Canza Dynamics of Intimacy a Aure

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Annie Lobert, A Sex Trafficking Survivor Story - Trauma, Sex Abuse, & Abusive Relationships
Video: Annie Lobert, A Sex Trafficking Survivor Story - Trauma, Sex Abuse, & Abusive Relationships

Wadatacce

Canza buƙatun dangane da kusanci yayin rayuwar alaƙa sakamakon kai tsaye ne na canje -canjen rayuwa na yau da kullun, kamar buƙatun aiki, renon yara, ko tabarbarewar jiki. Kusan zan ba ku tabbacin cewa, idan za ku nemi sabuwar mahaifa ta zaɓi tsakanin mijinta da ke yin jita -jita ko abokin aikinta ya ba ta daren tunawa da jima'i, galibi ita ce za ta zaɓi jita -jita. Me ya sa? Domin zama abokan tarayya na gaskiya da ɗaukar juna a cikin mawuyacin lokacin dangantaka shine ginshiƙin kusanci na gaskiya.

Muhimmancin haɗin gwiwa

Haka ne, haɗin kai na zahiri wanda kawai za a iya samu ta hanyar saduwa da juna shi ma wani bangare ne na kusanci, amma ba tare da haɗin gwiwa ba, da gaske jima'i ne kawai maimakon yin soyayya.


Ma'aurata da yawa suna zuwa wurina da korafi game da rashin kusanci a cikin alaƙar su. A farfajiya, mutum zai iya ɗauka nan take suna nufin aikin jima'i. Koyaya, lokacin da na tambaye su su gaya min kyakkyawar fatarsu ta kusanci, kusan koyaushe suna gaya mani abu ɗaya:

"Ina fatan abokin aikina zai kara yi min magana."

A farkon, alaƙa duk game da butterflies ne da wasan wuta, tare da farin ciki da haɓaka kowane gamuwa tare da abokin tarayya wanda yayi kama da ƙirƙirar littafin soyayya na zamani. A tsawon lokaci, ma'anar "kusanci" yana canzawa ga yawancin ma'aurata. Ma'aurata kan yi imani sau da yawa cewa yawan jima'i yana ƙayyade matakin kusancin da suke da abokin tarayya. Za su kwatanta matsayinsu na kusanci na yanzu da na takwarorinsu da abin da ake kira matsakaicin ƙasa kuma galibi suna tambaya ko da gaske suna da isasshen kusanci tare da abokin aikin su, ba tare da la’akari da ko wasu matsaloli na faruwa a cikin alaƙar da ke iya zama alamar rashin aiki.


Yadda ake raya al'amuran motsin rai

Misali, ma'aurata a wasu lokutan suna fuskantar yanayi inda abokin tarayya ɗaya na iya samun abin da ake kira "sha'anin so" tare da wani a waje na aure. Babu jima'i da ke da hannu, kawai raba motsin rai da abubuwan yau da kullun. Koyaya, abokin hulɗar da ke fuskantar irin wannan kafirci a cikin alakar su na iya jin kamar ta lalace kamar abokin aikin su ya yi lalata da wani mutum.

Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Amurka ta ba da rahoton cewa sadarwa muhimmin sashi ne na kowace kyakkyawar dangantaka. Dangane da kusanci, ba wai kawai yana da mahimmanci tattauna batutuwan jiki da sha'awa ba, har ma yana da mahimmanci don sadarwa a bayyane game da abin da baya aiki a cikin aure, ko abin da abokin tarayya zai so ganin ƙarin a cikin alakar su.

Yayin da ma'aurata suka tsufa, wannan ya zama mafi mahimmanci. Misali, abokin tarayya namiji na iya fara fuskantar tsufa na yau da kullun wanda ke sa shi ya kasa yin jima'i ta hanyar da ya taɓa yi, amma idan bai raba wannan da abokin aikinsa ba, an bar abokin tarayya ya yi tunanin cewa yana iya zama wani abu game da su wanda ke sa abokin tarayya ba ya sha'awar su, ko ma wataƙila abokin tarayya yana kusanci da wani.


Ka sake yin la’akari da “sabuwar mama” da aka ambata a baya. Wataƙila tana buƙatar abokin aikinta ya kasance mai ƙwazo a cikin kula da gida yayin da take koyon yadda za ta yi sabon ɗaukar nauyin ta, amma maimakon ta yi magana da wannan, ta riƙe cikin fushi da takaici, ta ɗauka cewa abokin aikinta ya kamata ya san abin da take buƙata da zama mai kula da raba nauyin gida da na iyali. Abokan hulɗa sau da yawa suna ɗauka cewa ɗayan zai san yadda zai faranta musu rai ta atomatik, kuma cikin sauƙin fushi lokacin da ba a cika waɗannan tsammanin ba.

Abin da ke haifar da jifa

John Gottman, farfesa farfesa daga Jami'ar Washington, ya shafe shekaru arba'in yana nazarin alakar abokantaka. Ya tabbatar da cewa yawancin auren suna fama da munanan hanyoyin sadarwa wanda a ƙarshe ke haifar da lalacewar alaƙar. Misali, sabuwar mahaifiyar da ke iya son abokin aikinta ya taimaka da ita a gidan na iya raina abokin aikinta saboda wadannan bukatun da ba a biya ba. Daga ƙarshe, wannan ya juya zuwa zargi na waje ga abokin tarayya saboda rashin biyan buƙatun ta, lokacin to sakamakon karewa daga abokin tarayya ya bar mamakin yadda yakamata su san abin da ake tsammanin lokacin da ba a taɓa sanar da su ba. Bayan lokaci, wannan yana haɓaka cikin abin da Gottman ya kira "dutse mai banƙyama", inda duk abokan haɗin gwiwar suka daina sadarwa gaba ɗaya saboda fushin da aka gina tsakanin su biyu saboda buƙatun da ba a gamsu da su ba.

Amfani da sadarwa mai kyau

Lokacin yin aiki tare da ma'aurata, Ina so in koya musu yadda ake amfani da sadarwa mai kyau, wanda a bayyane yake bayyana sakamakon da suke so, maimakon sukar abubuwan da suka fuskanta na buƙatun da ba a biya ba. A cikin wannan nau'in sadarwa, abokin tarayya ɗaya yana bayyana abin da suke so na abin da abokin aikinsu ya riga ya yi, tare da fatan samun ci gaba a wasu wuraren da za su iya ganin ci gaba a cikin aikin abokin aikin nasu.

Hakanan yana da mahimmanci abokin haɗin gwiwa da ke karɓar wannan sadarwar ya sake maimaitawa, a cikin nasu kalmomin, saƙon da suka samu daga abokin tarayyarsu, ta yadda nan take za a murƙushe duk wani rashin fahimta da ba da gangan ba wanda zai iya ƙara lalata dangantakar. Misali, sabuwar mahaifiyar na iya ce wa abokin aikinta cewa tana son hakan lokacin da abokin aikinta ya taimaka mata ta share kicin bayan cin abinci. Abokin hulɗa na iya jin wannan da farko a matsayin abin ƙyama saboda rashin yin hakan a baya, kuma ya ɗauke shi a matsayin zargi maimakon yabo na gaskiya. A cikin sadarwa da gaskiya cewa ya ji wannan, sabuwar uwar za ta iya maimaita godiyarta ga taimakon da take samu daga abokin aikinta, da farin cikin da take samu idan aka yi hakan.

Don haka a takaice, yayin da kusancin jima'i wani muhimmin bangare ne na kowace dangantaka, yana da mahimmanci a kula da kyakkyawar sadarwa.

Ta yin haka zaku iya haɓaka matakan kusanci daban -daban waɗanda a ƙarshe suke gina tushen dangantakar lafiya, inda abokan tarayya ke koyo da haɓaka tare ta hanyar mai kyau da mara kyau.