Lalacewar Cin Amana a Dangantakar Aure

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 9 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Videon Yadda Matan Aure Suke Cin Amanar Mazajensu Ana Lalata Dasu Awaje
Video: Videon Yadda Matan Aure Suke Cin Amanar Mazajensu Ana Lalata Dasu Awaje

Wadatacce

Amincewa da girmamawa sune ginshiƙan duk alaƙar ɗan adam, musamman aure. Shin mijinki zai iya dogaro da kalmarka akai -akai ba tare da shakka ba? Dangantakar aure ba za ta iya zama lafiya ko ta ƙarshe ba tare da abokan haɗin gwiwa su kasance masu aminci cikin ayyuka da kalmomi duka. Wasu gazawa babu makawa a cikin kowane aure. Don haka, ba a gina amana akan rashin gazawa ba kamar yadda ainihin ƙoƙarin duka abokan haɗin gwiwa don ɗaukar nauyi da ƙoƙarin gyara waɗancan gazawar. A cikin alaƙar lafiya, gazawar na iya haifar da babban aminci yayin da aka sarrafa su da gaskiya da ƙauna.

Dukanmu muna fuskantar cin amana a cikin dangantakar aure. Siffofin cin amana a cikin dangantaka na iya bambanta dangane da mutumin da ya ci amanar ku. Cin amana a cikin alaƙar aure na iya zuwa ta hanyar yin magana cikin siyayyar da ba ta dace ba ko kuma aboki ya yi ƙarya. Lalacewar da aka bayyana a nan ita ce irin wadda ta fito daga wani abu mai tsananin tsanani kamar kafirci.


Lalacewar yaudara

Na ga lalacewar yaudara a yawancin aure. Yana juyar da alaƙa daga kulawa da la'akari zuwa gwagwarmayar iko. Idan kafuwar amana ta karye, abokin da aka zalunta ya kusan maida hankali kan ƙoƙarin sarrafawa da rage zafin wannan cin amanar a cikin alaƙar aure. Wani abu mai zurfi a cikin mu yana taɓawa yayin da aka yaudare mu kuma aka ci amanar mu. Yana lalata imani a cikin abokin aikin mu, a cikin kan mu kuma yana sa mu fara tambayar duk abin da muka yi imani game da auren mu.

Mutanen da aka ci amanar su a cikin alaƙar aure sau da yawa suna mamakin yadda za su kasance wawaye ko marasa hankali don amincewa da matar su. Kunyar yin amfani da ita yana zurfafa rauni. Sau da yawa abokin hulɗar da ya ji rauni ya yi imanin cewa zai iya hana cin amana a cikin aure idan da sun kasance masu hankali, faɗakarwa ko ƙarancin rauni.

Lalacewar da aka yi wa abokan hulɗar da suka fuskanci cin amana a cikin alaƙar aure yawanci iri ɗaya ne ko sun yanke shawarar kawo ƙarshen alaƙar ko a'a. Matar da aka ci amanarta ta fara rufe sha’awar dangantaka. Wanda aka ci amana yana jin cewa babu wanda za a iya amincewa da shi kuma wauta ce a sake amincewa da wani har zuwa wannan matakin. Matar da ke fuskantar azabar cin amana a cikin aure yawanci tana gina bango mai motsawa a kusa da su don kada ta sake jin zafin. Yana da aminci sosai don tsammanin kaɗan daga kowace dangantaka.


Ma'auratan da aka ci amanar su kan zama masu binciken mai son.

Ofaya daga cikin illolin cin amana a cikin aure shi ne, mijin ya zama mai taka tsantsan wajen sa ido da tambayar duk wani abu da ya shafi abokin zamansu. Sun zama masu shakkar dalilan abokin aikin su. Yawanci, a cikin duk sauran alaƙar su galibi suna mamakin abin da ɗayan yake so da gaske. Hakanan suna da matukar damuwa a cikin duk wata hulɗa inda suke jin matsin lamba don sa mutumin farin ciki, musamman idan suna jin yana buƙatar sadaukarwa daga ɓangaren su. Maimakon neman hanyoyi kan yadda za a shawo kan cin amana a cikin ma'auratan aure sai ku zama masu son juna ga mutanen da ke kusa.

Babban lalacewar cin amana ta zahiri ko ta tunani a cikin aure shine imani cewa ingantattun alaƙa ba su da aminci da rashin bege na kusanci. Wannan asarar bege galibi yana haifar da fuskantar duk alaƙa daga nesa mai aminci. Abokan zumunci ya zo yana wakiltar wani abu mai hatsarin gaske. Matar da ke jin an ci amanarta a cikin dangantaka tana fara tura sha'awar zurfafa alaƙa da wasu cikin zurfin ciki. Wadanda ke da alaƙa da abokin cin amanar ba za su iya gane wannan matsayin na tsaro ba saboda yana iya zama iri ɗaya a farfajiya. Hanyar dangantawa na iya zama iri ɗaya amma zuciya ba ta da hannu.


Wataƙila mafi ɓarna na babban cin amana a cikin dangantaka shine ƙin kai wanda zai iya tasowa. Wannan ya fito ne daga imani cewa za a iya hana cin amanar aure. Har ila yau, sakamakon zuwan yin imani da cewa ba a so. Gaskiyar cewa abokin tarayya da suka amince da shi zai iya rage darajar su cikin sauƙi kuma ya watsar da amanar aure shine tabbacin hakan.

Labari mai dadi shine cewa ko auren ya ci gaba ko a'a wanda aka ci amanar zai iya samun waraka kuma ya sake samun bege na kusanci. Yin ma'amala da cin amana a cikin aure yana buƙatar saka hannun jari na lokaci, ƙoƙari da taimako. Lokacin da matar aure ta ci amanar ku, barin raini ta hanyar gafartawa shine farkon farawa. Samun cin amana a cikin dangantaka yana ɗaukar haƙuri da fahimta da yawa daga abokan haɗin gwiwa.