Babban Karya: Manufar Rayuwa, Shine Yin Soyayya

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 16 Yuli 2021
Sabuntawa: 10 Yiwu 2024
Anonim
Immersion Au Cœur Des Funérailles D’un Pompier Mort Au Feu (Bruxelles)
Video: Immersion Au Cœur Des Funérailles D’un Pompier Mort Au Feu (Bruxelles)

Wadatacce

Ana yi mana ruwan bama -bamai a kowace rana, mujallu, tallan talabijin, hirar rediyo, shafukan intanet. Hakikanin manufar rayuwa shine nemo “abokiyar zama” kuma ku rayu cikin farin ciki har abada.

Amma wannan gaskiya ne? Ko kuwa furofaganda ne, samfurin sanin yakamata wanda ke jagorantar mutane zuwa inda bai dace ba a rayuwa?

A cikin shekaru 28 da suka gabata, lambar marubuci mafi yawan siyarwa, mai ba da shawara da kocin rayuwa David Essel ya kasance yana taimakawa wajen warware tatsuniyoyi game da rayuwa, soyayya da manufar kasancewar mu.

Rashe tatsuniya game da soyayya

A ƙasa, Dawuda yayi magana game da ɗayan manyan manyan ƙaryar da aka ciyar da mu a cikin al'umma a yau, da yadda za a rushe tatsuniya game da soyayya.

"Har zuwa 1996, a matsayina na mai ba da shawara, kocin rayuwa, mai magana da yawun ƙasashen duniya kuma marubuci, na zagaya duniya ina magana game da ikon soyayya ... Soyayyar Allah ... Dalilin kasancewarmu dole ne ya bayyana wannan soyayyar da ɗaya. wani mutum.


Kuma, kun yi tsammani, na mutu ba daidai ba.

Na sayi cikin furofaganda, ƙungiyoyin sanin yakamata, waɗanda ke tsotsa mu duka cikin wannan ɓarna, ƙirƙirar ƙarin hargitsi da wasan kwaikwayo sannan za ku taɓa yin imani.

Menene? Shin wannan sabo ne?

Mutane da yawa lokacin da suka fara jin ni na gabatar da wannan gabatarwa, suna tunanin dole ne in zama mahaukaci domin ina bayyana madaidaicin falsafar abin da za ku gani, ji da karantawa a cikin kafofin watsa labarai da mashahuran maganganun yau.

Abin baƙin ciki ga mutane da yawa, falsafina daidai ne 100%.

Kuma ta yaya zan san hakan?

Adadi mai yawa na mutane sun makale a cikin mummunan aure ko raba hanya

Dubi hauka a cikin dangantakar soyayya a yau. Auren farko, 55% daga cikinsu zai ƙare da saki.

Aure na biyu? Ƙididdiga ta fi tsotsa. Dangane da wasu binciken, kashi 75% na mutanen da ke yin aure na biyu za su saki.


Kuma yaya game da babban adadin mutanen da ke makale cikin alaƙa da auren da ke da ban tsoro? Me yasa suke zama?

To, babban dalili shine suna jin tsoron zama su kaɗai. Ba sa son karba kuma su sake farawa. Yana da kyau a sami wani a kan gadon su, ko da ba za su iya tsayawa da juna ba, sannan su kasance su kaɗai.

Kuma daga ina wannan falsafar ta fito?

Kasancewa marasa aure ba daidai yake da rashin isa ba

Kun samu. Kafofin watsa labarai, litattafan soyayya, littattafan taimakon kai da ƙari ... Wanene ke jagorantar mu zuwa ga halakar mutum ta hanyar gaya mana cewa idan mun kasance marasa aure akwai wani abu da ba daidai ba a cikin mu.

Kimanin shekaru biyu da suka gabata wani mutum mai mutunci ya tuntube ni don in bi tafarkina “kashe -kashe yana kashewa”, bayan ya ga ɗayan bidiyo na a YouTube yana magana game da abin ba'a na matsin lamba don yin soyayya.

Ya kasance daidai da irin mutum, kuma akwai miliyoyin mutane waɗanda ke bin wannan falsafar, waɗanda ba sa son kasancewa su kaɗai.


Ya gaya min a zamansa na farko, cewa duk da ya san wani abu ba daidai ba ne game da kusancin rayuwarsa, ya tsani kasancewa da kansa a daren Juma'a.

Bayan mun yi aiki na ɗan lokaci tare, sai ya ce da ni a cikin zama ɗaya, “Dauda, ​​ba dalilin kasancewarmu don mu ƙaunaci wani ba, kuma akasin manufar kasancewarmu ta zama ɗaya da keɓewa?”

Kuma yana da ma'ana daidai? Duk lokacin da yawan jama'a suka sayi falsafa, kawai muna tsammanin dole ne yayi daidai.

Amma duk mun mutu ba daidai ba idan mun yi imani manufar wannan wanzuwar ita ce "a yi soyayya."

Kuma me yasa haka?

Matsi yana da ban mamaki don yin soyayya da mutum a rayuwa

Matsi yana ci gaba da sa mutane tsalle daga gado ɗaya zuwa na gaba, dangantaka ɗaya zuwa ta gaba, gaba ɗaya suna tsoron kasancewa da kansu a rayuwa.

Kyakkyawar falsafar falsafa idan kun tambaye ni, kuma sakamakon ƙarshe ya tabbatar da cewa na yi daidai.

Tunatarwa akai akai na zama mara aure yana jefa mutane cikin tashin hankali

Idan ba ku da aure a yanzu, abokanka sau da yawa suna yi muku sharhi "ku ne mafi girman kama a duniya, ta yaya za ku kasance marasa aure?"

Irin wannan matsin lamba, musamman tare da mata, yana jefa su cikin tizzy kuma idan sun ji ya ishe su za su kama mutumin da ke gaba a kan titi ya shiga dangantaka da su, wanda zai gaza, kamar duk abin da ya gabata dangantaka.

An lalata girman kai da amincewa

Lokacin da kuke ɗaukar matsin lamba, na ciki, a cikin tunanin ɓatattu, Na waje a cikin hankali, cewa dalilin kasancewar ku shine nemo abokiyar rayuwar ku kuma kasance tare da su, idan ba ku cikin kyakkyawar dangantaka mai ƙauna, mutane da yawa suna jin can wani abu ke damun su.

Sun zama marasa tsaro. Za su fara dogaro da abinci a matsayin tushen ta'aziyya don rage tunaninsu, ko giya, ko nicotine, ko talabijin ...Ko caca… Abin baƙin ciki.

Yanzu, kar ku yi min kuskure, ina tsammanin soyayya, da soyayya, da jima'i da duk abin da ke tafiya tare da “kyakkyawar alaƙar soyayya”, tana da matuƙar mahimmanci a rayuwa, amma ba shine manufar kasancewar mu ba.

Menene manufar wanzuwar?

1. Zama mai hidima

Don taimakawa wasu. Don yin canji mai kyau a wannan duniyar. Don barin tsegumi da hukunci a baya.

2. Yin farin ciki

Yanzu ku yi tunani game da hakan, na yi imani cewa manufar ta biyu ta kasancewar ku ita ce yin farin ciki.

Idan kun damu game da kasancewa marasa aure, ko kuma idan kuna cikin wata alaƙƙarwar dangantaka, ni da ku duka mun san babu yadda za ku yi farin ciki. Kuma idan ba ku da farin ciki? Yaranku suna shan wahala, kuma duk wanda jahannama kuke tare yanzu yana shan wahala.

3. Zama lafiya

Ina gaya wa duk abokan cinikina guda ɗaya waɗanda ke taƙama don wani nau'in alaƙar soyayya, waɗanda ke matsananciyar neman abokin rayuwarsu, cewa idan kun fitar da irin wannan ɓacin rai a cikin duniyar soyayya za ku jawo hankalin wani wanda shi ma mahaukaci ne. kamar yadda kuke.

Za su kasance masu matsananciyar wahala. Za su kadaita a daren Juma'a suna neman kowa ya cike gurbin. Kuma za ku sake dawowa kan abin da ba a so na dangantakar banza bayan wani.

Wannan ba zaman lafiya bane kwata -kwata.

4. Yi farin ciki da kwanciyar hankali yayin da ba ku da aure

Ina ƙarfafa yayin da kuke karanta wannan labarin don ɗaukar wannan batu na ƙarshe a cikin zuciyar ku: idan ba za ku iya samun farin ciki mai ban mamaki ta hanyar yi wa wasu hidima, yin farin ciki da zaman lafiya yayin da ba ku da aure, ba za ku taɓa jawo hankalin mutum mai lafiya ya kasance dangantaka da. A'a.

Mutane masu bukata, marasa tsaro suna jawo masu sarrafawa ko wasu mutanen da suke da bukata da rashin tsaro. A girke -girke na bala'i.

Don haka shawarata ga abokan cinikina da ku da kuke karanta wannan labarin shine kuyi aiki da jakar ku don samun kwanciyar hankali na kanku idan ba ku da aure.

Idan kun kasance cikin dangantakar cin zarafi ta motsin rai ko ta jiki, ko kuna cikin alaƙa da wanda ke da jaraba kuma ba za su kula da shi ba, fitar da jahannama a yanzu.

Kuma ku tuna abin da na ambata a sama, game da ainihin manufar rayuwa. Don zama masu hidima. Don yin farin ciki. Don a cika da salama.

Lokacin da za ku iya sarrafa wannan guda ɗaya, kuna kan hanyar ku don gano dalili na huɗu na wanzuwar ku: ku kasance cikin soyayya.

Amma kasancewa cikin soyayya ba shine ƙarshen duk ƙarshen ba

Dubi mutane kamar Uwar Teresa, Yesu Kristi, Buddha kuma jerin suna ci gaba. Mutanen da ba su yi aure ba, ba cikin dangantakar soyayya ba, amma waɗanda suka yi banbanci mai ban mamaki a rayuwarsu da ta duniya ta hanyar sadaukar da kai ga hidima, farin ciki, da kwanciyar hankali na ciki.

Kuna iya ƙirƙirar alaƙar soyayya mai ban mamaki ta hanyar aiki tare da ƙungiyoyi don taimakawa yara masu reno, yaran da aka yi sakaci da su, dabbobin da ake cin zarafin su, dabbobin da ba a kula da su, tsofaffi waɗanda aka yi sakaci da su, mutanen da ke ƙalubalantar jiki da tunani.

Soyayya ta zo cikin sifofi da girma dabam -dabam, ba lallai ne ta zama “babban abokin zama wanda zai daidaita rayuwar ku ba.”

Yi aiki daga akwatin. Kada ku bi taron jama'a kuma

Lokaci na gaba da za ku ga littafin da ke magana game da manufar kasancewarmu shine mu ƙaunaci wani mutum, ku jefa shi cikin motar ku.

Na san ana kiransa juji, amma wataƙila wannan shine abin da ake buƙata don murkushe wayewar kai, wanda ya zo tare da "bin jagora", "ko wanene wannan shugaban," wanda ke taɓarɓare mana kwakwalwa don yin imani cewa ba mu isa ba namu.

Cewa akwai abin da ya ɓace idan ba mu yi aure ba, cewa akwai abin da ya ɓace idan ba mu da dangantaka mai ƙauna mai zurfi.

Kuma kun san abin da ya ɓace da gaske lokacin da ba za ku iya sanin yadda ake farin ciki da kan ku ba? Manufar rayuwar ku. "