Jin Dadin Aure Bayan Yara

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 9 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
JIN DADIN DA YAKE CIKIN AURE || Dr. Abdallah Usman Gadon Kaya
Video: JIN DADIN DA YAKE CIKIN AURE || Dr. Abdallah Usman Gadon Kaya

Wadatacce

Babu abin da zai iya shirya kowa don rayuwa bayan yara. Kuna iya karanta duk littattafan, kuma ku sami shawara daga abokai, amma har ku rayu, yawancin abin da za ku karanta da ji kawai ba za su yi ma'ana ba. Wataƙila babban yanki na lalacewar jingina a cikin dangantaka bayan yara shine kusanci. Ko saboda yanayin yanayin jikin da yawancin mata ke fuskanta bayan sun haifi jariri, al'amuran tsufa na halitta wanda maza da mata ke fuskanta yayin da muke tsufa, ko kuma kawai gajiya sosai, kusanci ba shakka zai zama yankin da ya fi shafar dangantakar ku.

Canza mahimmancin zumunci

Yana da mahimmanci da farko a yi la’akari da canjin yanayin kusanci yayin da alaƙar ke haɓaka. Yayin da dangantaka ke ƙaruwa, haka ma zurfin kusancin ku yake. Jima'i koyaushe zai riƙe wuri na musamman a cikin alaƙar dangane da ikon ma'aurata su ji kusanci da juna. Koyaya, abubuwan da suka fi dacewa za su canza, haka kuma hanyoyin da abokin aikinku zai iya nuna muku cewa suna son ku kuma kuna musamman da su.


Misali, kada ku ji tsoron nuna so da kauna a cikin sauki, masu dadi. Saƙon rubutu mai sauri don faɗi, "Ina son ku!" zai yi tafiya mai nisa don sa abokin tarayya ya ji ana ƙaunarsa da godiya. Sau da yawa kamar yadda za ku iya, ku keɓe musamman wajen gaya musu abubuwan da kuke so game da su, kamar yadda suke taimaka muku da yara ko don ci gaba da gudanar da harkokin gida yadda ya kamata, ko kuma kuna son sa lokacin da suke goga bayanku ko suma a lokacin kwanciya.

Hakanan ba za a lura da shi ba idan kun tashi da wuri da su da safe don raba karin kumallo, ko shirya abincin rana tare da bayanin soyayya ta musamman wacce ke gaya wa abokin tarayya yadda kuke yaba su. Don ƙara ɗan ƙanshi, wataƙila za ku iya gaya musu cewa kuna ɗokin ganin su a wannan daren don ƙarin “lokaci na musamman”.

Halayen sadarwa masu kyau

Sadarwa mai kyau tana da mahimmanci don kiyaye aure da rai da lafiya. Bayan yara, ma'aurata kan gaya min cewa suna samun kansu a shafuka daban -daban dangane da hanyoyin tarbiyya. Bai makara ba a zauna a tattauna waɗannan abubuwan don samun yarjejeniya da gina haɗin gwiwa. Babu wata hanya mafi kyau don fitar da soyayya a cikin dangantaka fiye da yin hayaniya da yin yaƙi akan yara. Ba wai kawai yana da guba ga soyayya da kusanci ba, amma kuma babbar hanya ce ta rasa ikon sarrafa yaran ku gaba ɗaya. Gwargwadon yadda za ku iya gabatarwa a matsayin haɗin kai ga yaranku, mafi kyawun ku za ku zama iyali.


An shirya lokuta na musamman

Don haka sau da yawa, mun rasa damar samun “lokacin musamman” na sirri saboda jadawalin aiki. Kada ku ji tsoron tsara lokaci na musamman tare. Yi yawo akan mai kula da yara sau ɗaya a wata, ko aiki tare da wasu ma'aurata waɗanda ke da yara don musayar kulawar yara don daren kwanan wata. Don kawai an tsara shi ba yana nufin ba zai zama na musamman ba. Zai yi kyau saboda ku duka kuna ɗaukar lokaci don kula da junan ku da kuma kiyaye alaƙar ku.

Lokacin da kuke da lokacin da ba a katsewa tare, yi ƙoƙarin kiyaye tattaunawar haske, kuma mai da hankali kan soyayyar ku da alakar ku. Wanene ba ya son sa lokacin da Nuhu ya ba Allie labarin soyayyar su a cikin “The Notebook”? Takeauki lokaci don sake ba da labarin soyayya ga juna. Lokacin da nake aiki tare da ma'aurata a cikin nasiha, Ina ciyar da zaman gaba ɗaya da wuri don samun ma'aurata suyi wannan ainihin abin. Babban dalilin da yasa nake yin hakan shine don taimaka musu su ƙarfafa tushen dangantakar su, sake kwato abubuwan da suka ja hankalin su tun farko.


Sau da yawa ma'aurata za su gaya mani daga baya cewa abokin aikin su ya faɗi abubuwa yayin wannan aikin da ba su taɓa sani ko ji ba, kamar yadda suka fara fahimtar juna, ko yadda suka fara sanin ɗayan ya wanzu. Sau da yawa fiye da haka, ma'aurata suna cewa yana ɗaukar su zuwa lokacin "wasan wuta da malam buɗe ido" da suke ɗokin kwatowa.

Nemo sababbin hanyoyin da za a raya dangantakar

Duk tsawon lokacin da kuka kasance tare da abokin tarayya, yana da mahimmanci ku nemo ƙananan hanyoyin ku don haɓaka alaƙar ku don abokin tarayya ya ji daɗin ƙauna da ƙauna. Kamar yadda za ku shayar da ciyar da shuka da kuka fi so, don haka dole ne a ciyar da alakar ku da lokutan shiga don kada ta tozarta damar ci gaba.