Shin Yakamata Ku Bude Asusun Duba Hadin Kai Bayan Aure

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 13 Maris 2021
Sabuntawa: 27 Yuni 2024
Anonim
#1 Absolute Best Way To Lose Belly Fat For Good - Doctor Explains
Video: #1 Absolute Best Way To Lose Belly Fat For Good - Doctor Explains

Wadatacce

Kun ɗauki babban matakin yin tafiya a kan hanya kuma kun dawo daga waccan gudun amarci. Bayan farin cikin bayan bikin aure na yin ado wurinku tare da kyaututtukan rajista (da kammala duk waɗannan bayanan na gode!), Kuna buƙatar fara tunani game da ɗayan ɓangarorin amfani na aure-kuɗin ku. Wataƙila kuna son adanawa har zuwa ƙarshe ya wuce hayar gida kuma zuwa cikin gidanku na farko, ko kuyi tunanin fara iyali, da samun su cikin tsari na iya taimaka musu su isa wurin. Wata muhimmiyar tambaya da ya kamata kowane ma'aurata su yi ita ce ko za su buɗe asusun duba haɗin gwiwa ko su ware su daban.

Anan akwai shawarwari guda biyar a ƙasa don la'akari lokacin yanke shawara ko matakin da ya dace.

1. Menene burin ku a matsayin ku na ma'aurata?

Babban sashi na yin aure shine yadda kuke shirin kula da kuɗin ku a matsayin ƙungiya. Ko yana yin tanadi don siyan gida, haɓaka iyali, ko yin ƙasa da ƙasa don bin ayyukan da kuke so, ɗaukar lokaci don zama da yin magana game da rayuwar da kuke hasashen juna shine mabuɗin daidaita kuɗin ku da ƙimar ku da burin ku na dogon lokaci.


Kodayake wannan baya aiki ga kowa da kowa, samun mutum ɗaya a cikin alaƙar yana da alhakin lamuran kuɗi kamar tabbatar da kula da lissafin kuɗi, ana ba da kuɗin yin ritaya, kuma burin kuɗi yana tafiya tare, na iya taimakawa. Kawai tabbatar cewa an bayyana matsayin mutumin da aka ware don sa ido a kan asusunka.

2. Ta yaya kuke bayyana gaskiya idan aka zo maganar kuɗi?

Idan yana da wahalar magana game da kuɗi tare da matarka, ba kai kaɗai ba ne. Magana game da kuɗi lamari ne mai taɓawa ga mutane da yawa. Ba a gina Rome cikin yini ɗaya ba, don haka fara ƙarami kuma a hankali haɓaka wannan amana. Sai bayan kun gina wannan amana za ku iya yin magana ta gaskiya da gaskiya game da kuɗi.

3. Menene dokokin ƙasa?

Idan kun buɗe asusun haɗin gwiwa, kafa ƙa'idodin ƙasa zai tabbatar da cewa ku da abokin tarayya kuna kan shafi ɗaya idan ana batun kashe kuɗi. Wasu ƙa'idodi na iya yin rajista tare da ɗayan don sayayya na musamman waɗanda suka wuce adadin X, ko kuma kowane mutum ne ke da alhakin biyan bashin nasu.


Idan abokin tarayya ɗaya a cikin dangantakar ku shine mai ba da abinci yayin da ɗayan abokin aikin yake aiki tare da makaranta ko kuma yana kula da yara, bincika ko babban mai samun kudin shiga yana da damar samun ƙarin kuɗin kashe kuɗi, ko kuma raba raba kuɗin shiga daidai gwargwado. Dakatar da abubuwa tun da wuri zai hana rikici ƙasa.

4. Ta yaya za a raba kudaden da aka raba?

Idan kai da matarka kuna da albashin da ba daidai ba, za a raba kuɗin da aka raba kashi biyu? Idan ba haka ba, nawa ne alhakin kowane abokin tarayya? Tsarin da za a iya yi shi ne cewa kowane abokin tarayya yana ba da gudummawar kashi don kashe kuɗin da ya yi daidai da yawan kuɗin shiga da suke shigowa. Misali, idan kun ba da gudummawar kashi 40 cikin ɗari na kuɗin shiga a matsayin ma'aurata, za ku ɗauki alhakin biyan kashi 40 cikin ɗari na kuɗin ku na tarayya, yayin da abokin aikin ku ke ba da gudummawar sauran kashi 60 cikin ɗari.

Abin da zaku iya yi don gwada ruwan shine ta fara buɗe asusun haɗin gwiwa tare da adana asusunka daban -daban a lokaci guda. Ana iya amfani da asusun haɗin gwiwa azaman tafki don biyan kuɗin rayuwa kamar gidaje, abubuwan amfani, da abinci, ko kuma ana iya amfani da su don tallafawa manufa ɗaya, kamar hutu na mafarki ko sanya biyan kuɗi akan gida.


5. Kuna da salo irin na banki?

Yayin da samun asusun banki ɗaya ya daidaita kuɗin ku kuma ya sauƙaƙa don bin diddigin, tabbatar cewa ya dace da tsarin bankin ku. Misali, ɗayanku zai fi son sabis na cibiyar kuɗi ta yanar gizo, yayin da ɗayan ke buƙatar samun dama ga reshe na zahiri, don haka haɗa kuɗin ku na iya zama ba ma'ana tunda kuɗin ku ya fito daga irin waɗannan wurare daban-daban.

Idan bankin wayar tafi da gidanka ya fi abin ku kuma abokin hulɗar ku shine '' ku tsaya ku yi magana da wani '' mutum, to ku ba da lokaci don duba zaɓuɓɓukanku daban -daban don ganin abin da ke da kyau don salon bankin ku. Wani bambanci na iya kasancewa abokin tarayya ɗaya yana son yin amfani da tsabar kuɗi yayin da ɗayan ya fi son biyan dijital. Idan kuna da tambayoyi, yi magana da reshen ƙungiyar kuɗin ku na gida don ƙarin koyo game da zaɓuɓɓuka, ayyuka, da kayan aikin da za su bayar. Wannan zai iya fayyace abubuwa kuma ya taimaka tare da yanke shawara mafi kyau a gare ku da matarka.

Samantha Paxson
Samantha Paxson ita ce EVP na Kasuwanci & Dabarun a CO-OP Financial Services, kamfanin fasahar kuɗi don ƙungiyoyin bashi 3,500 da membobin su miliyan 60.