Alamomi 7 na Dangantaka Mara Lafiya

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 24 Janairu 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
Hanyoyi biyar da Mace ke gane Namiji na sonta | Legit TV Hausa
Video: Hanyoyi biyar da Mace ke gane Namiji na sonta | Legit TV Hausa

Wadatacce

Yawancin abin da muke girma muna tunani game da soyayya da alaƙa da wuya su zama gaskiya. Wasan kwaikwayo na Disney, fina -finai, wasan barkwanci na soyayya, da nunin matasa sun gurbata tunaninmu game da menene soyayya da kyakkyawar alaƙa.

Muna da ra'ayoyin da muka riga muka fahimta game da abin da ya kamata dangantaka ta kasance, ba tare da mun kasance cikin ɗaya ba. Kuma ba shakka, tare da intanet ɗin HughesNet mai sauƙi, abun cikin intanet mai inuwa yana ƙara daɗin dandano ga cakuda.

Dangantakar da ba ta da lafiya - Alamomi 7 da ke nuna kuna ɗaya

Dangantakar ɗan adam tana da juzu'i daban -daban amma suna da ƙarfi ɗaya, goyon baya da kuma cikawa. Mutane galibi suna shiga cikin dangantaka mai mahimmanci tare da abokan hulɗarsu saboda suna haifar da haɗin gwiwa. Titin motsin rai na biyu ya zama cike da cunkoso, kuma kuna jin daɗi. Kuna jin kamar kuna da wanda ya fahimce ku kuma zai sami bayanku a cikin mummunan kwanaki. Ya zuwa yanzu yayi kyau.


Abin takaici, tare da yawancin alaƙa, haɗin yana fara rauni bayan ɗan lokaci. Wannan saboda yayin da mutane biyu ke ɓata lokaci tare, dole ne su ƙara yin ƙoƙari don ci gaba da bayyanar. Mutum na iya zama ba koyaushe daidai yake da 'yan makonni ko watanni a kan hanya ba. Akwai dubunnan alaƙar da ta fara farin ciki amma ta zama bala'i.

Hakanan kuna iya mamakin me yasa yake da wahala a bar dangantakar mara lafiya? Akwai dalilai da yawa da yasa ma'aurata ke da wahalar fita daga dangantakar da ba ta da lafiya kuma irin wannan galibi ana iya danganta shi da rashin kwanciyar hankali.

Dangantakar da ba ta da kyau tana da munanan halaye na zama masu ƙona wuta a hankali. Dangantaka tana da ƙalubale, babu shakka. Amma dangantaka mai wahala ta fara zubewa zuwa wasu bangarorin rayuwar ku kamar aiki, abokai, da dangi. Dangantaka mai wahala na iya haifar da haɗarin haɗarin rashin lafiyar jiki ko ta hankali. Nemo alamun da kuke cikin alaƙar da ba ta da lafiya don guje wa ciwon zuciya.


Akwai wasu alamun gargaɗi na alaƙar da ba za a iya watsi da ita ba. Idan kun shaida waɗannan alamun guda bakwai a cikin alakar ku, yana iya zama lokaci don sake kimantawa:

  1. M gajiya
  2. Kaɗaici
  3. Ana buƙatar izini
  4. Koyaushe kallon matakin ku
  5. Rainin hankali
  6. Rashin tabbas
  7. M m hali

Bari mu bincika kowane ɗayan waɗannan alamun, don haka zaku iya yin hukunci da haƙiƙanin dangantakar ku.

1. Yawan gajiya

Ofaya daga cikin manyan alamun da ke nuna cewa kuna cikin dangantaka mai guba shine gajiya ta kusa-akai. A mafi yawan lokuta, abokin tarayya ɗaya yana ƙoƙarin yin hasashen yanayi ko halayen ɗayan don gujewa rikici. Wannan na iya zama da gajiya sosai da damuwa. Musamman akan tsawon watanni ko shekaru.

Yayin da alaƙar lafiya ke da fa'ida da ƙasa, galibi, duka abokan haɗin gwiwa suna jin daɗi da annashuwa. A cikin mai guba, jin daɗi mai kyau yana fara raguwa yayin da mummunan ji ke ƙaruwa akai -akai. Idan dangantakarku tana da ƙarfi sosai kuma tana da gajiya, wataƙila lokaci yayi da za a yi la’akari da fita.


2. Kadaici

Keɓewa wani babba ne, bayyananne mai nuna cewa ba ku cikin kyakkyawar dangantaka. Akwai warewa iri biyu da za su iya faruwa. Na farko, abokin tarayya ya hana ku saduwa da abokai da dangi na kusa da ku. Shi ko ita ba ta barin ku sadu da abokan aiki bayan aiki. Wannan babbar tutar ja ce, kuma yakamata kuyi tunanin barin wannan mutumin.

Nau'in keɓewa na biyu shine sakamakon gajiyar da muka tattauna a sama. Gajiyawa tana hana kuzarin fita da saduwa da mutanen da kuke so. Bayan lokaci, zaku iya daina yin duk wani ƙoƙarin ganin mutanen da ke kusa da ku.Ka tuna, saduwa da mutane akan layi ta hanyar tsare -tsaren Intanet ɗinku ba zai taimaka ba, kuma ba shine musanya ainihin haɗin ɗan adam ba.

3. Bukatar izini

A yawancin alaƙar, wannan ya shafi abokin tarayya ɗaya da ke buƙatar izinin ɗayan don saduwa da mutanen da suke son yin hulɗa da su. Alaƙar manya ta ƙunshi manya biyu, wanda ke nufin duka su ne maigidan nasu. Tabbas, ana buƙatar yanke shawarar rayuwa mai mahimmanci tare.

Amma idan abokin tarayya yana buƙatar ku nemi izini kafin ku fita ku sadu da abokai to matsala ce. Idan kuna buƙatar tambayar abokin tarayya idan an ba ku izinin sanya wasu sutura ko zuwa wasu wurare, wannan matsala ce.

4. Kullum kallon matakin ku

Dangantakar da ba ta da kyau tana sa ku ji kamar kuna tafiya akan ƙusoshin kwai koyaushe. Kullum kuna ƙoƙarin yin hasashen halayen abokin tarayya, yanayi, da martanin abubuwa.

Kuna fara ɓoye abubuwa saboda kuna tsoron yadda za su yi. Idan kuna cikin wannan yanayin sau da yawa, kuna iya buƙatar alaƙar buɗewa da sadarwa.

5. Zagin dabara

Dangantakar da ba ta da lafiya galibi ana nuna ta da cin zarafi, kuma ɗayan nau'ikan cin zarafin shine cin mutuncin da aka ɓata kamar wasa.

Abokan cin zarafi galibi za su yi tsokaci game da ku, kuma su kira su barkwanci lokacin da kuka yi musu. Za su zarge ku da wuce gona da iri. Kada ku yi kuskure, idan “barkwancinsu” ya sa ku ji rashin ƙarfi, fushi, ko ƙarami, to zalunci ne.

6. Rashin tabbas

Dangantakar da ba ta da kyau tana da rauni sosai, maimakon ta yi karko. Suna da matsanancin matsayi da raguwa, wanda lokacinsa ke da wuyar ganewa. Ba za ku taɓa sani ba idan kyakkyawan jin daɗin zai ci gaba da wata rana ko kuma idan munanan kwanaki za su daina mako mai zuwa.

Wannan rashin tabbas yana haifar da matakan hormone na damuwa, wanda shine mummunan sakamako mara kyau idan yana faruwa koyaushe. Rikici na faruwa a cikin alaƙar lafiya ma, amma ba koyaushe kuma ba wannan ba ne.

7. M m hali

Ofaya daga cikin alamun gargadi na farko a cikin dangantaka mara lafiya shine halayyar tashin hankali. Yana barin ɗaki kaɗan kaɗan don warware rikici.

Kuna jin wani abu ba daidai bane. Kuna tambayar abokin tarayya amma sun gaya muku babu abin da ba daidai ba. Amma duk da haka har yanzu suna ba ku magani na shiru kamar kun yi wani abu ba daidai ba. Sau da yawa tare da iskar gas, da rufe ƙoƙarin ku. Kuna iya buƙatar daidaitawa tare da yiwuwar dangantakar ku mai guba ce.

Dangantaka ba koyaushe take da sauƙi ba. Suna iya zama ƙalubale kuma suna buƙatar aiki daga mutanen da abin ya shafa. Koyaya, idan kun ga kun fi kwanciyar hankali magana akan lambar Sabis na Abokin Ciniki na HughesNet wanda babban ku, kuna iya samun dangantaka mai guba. Kula da kanku, yi hankali, kuma idan kuna buƙatar taimakon motsin rai, kada ku yi jinkirin neman sa.