Shan Hutu a Dangantaka Don Gyara Dangantaka Mai Kokawa

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes
Video: Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes

Wadatacce

An yi tunanin tunanin dangantakar a cikin sananniyar al'ada har ta kai ga marasa aure sun fara shakkar wanzuwar su.

Babu makawa, alaƙa da mutumin da ya dace koyaushe zai sa ku ji a kan girgije tara.

Duk da haka, saboda waɗanne dalilai, mafi yawan mutane sun fassara kalmar 'yin hutu a cikin dangantaka' a mafi yawan lokuta a matsayin hanyar raye-raye don kawo ƙarshen dangantaka.

Ga wadanda ba su sani ba, me ake nufi da hutu a dangantaka?

Amma sau da yawa, a cikin dangantaka mai rikitarwa, hutawa daga dangantaka yana da mahimmanci ga ma'aurata don taimaka musu samun wuri don sarrafa tunaninsu da motsin zuciyar su, da kuma tunanin makomarsu.

Har ila yau duba:


Amma, idan an ɗauki lokacin hutun da muhimmanci, zai haifar da sakamako mai amfani a ƙarshen lokacin da aka ƙaddara. Akwai matakai daban -daban na hutu na dangantaka kuma idan an yi daidai, zai iya haifar da gano kai da girma.

Dakatar da kallon 'hutu' daga ƙaunatattunka azaman zunubi mai mutuƙar mutuwa amma a maimakon haka, yi la'akari da ita azaman babbar ni'ima.

Don haka, yin hutu daga dangantaka yana aiki? Duk da cewa yin hutu a cikin alaƙar ba zai iya tabbatar da zama abu mai kyau koyaushe ba, ga wasu, yana iya taimakawa wajen dawo da ɓarnar dangantaka a kan hanya.

A lokuta na dangantaka mai guba wanda ba a iya gyarawa, hutu yana aiki azaman ƙaddamarwa mai taushi zuwa hutu na dindindin.

Koyaya, anan shine dalilin da yasa hutu cikin dangantaka don gyara matsalolinku kyakkyawan ra'ayi ne idan duka kuna son yin aiki tukuru don ceton dangantakar.

1. Yana da lafiya ga ku biyun

A lokaci guda, dangantakar za ta yi muni da ɓarna.


Ma'aurata za su fara ɗora wa juna laifin gaba ɗaya ba tare da yin tunani na biyu ba. Tsammani zato, fadace -fadace marasa iyaka, shakku masu ta da hankali za su mamaye dangantakar ku.

A irin wannan yanayin mai rauni a cikin dangantaka, karya yana taimakawa alaƙar?

Maimakon kawo ƙarshen dangantakar a kan mummunan bayanin kula wanda zai iya cutar da lafiyar ku gaba ɗaya, yana da kyau ku zaɓi yin hutu cikin dangantaka.

Kowa yana buƙatar kadaici a lokaci guda. Saboda haka, lokacin hutun zai ba ku wuri don yin tunani kuma zai ba ku damar zama masu sanin kan ku.

Raba kanku da juna zai ba ku damar yin tunani a sarari ba tare da wani abu da zai girgiza hukuncinku ba.

Koyaushe ku kula da gaskiyar cewa a cikin alaƙar lafiyar lafiyar hankalin ku ya kamata ya kasance cikin salama da farko sannan sauran, lokaci. Yin hutu daga dangantaka don nemo kanku shine aikin kiyaye kai. Wannan kuma yana amsa tambayar, "Shin hutu a cikin dangantaka yana da lafiya?"


Karatu mai dangantaka: Yadda Ake Ganewa da Cin Nasarar Dangantakar Gwagwarmaya

2. Rashinsa na sa zuciya ta kara girma

Raba hanyoyi da farautar wani muhimmin abu ba shine abin da hutu cikin dangantaka yake ba.

Maimakon haka, yana game hada tunaninku, sake fasalin ra'ayoyinku game da ƙaunataccenku, yayin hutu daga aure ko dangantaka.

Don haka, shin karya a cikin dangantaka yana aiki?

Kasancewa da juna na ɗan lokaci yana sa zuciyar ku ta ƙara girma ga ƙaunataccen ku.

Ba da daɗewa ba, ku biyu za ku gane cewa ba za ku iya rayuwa ba tare da juna ba saboda tsawon lokacin ma'auratan za su tafi ba tare da musayar labarai kan shayi a ƙarshen rana ba, suna wasa da gashinta, suna da banter mai wasa ko yin karin kumallo tare a safiyar Lahadi.

Ajiye minti ɗaya kuma kuyi tunani game da tsofaffi suna cewa 'Mutum baya gane mahimmancin wani abu/wani sai in ya tafi.

3. Kuna samun lokacin sake dubawa

Halin hutun zai ba ma'aurata isasshen ɗakin da za su shawo kan bacin rai da tashin hankali. Don haka, amsar tambayar ita ce hutu a cikin kyakkyawar dangantaka, tana cikin tabbatacce.

Tsayar da ɗacin rai da barin rashin fahimtar juna ya zama tushe yayin kasancewa cikin dangantaka ba zai kawo alheri ga ɗayan biyun ba.

Lokacin da aka nisanta su da juna, ma'auratan za su iya mai da hankali kan abubuwan da ba daidai ba maimakon tsalle zuwa ƙarshe.

Wannan yana haifar da tambaya, ta yaya za a ƙarfafa dangantaka bayan rabuwa?

Magana ita ce mabuɗin don kawar da shingaye.

Don haka, tazara, sarari da lokaci, yayin hutawa cikin dangantaka, za ta ƙara ƙaunar soyayya da tausayawa a cikin ɓangarorin biyu, wanda zai ba su damar yin magana gaba ɗaya cikin nutsuwa da kwanciyar hankali.

Kasancewa masu sauraro masu kyau, fahimtar mafi mahimmancin sauran da kuma shiga tattaunawa mai motsawa zai sake zama wani ɓangare na dangantakar, saboda so, wanda aka sake sabuntawa.

4. Kuna iya gano ko wanene ku

Lokacin da bangarorin biyu suka yanke sadarwa; akwai dakatarwa na ɗan lokaci akan yiwa junan juna alama akan memes, kiran juna lokacin da wani abu ya faru ko sa ido ga abincin dare mai haske.

Don haka, menene abin yi yayin hutu cikin dangantaka? Sanin ko kai wanene a matsayin mutum, ware daga ainihin ka a matsayin abokin tarayya a cikin alaƙa. Bi abubuwan da kuke so, bincika sabbin abubuwan sha'awa kuma ziyarci abokai da dangi.

Tare da wannan, yi nufin ɗaukar lokaci daban don ƙarfafa alaƙar ta hanyar gano idan da yadda za a iya warware matsalolin dangantakar ku.

Mafi mahimmanci, sanya 'yan dangantakar ta karya ƙa'idodi kuma ku bi su.

Yin hutu daga aure yayin da ake zama tare ko kuma dangantaka mai dogon tarihi na bukatar ma'aurata su bi ka'idojin da aka amince da su a kan yadda za su yi hutu a dangantaka.

Ko sadarwa ce a lokacin huldar dangantaka, jima'i, ko kuɗi bin ƙa'idodin ƙa'idodin da aka tattauna da juna za su iya koya ma'aurata su gwada su zauna tare ta hanyar ɗanɗana musu madadin.

Yayin ɗaukar hutu a cikin dangantaka, madaidaicin lokacin lokaci da nesa zai sa ku fahimci abin da kuke so.

  • Shin kasancewa cikin alaƙa tare da sauran mahimmancin ku yana da lafiya a gare ku?
  • Shin wannan shine mutumin da kuke son ciyar da sauran rayuwar ku tare?
  • Shin kuna sanya mashahuran da yawa ga ƙaunataccenku?
  • Shin dangantakar tana sa ku damu maimakon ɓarna?

Bangarorin biyu za su sasanta da kansu kuma za su bincika ainihin halayensu na ciki yayin wannan hutu.

Yi hutu kada ku yi wasa kuma ku yi fatan samun gado tare da wasu mutane amma a maimakon haka, bincika kanku ta hanya mafi kyau.