Nau'in Aure Nawa Ne?

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 25 Janairu 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
SIRRIN CIKIN TAFIN HANNAU
Video: SIRRIN CIKIN TAFIN HANNAU

Wadatacce

Ba wani sirri bane aure a al'adu daban -daban ba yana nufin abu ɗaya bane kamar yadda yayi shekaru 100 da suka gabata, kuma tabbas ba ɗaya bane da ɗari da yawa da suka gabata.

A gaskiya, ba haka bane tun da daɗewa ba nau'o'in alaƙar aure daban -daban duk sun shafi tsaro; a cikin duniyar da ba ta da iyaka, kuna son tabbatar da cewa makomarku ta sami kwanciyar hankali, kuma yin aure babban ɓangare ne na hakan. Haƙiƙa wani sabon ci gaba ne kawai da mutane ke aure don soyayya.

Yana haifar da tambaya - soyayya ta isa?

Na'am kuma a'a. Babu shakka wani abu ya ɓaci lokacin kusan rabin duka ire -iren aure ƙare a saki. Zaman auren yamma ne, ko na masu zaman kansu ko nau'ikan nau'ikan aure daban -daban a cikin littafi mai tsarki yana ɗaukar fiye da ƙauna ga mutane biyu su kasance tare.


Wataƙila ba a nufin mu yi aure don soyayya ba saboda ƙauna wani abu ne da ba za mu iya dogaro da shi koyaushe ba, ko kuma wataƙila ƙauna ba abin da ke ɗauke da mu ta rayuwar yau da kullun ba. Ko wataƙila muna cikin takamaiman nau'in aure kuma ba mu ma san shi ba.

Anan ne 5nau'o'in aure. Me yasa wannan yake da mahimmanci a sani? Don haka zaku iya gane cewa aure ba koyaushe fure bane da soyayya. A zahiri yana nan don taimaka mana mu cim ma wani abu.

Me ya sa za ku zaɓi ɗaya? Don auren ku ya zama mai ma'ana a gare ku don ku duka biyu za ku iya samun ƙarin fa'ida daga ciki, kuma don ku iya daidaita soyayya da manufa don ƙirƙirar dangantaka mai ma'ana.

1. Abokin Hulɗa

A cikin irin wannan aure ko a cikin wannan siffar aure, mata da miji suna yin abubuwa da yawa kamar abokan kasuwanci. Suna daidaita ta hanyoyi da yawa. Mai yiyuwa ne, su biyun suna aiki na cikakken lokaci kuma suna raba yawancin ayyukan gida da na renon yara daidai gwargwado.


A cikin ire -iren ire -iren wannan aure, ma’auratan suna sha’awar ba da gudummawar rabin su domin samun cikakken haɗin kai. Idan kun kasance a cikin wannan nau'in alaƙar, zaku ji rashin daidaituwa lokacin da ɗayan ba ya yin abubuwan da kuke yi.

Don haka idan kuna jin kuna buƙatar samun matsayi daban -daban, kuna buƙatar raba shi da gaske kuma ku yi shawarwari har sai kun ji cewa har yanzu kuna kan madaidaicin matsayi. Wannan ya shafi dukkan fannonin aure - har ma da ɓangaren soyayya. Dole ne ku biyun kuna yin daidai gwargwado a wannan yanki.

Karatu Mai Alaƙa: Nau'o'in Dangantaka

2. Yanci

Mutanen da ke da waɗannan nau'o'in aure son cin gashin kai. Sun fi ko liveasa rayuwa dabam dabam tare da juna. Ba sa jin suna buƙatar yarda a kan komai, saboda tunanin kowane mutum da tunaninsa sun bambanta da nasu kuma suna da ƙima a cikin nasu.

Suna ba wa juna ɗakin zama wanda suke so; suna iya ma ciyar da lokacinsu na hutu baya. Idan ya zo ga yin abubuwa a kusa da gidan, suna son yin aiki daban a wuraren da suke sha'awa da kan jadawalin nasu.


Suna iya samun ƙarancin haɗin kai na jiki fiye da sauran ma'aurata amma suna jin kamar an cika su. Mutanen da ke jin daɗin waɗannan nau'o'in aure za su ji kunya idan abokin aurensu yana da matukar bukata ko yana son kasancewa tare a koyaushe.

Kawai sani cewa mai zaman kansa baya ja da baya saboda basa kaunar ku - kawai suna buƙatar samun wannan sarari mai zaman kansa.

Kalli wannan bidiyon na ma'aurata suna magana game da kiyaye keɓancewar mutum da 'yancin kai yayin yin aure:

3. Masu Neman Digiri

Ma'aurata a cikin wannan nau'in bikin aure suna ciki don koyan wani abu. Sau da yawa miji da mata a cikin wannan alaƙar sun bambanta sosai - har ma da akasin haka. Couldaya na iya zama mai kyau sosai a wani abu, ɗayan kuma ba shi da yawa, kuma akasin haka.

Don haka kowannensu yana da ƙwarewar da ɗayan zai so ya haɓaka. A zahiri, aure tamkar makarantar rayuwa ce. Kullum suna koyi da juna. Suna ganin yana da ban sha'awa sosai don kallon yadda sauran ke rayuwa da kuma kula da kansu a cikin yanayi daban -daban.

Da shigewar lokaci, za su fara koyan dabarun matansu kuma suna jin daɗin wannan tsarin yayin da yake bayyana.

Idan sun taɓa jin kamar ba su ƙara koyan wani abu daga matansu ba, suna iya jin takaici; don haka kiyaye abubuwa sabo ta hanyar koyo koyaushe da haɓakawa don kanku don haka zaku iya ba da wani abu ga matar ku mai neman digiri.

4. Matsayin "Gargajiya"

Wannan shine nau'in auren da aka nuna a tsoffin shirye -shiryen TV. Matar tana zama a gida tana kula da gida da yara; mijin ya tafi aiki ya dawo gida ya karanta takarda ko kallon talabijin.

Mace ta baiyana matsayi a sarari kuma mijin ya bayyana matsayin a sarari, kuma sun bambanta.

Cikin yawan aure, lokacin da miji da mata suka sami farin ciki a matsayinsu kuma ɗayan ya tallafa musu, yana aiki sosai. Amma lokacin da matsayin bai cika ba ko kuma matsayinsu ya ruɓe, ana iya samun bacin rai ko asarar kai.

5. Zumunci

A cikin wannan madadin aure, miji da mata suna son aboki na tsawon rai. Dangantakarsu ta saba da ƙauna. Abin da suke bi da gaske shine wani don raba rayuwarsu da - wani ya kasance tare da su ta cikin komai.

Akwai karancin 'yanci a cikin wannan aure, kuma hakan yayi. Suna godiya da haɗin kai da yawa.

Kowane aure ya bambanta, kuma babu wata cikakkiyar hanya ta samun kyakkyawar aure. Muhimmin abu shine ku duka kuna kan shafi ɗaya kuma kuna iya taimaka wa junan ku don biyan buƙatun ku da buƙatun ku.

Shin auren ku zai iya ɓata lokaci?

Tabbas.

Kawai tabbatar kun ɗauki waɗancan matakan tare.