Magana da Yaranku Matasa Game da Jima'i

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 13 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
My Secret Romance Episode 3 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun
Video: My Secret Romance Episode 3 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun

Wadatacce

Kasancewa mahaifi ba abu ne mai sauƙi ba, kuma kasancewarsa na matashi yana da ƙalubale na musamman. Halfway zuwa girma, amma har yanzu tare da buƙatun yaro, matasa suna tafiya cikin layi mai kyau tsakanin sha'awar samun cikakken 'yancin kai da kuma tsananin buƙatar haɗin kai tare da ku.

Ƙara asalin halayensu na jima'i a cikin wannan cakuda kuma iyaye suna buƙatar yin shiri don wasu daga cikin mawuyacin ruɗar renon yara don kewaya.

Anan akwai wasu nasihu don yin wannan hanyar rayuwa - da yin magana da su game da jima'i - mai ɗan taushi.

Na farko, wasu abubuwan gaskiya

Shin matasa suna yin jima'i yanzu fiye da da? Mashahuran al'adu za su sa mu gaskata haka. Amma a zahiri, yawancin matasa ba sa yin hakan. Bincike kan wannan batu ya nuna cewa kashi 42% na ɗaliban makarantar sakandare suna yin jima'i; kwatanta wannan da lambobi daga ƙarshen shekarun tamanin, lokacin da kashi 60% na yaran makarantar sakandare suka ce suna yin jima'i.


Don haka, duk da ra'ayin cewa a halin yanzu muna rayuwa cikin al'adar ƙulli, matasa a zahiri Kadan yin jima'i a yau fiye da shekaru 30 da suka gabata.

Menene ya bambanta? Babu shakka ƙarin ilimi game da STDs, AIDs, da sauran haɗarin da suka shafi jima'i.

Maganar ilimi, bari muyi magana

Idan kuna da matasa, za ku so ku kafa da haɓaka hanyoyin sadarwa tare da su, musamman idan aka zo batun raba jagororin ilimin jima'i.

Kai ne tushen su na farko na ilimin jima'i.

A matsayin ku na matasa, kun riga kun san cewa sau da yawa suna rufe lokacin da kuka ba da damar zama da yin magana da su, don haka bari mu kalli wasu hanyoyi don ƙirƙirar yanayi mafi kyau wanda zaku yi magana da su game da jima'i.

Zabi lokacin da ya dace da ku duka

Kuna son wannan magana ta kasance cikin annashuwa, don haka tambayar su ko suna amfani da kariya yayin tuƙa su zuwa aikin ƙwallon ƙafa ba shine mafi kyawun hanyar buɗe tattaunawar ba.


Wasu iyaye sun sami babban nasara tare da sauƙaƙawa cikin wannan mawuyacin batun ta kallon fim ɗin da ke mai da hankali kan jima'i na matasa tare da ƙuruciyar su (misali “Blue is the Warmest Color” or “The Spectacular Now”) sannan kuma suna shiga cikin tattaunawar da ba ta dace ba. fim.

Kada ku ji tsoron yin magana zai ƙarfafa su su kasance masu yin jima'i

Ilimi baya fassara zuwa aiki. Idan kun damu matasanku za su fassara abin da kuke faɗa a matsayin izinin fita da yin jima'i, kada ku kasance.

Matasa waɗanda iyayensu suka yi musu magana game da jima'i suna yin jima'i daga baya fiye da matsakaici kuma suna iya amfani da tsarin hana haihuwa lokacin da suke yin jima'i.

Fara tattaunawar

Kyakkyawan hanyar farawa na iya zama cewa “Ina so in yi magana da ku game da batun mai mahimmanci. Wannan tattaunawar na iya zama mara daɗi ga mu duka, amma yana da mahimmanci. Kuma saboda muna magana akan jima'i ba yana nufin kuna buƙatar fita don gwaji ba. Amma idan kun yi, bari mu duba hanyoyin da za ku kasance tare da abokiyar zaman ku. ”


Da kyau, za ku sami tattaunawa mai gudana

Wannan yana nufin cewa matashin ku yana jin daɗin yi muku tambayoyi a duk lokacin da wani abu ya taso. Za ku sami abubuwa da yawa a cikin tattaunawar ku don haka kada ku yi ƙoƙarin tattara komai cikin maraice ɗaya. Manufar tattaunawar farko ita ce nuna wa matashin ku cewa kai ne wanda za su iya zuwa lokacin da suke buƙatar rashin yanke hukunci, ƙwararrun amsoshin tambayoyin su.

Ga wasu batutuwa da zaku so ku magance:

1. Tsarin haihuwa na namiji da mace

Abubuwan mahimmanci game da yadda ake yin jariri, da waɗanne ɓangarori ke da hannu. (Kuna iya barin IVF da sauran nau'ikan ciki don daga baya.)

2. Jima'i

Duka don jin daɗi da kuma yin jarirai.

3. Ciki

Taɓa kan tatsuniyar cewa yarinya ba za ta iya ɗaukar ciki a karon farko ba, ko a lokacin haila. Matasa da yawa sun gaskata wannan.

4. Haƙƙin rashin kamewa da jinkirta jima’i

Musamman mahimmanci idan addininku yana da dokoki game da waɗannan.

5. Hanyoyin samun jin dadi ba tare da shiga ba

Masturbation, jima'i na baki, da kawai tsohuwar tsohuwar runguma da sumbata.

6. Hana haihuwa

Akwai ɗimbin sabbin hanyoyin yanzu akwai don haka tabbatar da sanar da kanku kafin yin magana game da wannan tare da matashin ku. Iyaye da yawa suna ajiye kwaroron roba a banɗaki domin matasa su iya samun waɗannan cikin sauƙi. Sanar da su cewa suna nan kuma babu wanda ke kirga su don haka ba sa tunanin kuna yin aikin lalata da su. Gara lafiya fiye da hakuri.

7. Jima'i

Wataƙila matasanku sun san duk gajeriyar kalmomin (LGBTQ, da sauransu) don haka yi magana game da daidaituwa tsakanin maza da mata kawai, amma ɗan luwaɗi, ɗan luwaɗi, ɗan luwaɗi, bisexual, ruwan jinsi, da sauran su. Bugu da ƙari, yin magana game da madadin jima'i ba zai “sa” ɗan saurayinku ɗan luwaɗi ba.

8. Cututtukan jima'i

HIV/AIDs, syphilis, chlamydia, herpes, warts na al'aura, gonorrhea, da sauran sakamako mara kyau na jima'i mara kariya.

9. Ra'ayin yarda

Yana da matukar mahimmanci a yanayin yau. Tambayi matashinku abin da suka fahimta ta “yarda”. Yi magana game da fyade, da abin da ke bayyana fyade. Kuna iya buga lamuran a cikin kafofin watsa labarai kuma ku tambayi ra'ayinsu game da yarda da rashin yarda da jima'i.

10. Shan giya da jima'i

Yadda abubuwa masu canza tunani zasu iya shafar jima'i da ikon yarda.

11. Illolin motsin jima'i

Yi magana game da hanyoyi daban -daban samari da 'yan mata suna fuskantar gefen motsin rai.

Yayin da kuke bincika waɗannan batutuwa masu mahimmanci, ku tuna:

  • Ƙimar ku game da jima'i
  • Halinku game da madadin jima'i
  • Yaya gaskiya kuke so ku kasance game da abubuwan da kuka gabata da abokan tarayya

Ka tuna kana da 'yancin faɗi cewa ba ku da daɗi ku yi magana game da wasu abubuwa (amma a wannan yanayin, koma da matashin ku zuwa wata hanya; kar ku bar su ba tare da sun sani ba idan suna buƙatar wasu bayanai.