Ayyuka na warkewa don yaudara - Cikakken Bayani

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 21 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
10 Coolest Military Vehicles You Can Buy and Drive On The Road
Video: 10 Coolest Military Vehicles You Can Buy and Drive On The Road

Wadatacce

Abu mai wahala idan ana batun zaɓin hanyoyin warkewa don yaudara shine cewa yanayin yanayin duka yana da rikitarwa.

Dabarun sake gina aure bayan kafirci

A gefe guda kuna da matar aure wacce aka yaudare ta, wacce a halin yanzu tana iya fama da alamun cutar da ke da alaƙa da damuwa bayan tashin hankali (PTSD), kuma wanda wataƙila ya riga ya sami nasu matsalolin na tunanin da suke mu'amala da su kafin al'amarin, kuma wanda a yanzu ma yana da matsaloli a aurensu.

Sannan kuna da mai yaudara, wanda zai gyara aurensu ko don taimaka wa maigidansa zai buƙaci yin bitar dalilin da ya sa suka yi ha'inci kuma su kasance masu ƙarfi don tallafa wa matar aure yayin taimakawa wajen sake gina auren (idan abin da ma'auratan suka zaɓa don yi).


Amma mai yaudara zai iya fuskantar matsalolinsu na sirri, tare da lamuran laifi (ko wasu abubuwan da ke da alaƙa) waɗanda lamarin ya taso.

Matar mai yaudara tana iya fuskantar duk wani laifi ko wasu tunani da ji da suke da shi ga ɓangare na uku.

Kuma ba mu ma fara magana kan tasirin lamarin ga yara ba idan akwai. Yana da zafi rikici.

Kafa shirin sake gina aure

Hanyoyin warkarwa na yaudara yakamata suyi la'akari da duk abubuwan da aka ambata a sama, kuma shirin murmurewa, tare da tsarin ci gaban mutum ga kowane mata da shirin sake gina aure don daidaita yanayin zina mai rikitarwa.


Kafin a iya yin la’akari da duk wani maganin warkarwa na yaudara akwai wasu abubuwan la’akari da ma’aurata da likitan da abin ya shafa zasu buƙaci:

Ra'ayin da bai dace ba kan magudi

Likitan da ke tallafa wa ma’aurata da sake gina aurensu zai buƙaci kula da ra’ayin da ba na son zuciya ba kan ayyukan mai yaudara.

Ko da menene imaninsu da ra'ayoyin da ke kewaye da yaudara. Wannan yana iya zama kamar bayyananniyar shawara kuma mai ɗan sauƙi, amma yana iya zama da wahala fiye da yadda mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali yake tunani.

Tabbas yana da sauƙin tunatar da kanku don kula da abokin cinikin ku da mutunci, da ma'amala mara son kai tare da ku azaman mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali amma shin da gaske za ku iya cewa za ku iya zama marasa son kai? Domin idan ba za ku iya ba abokin ciniki zai sani kuma yana iya lalata tsarin warkarwa.

Wannan shine farkon duk abubuwan da suka dace don warkar da cuta don yaudara saboda idan ba za ku iya zama marasa son kai ba, har ma da rashin sani, to ba za ku iya tallafa wa abokan cinikin ku ba gaba ɗaya daga zargi da laifin da ke iya daɗewa a cikin auren su.


A cikin waɗannan yanayi ne ba ya cutarwa, a matsayin wani ɓangare na ayyukan warkarwa na yaudara, don yin la’akari da tattauna yadda yakamata tare da abokin aikin ku.

Abin dubawa na gaba shine yadda ku, a matsayin ma'aurata, za ku yi aiki ta cikin tsare -tsaren dawo da ku.

Shin za ku yi amfani da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali guda ɗaya don duk abin da ake buƙatar magancewa, ko kuma mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali don tattauna batutuwan ku waɗanda wataƙila sun kasance kafin lamarin?

Wannan muhimmin aikin warkarwa ne na yaudara saboda kowane zaɓi na iya taimakawa ko hana aiwatar da murmurewa.

Ga ribobi da fursunoni

Haka mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali ga komai

Ribobi

Idan mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali yana ba da hanyoyin warkarwa don yaudara, ko sakamakon yaudara, kazalika yana taimakawa sake gina aure kuma suna aiki da kansa tare da kowane abokin ciniki don taimaka musu sarrafa duk wani lamari da suke da shi kafin magudi, mai ilimin zai sami bayyananne. hoton duk labarin baya.

Hakanan zasu sami fahimtar abubuwan da ke faruwa tsakanin ma'auratan kuma za su iya fahimtar abubuwan da suka faru a baya, yadda suke canzawa yanzu da yadda za a yi hasashen su canza a nan gaba tare da abubuwan da ke haifar da hakan.

Wanda ke nufin za su iya gano ƙananan abubuwan da ke yin babban tasiri ga aure ko mata, don mafi kyau, ko mafi muni kuma za su iya magance waɗannan batutuwan a zaman wani ɓangare na tsarin warkewa gaba ɗaya.

Fursunoni

Kowace mace ba za ta ji cewa za su iya bayyana hakikanin yanayin gogewarsu ga likitan su ba.

Misali, matar da aka yaudare ta na iya faɗi a baya ko aikata wani abu (tun kafin yin aure) wanda ya sa matarsu ta rasa amana kuma ta wata hanya na iya gaskata cewa sun sauƙaƙa musu yaudara, wanda zai iya zama muhimmin abu amma wanda ba za a tashe shi don tsoron hukunci ba.

Ko wataƙila matar mai yaudara ta ji rashi a cikin aure amma ba ta tunanin za su iya bayyana hakan saboda laifin da za su iya jin kan abin da suka aikata.

Masu warkar da mutum ɗaya da masu ba da shawara kan aure

Wannan na iya zama tsattsauran maganin warkarwa don yaudara saboda kowane mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali zai buƙaci yin amfani da hanyoyin warkewa waɗanda ke tallafawa masu ba da shawara na aure hanyoyin warkarwa don yaudara da dawo da aure. In ba haka ba, wata hanya dabam zata iya rikitar da abokan ciniki.

Misali; wani mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali na iya yarda ya yi aiki tare da makaranta ɗaya na tunani, ko sa baki na warkewa kuma wanda zai iya sabawa gaba ɗaya.

Koyaya, yuwuwar kowane ma'aurata ya sami sarari don faɗi yadda suke ji da aiki ta cikin matsalolin su ba tare da damuwa kan cutar da matar su ba ko sanya su jin laifi kuma ba tare da damuwa game da yuwuwar mummunan tasiri kan auren ba (wanda ke cikin jihar mai taushi) na iya taimakawa sake gina kowane mata daban.

Da kyau, zai yi kyau idan akwai ƙungiyar masu warkarwa guda biyu waɗanda za su iya yin aiki tare, ɗaya a kan warkar da mutum ɗaya ɗayan a kan hanyoyin warkewa don yaudara da sake gina aure.