Menene dangantakar INTP? Karfin Jituwa & Nasihu

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 8 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Alaƙar INTP ta dogara ne akan Inganta Ka'idodin Halittar MBTI ta Gidauniyar Myers & Briggs. Sakamakon gwajin INTP yana nuna cewa kuna da wannan nau'in halayen.

Nau'in hali na INTP yana halin mutumin da yake introverted, ilhama, tunani, da fahimta. Halin INTP yana ɗaukar hankali da tunani kuma yana da son sani. Waɗannan halayen na iya samun tasiri na musamman akan alaƙar INTP.

Menene dangantakar INTP?

A cewar masana, alaƙar INTP ba ta da yawa, tunda nau'in halayen INTP ba na kowa bane. A matsayin mai kutsawa cikin ciki, abokin hulɗar INTP zai fi son yin cuɗanya a cikin ƙananan ƙungiyoyi tare da manyan abokai da dangi, maimakon a cikin babban taron jama'a.

Abokin haɗin gwiwa na INTP kuma yana ɗokin duba babban hoto, maimakon gyara kan ƙananan bayanai, kuma sun kasance masu haƙiƙa yayin warware matsaloli, maimakon mai da hankali kan yadda suke ji.


Karatu mai dangantaka: Nau'o'in Yanayin Halitta da Haɗin Aure

Halayen Halin INTP

Dangane da Gidauniyar Myers & Briggs, halayen INTP sun haɗa da kasancewa haƙiƙa, mai zaman kansa, da nazari. Wannan nau'in halayen kuma yana da rikitarwa da tambaya. Waɗannan fasalulluka na iya zuwa tare da ƙarfi da rauni a cikin Dating na INTP.

Wasu ƙarfi na Dating na INTP sune kamar haka:

  • Abokin haɗin gwiwa na INTP yana da sha'awar dabi'a kuma saboda haka zai kusanci rayuwa tare da sha'awa da sha'awa. Za su so su san abubuwan da kuke so.
  • An kwantar da nau'in halayen INTP kuma ba gabaɗaya rikice -rikice yake ba.
  • INTPs masu hankali ne.
  • Abokin hulɗa na INTP zai kasance mai aminci sosai.
  • INTPs suna da sauƙin farantawa; ba su da buƙatu da yawa ko wasu buƙatu masu wuyar saduwa.
  • Abokin hulɗa na INTP yana jin daɗin nishaɗi saboda wannan nau'in halayen koyaushe yana zuwa da sabbin dabaru.

A gefe guda, wasu halayen halayen INTP waɗanda zasu iya haifar da matsalolin dangantakar INTP sun haɗa da:

  • A matsayina na mai hankali da tunani, abokin haɗin gwiwa na INTP na iya gwagwarmaya don bayyana motsin rai kuma a wasu lokuta ba zai dace da naku ba.
  • Tun da ba a saba samun rikice -rikice tsakanin INTP ba. Suna iya zama kamar a wasu lokuta don gujewa jayayya ko riƙe fushinsu har sai sun fashe.
  • Abokin hulɗa na INTP na iya zama rashin yarda da wasu mutane.
  • Abokin haɗin gwiwa na INTP na iya zama kamar mai jin kunya kuma ya janye, wanda galibi yana zuwa daga tsoron kin amincewa.

Shin INTP Zai Iya Soyayya?


Tun da abokin hulɗa na INTP na iya zama mai ma'ana, mutane na iya yin mamakin wani lokacin idan INTP na iya soyayya. Amsar, a takaice, ita ce eh, amma soyayyar INTP na iya bayyana daban da abin da aka danganta da soyayya.

Misali, kamar yadda Ci gaban Mutum yayi bayani, INTP na iya bayyana rashin iya soyayya saboda halin abokin tarayya na INTP ya zama mai ma'ana da kimiyya, amma waɗannan nau'ikan halayen suna da sha'awar gaske. Lokacin da abokin hulɗa na INTP ya haɓaka soyayya ga wani, wannan sha'awar na iya canzawa cikin alaƙar.

Tunda abokin haɗin gwiwa na INTP yana da niyyar kiyaye tunanin kansu, wataƙila ba za su iya bayyana ƙaunarsu ta waje kamar yadda wasu ke yi ba. Maimakon haka, suna zurfafa tunani game da yadda suke kaunar abokin aikin nasu, wani lokacin ma sai ya riske su.

Bidiyon da ke ƙasa ya tattauna dangantakar INTP kuma me yasa zai iya zama ɗan rikitarwa don su sami abokin tarayya. Gano:


Ganin tsananin ƙarfi da shakuwar tunanin abokin hulɗa na INTP, wannan nau'in halayen yana da cikakkiyar ƙauna, koda kuwa ba su bayyana ta ba kamar yadda sauran nau'ikan halayen ke yi.

Karatu mai dangantaka: Menene dangantakar ISFP? Karfin Jituwa & Nasihu

Menene INTPs ke nema a cikin abokin tarayya?

Kamar yadda aka ambata a baya, halin INTP yana da ma'ana da hankali, kuma koyaushe suna cike da ra'ayoyi. Wannan yana nufin cewa mafi kyawun wasan don INTP shine wanda shima yana da hankali kuma yana buɗe don tattauna ra'ayoyin ƙira.

INTP ɗin zai nemi wanda ke buɗe don tattaunawa mai zurfi da bincika sabbin ayyukan ilimi. Suna kuma buƙatar abokin soyayya wanda zai saita manufofi da aiki don cimma su.

Mafi kyawun wasan don INTP shima zai kasance wanda ke sha'awar ainihin alaƙar sadaukarwa.

Kamar yadda masana suka ambata, abokin haɗin gwiwa na INTP yana ba da damar mutane kaɗan su shiga cikin kusancin su, kuma ba sa kula da alaƙa mara zurfi. INTP tana ɗaukar alaƙar soyayya da mahimmanci, kuma bi da bi, suna neman wanda ya ɗauki dangantakar da mahimmanci kamar yadda suke yi.

Su waye ne ke jan hankalin INTPs?

Ganin abin da aka sani game da abin da INTPs ke nema a cikin abokin tarayya, akwai wasu nau'ikan halaye waɗanda ƙila za su fi jan hankalin su fiye da sauran. Wannan ba yana nufin cewa INTP na iya samun kyakkyawar dangantaka tare da takamaiman nau'in halaye ba, amma jituwa ta INTP na iya zama mafi girma tare da wasu mutane.

Yawanci, abokin haɗin gwiwa na INTP galibi yana jan hankalin wani wanda ke raba tunanin su. Bayan haka, abokan INTP suma suna jan hankalin wani mai hankali kuma yana iya yin tattaunawa mai ma'ana.

Karfin INTP

Halin ENTJ yana nuna jituwa ta INTP. Abokin hulɗa na INTP shima ya dace da sabon tunanin ESTJ.

Nau'in hali na INFJ shima yana nuna jituwa ta INTP, saboda INTP yayi kyau tare da abokin tarayya wanda ke raba tunanin su.

Kamar yadda ake iya gani tare da waɗannan nau'ikan halaye masu jituwa, abokin haɗin gwiwar INTP yana jan hankalin wani mai hankali ko kuma mai zurfin tunani. Yayin gabatar da kansu, abokin hulɗar INTP na iya godiya da ma'aunin da wani mai zurfin tunani ke kawowa.

INTPs a matsayin Masoya

Yayin da INTP ke jan hankali ga hankali kuma mai tunani ne mai hankali, wannan halayen na iya zama mai ƙira da ba da labari, wanda zai iya sa su zama masu sha'awa a matsayin masoya. Masana sun ba da rahoton cewa halayen INTP yana da kirkira a duk fannonin rayuwa, gami da cikin ɗakin kwana.

Abin da wannan ke nufi shi ne cewa INTP tana buɗe don gwaji a cikin rayuwar jima'i. Ba za a kashe su ta hanyar tunanin ku na jima'i ba, kuma wataƙila za su so su bincika tare da ku. Tabbas wannan na iya sa dangantakar ta kasance mai ban sha'awa.

Karatu mai dangantaka: Menene alaƙar ENFP? Karfinsu & Nasihun Saduwa

Kalubale a cikin INTP Dating & Dangantaka

Duk da ƙarfin halayen INTP, matsalolin dangantakar INTP na iya tasowa saboda wasu halayen da INTP ke da su. Misali, saboda yanayin dabi'ar INTP ta zama mai zurfin tunani, INTP na iya zama mai nisa.

Bugu da ƙari, saboda INTP yana da ma'ana kuma yana neman haƙiƙanin haɗin gwiwa, suna iya zaɓar wanda suka zaɓa a matsayin abokin tarayya. Wannan wani lokacin yana iya zama da wahala a kafa alaƙa da abokin haɗin INTP.

Lokacin da INTP ta kafa dangantaka, suna iya samun wahalar raba motsin zuciyar su tare da abokin aikin su. Suna iya samun ƙalubale don buɗewa, kuma wataƙila ba koyaushe suke sanin yadda za su bayyana kansu ba.

Masana sun kuma bayyana cewa halayen INTP na iya samun wahalar amincewa. Wannan yana nufin cewa a farkon dangantaka lokacin da suke gina aminci, suna iya tambayar abokan hulɗarsu ko bincika yanayin da ke neman ma'ana mai zurfi. Wannan na iya zama abin zargi ga wasu mutane.

A ƙarshe, saboda INTP tana da buƙatar yin zurfin tunani kuma tana da yanayin kutsawa, abokin haɗin gwiwa na INTP yana jin daɗin lokaci shi kaɗai don sarrafa tunanin su. Wannan na iya sa Dating na INTP ya zama mai ƙalubale, kamar yadda halayen INTP ke buƙatar sarari da lokaci da kansu.

Karatu mai dangantaka: Menene dangantakar INFP? Karfin Jituwa & Nasihu

Nasihun Dating na INTP

Ganin wasu ƙalubalen da ke tattare da hulɗar INTP, waɗannan nasihun zasu iya nuna muku yadda ake yin INTP kwanan wata:

  • Ba wa abokin haɗin gwiwa na INTP lokaci don bincika abubuwan da suke so. Kuna iya gano cewa buƙatar INTP na sarari da lokacin sirri yana ba ku 'yanci don haɓaka nishaɗin kanku ko yin lokaci tare da abokai.
  • Idan wasan dangantakarku ta INTP yana da nisa, ku tuna cewa wataƙila sun ɓace cikin tunani. Gwada shigar da su cikin tattaunawa mai zurfi.
  • Nemo abubuwan da kuke so tare da abokin aikin ku na INTP, kuma ku ɗauki lokaci ku raba waɗannan abubuwan. INTPs galibi suna farin cikin raba abubuwan su tare da abokin haɗin gwiwa.
  • Yi haƙuri yayin da kuke kusanci matsalolin Dating na INTP. Ka tuna cewa abokin haɗin gwiwa na INTP na iya buƙatar ƙarin lokaci ko ƙarfafawa don buɗewa da bayyana motsin rai.
  • Taimaka wa abokin haɗin gwiwa na INTP ya amince da ku ta hanyar daidaituwa da bin maganar ku.
  • Timeauki lokaci don samun nutsuwa, tattaunawa mai mutuntawa game da rashin jituwa ko bambancin ra'ayi. Abokin haɗin gwiwa na INTP na iya yin jinkirin tattauna rikicin, wanda zai iya haifar da fushin don haɓakawa da tafasa bayan an gama magance sabani.

Guji wannan ta hanyar shiga tare da abokin aikin ku akai -akai kuma da hankali ku tattauna wuraren rashin jituwa.

Bin waɗannan kalmomin nasiha na iya rage yuwuwar matsalolin dangantakar INTP.

Shawarwari 20 na Abokan Hulɗa na INTPs

Duk abin da aka sani game da halayen INTP za a iya taƙaita shi a cikin sharuddan 20 masu zuwa ga abokan INTPs:

  1. Yana iya ɗaukar lokaci don abokin haɗin INTP ya buɗe muku; wannan ba yana nufin suna da tsayayye ba ne. Wannan dabi'arsu ce kawai.
  2. INTP yana jan hankalin hankali kuma zai fi son tattaunawa mai ma'ana akan ƙaramin magana.
  3. INTP na iya samun wahalar bayyana motsin rai, amma wannan ba yana nufin ba sa jin daɗin abokan hulɗarsu sosai.
  4. INTP na iya buƙatar ƙarfafawa don tattauna wuraren rashin jituwa a cikin alaƙar.
  5. INTP na iya haɗuwa a matsayin tambayoyi a farkon matakan dangantakar; kawai suna ƙoƙarin tabbatar da cewa kai ne wanda za su iya amincewa da shi.
  6. INTPs suna jin daɗin ayyukan kirkira kuma za su kasance masu buɗe ido.
  7. Abokin haɗin gwiwa na INTP zai so ya raba abubuwan da suke so.
  8. INTPS suna neman dangantaka mai dorewa kuma ba sa sha'awar gajerun flings.
  9. A cikin alaƙar INTP, yana da taimako ku tuna cewa abokin aikin ku ɗan iska ne kuma zai fi son yin lokaci a cikin ƙananan ƙungiyoyi tare da abokai na kusa.
  10. Abokin INTP yana buƙatar lokaci don bincika abubuwan da suke so, kuma wataƙila zai ƙarfafa ku don bincika naku, su ma.
  11. Idan INTP tayi shiru, bai kamata ku ɗauka abokin aikin INTP ɗinku ya yi fushi ko ya guji tattaunawa da ku ba. Suna iya ɓacewa cikin zurfin tunani.
  12. Yana da hadari a raba abubuwan da kuka fi so na jima'i a cikin dangantakar INTP, saboda INTP a buɗe take ga sababbin ra'ayoyi a duk bangarorin rayuwa, gami da ɗakin kwana.
  13. INTPs suna buƙatar lokaci don aiwatar da tunanin su, kuma yana da mahimmanci ku ba su damar yin hakan.
  14. A matsayin masu tunani masu shiga, INTPs na iya zama kamar sanyi da nesa a wasu lokuta. Bai kamata a dauki wannan da kaina ba. Kamar yadda aka ambata a baya, INTP na iya ɓacewa cikin tunani.
  15. A matsayin mutane masu ma'ana, INTPs da alama ba za su zama na soyayya ba, amma wannan baya nufin ba su damu da ku ba.
  16. Ana iya shigar da INTPs, amma suna kulawa sosai game da waɗanda suka bari a cikin duniyoyinsu na ciki. Idan sun zaɓi dangantaka da ku, za ku iya tabbata cewa kuna nufin ƙima gare su, koda kuwa ba koyaushe suke bayyana motsin rai mai zurfi ba ko yin ayyukan soyayya.
  17. Hakanan, abokan haɗin gwiwa na INTP suna da aminci sosai a cikin alaƙar sadaukarwa, saboda suna ƙima ga mutanen da suke da alaƙa ta kusa da su.
  18. INTP tana buƙatar tattaunawa mai hankali, mai zurfi, don haka yana iya taimakawa don ƙarin koyo game da abubuwan da suke so don samun tattaunawa mai ma'ana.
  19. A matsayin masu tunani, INTPs na iya zama ba ƙwararru ba wajen gano motsin zuciyar abokan hulɗarsu. Wannan yana nufin cewa lokacin saduwa da INTP, yakamata ku kasance cikin shiri don raba yadda kuke ji, maimakon ɗaukar cewa abokin aikin ku na INTP ya san yadda kuke ji.
  20. Wani lokaci soyayya na iya zama mai rikitarwa ga abokin haɗin INTP, saboda suna da ma'ana a gefe guda, amma na iya haɓaka ƙaƙƙarfan soyayya ga abokin aikin su a gefe guda, wanda zai iya zama kamar abin tausayi maimakon ma'ana.

Wannan ba yana nufin cewa INTP ba ta iya soyayya; wannan nau'in halayen na iya nuna ƙauna ta wata hanya dabam ko ɗaukar lokaci don gina aminci a cikin dangantaka.

Karatu mai dangantaka: Menene alakar ENFJ? Karfin Jituwa & Nasihu

Takeaways akan Yadda ake Kwanan wata INTP

Abubuwa 20 da yakamata ku sani game da dangantakar INTP yakamata su koya muku yadda ake kwanan wata INTP. A taƙaice, yana da mahimmanci a mutunta buƙatun INTPs don lokaci da kansu.

Wani INTP yana jin daɗin 'yanci, amma wannan baya nufin basu damu da alakar ba. Hakanan INTPS na iya samun wahalar bayyana motsin su, amma suna da ikon ƙauna da kulawa sosai game da wani da zarar sun kulla ƙulla alaƙa.

Wani INTP zai so ya raba abubuwan da suke so kuma zai ji daɗin yin tattaunawa mai ma'ana tare da sauran mahimman su.

Yana iya ɗaukar lokaci don gina dogaro a cikin dangantakar INTP, amma jarin ya biya, saboda ana iya tsammanin abokin haɗin INTP ya kasance mai aminci, ƙira, kuma cike da sabbin dabaru, gami da cikin ɗakin kwana. Idan kuna tunanin kuna iya kasancewa cikin dangantakar INTP, sakamakon gwajin INTP zai iya taimaka muku wajen tantance halayen abokin aikin ku da abin da wannan na iya nufin alakar ku.