Nasihu don Nasarar Kewaya Aure na Biyu da Yara

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 7 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Fadowa cikin soyayya a karo na biyu na iya zama mafi daɗi fiye da na farko. Amma, abubuwa na iya yin rikitarwa da yawa idan aka zo batun aure na biyu da yara.

Idan kuna shiga cikin duniyar aure na biyu da yara, kun san cewa za a yi abubuwan da za a yi hulɗa da su, alaƙa da yara don ganowa, da kuma dukan dangi da za a kafa tun daga ranar farko.

Yawancin kididdigar an ɗora su akan sake yin aure tare da yara, kuma auren na biyu ya gaza fiye da na farko. Amma, ta hanyar saka wahala da kauna da yawa, yin aikin aure na biyu ba shi da wahala.

Makullin shine a kasance cikin shiri don duk abin da zai iya zuwa, kuma ku kasance masu sassauƙa a lokaci guda.

Don haka karanta tare don samun ƙarin haske game da matsalolin aure na biyu da yadda ake magance su. Mahimman shawarwarin da aka lissafa a ƙasa zasu iya taimaka muku wajen kewaya aurenku na biyu da yaranku.


Ci gaba da tsammanin abin dubawa

Kuna iya zama sabuwar uwar gida ko uba, amma yaran na iya samun ra'ayoyi daban -daban. Yana iya ɗaukar ɗan lokaci don jin daɗin ku, idan da kaɗan. Da farko, suna iya jin haushi ko rashin sanin yadda za su bi da ku.

Dangane da yadda auren farko ya ƙare, da alaƙar su da kowane ɗayan iyayensu da suka rabu, kuna iya ko ba za ku iya samun kyakkyawar dangantaka ba.

Kawai tabbatar da kiyaye abubuwan da kuke tsammanin a duba. Kada ku shigo cikin auren kuna tunanin cewa ku wasu manyan mutane ne ko manyan mata kuma za ku gyara komai, ko ku cika fanko, ko ku yi kyau tare da yara.

Yana iya faruwa, kuma ba zai yiwu ba. Kawai ku yanke shawarar kasancewa a can kuma ku yi iya ƙoƙarin ku, komai tafiya.

Yi aiki akan alaƙar biyu

Lokacin da kuka yi aure, ga yaran matar ku, dangin su koyaushe suna cikin yarjejeniyar - iyayen su, 'yan uwan ​​su, da sauransu.

Wannan gaskiya ne musamman idan wannan shine auren na biyu kuma yara suna da hannu. Don haka daga ranar farko, za a sami sabbin mutane da yawa a gidanka.


Don haka, yayin da wataƙila kun kasance masu ɗokin haɓaka dangantaka mai zurfi tare da sabon matar ku, ku sani cewa kuna buƙatar haɓaka alaƙa da yaran.

Ba su san ku sosai ba tukuna, don haka kashe lokaci mai inganci yana da mahimmanci. Nemo abin da suke so su yi - kamar kekuna, zuwa fina -finai, wasanni, da sauransu - kuma ku haɗa su cikin waɗancan abubuwan. Ko kuma, sami ɗan lokaci ɗaya don samun ice cream.

A lokaci guda, tabbatar da ciyar da isasshen lokacin inganci tare da sabon abokin auren ku, haka nan. Kwanan wata dare ba mai sasantawa bane. Yi ƙoƙarin ciyar da lokacin soyayya tare da matarka aƙalla sau ɗaya a ƙarshen mako.

Hakanan, yi ƙoƙari ku ɓata lokaci tare a matsayin iyali don yaƙar ƙalubalen aure na biyu! Abincin dare, aikin yadi, ayyukan Asabar, da dai sauransu duk manyan ra'ayoyi ne don haɗa kai da iyali da shawo kan matsalolin aure na biyu.

Kafa dokokin gida

Yin aure tare da yara ba abu ne mai sauƙi ba. Lokacin da kuka sake yin aure, yaran na iya jin kamar an jefa su cikin wani sabon yanayi, kuma komai ya rikice. Ba su san abin da za su yi tsammani ba, kuma hakan na iya zama abin tsoro.


Tabbatar samar da tsari da bayyanannun tsammanin daga farawa. Zauna a matsayin iyali ku yi ƙoƙarin ta'azantar da su game da sabbin dokokin gida.

Hakanan, tabbatar da cewa yaran sun ba da gudummawa cikin tsammanin da sakamako don kada su ji an ture su da canje -canje da ba a so. Lokacin da za ku sake yin aure tare da yara, yana da mahimmanci yara su yi tunanin cewa su ma, sune mahimmin sashi na yanke shawara.

Rubuta duk dokokin gidan kuma sanya su, kuma koma zuwa gare su kamar yadda ake buƙata lokacin da kuke ƙaura zuwa aure na biyu tare da yaran da abin ya shafa.

Amma kuma, gane cewa ana iya canza su idan an buƙata. Saita taron dangi cikin wata ɗaya ko makamancin haka, don sake duba dokokin gidan da yin magana game da yadda abubuwa ke tafiya.

Sadarwa, sadarwa, da sadarwa

Don haka, yadda ake yin aure na biyu yayi aiki?

Koyaya, danna shi sauti, sadarwa shine mabuɗin!

Ku da sabon matar ku dole ne ku kasance cikin daidaitawa gwargwadon iyawa don yin aure na biyu tare da yara don yin aiki, har ma don dangin su gudana daidai.

Wannan yana nufin dole ne ku sadarwa akai -akai da inganci. Idan kun kiyaye kanku, ba zai yi aiki ba, musamman idan aka yi aure na biyu tare da yaron da ke da hannu.

Don haka, yi magana game da yadda za a iya zama mafi kyawun iyaye ga yara, yi magana game da batutuwan yayin da suka fito, kuma kasance a shafi ɗaya tare da juna. Koyaushe a buɗe hanyoyin sadarwa lokacin da aka zo batun sarrafa aurenku na biyu da yaranku.

Kasance mai kyau tare da exes

Abin takaici, a cikin auren na biyu, za a sami aƙalla tsoho ɗaya, idan ba biyu ba, don magance su.

Kuma, musamman a cikin aure na biyu tare da yaran da abin ya shafa, tsohon zai kasance wani ɓangare na rayuwarsu kuma, saboda haka, kai da rayuwar matarka.

Yana da kyau a gare ku kuma yana da kyau ga aurenku na biyu da yaranku su kasance masu haɗin gwiwa gwargwadon iko. Ba lallai ne ku so tsohon ku ko tsohon matar ku ba, amma kuna buƙatar kasancewa cikin kyakkyawan yanayi idan za ku iya.

Ku kasance masu faranta rai, ku bi doka da tsare -tsare, kuma ku kyautata wa yaranku game da su. Babu shakka, kar ku bari su ci moriyar ku, amma halin ku zai yi nisa.

Duba mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali

Ko da ba abin da ke “kuskure” a cikin aurenku na biyu da yara a kowane lokaci, har yanzu yana da kyau ku zauna tare da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali a matsayin iyali, a matsayin ma'aurata, da kuma daidaikun mutane.

Kuna iya neman taimako koyaushe daga mai ba da shawara ko mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali kuma ku sami mafita mai hankali kan yadda za ku gaya wa yaranku cewa za ku sake yin aure ko yadda za ku taimaki yaronku ya karɓi aure na biyu.

Tantance inda kowa yake, yi magana da yardar kaina, kuma tattauna duk wasu batutuwa da suka gabata waɗanda ke buƙatar warwarewa, da sanya maƙasudai.

Kowa yana buƙatar samun shafi ɗaya, kuma babbar hanyar yin hakan ita ce ta ganin ƙwararren mai ba da shawara na iyali.

Waɗannan su ne wasu mahimman nasihu kan aure na biyu da yara don ku yi la’akari da su lokacin da tunanin ku na sake yin aure. Hakanan, idan kun riga kun shiga cikin aure inda ɗayanku ya sake yin aure, waɗannan nasihun akan aure na biyu da yara zasu iya zuwa ceton ku kuma su taimaka muku tafiya cikin batutuwan idan akwai.

Kalli wannan bidiyon: