Abubuwa 5 Da Ke Hana Ka Budewa Abokin Hulɗa

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 15 Maris 2021
Sabuntawa: 27 Yuni 2024
Anonim
Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around
Video: Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around

Wadatacce

Matsalar gama gari da ta addabi ma'aurata da yawa shine rashin iya sadarwa da kyau. Dabarun sadarwa suna da wuyar motsawa kuma yana iya zama matsala ga ma'aurata waɗanda ke fuskantar ƙalubale yayin ƙoƙarin fahimtar juna.

Amma rashin koyan sabbin dabaru don haɗawa tare da abokin tarayya kuma rashin yarda da bambance -bambancen na iya yin illa ga dangantakar ku. Akwai abubuwan tuntuɓe da yawa don samun damar buɗewa da samun kyakkyawar sadarwa tare da abokin tarayya. A ƙasa, kalli wasu abubuwan da suka fi kawo cikas da yadda ake shawo kan su.

Tsoron kin amincewa

Yi tunani game da yadda kuke tattaunawa da wasu. Kuna buɗe, gaskiya, kuma kuna son faɗi abin da za ku faɗa ba tare da la’akari da yadda za a gan shi ba? Ko kun saba da keɓewa kuma kuna jin tsoron faɗin ra'ayin ku saboda kun damu da abin da wasu za su yi tunani? Tsoron kin amincewa na iya zama mai raɗaɗi ga son abokin tarayya don raba abubuwan rayuwarsu ko ƙalubale tare da ƙaunataccen su. Duk da yake yana iya zama rashin tunani yin tunani da jin wannan hanyar, yana zama hani na gaske kuma na gaskiya ga wasu. Kasance mai fa'ida da koyan hanyoyin da abokin aikin ku yake son sadarwa. Tabbatar da cewa dangantakar ku wuri ne mai aminci don buɗewa da gaskiya; wuri ne da babu hukunci ko hasashe. Sannan ku aiwatar da waɗannan alƙawura!


Abokan da suka gabata

Wasu suna tsoron illar buɗewa saboda ƙirar alaƙar da ta gabata. Kuna iya kasancewa tare da sabon, wani tare da wata hanya ta musamman ta magana da raba abubuwan da suke ji ko motsin zuciyar su. Amma matsaloli daga baya suna son raya kawunan kawunansu kuma suna haifar da rashin jin daɗi da ɓoyewa a cikin alaƙa. Idan kun ga kanku kuna jin kunya game da rabawa tare da abokin tarayya saboda ɓacin rai ko kunya a baya, yi magana da mutumin da kuke ƙauna! Idan abokin tarayya yana ƙaunar ku kuma yana kula da ku, to wannan tattaunawar za ta kasance mai sauƙi. Ya kamata ku ji aminci da kwanciyar hankali a cikin alaƙar kuma ku ji kamar kuna da murya. Kada tsoro daga baya ya hana ku samun farin cikin alaƙa a yanzu.

Bambance -bambancen salon sadarwa

Yadda muke sadarwa da junanmu yana ɗaya daga cikin halaye na musamman na kasancewa ɗan adam. Siffofin sadarwa masu rikitarwa sun haɗa da bambance -bambance a fuskar fuska, muhalli, yaren jiki, sautunan murya, zaɓin kalma, da lokaci. Waɗannan bambance -bambancen a cikin hanyoyin sadarwa na iya hana buɗewa tsakanin abokan hulɗa ta hanyar ƙyale kowane mutum ya yi cikakken aiki da ɗayan. Idan bambance -bambancen sun bambanta sosai, yana iya zama da wahala ma'aurata su sami ma'ana ɗaya da ikon yin magana a bayyane game da yadda suke ji da motsin zuciyar su. Styles na iya bambanta daga masu tashin hankali ko masu adawa da juna zuwa masu jin kunya ko tabbatarwa. Idan kai da abokin aikinku kuna da manyan bambance -bambance a cikin yadda kuke magana da rayuwar ku ta hanyar magana da wasu, yana da kyau ku yi taɗi game da buƙatu da buƙatu a cikin sadarwa don jin kamar alaƙar ta zama wuri mai aminci don buɗewa da gaskiya.


Rikici

Ma'aurata da yawa suna fama da rashin buɗe ido saboda ɗaya ko duka biyun suna tsoron rikici. Kamar dai tare da hanyoyin sadarwa, hanyoyin da mutane ke zaɓar don warware matsalolin na iya bambanta ƙwarai. Wasu sun fi son saduwa da rashin jituwa kai tsaye da kuma magance matsaloli ta hanyar faɗa da tattaunawa. Wasu na iya ƙauracewa rikicin kuma su dawo daga baya bayan sunyi tunani ta hanyoyin da suka dace. Wasu, duk da haka, sun fi jin tsoro kuma za su gwammace su yi watsi da rikicin gaba ɗaya su yi ƙoƙarin gano mafita ba tare da tattaunawa ko muhawara ba. Shin kun san menene salon rikicin ku na farko? Me game da abokin tarayya? Idan kun ga sun bambanta sosai, yana iya zama mai hikima a kafa “ƙa'idodin rikici” don ƙirƙirar wuri mai aminci ga abokan haɗin gwiwa su ji kamar za a ji muryar su kuma a amince da su.

Rashin yarda da kai

Ƙananan girman kai a cikin rayuwar ku na iya haifar da rashin yarda da raguwar bayanan da aka raba tsakanin abokan hulɗa. Ƙananan girman kai ko yarda da kai, gabaɗaya magana, shine rashin iya jin kwanciyar hankali da kwanciyar hankali a cikin fata. Zai iya sa ku ji rashin jin daɗi a cikin mahalli ko rashin jin daɗin kasancewar ku. Irin wannan mummunan ra'ayi na kai na iya yin tasiri sosai ga iyawar ku da kuma son yin magana a bayyane tare da sauran mahimman abubuwan ku na rayuwa ko damuwa. Babu gyara mai sauƙi don ƙarancin girman kai; yana buƙatar sadaukarwa don canza yadda kuke tunani game da kanku. Ofaya daga cikin mafi kyawun kayan aiki a cikin "akwatin kayan aikin ku", duk da haka, shine mutumin da ya fi son ku. Idan kuna son canza hoton kanku kuma, bi da bi, hanyar da kuke sadarwa tare da abokin tarayya, mafi mahimmancin ku shine dogaro da tallafin da kuke da abokin tarayya ta gefen ku.


Duk da cewa babu ɗayan waɗannan abubuwan tuntuɓe kawai wanda ke bayyana wahalar da wasu mutane ke fuskanta tare da buɗewa ga mutanen da suke ƙauna kuma suka fi amincewa da su, wuri ne mai kyau don farawa. Yi kimantawa inda kuke cikin iyawar ku don sadarwa tare da matarka ko abokin tarayya kuma ku sake duba irin ƙalubalen da za su iya kasancewa wanda ke hana ɗayanku buɗewa zuwa ɗayan.