Matsalolin Barci Bayan Rabawa ko Saki - da Yadda ake Cin Su

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Вентиляция в хрущевке. Как сделать? Переделка хрущевки от А до Я. #31
Video: Вентиляция в хрущевке. Как сделать? Переделка хрущевки от А до Я. #31

Wadatacce

Da ƙarfe 2 na safe yayin da sauran duniya ke bacci mai ɗorewa, kuna baƙin ciki akan duk cikakkun bayanai, duk ku kaɗai. Wataƙila kun san cewa tsakiyar dare ba lokacin da za a magance waɗancan matsaloli masu wahala ba, duk da haka kuna samun kanku kuna shan wahala cikin sa'o'i kaɗan kuma kuna farkawa kowace rana cikin gajiya.

Bari mu ɗan duba abin da ke haifar da rashin bacci wanda yawanci yana tare da rabuwa da saki, tare da wasu dabaru don komawa cikin tsarin bacci mai lafiya.

Me ya sa bacci ke hana mu bayan saki ko rabuwa?

Babu saki biyu iri ɗaya ne, amma duk da haka yawancin mutanen da suka rabu kwanan nan ko waɗanda suka sake aure suna samun farkawa sosai lokacin bacci ya yi, suna ta tunani game da cikakkun bayanai, suna mamakin abin da ya faru, da damuwa game da abin da zai faru nan gaba.


Kodayake labaranmu sun bambanta, akwai zaren guda ɗaya wanda ke shafar dukkan su - Damuwa.

Theungiyar a Bedrit Critic sun yarda, suna cewa:

Damuwa da rashin bacci abokai ne masu ɗorewa, ta yadda masana bacci ke da suna ga irin wannan rashin bacci. An san su da rashin bacci mai saurin wucewa ko rashin daidaiton bacci, waɗannan matsalolin bacci suna hana kwakwalwar mu aiwatar da mahimman matakai waɗanda a ƙarshe ke haifar da warkarwa. Ba tare da barcin REM ba, ba mu sarrafa motsin zuciyarmu yadda yakamata. Kuma ba tare da bacci mai gamsarwa ba gaba ɗaya, tsarin jirgin mu ko yaƙinmu yana aiki na ƙarin awanni, kuma samar da cortisol ya kasance mai girma maimakon faduwa”.

Waɗannan martani na ilimin lissafin bacci na iya haifar da mummunan sakamako na kiwon lafiya. Kamar yadda ya fito, nemo mafita na iya taimakawa ci gaba da hawan jini, hana nauyi daga hawa sama, da kiyaye damuwa daga yin muni.

Me za a yi game da rashin bacci yayin rabuwa da saki?

Akwai hanyoyi da yawa don magance rashin bacci yayin da bayan saki ko rabuwa. Yawancin mutane suna ganin haɗin dabaru wanda ke haifar da bacci mai gamsarwa kuma akan lokaci, yanayin bacci mai lafiya yana dawowa yayin da rayuwa ke ɗaukar sabon al'ada.


Anan akwai wasu hanyoyin gwadawa da gaskiya don hana bacci-

1. Dubi mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali

Yayinda mutane da yawa ke tunanin ra'ayin ziyartar ƙwararre don ilimin halayyar ɗabi'a, samun wanda bai da hannu ya saurara ba tare da hukunci ba na iya yin abubuwan al'ajabi don yanayin hankalin ku a cikin waɗannan ranakun masu rauni.

Ilimin halayyar ɗabi'a yana koya muku gano tunani da halayen da ke sa matsalolin bacci su yi muni kuma maye gurbin waɗancan tunani da halayen tare da wasu, masu fa'ida.

Wasu masu ilimin likitanci kuma sun ƙware a biofeedback, horo na shakatawa, da sauran hanyoyin magance kai tsaye da rashin bacci.

Hoton Vladislav Muslakov akan Unsplash

2. Ka duba halayen kwanciya sau biyu

Lokacin da yake jin kamar duk duniya tana durkushewa, sau da yawa muna juyawa zuwa abinci mai ta'aziya, barasa, ko kallon kallon talabijin mai ban sha'awa (baƙin ciki, wasan barkwanci) don samun tabbaci.


Abin baƙin ciki, abubuwa kamar kofi, nicotine, jiyya mai daɗi, da barasa na iya hana yanayin bacci na yau da kullun, ko dai ya hana mu yin bacci ko tayar da mu da ƙarfe 2 ko 3 na safe don mu iya ci gaba da waɗannan madaukai madaukakan tunani waɗanda suka kai mu ga kicin ko mashaya da fari.

Talabijan, kwamfutar tafi -da -gidanka, har ma da wayoyinku suna da laifi don fitar da shuɗi mai ɓarna, wanda kuma yana hana bacci. Sai dai idan kuna da aikace -aikacen toshe hasken shuɗi, saitin dare, ko tabarau na musamman don toshe hasken shuɗi, yana da kyau ku guji lokacin allo gaba ɗaya cikin kusan awa ɗaya na lokacin kwanciya.

Idan ba zai yiwu a gare ku ku guji talabijin ba, ku kula da shirye -shiryen ban tsoro ko tashin hankali kuma ku yi ƙoƙarin kada ku kalli labarai na ƙarshen. Je zuwa wani abu mai daɗi ko ma m maimakon. Nunin yanayi yana da kyau kamar yadda suke nuna kyawawan hotuna masu salama waɗanda zasu iya taimaka muku magance danniya kaɗan, ko me yasa ba ku kunna wasu waƙoƙin annashuwa ba.

Idan kuna son barin lokacin allo da wanka mai ɗumi, annashuwa mai mai mahimmanci, da sauran ayyukan bacci masu taimako ba su isa su ci gaba da farkawa ba, kyakkyawan littafin tsohon zai iya isa ya shagaltar da ku daga damuwar ku da taimaka muku shakatawa don ku iya yin bacci da sauri.

Zaɓi wani abu da ba shi da ban sha'awa, kuma ku tabbata cewa ba ku shiga cikin sabon mai fa'ida kafin bacci. Lokacin da kuke karantawa cikin ɗumi, haske mai rawaya, ɗaga ƙafafunku cikin annashuwa, kuma wataƙila kumbura da bargo mai daɗi, littafin da ya dace zai iya motsa ku zuwa barci da sauri.

3. Gwada shayi na ganye da kayan bacci na halitta

Inda takardar sayan magani ko magungunan bacci na OTC na iya barin ku jin zafin jiki da fita iri -iri ranar da kuka sha su, magunguna da yawa na ganye suna taimaka muku bacci a hankali kuma yana ba ku damar farkawa cikin jin daɗi.

Akwai dabaru masu kyau da yawa a kasuwa.

Teas irin su chamomile ko cakuda bacci yana taimaka wa jikin ku da tunanin ku duka su rabu ta hanyar kula da ku don ɗumi, ƙanshi mai daɗi da annashuwa. Nemo cakuda da ke ɗauke da valerian, hops, catnip, chamomile, da passionflower. Wasu sun ƙunshi lavender da mint kuma.

Idan kuna tunanin kuna buƙatar wani abu mai ƙarfi, kuna iya la'akari da kariyar bacci na ganye. Melatonin ya shahara, haka ma valerian, hops, chamomile, da kayan haɗin gwiwa waɗanda ke yin amfani da ganye masu daɗi da yawa.

Tabbatar yin magana da likitan ku game da waɗannan idan kun sha magunguna na kowane iri. Duk da yake waɗannan magunguna na halitta ne, suna iya yin ƙarfi - kuma wasu sun san hulɗar miyagun ƙwayoyi.

Aromatherapy na iya taimaka muku samun bacci.

Ba shi da wahala a haɗa tare da wasu hanyoyin bugun rashin bacci bayan saki ko rabuwa. Manyan mai suna aiki kai tsaye akan tsarin limbic ɗin ku, kuma wasu suna ba da tasirin abubuwan shakatawa da aka rubuta sosai, ta yadda za a shawarci mutanen da ke amfani da su kada su yi tuƙi ko yin wasu mahimman ayyuka yayin jin daɗin su.

Man lavender mai mahimmanci na gargajiya ne, kuma ƙamshi irin su clary sage da chamomile suma suna da daɗi. Ƙara 'yan kaɗan na abubuwan da kuka fi so zuwa mai watsawa, kunna shi, kuma bari ƙanshi mai daɗi ya kwantar da hankalin ku da jikin ku.

Idan kuna so, zaku iya amfani da wanka aromatherapy da samfuran jiki suma. Kawai tabbatar da guje wa ƙanshin wartsakewa kamar lemo, Rosemary, da lemu a lokacin kwanciya.

Har ila yau duba: 7 Mafi yawan Dalilin Saki

4. Duba yanayin bacci

Katifa mai dadi da matashin kai mai jin daɗi shine farkon farawa. Tabbatar cewa kuna bacci a cikin ɗakin duhu a madaidaicin zafin jiki. Ga yawancin mutane, mafi kyawun zafin jiki don bacci shine digiri 60 zuwa 67.

Matsar da tunatarwar alakar ku zuwa wani daki daban idan za ku iya. Duk da yake wannan na iya zama da wahala, cire waɗannan abubuwan na gani na iya taimaka muku da gangan ku mai da hankali kan sabbin abubuwa masu kyau waɗanda kuke ɗokin gani cikin makonni, watanni, da shekaru masu zuwa.

Tare da lokaci da wasu magunguna masu taimako, farfajiya, har ma da yin bimbini, damuwar ku za ta ragu kuma rashin baccin ku zai zama abin tunawa mai nisa.

Da zarar rayuwar ku ta sami sabon al'ada, yanayin baccin ku zai sake komawa cikin tsarin da aka yarda da shi.