.

Ofaya daga cikin nasihu don ceton lafiyar ku shine toshe mintuna 20 ko ma sa'o'i da yawa a cikin rana lokacin da kuka san zaku fi ƙarfin ku. Kuma tabbatar da kiyaye wannan alƙawarin da kanku!


Wani lokaci "Ni Lokaci" kawai yana nufin sakan na biyu ko biyu don tattara tunanin ku. Ko hutun Starbucks na minti ashirin. Ko ma Netflix na tsawon kwana guda. Kowane sakan na kula da kai yana ƙidaya!

Lokacin da kuke farin ciki, kowa yana farin ciki! Ku (da abokin aikinku) za ku yaba da yadda “Me Time” ke sake sabunta ruhohin ku.

Nagari - Darasin Aure Kafin Intanet

3. Ƙirƙirar kalmar kalma ko jumla

Wanene ya ce kalmomin kalmomi na 'yan leƙen asiri ne kawai?

Kalmomin kalmomi hanya ce mai kyau don guje wa raɗaɗi mara daɗi ko kallon gefe yayin da ake ajiye wani abu a ƙasa. Wataƙila kuna da damuwa ga tashin hankalin jama'a? Ko wataƙila kuna da wahalar kasancewa kusa da surukanku bayan sun ɗan sha?

Samar da kalmar sirri yana ba ku ikon yin hankali da hankali ga halin da ake ciki yayin yin ishara ga mataimakan ku cewa ana buƙatar taimakon su ASAP.

Lokacin da abokin aikin ku ya bayyana cewa "Ina buƙatar hutu kofi" yana nufin kuna gab da farmakin tashin hankali, za su iya tsalle cikin aiki su yi duk abin da ake buƙatar yi don ba ku sarari.

Hakanan, idan mutuncin ku ya fahimci cewa "Ƙafata tana kashe ni" yana fassara zuwa "Ku cece ni daga surukina," za su san daidai lokacin da za su juya zuwa sabuwar mahaifiyar ku kuma su nemi ganin hotunan Corgi. –Bayar da ku lokaci mai yawa don zamewa yayin da take fitar da wayar ta cikin farin ciki.

4. Sanar da mai shirin bikin auren ku

Masu haɗin gwiwa na kan layi suna kiyaye jerin abubuwan fifikon ku da damuwar ku kuma ƙwararru ne a cikin magance duk tarkon da ake ganin yana tasowa a ranakun bikin aure.Tabbata ku kiyaye mai tsara bikin auren ku akan duk batutuwan da ka iya tasowa. Mai tsara shirin aure da aka sani yana taimakawa don tabbatar da cewa Babban Ranar ku ta tafi bisa tsari.

Shin akwai rikitarwa na tsarin iyali? Shin abokin ku baya son kasancewa kusa da mafi kyawun mutum saboda dangantakar da ta yi tsami shekaru da suka gabata? Shin 'yar'uwarka ta nace ba za a yi waƙa ba saboda "wakar aurenta" ce? Kwararren mai tsara shirin zai yi bayanin sa yayin da kuke ci gaba da kasancewa cikin hankali da farin ciki.

5. Nemo allon sauti (banda abokin aikin ku)

Yana da kyau al'ada don jin daɗin fita tare da ƙaunatattu yayin da Babban Ranar ku ke gabatowa, kuma yayin da aƙalla abin buƙata ne don tattauna matsalolin gaske tare da abokin tarayya, ba mummunan ra'ayi ba ne don adana ƙaramin iska don kunnuwan babban aboki.

Nemo wani wanda kuka amince dashi ba tare da wani sharadi ba (yakamata wanda ba shi da aminci mai ƙarfi tare da kowane ɓangaren bikin auren ku) da tambaye su kai tsaye idan za ku iya kai hannu lokacin da kuke buƙatar cire wani abu daga kirjin ku.

Don kasancewa cikin ƙoshin lafiya da farin ciki, ku sauƙaƙa da gaskiya: “Na damu da bikin aure. Zan iya rubuto muku ko kiran ku lokaci zuwa lokaci don fitar da iska? ”

Yin tambaya kai tsaye zai nuna wa wannan mutumin cewa wannan "aikinsu ne." Za su gane cewa kuna amincewa da su da wannan sirrin, kuma ku ma kun dogara da su don saurare.

Samun ikon yin uzuri da kanka da rubuta ƙarar da ke biye da alamomin motsin rai 10 na iya zama babban tashin hankali. An kira shi “huɗu” don wani dalili! Da zarar kun saki wannan iska mai zafi, zaku iya komawa ga duk abin da kuke yi da sanyin kai da sabon hangen nesa.

6. Rubuta game da godiya

Don yin mafi kyawun wannan nasihar don kasancewa cikin hankali da farin ciki, gwada ƙoƙarin rubuta wasiƙun “na gode” ga waɗanda ke kusa da ku - za ku ba da abubuwan adanawa waɗanda za a adana su har abada. Kuma ko kun yanke shawarar raba waɗannan dukiyoyin godiya, yin aikin godiya kawai yana taimaka wajan rage bacin rai da tayar da farin ciki.

Abubuwa sun lalace ko kuma mutane suna nuna halayen da muke fata ba su yi ba. Kuma yayin da yake da kyau ku fita tare da allon muryar ku, ɗaukar ɗan lokaci don yin tunani kan mutane da abubuwan da kuke godewa na iya yin tasiri na dindindin akan lafiyar hankalin ku. Rayuwa kyakkyawa ce, fara rubutu game da ita!

Ji a cikin yanayin godiya? Anan akwai wasu wasiƙun wasiƙa don farawa:

  1. Ina tunanin ku lokacin ...
  2. Zan tuna koyaushe yadda kuke ...
  3. Kuna ba ni ƙarfi lokacin da ...
  4. Abu daya da ba zan taba mantawa da ku ba shine ...
  5. Na gode da kasancewa a wurin lokacin da ...

Idan kuna son jira akan haruffa na sirri, yi la'akari da ajiye mujallar godiya. Waɗannan abubuwan tunawa na zamani tabbas za su zama gadon da ba za a iya canzawa ba!

7. Fara da kalma mai daɗi

Amma akwai babbar dama cewa mutanen da kuke hulɗa da su da gaske suna da kyakkyawar niyya, suna bayyana su ta hanya mara kyau. Duk da cewa hakan ba wani lokaci ayyukan da ba su da tunani ko rashin mutunci na waɗanda ke kewaye da mu na iya zama abin takaici har abin da muke so mu yi shi ne mu juya gare su mu tambaye su, "Me kuke tunani ?!"

yana nufin cewa yakamata a ba da uzuri mara kyau, jagoranci tare da kalma mai kyau na iya taimakawa hana kowane rashin fahimta ko bacin rai nan gaba.

Don haka kafin ku ba da amsa, ɗauki numfashi ku tambayi kanku "Me suka yi imani suna ƙoƙarin taimaka min da shi?" Sannan gwada wannan dabara: Ka ce na gode, yi bayanin gefenka, kuma kafin su ba da amsa ka tambaye su alherin da ke jawo ƙwarewar su ta musamman.

Ga misalin wannan dabarar a aikace:

Yanayi: A lokacin rigar da ta dace da ƙanwar ku ta zagi mayafin ku kuma ta ce ku rabu da shi.

Amsa: "Na gode don son mafi kyawun ni, amma ina matukar son wannan mayafin."

Na gaba, sanya wani aiki don sanar da ita cewa kuna darajar gwaninta: “Da gaske zan iya amfani da idon ku don yin salo da takalmina, kodayake. Zan iya samun ra'ayin ku akan waɗannan biyun? ”

Fadin “Na gode” hanya ce ta bangarori biyu. Idan mutumin da kuke magana da gaskiya yana da kyakkyawar niyya, to za ku iya guje wa raunin rauni kuma ku ci gaba ba tare da ɓacin rai ba.

Kuma a kan yiwuwar cewa da gaske suna so su sa ku fushi, suna jagorantar tare da "Na gode don son mafi kyawu a gare ni," yana ba ku damar ɗauki babban titin yayin tunatar da su cewa fifikon su yakamata ya kasance akan taimakawa sanya ranarku ta musamman mafi kyau yana iya zama.

8. Huta, barci, ba maganin kafeyin ba

Wannan shawarar don kasancewa cikin hankali da farin ciki gajeru ne kuma zuwa ma'ana: Samun isasshen bacci!

Bukatun bacci na kowa daban ne, kuma kun san abin da yafi dacewa da jikin ku da tunanin ku. Don haka sanya wayarku akan “Kada ku dame,” kashe waɗancan allon shuɗi, kuma ku rungumi abokin tarayya tun da wuri.

Ba wai kawai hutawa kyakkyawa ba, har ma da kwanciyar hankali!

9. Kar a manta soyayya

Kuna cikin wannan tare da babban abokin ku! Abu mafi kyau game da yin aure shine ƙirƙirar haɗin gwiwa wanda zai dawwama har abada.

Don haka yayin da kuke yin mafarki game da yankan wannan kek ɗin, ku tabbata cewa ku raba wasu 'yan awanni don mahimmancin ku. Wannan na iya nufin wani abu daga tafiya zuwa teku, bayanin soyayya da aka bari akan kujerar direba ko ma kawai ranar aure.

Shin yana son giya maimakon shampen? Shin ta fi son ku da ruwan shuɗi maimakon tsakar dare? Me ya sa ba za ku yarda da canjin ba? Sadarwa hanya ce mai sauƙi kuma mai sauƙi don faɗi "Ina son ku."

Idan bikin aurenku yana kan rairayin bakin teku, yi shirin ziyartar bakin tekun kwana ɗaya ko biyu kafin babbar ranar. Yi tafiya tare da rairayin bakin teku tare da abokin aikin ku, kumbura a cikin babban tekun, ko kawo kofi mai sanyi da mutane yayin da kuke mafarkin ranar musamman.

Ko shirya PB&J kuma tafi don tafiya cikin dazuzzuka. Komai yadda kuke tafiya, sake kunna soyayya kafin bikin aure tabbatacciyar hanya ce don fara auren ku da farawa!

10. Ka tuna, hakika rana ce kawai

Ya fi sauƙi fiye da aiwatarwa, mun sani. Abubuwan da suka faru bayan aure sun zama abu na ainihi, kuma jin bacin rai ko fanko na iya bin Babban Ranar idan ana ɗaukar lokacin azaman ƙarshen ƙarshe maimakon farawa.

Yayin da kwanan watan ya kusa, tunatar da kan ku cewa bikin auren ku shine farkon farkon tafiyar ku a matsayin ma'aurata kuma (kamar yadda maganar ke faɗi) tafiya ce ta ƙima! Ku yi biki tare!

Lokacin da kuke da lokacin hutu, ɗauki ɗan lokaci daga shirin bikin aure kuma ku yi cikakken bayani game da ranar farko ta ku a matsayin ma'aurata!

Shin saitin gudun amarci? Mai girma! Netflix da baho na ice cream? Ko da mafi kyau! Ta yaya za ku yi murnar cika shekara guda da kuka yi? Watan ku?

Sanya wasu farin cikin "Na yi" cikin shirin kwanakin da ke gaba, yi ƙoƙarin kiyaye shi mai sauƙi da kusanci. Bayan guguwa na bikin aure, ku da abokin aikin ku za ku ji daɗin samun wani abu mai nutsuwa don sa ido!

Duk abin da ya faru, kawai gwada tafiya tare da kwarara! Kuma idan kun taɓa jin cewa ya yi yawa don kulawa, kada ku yi shakka ku tuntuɓi mai ba da shawara mai kyau. Ranar aurenku tana da mahimmanci ... amma kun san menene mafi mahimmanci? Kai! Don haka ku kasance cikin hankali da farin ciki.