Alamomi 4 don Nuna Kasuwancin ku shine Kashe Dangantakarku

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 7 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Let’s Chop It Up Episode 22: - Saturday March 13, 2021
Video: Let’s Chop It Up Episode 22: - Saturday March 13, 2021

Wadatacce

Soyayya ba makawa ce a rayuwa, babu abin da ya rage - babu wani abu.

Kasancewa mai rai tare da motsin zuciyar ɗan adam, ba za ku iya tserewa faɗuwa ga wani aƙalla sau ɗaya a rayuwa ba. Wannan mutum ɗaya yana nufin duk duniya a gare ku.

A ƙarƙashin rinjayar wannan ƙauna ta matasa, galibi mutane suna son zuwa kowane irin mataki don yin aiki.

Buri yana da girma, an saita manufofi, rayuka biyu suna haɗe kuma sun zama ɗaya.

Shin labarin ya ƙare anan? Me kuke fada? Yana da ƙarfafawa a'a - ba haka bane. Batun lokacin da ba a fahimta ba a matsayin ƙarshen shine ainihin farkon. Tare da wucewar lokaci, sha'awar juna ta tsufa, kuma sauran alkawuran rayuwa sun ɗauki nauyi.

Anan, yakamata mutum ya ƙirƙiri daidaitaccen daidaituwa tsakanin duniyoyin zamani guda biyu, rayuwar soyayya da rayuwar aiki. Kuna da cikakken iko na duka duniyoyin biyu, zaku iya sarrafa su cikin nasara muddin kuna ware su da ware su.


Fahimci rayuwar ɗan kasuwa tare da hankali

'Yan kasuwa da ke gudanar da kasuwancin su suna da nauyi da yawa.

Babu musun, wani lokacin ma yana shafar rayuwarsu ta keɓe ma. Haɗuwa da waɗannan ɓangarori biyu na rayuwa bala'i ne tabbas.

Yawan damuwar kasuwanci na iya lalata alakar ku da rayuwar soyayya cikin kankanin lokaci.

Ba ya ɗaukar kuri'a don lalata dangantakar ku. Ƙananan matakai zuwa hanyar da ba daidai ba sun saita maɓallin ɓarna da kai.

Idan ba a kula da 'yan abubuwa ba, za su iya zama tsakuwa a cikin takalmin. Yana iya zama mai ban haushi mai ban sha'awa don magance alaƙar matsala.

Don haka, bai kamata a ba abubuwan da ke rarrabuwar kawuna isasshen wurin zama ba.

Yi hankali da waɗannan alamun:

1. Babu lokaci yana nufin babu soyayya, babu komai

Abokan haɗin gwiwar 'yan kasuwa sun fara damuwa game da ƙarancin lokaci.


Rashin lokaci yana haifar da tazara mara misaltuwa tsakanin su biyun. Wannan tazara yana ƙara wuta.

Dangantakar tana shirye don saduwa da ƙarshenta lokacin da babu komai sai shiru da nesa.

Lokacin da babban guntun lokacin ku ya shagaltar da gudanar da kasuwancin, kaɗan ne zai rage ga mutumin da ya cancanta fiye da kowa da komai.

Za a sami korafe-korafe da nuna bacin rai a cikin bibiyar, ko ana jigilar su ta hanyar kalmomi ko aikawa ta hanyar jiyya.

2. Bai kamata kasuwanci ya zama jigon tattaunawar ku ba

Kada kasuwancin ku ya zama babban jigon tattaunawar ku mai tsawo.

Yana da damuwa idan kuna ciyar da duk lokacin ku akan abubuwan kasuwanci. Kada ku bar shagaltuwa da abin duniya ko da kuna gida.

Sanya gida kamar gida.

Ganin cewa yana da mahimmanci ku san abokin hulɗarku da duk hayaniyar da kuke ciki, ba lallai bane a mai da shi al'ada. Da zarar, ya zama aiki na yau da kullun, zai iya haifar da matsala tsakanin ku duka.


Kasancewa a matakin motsin rai yana da mahimmanci a cikin dangantaka. Ana buƙatar gida don ci gaba da tafiya.

Abubuwan da suka shafi kasuwanci ta kowace hanya bai kamata su mamaye ainihin dangantakar ku ba.

3. Rarraba hankali na iya haifar da shakku

Shin kun taɓa samun kanku a cikin wata duniyar a gaban abokin tarayya? Shin kun gyada kai kawai maimakon amsawa tare da amsoshi dalla-dalla?

Lallai hakan ya faru ne saboda kusancin hankali. Menene abokin aikinku zai yi tunani game da wannan, ya taɓa yin mamaki? Wannan damuwar tana bukatar a magance ta.

Amsoshin kalmarka ɗaya ko nods ba su iya gamsar da abokin tarayya ba. Wannan tabbas ya bar abokin tarayya tare da babban shakku.

Amana ita ce ta farko kuma kafin komai.

Dangantaka ba za ta iya rayuwa ba tare da amincewa ba. Koyaya, nauyin bai ta'allaka akan kafadu biyu ba. Da kyau, yakamata su kasance huɗu daga cikinsu ɗauke da nauyi daidai.

Makafi amintacce ba wani abu bane a cikin kyakkyawar dangantaka.

Dole ne a kiyaye shi daga ƙarshen duka. Bai kamata a yi tsammanin mutum zai hana fargaba da shakku ba tare da yin tunani ba.

Har ila yau duba: Manyan Dalilai 6 Da Ya Sa Aure Yake Ragewa

4. Damuwa mai yawa na iya sa ku ɗaci

'Yan kasuwa da masu kasuwanci yawanci suna aiki dare da rana don samun nasarar sumbantar ƙafafunsu.

Tashi zuwa 2 na safe zuwa aiki ya zama musu al'ada. Halartar cin abincin kasuwanci da maraice na zamantakewa don martaba da haɓaka kasuwancin koyaushe ba banda bane.

Wajen zama a ofis da taron kasuwanci na waje, duka biyun na iya cinye lokacin ɗan kasuwa. Hanyoyin yau da kullun na ɗan kasuwa na iya ƙwace wasu sautuka masu kyau waɗanda ke barin shi da damuwa mara kyau.

Ka tuna, danniya koyaushe yana da guba. Yana iya tayar da haushi. Wannan haushi da rashin tausayi na iya kiran yaƙin kalmomi tsakanin ɗan kasuwa da abokin aikinsa.

Ko ta yaya za mu yi ƙoƙarin kiyaye ƙwararrun rayuwarmu da rayuwarmu ta bambanta da wanda ba a sani ba, suna da ɗan alaƙa.

Sabili da haka, mutum na iya ƙoƙarin gujewa abubuwan da ke haifar da danniya dangantaka. Babu wata alama, yadda mummunan '' danniyar alaƙar '' haɗe da '' damuwar aiki '' zata yi kama.

Don haka, bai kamata a haɗa kasuwanci da alaƙa ba. Waɗannan biyun cibiyoyi ne daban -daban waɗanda ke buƙatar kulawa daidai da naku.