Yadda Ake Rage Damuwa Bayan Tsawon Ranar Iyaye-Gida-Gida

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 17 Yuli 2021
Sabuntawa: 11 Yiwu 2024
Anonim
Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria
Video: Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria

Wadatacce

Iyaye yana buƙatar aiki tuƙuru, musamman idan aka zo batun daidaita renon yara tare da kula da rayuwar zamantakewa, ci gaba da aikin ku, kuma - mafi mahimmanci - rashin sakaci da lafiyar jikin ku da ta hankalin ku.

Wannan aiki ne mai daidaita daidaitawa kamar yadda galibi za mu fifita fifikonmu ayyukan iyaye sama da tabbatar da cewa za mu iya cika matsin lambar zama iyaye.

Wannan ya fi bayyana ga iyayen da ke zaune a gida waɗanda ke aiki a matsayin masu zaman kansu masu nisa ko kuma mai da hankali kan cikakken lokaci na iyali & gida. Abu ne mai sauƙi a cinye ku ta hanyar yau da kullun, mai kyau da mara kyau, na iyaye.

Yi ayyukan yau da kullun, tabbatar da cewa yara suna bin jadawalin su, kuma suna ɗaukar duk abubuwan gaggawa.

Duk wannan zai iya kai ka ga sakaci da kanka. A ƙarshen kowace rana, kuna jin kuzari sosai (duka na ji da jiki) don ba wa kanku lada. Amma yana da mahimmanci a sanya 'lokaci na' don sake cajin batirin ku na iyaye.


Akwai da yawa hanyoyin rage damuwa, kuma mafi yawan waɗannan ba sa buƙatar zama aiki mai ɗaukar lokaci. Jikunanmu suna da wuyar ɗauka don ɗaukar jinkiri a inda za su same shi don mu iya komawa baya ba tare da yin kokari mai yawa ba.

1. Yi bacci

Snooze mai sauri shine hanyar da aka gwada da gwadawa don rage damuwa wanda zai iya yin kowane bambanci. Sadaukar da ɗan lokaci don huta idanunku a cikin yanayi mai natsuwa zai iya canza tunanin ku gaba ɗaya.

Samu kunnen kunne na silicone, abin rufe ido, da buya. Za ku farka da sabuntawa kuma sake shirye don ayyukanku na iyaye.

Hacken rayuwa wanda kuma zai iya aiki a gare ku shine shan kofi kafin baccin ku. Ta wannan hanyar, zaku iya samun sauran daga ɗan ƙaramin bacci (tsakanin mintuna 15-30) ba tare da damuwa game da bacci ba.

2. Wasannin bidiyo

Idan yara za su iya yi, haka ku ma! Tsofaffin al'ummomi suna kallon wasannin bidiyo azaman ayyukan shaƙatawa waɗanda ba a yi nufin su ba. Wannan ba zai iya zama mafi kuskure ba.


Yayin da mutane ke tsufa, yawancin abubuwan da suka fi so suna da isasshen iska a gare su (kallon fina -finai, nunin TV, wasanni, da sauransu). Wasannin bidiyo sun haɗa da gudummawar kai tsaye daga duka abubuwan motsin zuciyar ku da hankalin ku.

Wannan abin birgewa ne maraba daga aikin yau da kullun, kuma ya danganta da zaɓin wasan ku, yana iya rage damuwa haka kuma kiyaye kwakwalwar kaifi.

Don haka lokacin da yara ke bacci, ɗauki mai sarrafa kayan wasan ku kuma sanya wasan nishaɗi. Yana iya zama cewa kun fi shi fiye da yadda kuke zato!

Har ila yau duba:

3. Gwada samfuran cannabidiol (CBD)

Yayin da dokokin da ke kewaye da cannabis ke zama masu sassauci, samfuran CBD suna samun shahara. Waɗannan samfuran cannabis suna da kyau ga mutanen da ke son gwada cannabis don fa'idodin su da yawa ba tare da samun ƙimar gaske ba. Suna taimakawa rage damuwa, inganta bacci, da sarrafa ciwo.


Kayayyakin CBD sun zo ta hanyoyi da yawa, gami da abubuwan ci, kayan shafawa, har ma da bama -bamai na wanka. Tare da tasirin dabara wanda baya ɗaukar lokaci mai tsawo don shiga ciki, sun dace da iyaye su huta bayan dogon kwana. Yana da sauƙi kamar cin ɗanɗano mai daɗi ko jefa bam ɗin wanka a cikin bahon wanka.

Yawancin samfuran cannabidiol suna samuwa akan layi da a cikin kantin magani, kuma suna iya ƙara ƙarin kwanciyar hankali zuwa ga de-stressing na yau da kullun.

4. Motsa jiki

Motsa jiki na iya yin kama da ƙima mai ma'ana ga iyaye masu aiki. Ko da tunanin motsa jiki na iya zama abin ƙyama ga waɗanda ke son shakatawa.

An tabbatar da motsa jiki a kimiyance don sakin endorphins, homonmu masu farin ciki. Haɗe tare da haɓaka gamsuwa na ganin kanku a cikin madubi, wannan yana aiki azaman matsananciyar damuwa.

Duk da yake yana yin amfani da wasu, motsa jiki hakika hanya ce mai ban mamaki don rage damuwa. Da zarar kun shiga al'ada na gama tsawon rana tare da aikin motsa jiki na sadaukarwa, zai zama mafi ƙari -da lafiya -fiye da kowane magani.

5. Noma

Noma wani abin sawa ne, amma ba tare da kyakkyawan dalili ba. Muna jin daɗin aikin lambu saboda ita ce hanya mafi sauƙi da za mu iya ganin amfanin aikinmu. Kasancewa a waje, koda yana cikin bayan gida, shima yana taimakawa rage damuwa da damuwa.

Nemo ɗan ƙaramin ƙasa don kanku kuma zaɓi abin da za ku ci don shuka. Fita don amfanin gona mai farawa mai sauƙi, wani abu da ke buƙatar ƙarancin kulawa kuma baya lalacewa cikin sauƙi. Tumatir, apples, da strawberries babban zaɓi ne.

Lokacin da kuka tattara sakamakon ƙoƙarin ku, zaku iya amfani da su a cikin wani sanannen hanyar rage damuwa: dafa abinci!

Kammalawa

Waɗannan su ne misalai kaɗan na yadda za ku iya sauka bayan dogon ranar kula da gidanka. Abu mafi mahimmanci shine gano hanyoyin da suka fi dacewa da halayen ku kuma suna taimaka muku cimma burin ku.

Kada ku yi sakaci da kanku saboda zai cutar da zamantakewar ku, dangin ku, da rayuwar ƙwararrun ku.